Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
    Nơi Cư Ngụ
    Vietnam
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Lam sao giup con hoa dong voi ban be va moi thu xung quanh ?

chao ca nha
    Be trai Nicky nha minh gan 5 tuoi roi nhung khong hoa dong voi ban be xung quanh , rat timide , rut re va ... khong dam lam gi ca , luc nao cung so set va ....
    minh da co gang giup con , dua be di choi , tao nhieu co hoi de choi cung cac be khac , di mau giao , ... tat ca nhung gi minh co the
    nhung ... khong hieu qua may
    di nha tre thi be van 1 minh , du co giao da co gang keo be vao moi tro choi , nhung ... Nicky o thich lam. Di cong vien , cac noi co nhieu be khac , Nicky van thich choi 1 minh , ....
    minh noi chuyen voi con rat nhieu , ke chuyen , ... Ban than minh rat tap the , nhieu ban be , hoa dong , cong viec on dinh
    nhung cang ngay Nicky cang rut re hon
    cac ban giup minh voi
    boi roi
    *_*

Các đề tài tương tự:
      yeu Nicky nhat tren doi

Click:

Cám ơn
      0
      Điểm đánh giá
      0

Hôm nay các anh chị có con lớn tuổi nghỉ ở nhà không vô internet mất rồi . Mẹ Nicky ơi, thông cảm với bạn lắm, con mình nhỏ hơn bạn một chút nhưng mình cũng xin có vài lời khuyên nhỏ, bạn thử tìm hiểu và giải tỏa giúp Nicky xem lý do bé trở nên nhút nhát, rụt rè như vậy là gì?, có thể khi giải tỏa được vấn đề tâm lý cho bé thì sẽ khiến bé năng động, dễ chịu hơn chăng ....

Sài gòn

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      348
      Được cám ơn 1,782 lần trong 482 bài
      Điểm đánh giá
      3 (100%)

MeNicky ơi, chị có thể xem bài ở địa chỉ này xem, biết đâu có gì giúp ích cho bé nhà chị.

http://www.lamchame.com/index.php?op...ask=view&id=47

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Neu toi noi khong phai, xin ban cung dung buon nhe.
      Theo sach vo thi tinh nhut nhat, khong hoa dong du da co gang thi co the con cua anh chi bi mot dang benh ly, nen den chuyen nho bac sy khoa kham xem.
      Chuc con ban se hoa dong voi tap the.

Nơi Cư Ngụ
      HN
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 10 lần trong 5 bài
      Điểm đánh giá
      0

Oh! MeNicky oi, con trai lon cua toi cung nhu con trai cua ban day, nhung bay gio chau hoc lop 3 roi, va cung da do hon, toi cung da rat lo lang nhu ban, nhung that ra toi da phai rat co gang tao dieu kien de cho chau co the tham gia cac hoat dong, vui choi, va nua la ban nen de cho cac chau quanh hang xom sang choi voi chau, chau dan dan se hoa nhap thoi, chau nha toi bay gio da do hon thoi chu van con nhat lam, nhung theo toi nghi khi chau da hoa nhap voi ban be roi thi van de do cung khong con lo lang nua?

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      0
      Điểm đánh giá
      0

Co 1 yeu to nho dan den su nhut nhat cua tre la : Khi tre conf nho ta da khong cho tre tiep xuc voi xung quanh (vi du suot ngay chi o nha voi oxin, khong di choi hang xom, ho hang, ban be..... dieu do lam cho tre co thoi quen tu nho la chi co tiep xuc voi nguoi trong gia dinh thoi)?

Giai phap cho truong hop nay la phai cho tre di picnic nhieu hon, den nha ban be nhieu hon, cho di choi hang xom nua.... tham chi neu tre di hoc roi thi minh phai dua be den nha ban choi va de cho tre thay den choi nha ban that thich thu..... Toi da tung dua con trai den nha ban cua chau ky nghi he luc chau moi 5 tuoi, va ngoi cho con choi voi ban...... Doi khi cung thay nguong voi bo cua dua tre kia, nhung ke, mien la con minh HANH PHUC

Hãy hiểu con mình !!!!!!!!!!!
      Đừng la mắng nhiều !!!!!!!!!!!
      Chọn bạn cho con !!!!!!!!!!!
      Chọn thầy cho con !!!!!!!!!!!

Nơi Cư Ngụ
      TPHCM
      Click:

Cám ơn
      0
      Điểm đánh giá
      0

Bạn ơi con trai thường rụt rè hơn con gái mà. Hồi con mình 5tuổi cũng thế đi học MG, thuờng phải mất một học kỳ mới quen với cô và các bạn. Mình đã rất lo nên phải cho con đi học ở NVH, ( mà mẹ cũng phải tham gia cùng làm với con thì con mới chụi ). Bây giờ học lớp ba rồi nhưng hễ bắt đầu tham gia cái gì mới lạ cũng không chụi đâu, mình cũng phải cùng làm với nhóc, qua vài buổi thì tự tham gia đựơc. Kể câu chuyện có thật về nhóc nhà mình: Thông thường các nhóc đi học bơi thì phải theo thầy, nhưng hai nhóc nhà mình vì nhát nên chỉ nghe theo mẹ thôi. Mẹ buộc phải làm HLV cho con dù mẹ không biết bơi. ( Mẹ nghe thầy giảng rồi truyền lại cho con. ) Rồi mẹ cũng phải xuống nứơc với con. Kết quả bây giờ mẹ con đều biết bơi. Cần phải kiên trì thôi bạn.

Mesd

Nơi Cư Ngụ
      Thanh pho Ho Chi Minh
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 190 lần trong 150 bài
      Điểm đánh giá
      0

Menicky ơi ! đừng gây áp lực với cháu quá,cái gì cũng từ từ cháu mới thích nghi được ,tích cực quá thành ra phản tác dụng mẹ à,mẹminhkynói đúng đó,mình cần nhẩn nại hơn tuần nào cũng cho cháu đi chơi công viên vào những ngày nghỉ mang theo trái banh chẳng hạng rồi ra đó cho cháu đá chung vơí các bạn ngoài công viên,trò chơi nào mà có nhiều bạn tham gia đó vô nhà banh ...đi xe đạp ...rồi dần dần cháu sẽ thích nghi thôi mà đừng lo lăng quá mẹ nhé. Chúc mẹ thành công ,có tin vui nhớ báo cho các mẹ diễn đàn cung vui =D>

Nơi Cư Ngụ
      12/58 B Đào Duy Anh, P9, Q.Phú Nhuận, TpHCM
      Click:

Cám ơn
      64
      Được cám ơn 399 lần trong 369 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Ðề: Lam sao giup con hoa dong voi ban be va moi thu xung quanh ?

Mẹ nicky cho cháu nó tham gia một khóa kỹ năng mềm xem sao, bây giờ em thấy mấy khóa học đó rất nhiều, hoặc cho cháu nó học bơi, chơi môn thể thao hay tập võ chẳng hạn, có được môi trường mới nhiều bạn bè cháu nó sẽ hết bẽn lẽn và tự tin ngay đó mà

Click:

Cám ơn
      538
      Được cám ơn 856 lần trong 766 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Ðề: Lam sao giup con hoa dong voi ban be va moi thu xung quanh ?

Mẹ nikky ơi muốn con hòa đồng thì phải từ từ và kiên nhẫn mẹ nó à. mẹ nó cho con kết thân với bạn nào bạo dạn hơn cùng tuổi đi (ở lớp hoặc ở gần nhà),rồi bé rất hay học theo và bắt chước bạn của mình,vvvv trẻ con chơi cùng nhau sẽ dễ dàng hơn nhiều.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ