Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Được cám ơn 354 lần trong 265 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default [Chia sẻ] Mẹo tái chế vật dụng cũ thành đồ trang trí nhà xinh xắn

Thỉnh thoảng vui vui mình hay lượm lặt những đồ dùng cũ của gia đình và tái chế lại để trở thành một món đồ trang trí mới độc đáo và rất xinh xắn. Và thế là mình nảy ra ý nghĩ vào đây lập topic cùng chia sẻ với các mẹ, và học hỏi thêm kinh nghiệm khéo tay hay làm của các mẹ khác nữa. Các mẹ ơi, mẹ nào cũng có những đồ vật tự làm như này vào đây chia sẻ nào

Đầu tiên, mình xin mở đầu bằng một lọ hoa tự chế rất đơn giản. Sau khi dùng hết ketchup Hauns, mình rửa sạch lọ, phơi khô. Sau đó cắm 2 bông hoa anh túc giả vào như thế này. Sau đó giấu miệng lọ bằng một chiếc nơ bằng ruy băng đỏ thật xinh. Vậy là đã có một lọ hoa xinh xắn đặt góc phòng tắm hoặc bàn trang điểm rồi đấy các mẹ. Các mẹ thấy thế nào ạ?

thay đổi nội dung bởi: Flower Corner, 07-16-2012 lúc 09:06 PM

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 297 lần trong 280 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: [Chia sẻ] Mẹo tái chế vật dụng cũ thành đồ trang trí nhà xinh xắn

uầy , giờ e đã biết cái này, hay tóa, nhà vừa có chai ketchup ăn hết xong, ahha

3. Người dưới đây đã cám ơn Pa2ya về bài viết hữu ích:

Flower Corner (07-17-2012)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 14 lần trong 13 bài
    Điểm đánh giá
    0

hay thế ạ, đẹp lắm chị ơi, chị khéo tay thế :X

chuyên mp HQ xách tay giá rẻ bất ngờ
    http://www.lamchame.com/forum/showth...d-Tonymoly-%29

5. Người dưới đây đã cám ơn hoaithanh811 về bài viết hữu ích:

Flower Corner (07-17-2012)

Click:

Cám ơn
    6
    Điểm đánh giá
    0

ô thế là chị chỉ làm mỗi cái lọ thui ạ, em tưởng chị làm cả hoa, chưa đọc kĩ

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Pa2ya View Post
    uầy , giờ e đã biết cái này, hay tóa, nhà vừa có chai ketchup ăn hết xong, ahha
    Mẹ nó làm thử xong up lên đây chia sẻ cùng cho vui nhé ^^

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi hoaithanh811 View Post
    hay thế ạ, đẹp lắm chị ơi, chị khéo tay thế :X
    Hihii... Cảm ơn em... Chị cũng hay mò mẫm. Hoa thì là nhà chị bán nên có sẵn mà. Còn chai lọ thì thấy nó cũng hay hay. Mình làm thế này tự dưng lại cảm thấy rất độc đáo mà lại tiết kiệm cực kỳ nhé. Chỉ mất 50K/2 bông hoa mà được 1 lọ hoa rất xinh rùi. Chứ mua lọ thì cũng đắt ý. Khách đến nhà ai cũng khen thích cực :X

Click:

Cám ơn
    6
    Điểm đánh giá
    0

vâng, công nhận đẹp mà chị, em nhìn thích quá, cứ tưởng chị làm cả hoa thì đúng là siêu thật hihi

10. Người dưới đây đã cám ơn hoaithanh811 về bài viết hữu ích:

Flower Corner (07-19-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi hoaithanh811 View Post
    vâng, công nhận đẹp mà chị, em nhìn thích quá, cứ tưởng chị làm cả hoa thì đúng là siêu thật hihi
    Hìhi... Hoa tự làm thì không đẹp được như này em ạ Em có sản phẩm nào chia sẻ thì up lên cho vui đi em

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Dạo này bận cắm hoa bán hàng nên chưa có ý tưởng tái chế nào mới. Có mẹ nào có ý tưởng thì vào chia sẻ cùng mình đi để cùng nhau học tập nào

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    525
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Hôm nay đọc được bài báo này hay quá. Mình cũng thỉnh thoảng hay tận dụng đồ trong nhà làm lọ hoa và rất được mọi người ủng hộ. Cách làm thì vô cùng đơn giản mà trông lọ hoa lại rất độc đáo nữa chứ. Mang lên đây chia sẻ với các mẹ, đồng thời cũng lưu giữ luôn để làm theo Mẹ nào làm được thì chụp ảnh lên chia sẻ với mình nhé ^^

Ý tưởng sáng tạo biến vật dụng trong nhà thành lọ hoa

Lọ hoa tuy là vật dụng nhỏ nhưng có thể đem lại hiệu quả lớn cho nhà bạn. Để lọ hoa của bạn thật sự độc đáo mà ít tốn kém, hãy tận dụng vật dụng vốn có trong nhà.

Biến vỏ sò, vỏ ốc thành lọ hoa
    Những chiếc vỏ sò, vỏ ốc... xinh xắn có thể được sử dụng để cắm hoa rất đẹp. Chẳng hạn, cắm những bông hoa hồng vào vỏ sò theo hướng nằm ngang rồi đặt lên bàn, căn phòng sẽ trở nên rất ấn tượng.

Ấm trà hoa
    Thay vì sử dụng lọ hoa thông thường, bạn có thể biến ấm trà thành lọ hoa độc đáo. Bạn có thể chọn ấm trà trơn hoặc ấm trà có hoa văn tùy theo sở thích nhưng nhớ chọn màu sắc ấm trà sao cho làm nổi bật màu hoa như trong bức ảnh sau nhé.

Bình tưới nước nở hoa

Một chiếc bình tưới nước hoàn toàn có thể trở thành một lọ hoa ấn tượng cho khu vườn của bạn. Nhưng để giúp chiếc lọ nổi bật giữa khu vườn đầy màu sắc, bạn cũng nên chọn màu bình sặc sỡ chút nhé.

Lọ nước hoa
    Bạn là một người nghiện dùng nước hoa và rất thích những chiếc lọ hoa xinh xắn đó và không muốn vứt chúng đi sau khi sử dụng hết? Tại sao không tận dụng nó để làm bộ sưu tập lọ cắm hoa nhỉ? Sẽ rất độc đáo đấy. Bạn không cần cắm nhiều mà chỉ cần một nhánh hoa tươi tắn là đủ.

Sử dụng chai nước

Đừng vội vứt những chai r*** hay bia đi sau khi sử dụng hết mà hãy tận dụng nó để cắm hoa. Chúng rất thích hợp để cắm những cành hoa dài và đặt lên bàn ăn.

Tận dụng cốc uống nước bằng thủy tinh
    Nếu bạn muốn tiết kiệm tiền mua lọ hoa, hãy tận dụng cốc thủy tinh để biến nó thành lọ hoa. Ngày nay cốc thủy tinh có nhiều kiểu dáng khác nhau nên cũng mang lại cho bạn sự lựa chọn phong phú khi cắm hoa.

Sử dụng đĩa đựng hoa quả
    Những chiếc đĩa đựng hoa quả xinh xinh... đều có thể trở thành lọ cắm hoa độc đáo nhưng nhớ chọn loại mà lòng đĩa có độ sâu nhất định để còn đổ nước và đặt vừa miếng mút cắm hoa vào đó nhé.

Hộp gỗ
    Một chiếc hộp gỗ cũ kỹ có thể đem lại nhiều tác dụng hơn bạn tưởng. Bạn có thể xếp đá, sỏi và cho một ít nước vào đó và cắm hoa vào đó, ngay lập tức một lẵng hoa đẹp lạ để bày trí trước nhà.

Chai lọ các loại

Đó có thể là lọ mứt, lọ kẹo, lọ bánh... bằng thủy tinh. Tận dụng những chai lọ này vừa giúp bạn tiết kiệm tiền vừa đem đến cho lọ hoa sự độc đáo.

Những lọ cùng màu nhưng khác kiểu dáng
    Bạn có thể sưu tầm những vật dụng khác nhau cùng tông màu để tạo thành bộ sưu tập lọ hoa thú vị. Từ ấm trà, cốc trà cho đến cái bát, chân cắm nến... đều có thể được tận dụng để cắm hoa.
    (Theo afamily)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ