Khác: Que thử thai Quickstick có chính xác không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mauhau, 21/3/2007.

1. mauhau

mauhau Thành viên mới

Các mẹ ơi, cho em hỏi cái này một tí, que thử thai Quickstick có chính xác k? Sau ngày RT 9 ngày, em thấy mệt quá nên thử bằng que, nhưng vẫn thấy chỉ có 1 vạch thôi. Có khi nào QH vào đúng ngày RT mà không thụ thai k? Các mẹ reply cho em nhé! Em cảm ơn nhiều nhiều !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mauhau
    Đang tải...

2. xixi

xixi Thành viên tập sự

mauhau que thử QT chính xác cao đó,có nhiều mẹ canh em bé nên quan hệ lúc giờ cao điểm mà vẫn trượt như thường à,mauhau để trễ kinh khoảng 1,2 tuần rồi thử lại đi,lúc trước xixi ngi là có em bé nhưng thử lúc đó cũng 1 vạch thôi,1 tuần sau thử lại thì thấy 2 vạch rồi,à các mẹ có biết trang web www.********* k?nếu chưa biết thì vào đó tham gia đi có rất nhiều cái hay và nhiều kinh nghiệm để các mẹ học hỏi,xixi cũng là thành viên ở trang web đó thấy nó đa dạng hơn trang này đó,chúc mọi người khọe

3. hanhlinh

hanhlinh Thành viên tập sự

Em cũng thế . Sau ngày rụng trứng 7 ngày khi thử bằng que vẫn chưa thấy có gì cả . Nhưng đến ngày thứ 10 thử lại (sốt ruột lắm nên ngày nào cũng thử), tưởng vẫn không có nhưng khi nhìn thật kỹ thì thấy có 1 vạch hồng thật nhạt, và đến mấy ngày sau thử lại thì 2 vạch lên vèo vèo, giờ thì có em bé được 6 tuần rồi . Lúc đầu cũng mua loại tốt giá 12k để thử cho chính xác nhưng sau đó xót tiền quá, chỉ mua loại 3k thôi. Mình nghĩ là que thử quickstick nếu có là chính xác đấy ,khoảng 97%??. Chúc mauhau mau có tin vui nhé .

4. Mẹ Nem

Mẹ Nem Sàn gỗ Nguyễn Kim

Theo e thì que thử Quicksick cũng ko chính xác lắm . VD e điển hình nè, hồi mang bầu Nem nghén nghi ngờ mang bầu , đến lúc thử cứ thì 1 vạch thế là cứ tưởng ốm rồi uống thuốc tùm lum tùm la .... trộm vía may con ko sao,, hồi đấy lúc nào cũng lo ngay ngáy , ngày đó mình uống thuốc ko biết con có bị làm sao ko?

@ Mauhau: theo mình bạn nên để 10 ngày trở đi rồi thử và thử vào buổi sáng là chính xác nhất ,kết hợp sang tuần đi siêu âm nữa ...

5. mauhau

mauhau Thành viên mới

Em thấy mệt mỏi quá, bụng căng tức khó chịu, ngực đau. Vậy có phải là triệu chứng có bầu không các mẹ? Chắc là em sẽ để tuần sau đi SA cho chắc vậy. Nhưng mà trong thời gian này có cần "kiêng" gần AX không? Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!!!

6. me John

me John Thành viên chính thức

Không biết do mình dùng không đúng cách hay là tại cái que thử mà lúc mình mang bầu John mình thử 4 que mà cái nào cũng lên 1 vạch . Lúc đó mình cứ thấy khó chịu ở bụng dưới, nó cứ căng căng tức tức làm sao í . Mình lo không biết đau cái gì , thế là đi siêu âm thì người ta bảo cáo bầu 3 tuần rùi . Vậy mình nghĩ bạn mauhau đi siêu âm thử xem sao?

7. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mình cũng thấy QT chính xác, hồi mình mang bầu, đợi 2 tuần chậm kinh rồi thử bằng QT, thử phát được luôn.
    Còn về chuyện QH thì nên kiêng trong tháng đầu tiên (để tránh nguy cơ sảy thai) và tháng cuối cùng (để tránh nguy cơ đẻ non), nhẹ nhàng trong những tháng giữa. Về lý thuyết là vậy, hihi, vì tuỳ thuộc vào độ máu của ax nữa.

8. goldenpig

goldenpig Thành viên tập sự

Chắc là bạn đang rất mong baby nhỉ, mấy tháng trước mình canh ngày và quan hệ vào ngày rụng trứng vậy mà cũng ko thấy tín hiệu gì, mất 3 tháng như thế, thấy lo quá 2 vợ chồng định đi khám xem có vấn đề gì ko. Đến tháng thứ 4, sau ngày trứng rụng được 1 tuần mình thử QT vẫn thấy một vạch, đang lo lại trượt tiếp, gần đến ngày kinh(tức là sau kỳ trứng rụng được 14 ngày) mình thấy trong người nôn nao, ghê cổ, mình lại mua QT về thử lại thì thấy lên 2 vạch, mừng quá nhưng ko chắc ăn lắm lại đi mua que khác loại về thử thì thấy vẫn 2 vạch. Bây giờ thì vợ chồng mình rất vui vì sắp có "lợn vàng". Chúc bạn sớm có tin vui!

9. me-in

me-in Thành viên tập sự

Có phải mẹ xixi dùng đúng nick này bên webtretho ko?

QQNguy33n thích bài này.
  10. thuyduong-hn

thuyduong-hn Banned

he he he chào mẹ ỉn và xixi.web trẻ thơ dạo này hay toi nhỉ

11. PeOc

PeOc Thành viên tập sự

Ðề: Que thử thai Quickstick có chính xác không?

Chào mọi người! em mới gia nhập, mong nọi người giúp đở. em bị trể 4 ngày rồi, và cũng đã mua que thử WT, kết quả là 2 vạch, nhưng vạch thứ 2 rất nhạt. Là lần đầu tiên nên em cũng không có kinh nghiệm gì. em muốn hỏi hư vậy có khẳng định được là em đã có thai không?

12. Thanhhoa1807

Thanhhoa1807 Thành viên mới

Có khi đúng đấy mẹ nó ạ.Lúc có Nghé que đầu tiên mình thử,sau quan hệ khoảng 2 tuần,mà vạch thứ 2 vẫn mờ tịt làm mẹ bán tín bán nghi không dám thông báo với ai sợ mừng hụt ^^

13. PeOc

PeOc Thành viên tập sự

mình đã thử 3 que, kết quả đều như vậy hết. mình vui lắm nhưng vẫn hơi sợ mừng hụt nà.cám ơn các mẹ nhá.

Thanhhoa1807 thích bài này.
  14. cunhatmit

cunhatmit Thành viên đạt chuẩn

Nếu mà lên 2 vạch thì chuẩn 100% ko cần chỉnh là đã có baby, kể cả khi vạch thứ 2 mờ, chúc mừng mẹ nó nhé!

15. nam_nhan1810

nam_nhan1810 Bắt đầu tích cực

có 2v là chắc chắn đấy, mình chậm kinh 2 ngày thử 2v đỏ chót, mà chả cần 3-5 phút như hươg dẫn đâu chỉ vài giây đã thấy rõ rồi, mà lúc đấy hồi hộp sợ nhìn nhầm chứ

16. memiucon83

memiucon83 Thành viên đạt chuẩn

nếu mẹ nó muốn chắc chắn thì cứ thử beta hcg cho chắc ăn. Như mình hồi trước cũng phải chậm kinh 17 ngày thử que mới lên 2v, có thể do trứng rụng muộn hay thế nào ấy ko hiểu nữa @-@

17. buithuson

buithuson Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, em thấy phải sử dụng đúng thời gian thì mới đúng ấy ạ. Nếu mà dùng sớm quá thì cũng chẳng thấy gì đâu ạ ;))

18. papa_and_mama

papa_and_mama Thành viên rất tích cực

nếu mẹ nào thấy bị chậm mà que thử ko lên thì tốt nhất nên đi siêu âm.

đợt trước tớ đi theo người nhà vào C, khoa KHHGD thấy đông kinh dị (thật ra lúc nào chả đông), ngồi nói chuyện với chị y tá thì thấy bảo nhiều người đến KHH vì lỡ lắm, thử que ko lên mà siêu âm lại có, có thể là que rởm. tớ cũng bị kinh nghiệm đau thương này rồi. bầu bí 18 tuần mới biết là có, tương rất nhiều thuốc (may mà con ko sao) vì thử que toàn 1 vạch, cứ trước khi uống thuốc là thử que cho lành mà vẫn 1 vạch. tớ kinh ko đều, mùa hè 2-3 tháng ko có là chuyện thường nên chủ quan lắm, bụng cũng chẳng to lên nhiều (to lên 1 tẹo thôi, lại nghĩ là do mình ngồi nhiều nên mỡ hehe). ai dè bầu rồi.

19. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em nghe BSĩ nói sự đậm nhạt của vạch thứ 2 tuỳ thuộc vào độ tuổi của thai nhi, chị mới trễ 4 ngày we thử vạch thứ 2 mờ là bình thường chị ah, đừng wá lo lắng, chúc chị vui vẻ nhé

20. chomeo

chomeo Thành viên tập sự

e chậm kinh 3 ngày rồi, e vừa thử xong, 1 vạch thôi, chậm kinh 3 ngày nhưng nếu tính từ lúc QH thì đã là 18 ngày rồi, thế có tin tưởng kết quả đc ko ạ