Tranh luận: Con gái em 25 tuần và bây giờ

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp của con' bởi anhabui, 15/8/2009.

1. anhabui

anhabui Thành viên tích cực

Vậy là cùng hoàn cảnh Mẹ nó nhé, vâng em ở Mỹ .. thương con lắm. Chúc chị 32 tuần ăn nhiều chóng lớn nha. Anha thì ngủ được, gì cũng ăn nhưng không ăn nhiều Mẹ nó ơi, hoạt động lắm nên gầy còm à, được cái là ít bệnh vặt lắm, trộm vía con nghìn lần ... Chúc bé nhà chị mau ăn chóng lớn, có hình chị post lên nha.. em thích xem hình các Bé trên này lắm a. Mến

Đang tải...

2. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Thương bé quá đi thôi, đúng là 1 kỳ tích, tớ sinh con ra khoẻ mạnh bình thường mà đã thấy được sự vất vả rồi, đằng này bé lại thiếu tháng nữa chứ. Chúc bé luôn luôn khoẻ mạnh, thông minh và hiếu động

anhabui thích bài này.
  3. anhabui

Chị thông cảm được em, lúc đầu người quen không thích em lắm vì em bắt phải rửa tay trước khi đụng đến bé .. nhiều điều kiện khó khăn khác mà bệnh viện nêu ra nữa. Lúc trong bệnh viện bé cử động nhẹ là máy báo động, quen rồi, khi bé được về nhà là tim em lúc nào cũng bầm bập, run:) ... bây giờ thì đỡ nhiều rồi chị. EM cám ơn chị chia sẻ, chúc bé nhà chị luôn khoẻ mạnh, thông minh .. ngoan nữa cơ ](*,)

4. ckparrot

ckparrot Thành viên tích cực

Ôi thương quá!! Trước đây anh mình cũng 28 tuần mà không qua nổi. Cám ơn sự phát triển cuả khoa học...

anhabui thích bài này.
  5. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

cảm ơn tấm lòng của mẹ Anha nhé. hiện tại bọn mình đã có đủ tiền để lo cho bé. Nhưng vẫn cần nhất là những lời chúc phúc, những lời cầu nguyện để bé có thể vượt qua. Cả nhà bé ấy đều đau, ba thì bị tai nạn đã 2 năm nay, cứ phải mổ đi mổ lại. Mẹ thì bị u buồng trứng nhưng chưa mổ được vì sức khỏe yếu. bà nội thì vừa mổ u xơ tử cung còn bà ngoại thì do tuổi già mà phải chăm bé liên tục 3 tuần nên vừa bị tai biến, liệt nửa người. :(. Mình cảm thấy bao nhiêu tai họa cứ ập xuống gia đình này. may mắn là bọn mình đã raise đủ tiền cho bé, cho phẫu thuật của mẹ bé và cho cả ba bé (sắp đi sài gòn để mổ). Mình vừa nhận được tin là bé đã khỏe hơn, có thể sẽ được xuất viện trong 2 tuần. Vẫn cần rất nhiều những lời chúc phúc. cảm ơn mẹ Anha và Anha nhé.

anhabui thích bài này.
  6. khonggiansong

khonggiansong Bắt đầu tích cực

Tên Tây mà mặt nhìn cũng tây quá.yêu thật đó.chúc bé hay ăn chóng nhớn

anhabui thích bài này.
  7. Mẹ Bé Boom

Mẹ Bé Boom Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ anha thương ! đọc dòng tâm sự của mẹ nó xong mình lại nhớ đến bản thân mình quá nhưng trộm vía mình lại khỏe hơn bé nhà bạn. Mẹ mình sanh mình lúc đó là 7 tháng khoảng 28 tuần mình nặng 1,7kg chỉ nằm bệnh viện 1tuần thui là đc về nhà với mẹ rùi. Nghe mẹ mình kể ko hiểu sao lại sinh mình sớm vậy giờ thì mình bít do mình có nhóm máu RH (-) nên bất đồng nhóm máu với mẹ mình , cũng may là ông trời thương cho mình sống trên đời này đấy.
    Sau mình lấy chồng rùi mang thai thật vất vả cứ có thai 2 tháng là bị xảy rùi thai lưu , mình cũng cố gắng cuối cùng thì cũng có thai tốt nhưng đến tháng thứ 5 thì xét nghiệm máu mới bít mình có nhóm máu đó , các bs ko bít nên giữ hay bỏ vì năm mình sanh bé là năm 2003 chưa có bv nào bít nhìu về nhóm máu này, họ chỉ nghe nói mẹ mang nhóm máu này thì em bé trong bụng sẽ bất đồng về nhóm máu khi sinh ra sẽ có bệnh về máu nên họ cũng hoang moang lắm còn bỉu mình qua nước ngoài sanh nữa đấy. Thôi đến đâu hay đến đó , mang thai đến tháng thứ 8 thì fải mổ gấp vì cổ từ cung hở . Lúc đó fải chạy khắp nơi xem các bạn nước ngoài ai có máu giống mình cho mình thì BS mới mổ vì sợ mình mất máu. Cũng may ông GĐ của chị dâu mình có nhóm máu đó, và bạn ông í cũng có , họ thất tốt nghe trường hợp của mình là họ cho ngay.Đúng là trời thương bé đc 2,6kg mạnh khoẻ, và mình cũng ko fải truyền máu. Rùi BS còn dặn mình ko đc sanh nữa vì sanh nữa thì nguy hiểm cho mẹ và con . Hic mình cũng kế hoạch thế mà lại dính chưởng, lại đi bv bs lại bảo bỏ. Nhưng bản năng làm mẹ của mình lại ko muốn như thế nên mình cứ giữ lại và tìm BV khác xem có giúp mình đc ko , thật may là có bv FV bv ấy đã giúp mình có bé thứ 2 và bé thứ 3 mẹ tròn con vuông lun đấy :p
    Vì vậy ko có gì là ko thể đúng ko mẹ anha, cứ tin là sẽ được. Cám ơn mẹ anha đọc bài của bạn xong mình thấy cùng tâm trạng nên viết ra chia sẻ cùng mẹ nó :D
    Chúc bé nhà bạn luôn khỏe mạnh và luôn ngoan nhé
    Thân :D

anhabui thích bài này.
  8. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Anha tắm nắng dữ lắm phải không?:D

9. Me Bé Bill_0706

Me Bé Bill_0706 Phải cai thôi

Ôi nhìn bé lúc mới sinh phải thở máy trông thương quá!! Nhưng giờ trông bé trộm vía xinh gái quá chị ơi!! Chúc bé AnHa hay ăn chóng lớn và mạnh khỏe !!

anhabui thích bài này.
  10. anhabui

Hì hì con gái em đúng là tây, nhưng không phải đen ... tên An Hà, vì ba Anha thích sông nước lắm .. cám ơn chị nhiều

Sửa lần cuối: 22/8/2009
  11. anhabui

Mẹ Hanna ơi, trước khi đi ngủ là em dành một ít để cầu nguyện cho các bé, cho những người khác cấu mong được bình an trong thể xác cũng như tinh thần vì em đã làm như thế cho Anha, nếu có cơ hội em vẫn muốn gặp chị và các Mẹ khác đang làm từ thiện, em quí lắm.
    Con gái em và con gái chị đều có bố là Mỹ nhưng con gái chị trắng trẻo hơn cơ, mọi người nói chắc tại vô máu Mỹ đen nhiều đấy ạ .. không phải tắm nắng đâu :rolleyes:

12. anhabui

Ôi đọc bài của chị em cảm động quá đi, chị đủ can đảm và niềm tin để bây giờ có ba nhóc tì, em phải học hỏi chị mới được vì em muốn có thêm một bé nữa nhưng em lại lo sợ sẽ có thêm một Anha 2. Tuổi em và ông xã em cũng đã lớn nên không thể chờ, mà bệnh viện khuyến cáo phải chờ 3 năm mới tính đến chuyên có em bé :( .. bây giờ gần hai năm, không biết làm sao đây chị ơi .. có Mẹ nào biết gì giúp em luôn với nhé .. em cám ơn trước ạ. :heart:(u)

13. Mẹ Bé Boom

Nếu sức khỏe ổn định thì em nên đi khám và tư vấn với BS thêm xem sao. Bi giờ khoa học tiến bộ nên ko có gì là ko thể em cứ tin và cố gắng thì sẽ đc thui. Mà tại sao BS lại bảo em 3 năm mới sanh được nguyên nhân ra sao?

Chúc em có thêm bé và gia đình luôn vui khỏe nhé :D

anhabui thích bài này.
  14. Maruko-chan

Maruko-chan Thành viên chính thức

em bé có đôi mi cong và đẹp quá :X lớn lên chắc sẽ rất đẹp nhỉ

anhabui thích bài này.
  15. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Chị ơi, Anna mới sinh ra thì trắng bóc, giờ lại cứ đỏ đỏ, đen đen thế nào í. Mà cũng nhẹ cân chị ạ. Chắc tại khi có bé Hannah em cứ suốt ngày bảo sao con to thế. Giờ thì Anna bé tí tẹo.
    Mẹ Boom nói đúng đấy, chị nên đi bác sĩ để họ tư vấn xem có nên sinh em bé nữa hay không? Em biết khát khao được làm mẹ 1 lần nữa là chính đáng và cũng rất lớn nhưng mình cũng không dám mạo hiểm tính mạng của con mình chị nhỉ.

16. anhabui

Anna sinh ra sớm đến 2 tuần cơ mà cho nên nhẹ cân Mẹ nó, đừng lo lắng quá nhé. Khi ai đến thăm cháu trước khi bế con Mẹ nó nhớ dặn người ta rửa tay sạch sẽ nhé, cái này trong bệnh viện họ kiểm chặt lắm ... và không có chó mèo, người hút thuốc xung quanh vì cuống phổi của con còn nhỏ lắm. Úi, chị đã có Hanna rồi, kinh nghiệm nhiều hơn em á.
    Chị và mẹ Boom đúng, họ không biết nguyên nhân vì sao em sinh non, nên dặn dò em rất kỹ phải đợi sau 3 năm, kiểm tra lại lần nữa .. nếu không sẽ nguy hại cho cả Mẹ lẫn con, em vừa hồi hộp cho sang năm có thêm một bé, vừa lo sợ nữa .. cầu trời cho mọi chuyện được êm xuôi
    Cám ơn các Mẹ đã quan tâm và chia sẻ

17. Mẹ Bé Boom

Mọi chuyện rùi sẽ tốt đẹp thui, cứ để tâm trạng thoải mái nhé e :D3
    Chúc 2 mẹ con cuối tuần vui vẻ nhé :p

anhabui thích bài này.
  18. xiao_he

xiao_he Thành viên tích cực

bé Anha xinh quá, trộm vía! Thím mình cũng có 1 em bé sinh non lúc hơn 6 tháng, bé nặng 0,8kg vậy mà không sống được. Bạn là một người mẹ may mắn, bé nhà bạn là một kỳ tích. Chúc gia đình bạn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.

anhabui thích bài này.
  19. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

thật phi thường và giờ thì quá tuyệt vời. Chúc bé hay ăn chóng lớn nha

anhabui thích bài này.
  20. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Ôi, bé An Hà yêu quá......Nhìn con khỏe mạnh, vui chơi đúng là hạnh phúc nhất của những ai làm mẹ, các chị nhỉ. Sau này có con, em cũng thế. Hiện giờ thì em chưa có :D . Chúc An Hà khỏe, ăn ngoan, chóng lớn nha con! ^^^^

anhabui thích bài này.