Cần giúp: hhuhu Mua sữa nào để con ko bị táo bón vậy các mẹ ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi phuonganh22, 27/7/2012.

1. phuonganh22

phuonganh22 Túi xách QUẢNG CHÂU

Các mẹ ơi, con em uống sữa bị táo bón, hic hic vậy uống sữa nào thì con ko bị táo bón, các mẹ mách dùm với , thanks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuonganh22
    Đang tải...

2. Me_vitcun

Me_vitcun Thành viên rất tích cực

Ðề: hhuhu Mua sữa nào để con ko bị táo bón vậy các mẹ ?

Con mình dùng xo rất mát, i am mother cũng đc. Tại mát quá nên mình chuyển qua physio xt cũng rất tốt. Ko mẹ nó cho uống frisio, nan, ..... Và một số loại sữa nhật.

3. mayeuba

mayeuba Banned

Nói về sữa thì vô biên lắm mẹ nó ơi, có thể sữa này con nhà người ta hợp nhưng mà bé nhà mình lại không hợp thì sao. Nên là đành phải thử cho con dùng loại khác xem mới biết được!

4. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

đúng rồi mẹ nó ạ, còn nếu không phải do sữa thì có thể do cơ thể bé bị thiếu nước cũng là một nguyên nhân dẫn đến táo bón , nên bổ sung nước và chất xơ cho bé
    mẹ nó ạ

5. ngocha2009

ngocha2009 Thành viên rất tích cực

Mẹ bé dùng sữa Pháp đi, vừa tốt và an toàn theo tiêu chuẩn Châu Âu là ok nhé, mẹ bé nghiên cứu sữa pháp toàn bộ là sữa mát. giảm táo bón cho con, ngoài ra mẹ bé tăng cường thêm một ít hoa quả cho bé là output ok liền, có gì cần giúp vào trực tiếp đường link pm cho mình, mình sẽ tư vấn cho mẹ bé cách hợp lý nhất.

6. minhxin

minhxin Thành viên chính thức

Thì đổi sữa thôi mẹ nó ạ. Với cả cho bé ăn nhiều sữa chua, hộp hoa quả vào, bổ sung nhiều chất xơ hòa tan ấy.

7. bethoi

bethoi Thành viên rất tích cực

Vấn đề táo bón nhiều nhà gặp nhỉ, nếu con Đã ăn cháo hay ăn cơm thì vấn đề ko cÒn nằm ở sữa nữa

8. Shinjuku

Shinjuku Banned

Mỗi bé hợp với 1 loại sữa khác nhau, không bé nào giống bé nào. Cu nhà mình ngày trước toàn dùng Similac của Abbot thôi, trước đấy dùng cả sữa nan, sữa Friso... mà cũng không hết táo bón. Thế mới mệt. Túm lại là bạn vẫn nên thử xem loại nào hợp với bé nhà mình, mua hộp bé trước, nếu hợp thì mua hộp to dùng cho tiết kiệm

9. lovevinamilk

lovevinamilk Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý là đổi sữa và xem lại chế độ rau, củ , quả , nước uống của trẻ mỗi ngày.
    Con nhà người ta uống similac còn đi 1 ngày 2 lần mà con nhà mình thì chắc 1 tuần quá. Con tớ ngày trước toàn phải cho thụt mật ong đấy, mãi tới lúc tìm được sữa dê thì mới khá khẩm chút ít, chứ không thì đau đầu vụ này, sữa dê lại cũng có loại hợp và không hợp. Như con tớ uống cái dê nanny thì bó tay luôn, nhưng qua dê kabrita thì lại rất mềm mượt. Cũng chả biết tại sữa hay tại con lớn nên ăn đa dạng nhiều loại thức ăn hơn nên nó mơi được vậy. Nhưng từ ngày tìm ra sữa hợp thì ngại đổi, cùng lắm thì chuyển sang sữa nutrben của bọn Pháp rồi lại về với dê kabrita thôi.

10. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

chị xem lại chế độ ăn uống của con chị, vs tùy từng loại sữa, có bé hợp , có bé ko mà chị :) bị táo bón mà do sữa cũng chỉ là 1 phần nhỏ thui :)

11. me_yeu_con88

me_yeu_con88 Banned

nguyên nhân bé bị táo bón không hẳn là do sữa mà còn do cả thức ăn cho bé nữa mẹ nó à? Khi pha sữa cho bé mẹ nó nên chú ý là pha sữa đúng theo tỉ lệ lượng sữa và nước in trên bao bì nhé, đồng thời vệ sịnh bình sữa thật kỹ nhé.
    Mẹ nó cũng nên khuyến khích bé uống nước nữa nhé. Ăn nhiều rau xanh và quả chín, bổ sung thêm chất xơ, chọn các loại rau quả có tính chất nhuận tràng như: rau khoai lang, mồng tơi, củ khoai lang, đu đủ, chuối tiêu, cam, bưởi. Không nên ăn các loại quả có vị chát như: ổi, hồng xiêm, bánh keo, nước uống có ga...
    Ngoài ra cũng nên chọn loại sữa không gây táo bón, cân đường đường lactose trong sữa ngăn chặn sự dị ứng gây nên rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy. mẹ nó có thể tham khảo dòng sản phẩm sữa từ Pháp rất mát, đạt tiêu chuẩn Châu Âu về sản phẩm như: Celia, physiolac...

12. Ðề: hhuhu Mua sữa nào để con ko bị táo bón vậy các mẹ ?

Đứa em cùng phòng mình có bán sữa Nutrilon( có người nhà bên Séc gửi về) đảm bảo 100% bé nhà bạn sẽ không bị táo bón nhé. Bạn cho con dùng thử xem thế nào.

13. thuydung138

thuydung138 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi bé nàh mình cũng hay bị táo bón. Mình cũng thử nhiều loại sữa rùi thì thấy sữa physiolac là mát nhất đây. Bé nhà mình chuyển sang dùng thấy đỡ hẵn. Mà mẹ nó cho bé uống thêm nước cam, và ăn xoài chín đánh í. Rất tốt cho tiêu hóa. Cho bé ăn thêm khoai lang, chuối rồi thỉnh thoáng quấy ít bột sắn cho bé ăn nữa.

14. Mymy3

Mymy3 Thành viên tích cực

Con nhà mình cứ 2 ngày mới đi 1 lần, như thế có phải là táo bón ko nhỉ?

15. boorin

boorin Chân yến thô - Chân yến tươi

Sữa dê là giải pháp tuyệt vời cho các bé có vấn đề về đường tiêu hóa (táo bón, tiêu chảy, nôn trớ ...) và làm giảm đáng kể các bệnh về đường hô hấp.
    Sữa dê hiện chưa phổ biến ở Việt Nam nhưng ở nhiều nước trên thế giới, sữa dê được xem là tốt hơn sữa bò.
    1. Hạn chế nhiều bệnh ở trẻ em

Các triệu chứng về dạ dày, buồn nôn, đau bụng, ỉa chảy, táo bón và các vấn đề về hô hấp có thể được hạn chế khi cho trẻ dùng sữa dê.

Trong sữa dê có chất hoá học casein giúp giảm các vấn đề liên quan đến hô hấp ở trẻ.

Sữa dê tiệt trùng theo phương pháp Pa-xtơ rất tốt cho những trẻ bị các bệnh liên quan đến đường hô hấp và các bệnh dạ dày.

Các sản phẩm sữa dê lên men rất lý tưởng cho những người bị dị ứng với sữa bò.

2. Tốt cho sức khoẻ

Sữa dê có dạng mềm hơn so với sữa bò vì thế giúp trẻ dễ tiêu hoá và hấp thu.

Uống sữa dê đều đặn sẽ giúp cải thiện đáng kể cân nặng của cơ thể, tăng cường khoáng hoá cho khung xương, tăng mức vitamin huyết thanh, chất khoáng và haemoglobin trong máu.

3. Chứa axit béo tốt

Trong sữa dê tập trụng nhiều các axit béo chuỗi trung tính đóng vai trò quan trọng quyết định nhiều vấn đề liên quan đến sức khoẻ như chứng xơ hoá u nang, sỏi mật…

Axit béo chuỗi trung tính giúp giảm lượng cholesterol trong các động mạch hiệu quả.

16. thuyha1961

thuyha1961

nếu cháu trên 1 tuổi thử cái sữa ở chữ ký mình xem, Thấy nhiều mẹ sử dụng cho bé ca ngợi lắm

17. thuyc8

thuyc8 Trịnh thị thủy

Tùy từng bé hợp với sữa nào thôi chị ơi, trước kia em cũng bán sữa nên cũng biết tương đối, chưa chắc sữa đắt tiền đã tốt đâu nhé quan trọng là nó phù hợp với bé nhà mình thôi chị cứ thử đổi sữa cho bé xem chị nhé. Mà đổi sữa cũng phải từ từ chị nhé, gần hết sữa cũ thì cho bé xen kẽ với sữa mới. Chúc hai mẹ con khỏe và tìm được sự lựa chọn phù hợp.

18. Sumo Baby

Sumo Baby Thành viên mới

sữa mà ko táo bón thì phải dùng sữa mát và tốt cho tiêu hóa thôi
    mình thấy sữa Nga như Nan, arywa mát đó, nhưng ko nhiều chất
    mẹ nó có thể dùng picot của pháp, có bổ sung rau xanh và các vitamin, sữa này nhiều chất giúp con tăng cân mà lại ko bị táo
    mình đã cho con mình ăn rồi, trộm vía con

19. Trong Nhan

Trong Nhan Bắt đầu tích cực

Con nhà tớ ăn cháo mà vẫn táo đấy. Táo nhiều lắm. KHổ thân thằng bé cứ đi ị là khóc ầm ĩ. Tớ chuyển qua dùng Meiji và nấu cháo cho con bằng rau mồng tơi, củ khoai lang. Một thời gian con tớ hết táo. Giờ đi mỗi ngày một lần, dễ dàng và không khóc như trước nữa.

20. selina

selina Thành viên rất tích cực

vấn đề táo bón nhiều bé gặp ghê

Thật ra, sữa nào cũng tốt, cũng bổ sung đầy đủ chất cho các bé, nhưng tùy cơ địa của bé có hợp hay k nữa ạ

Mà e nghe bảo, bé ngủ máy lạnh bị táo bón lắm ạ