Topic về các resort

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Mamamia, 24/3/2007.

1. Mamamia

Mamamia Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, ai có thông tin gì về các resort từ Nam chí Bắc thì vào đây chia sẻ nhé:cool: . Mẹ Mushroom mở hàng cho thông tin về Nam Hải resort đê...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mamamia
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 24/3/2007
    danganhqui thích bài này.
  2. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Nam Hải resort nằm ở Họi An chị ơi, e đang đi tìm hểu đây vì hôm trước đi họp trong đó được mấy vị VIP ở đó nói là resort 6 sao duy nhất hiện nay được xây dựng định để đón Bush APEC n mà Bush k vào nên gio chuẩn bị đón chị Mamamia đấy, hehe. N dịa chỉ và hội nào qản lý thì e chưa tìm hiểu được. Sang tuần sẽ tìm hiểu rồi báo cáo bác. E cũng mê HA và ĐA cực luôn. Hay bác đợi hoàng tủ Ả Rập xây khách sạn ở My Khê, biệt thự 600m2 ở luôn cho sướng. Hi hi e đùa tý, e thích biển Non nước hơn Mỹ Khê và Bắc Mỹ An n màở Non Nước chỉ có Sandy Beach thôi, k thích lắm. Hôm nào phải hỏi mẹ Nhím thổ dân xem có đúng là biển Non nước đẹp nhất ở ĐÀ nẵng k.
    Golden Sand e chưa đi n mà theo khảo sát vài người mà e biết thì nói chung là so so bác ạ. Palm Garden thích hơn. Hè này e định đi cả ông bà nữa, đang tăm tia phòng Suite của nó giá 167$ gồm 2 phòng ngủ thấy cũng được. Đi Fu cả ông bà nữa thì bố mẹ cháu k chịu nổi nhiệt.
    Nhà nào có thông tin về resort miền Bắc gần gần thì cho biết nhé, đã thử Vạn Chài và Tuần Châu rồi. Ai biết về Cát Bà resort cho xin tẹo ý kiến nha, mấy chỗ đấy để đi cuối tuần mà

3. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Ơ, mod di chuyển làm mất đâu cái bài hay ho của em glint rồi :( :( :-k :-k

4. ngaminh

He he, bài của em glint nói có hỏi về resort Sài Gòn Phú Quốc. Cái resort này chị chưa ở nên ko biết nhưng chị thấy cái Ngàn Sao ở Phú Quốc rất ổn, cảnh trí cũng đẹp, ăn uống cũng ngon và ông chủ thì rất hiếu khách và chắc chắn giá cả thì rẻ hơn Sài Gòn Phú Quốc rồi. Đấy là thời điểm 2002 đấy, ko biết giờ thế nào ?

Hi hi, đi Phú Quốc tuyệt lắm nhất là tắm biển ở Bãi Sao, nước trong vắt cát trắng tinh....
    Còn Đà Nẵng cũng thích nhưng ko ấn tượng bằng Phú Quốc chắc tại Đà Nẵng ko đc ở resort xịn;)

5. Mamamia

Em Tâm Anh cho tý thông tin về Tuần Châu đi. Chị mới ở SG Hạ Long và Heritage. Nghe nói khu Tuần Châu đã được bán cho Hàn Quốc vậy thì resort không biết có gì thay đổi không???

6. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Hi hi em có kinh nghiệm ở Tuần Châu muốn chia xẻ đây ạ . Chả là nhà em mới đi cuối tuần vừa rồi, đang ngơ ngơ ngáo ngáo, đắn đo xem ở Tuần Châu hay Bãi Cháy thì gặp 1 em cò (nam) chạy xe máy đến nói là đi theo em ấy, em sẽ hướng dẫn cho, giá rẻ . Quả đúng vậy, em đưa đến cụm biệt thự của Bộ Chính trị, chả cần giấy giới thiệu, nhà em đăng ký cái biệt thự to đùng mà gia đình bác Phan Văn Khải hay dùng, có 250K 1 phòng hà, rộng rãi, thoải mái, tha hồ đi qua đi lại ... mọi dịch vụ hưởng như nhau .
    Nhà em còn có kỷ niệm đau thương ở đây, tí nữa đánh nhau cơ đấy, nhưng mà thôi, em chả kể ra đây, làm các bác mất cả hứng đi Hạ Long .

7. Jeany

Em xin giới thiệu với các bác thích du lịch một vài Resort mà em đã ở qua & cảm thấy OK nhé :

Long Hải - Vũng Tàu : Resort Anoasis (Thùy dương): ở dạng nhà lá biệt lập, đồ dùng rất sang, sạch sẽ, đồ Hải sản cực ngon, giá cả hơi mắc . Tuy nhiên ở khu này hơi hẻo lánh

Mũi Né - Phan Thiết : Rersor Phú Hải hoặc Hoàng Ngọc : view rất đẹp, đồ dùng sạch sẽ, hồ bơi rộng, đồ ăn cũng được (cũng được thôi nhé, tốt nhất là ra ngoài ăn cho rẻ), giá cả chấp nhận được

Phú Quốc : Sài Gòn Phú Quốc : Giá cả & phòng ốc rất OK so với mặt bằng của Phú Quốc

Nha Trang : Vinpearl : cực mắc nhưng ở & ăn sướng như thiên đường

Mai mốt em lại update tiếp nhé

8. bebe

bebe Thành viên chính thức

Tớ cũng bỏ phiếu cho SaiGon Phu Quoc Resort, đi Phú Quốc ở SG Phú Quốc đúng là thiên đg, hehe, Biển ở Phú Quốc là số 1, trong ảnh sao thì ở ngoài vậy. Giải trí ở Phú Quốc có câu cá chạy, lặn ngắm san hô, đi rừng, đặc biệt tớ rất thích đàn chó Phú Quốc ở bãi Sao - nhà hàng người ta nuôi . Tớ đã đc ăn chim săn ở trong rừng PQ, lươn bắt trên hồ nước ngọt của PQ, tuyệt vời. Tuy nhiên bây giờ đi PQ ở KS SG-PQ cũng khó hơn vì ko hiểu sao giá thuê phòng bi giờ cao thế ??? Hồi tớ đi chỉ 500k 1 đêm thôi, mà là bugalow hẳn hoi, có phòng khách, phòng ngủ, thiếu mỗi cái bếp thôi. Tối đến còn có 1 em mang hoa đến tặng và chúc ngủ ngon nữa., hehe. Bi giờ thấy mọi người đi đặt KS toàn trăm $ không hà, ngừoi HN mà đi PQ bi giờ xa xỉ wa :)

Đà Lạt thì KS Gold 3 rất ok, KS mới lại gần chợ, tiện đủ đường, giá cũng khoảng 500k

Mũi Né thì có Resort Mũi né của Sinh Cà phê giá cả binh dân (thấp nhất 25$) , nằm giữa khu Rạng - toàn Resort 4, 5* hoa nở 4 mùa, bãi biển nằm ngay sát, lại sạch sẽ nữa. Resort nhỏ nhưng vẫn có hồ bơi

Đồng hới - Quảng Bình có Sunspa resort nằm bên dòng sông Nhật Lệ thơ mộng, giá thấp nhất 35$ 1 đêm Ko biết có phải khí hậu miềng Trung khắc nghiệt quá hay sao mà Sunspa này trồng toàn hoa dâm bụt, tớ thấy phải có đến mười mấy loại í

Huế có KS tư nhân Thanh Thảo đừong Nguyễn Trường Tộ, KS mi ni mới, có thang máy, phòng ốc đẹp, sạch sẽ giá cực tốt, 180k 1phòng, các mẹ thử xem, happy cực kè.

9. Ngoc Ha

Ngoc Ha Thành viên chính thức

Bạn cho mình tên chính xác của cụm biệt thự đó được không ? Mình hỏi 1080 nhưng họ không biết khu đó bạn a. Gia đình mình cũng đi Tuần Châu dịp 30/4 này nhưng đang phân vân không biết ở đậu Hỏi khách sạn của Tuần Châu
    resort thì đắt quá (gần 100$). Bạn nào có thông tin về Tuần Châu thi cho mình biết với nhé . Cám ơn nhiều!

10. Jeany

Đấy là khu nhà nghỉ của Bộ Chính Trị, to đùng, nằm ngay sát cụm khách sạn chính đấy bạn ạ.

dinhhuong thích bài này.
  11. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Năm ngoái em nghỉ ở đây cũng đẹp , hợp lý lắm ạ :
    Viethouse :
    - Tuần Châu : 033.842.207 / 0913.225.135
    - Hn Office: 130 Nghi Tàm - 719.5776

12. twochicken

twochicken Thành viên chính thức

Bác ơi, e vừa book phòng ở NH Resort cho kỳ nghỉ 30/4 này . Thấy mấy đứa bạn vừa ở đó ra bảo very ổn .

13. Mushroom

Duong oi, gia cua NH ra sao? Van con phong dot toi a?

Nhan tien thong bao tin buon la k co nguoi xach cho e moi cai may ve dau nhe, van phai doi nhe, chi luc bat tong tam roi

14. babe

babe Thành viên sắp chính thức

Chị Mushroom ơi,
    Chị ở Sandy beach ko thích ở điểm gì ạ? Em sẽ ở đó dịp nghỉ lễ sắp tới nên muốn xin kinh nghiệm của chị. Tks chị.

15. Mushroom

Babe ơi đây là cảm nhận của riêng chị nhé, có thể mỗi người mỗi khác nên chị phải nói trước là chị k nhận xét chụp mũ đâu e nhé. Thứ nhất là chị ở đấy đúng 1 lần 4 ngày đi công tác (cơ quan k đặt được ở Fur vì hết phòng nên đành phải sang đó), khách sạn đó hơi xa trung tâm hơn Fur. Thứ 2 là ksan được nâng cấp từ khách sạn Non nước nên dù đã được gắn cho chữ resort n việc đào tạo nhân viên phục vụ vẫn chưa được ổn lắm. Đồ ăn ở đây thì hơi tệ (tất nhiên là e có thể đi xe vào trung tâm n do chị đi công tác nên vẫn cần phải ăn 1-2 bữa chính ở khách sạn - menu ăn sáng hơi nghèo nàn lựa chọn n cũng dễ ăn và hợp vị miền Bắc) Bởi vậy mà có rất nhiều thứ chị k hài lòng dù nói chung người dân Đà nẵng rất dễ chịu. Có điều e đi nghỉ thì có thể quan tâm đến 1 điểm là bãi Non nước rất đẹp, và ấn tượng và nói chung nếu phải tự trả tiền túi mình thì ở Sandy là rất ổn rồi. Cứ yên tâm lên đường đi đừng lăn tăn gì cả. Chúc vui

16. ngaminh

Bà này nói tôi mới nhớ ra là hồi trước tôi ở ksạn Non nước này. Hóa ra bây giờ đc nâng cấp thành resort rồi cơ đấy. Hồi trước ở đó chả thấy ấn tượng gì cả

17. Jeany

Các mẹ ơi, có ai có thông tin & resort, hotel, car rental ở Quy Nhơn không ? Cho mình xin thông tin với

18. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Chị ơi, Resort Hội An cũng được.

Tiền ở cũng không mắc lắm, tiền ở là 100$ trở lại 1 ngày thì phải (cho phòng 2 giường) - Em ko nhớ về giá lắm nhưng chắc chắn là dưới $100. Vì em ko phải là người thanh toán.

Ăn uống ở đó cũng được.

Mỗi tội trong phòng có tủ lạnh và cái vô tuyến thì củ chuối quá :D (tủ lạnh bé tẹo mà lại còn ko đủ lạnh. Vô tuyến thì bé tẹo xem nhức cả mắt mà ko có mấy kênh)

19. Mamamia

Có mẹ nào đã đi Sunspa Resort rồi, xin chia sẻ ít kinh nghiệm với. Năm nay mình đã hoàn thành xong kế hoạch Đà Nẵng-Hội An và muốn tìm hiểu thêm để đi tiếp :D

20. monnaire

monnaire Thành viên tập sự

Bạn sang webtretho có topic này đấy