Cần giúp: Rạn Bụng....nỗi Khổ Khó Bày Tỏ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mina_xinhxinh, 16/8/2009.

Tags:
  1. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

vẫn là cái vấn đề đau buồn này đây.khổ nỗi là sinh xong da bụng mình bị trùng,nhăn nhúm và chảy,tuy bây giờ đỡ hơn hồi mới sinh 1 chút rùi nhưng vẫn mất tự nhiên lắm...cả hè vừa rùi ko dám đi bơi,bikini là cứ cất đi hết.mình thấy quảng cáo trên tivi Sự lựa chọn hoàn hảo có giới thiệu kem xoa làm căng lại vùng bụng sau khi sinh(quên mất tên rùi)nhưng khi vào trang bestbuy.com của cái đấy để xem và đặt hàng mua mình có chat với tư vấn viên:"chị ơi kem đó dùng có đảm bảo là hiệu quả ko và dùng bao lâu,hết bn tuýp thì da căng lại?" cô tư vấn viên đó trả lời:"kem đó dùng trong vòng 1 tuần,hết khoảng 2 tuýp,còn da có căng hay ko thì chị dùng mới biết chứ em ko nói trước đc điều gì.....?!?":confused: nghe cô ý nói mà mình đang từ sung sướng vì tìm đc cách giải quyết cái bụng bỗng rơi bịch 1 cái....khổ nỗi ko hiểu cô này thật thà quá hay ko bít tư vấn cho khách...mà 1 tuýp đó bán 990k mua về dùng mà ko hiệu quả thì quá là ném tiền qua cửa...
    Vậy em xin hỏi có mẹ nào đã dùng thử kem đó chưa ạ,hoặc mẹ nào dùng laọi gì để căng lại vùng da đó đc thì chỉ em với....
    Many thanks!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mina_xinhxinh
    Đang tải...

2. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Hic...cái này chỉ đi phẫu thuật may ra mới cải thiện được thôi bạn ơi, đã rạn rồi (nhất là rạn nhiều) các loại kem dù tốt đến mấy cũng chẳng ăn thua gì đâu. Mình sinh bé đầu bị rạn tùm lum từ trên xuống dưới, bác sỹ nhìn cũng choáng, bôi đủ các loại rồi. Bôi nhanh ngay sau khi sinh thì còn mờ mờ đi tý còn để muộn thì bó tay. Đang định sinh xong bé này rồi qua Viện xem thế nào.

3. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Đúng rồi chỉ có đi thẩm mỹ thôi vì da đã rạn có nghĩa là sợi colagen gây đàn hồi ở đó đã đứt có bôi trát nó sẽ mờ đi chứ đứt rồi lành sao đc vậy cơ bụg mới bị trùng xuống đó,may ra đi cắt da bung sẽ kéo lên đc đó.Mình có bầu cái là bôi trát đủ thứ,may quá là k rạn tí nào dù bầu to lắm ây.bg vẫn tự tin bikini đi bơi,bò đó...

4. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên tích cực

ui. minh cung vay. Đẻ được gần 4 tháng rồi mà cái bụng vẫn to như có thai mấy tháng, thậm chí mặc lại quần bầu còn không vừa đùi nữa. Nhìn vào thân hình từ trước đẻ là 43kg giò là 57kg mà phát hãi. TRông đúng là gái xề. Hichic. Da thì cũng dạn tùm lum, không chỉ ở bụng mà ở mông, đùi, bắp chân có cả, vằn vện như ngựa vằn. hehe. Mặc cái gì vào cũng thấy xấu. Mẹ nào có bài tập thể dục giúp gọn gàng sau khi sinh không?

5. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bù lại bạn có bé con để mà chụt chụt. keke...
    Con mới 4 tháng bạn non nóng làm gì
    Trẻ con dưới 6 tháng ít bé nào ốm vì còn sức đề kháng từ mẹ
    sau đó mọc răng rồi tập đi, nhất là bé nào phải đi nhà trẻ sớm... hay ốm lắm
    Lúc ấy chăm con là gầy ngay
    Như mình đây này, chăm sóc con hết cả sức lực, gầy nhẳng chẳng lên nổi... huhu

6. hoanganh_bk

hoanganh_bk Thành viên tích cực

mình đang bầu to sắp sinh vào học hỏi kinh nghiem cac mẹ đi trc

7. tho_cun_tom

tho_cun_tom Thành viên tập sự

các mẹ ơi em cũng bị rạn bụng tùm lum, bụng chảy, trông mất tự tin lắm. lúc bầu và hiện tại em cũng bôi trát đủ thứ nhưng hình như tình hình ko khả quan lắm. hic hic hè năm sau làm sao có thể đi bơi, đi biển đây??
    em mới sinh đc 17 ngày, em đẻ mổ, cảm thấy còn nhiều bộ phận lồng phồng bên dưới lớp mỡ bụng, và hiện giờ kô nằm nghiêng đc.
    có nguoi khuyên em dùng gel bụng cho nhỏ bớt. em cũng thử và thấy có gọn hơn thật. có thể nằm nghiêng đc nữa, vì bụng đc cố định hơn. nhưng em họ em (đã có con 11 tháng) lại nói nếu gel bụng quá sớm dễ bị dính dạ con. nó khuyên em dùng tã chéo buộc (nhưng thú thật là bụng em hiện tại ko vừa cái tã chéo, hic hic oa oa...)
    mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên với. sau khi sinh bao nhiêu ngày thì có thể gel bụng??

8. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Mình chửa lên nhiều cân nên cũng bị rạn kinh khủng. Nhg nghĩ muốn có con thì phải chịu khổ tí chứ nên chẳng bôi kem gì cả. Chẳng may ảnh hưởng đến e bé thì teo. h thì bụng vẫn bèo nhèo, rạn nhằng nhịt nhg phải chịu chứ biết sao. Trước nghe cái quảng cáo kem Rejene của bọn Bestbuy kết quá nhg quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi. Cái này có phẫu thuật may ra ăn thua nên thôi chịu vậy. Như mẹ wildmoon nói ý, h có ku xinh tươi bế ẵm suốt ngày chẳng còn để tâm đến bản thân nữa. Mà a xã thì cũng chẳng ý kiến gì. Kêu vẫn ngon. Sau này làm nốt tập 2 rồi tính gì thì tính

9. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Hóa ra cũng nhìu người như em thía. Đi làm các anh cứ xuýt xoa, về nhà mỗi anh xã bít. Hức, hết mơ mộng bikini

10. Bé Phun

Bé Phun Thành viên chính thức

Mình thấy khi có bầu hoặc sau khi sinh có rạn bụng hay không tùy thuộc vào da của từng người nên việc có bôi hay không bôi kem khi có bầu hoặc sau khi sinh không giải quyết được vấn đề gì. Có người da đàn hồi tốt thì dù bầu to mấy cũng không rạn, nhưng ngược lại bầu nhỏ vẫn rạn.

11. thanhnhan11111984

thanhnhan11111984 Bắt đầu tích cực

Nhàn cg bị rạn định vô đây tìm xem có cách ji cải thiện kg, nhg đọc hết chẳng thấy biện pháp ji ngoài việc phẩu thuật, hix hix...
    Nhg chi kia có chỉ dùng happy event sẽ ngăn rạn nứt, N cg chưa thử nữa, vì còn 1 thg nữa là sanh rồi, mà rạn bị rồi biết sử dụng có hết kg ????

12. thanhnhan11111984

còn 1 chuyện này nữa, vùng cổ vùng nách hơi bị đen, kg bít có dc sử dụng mỹ phẫm trg time mang bầu kg nhỉ ??????????? chẳng hạn như nivea làm trắng da trong tivi quảng cáo đó

13. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

14. thanhnhan11111984

hix hix................ sao kg thấy nội dung ng mới nói jì hết vậy ????????

15. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

chừng nào bạn sinh xong thì dùng > trước đây mình sau khi sinh bé Heo có dùng Armpit cream 1 week của Mayfair USA > thấy cũng có tac dụng tốt >
    Mình sinh 2 lần đều không bị rạn da ở đâu cả vì thoa kem khi bụng bắt đầu lớn ( ~ 3 tháng ) . Và sau khi sinh . Sinh Thiên Kim thì dùng Vergel kem . Còn Minh Phương thì dùng Happy events

Sửa lần cuối: 28/8/2009
  16. thanhnhan11111984

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

17. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Mình thì nghĩ dạn bụng hay k phần lớn do cơ địa từng người,tớ có bầu tăng 15 kg,bụng to thôi rồi,nhưng sinh xong,k 1 vết dạn nào,trừ vài vết nhỏ 2 bên đùi,bụng cũng k bị nhăn nheo hay thâm đen gì cả.Mình thấy lúc con gái da bụng ai dày 1 chút thì lúc có bầu sẽ k bị dạn đâu
    To Thanh Nhàn Em đừng lo lắng nhé,em sinh xong nách em sẽ hết thôi,lúc chị có bầu cũng vậy,chị còn bị thâm ở những vết ngấn ở cổ trông bẩn bẩn ghê lắm,như là lười tắm ý
    Sinh xong là hết thôi

18. mebeGame

mebeGame Thành viên mới

Hic bụng em bé tí mà rạn te tua luôn này, sự thế là do quá ốm, lại không có mỡ, da thì mỏng quá bụng căng ra hết mức như bong bóng sắp nổ, bé con thì đạp mẹ thấy thương nên mấy vết rạn đôi khi còn rướm máu cơ. Tập 1 đã vậy rùi tập 2 cũng y chang nên e chả buồn quan tâm nữa, để xong hết rồi tính chuyện đi "phẫu thuật" luôn cho rồi chứ e chả tin mấy cái kem (chưa rạn thì cứu đc chứ rạn rồi thì vô phương). E nghĩ do cơ địa các chị ah. Chị gái em có bầu + sau sinh lên tới 23kg mà chả rạn 1 chút gì hết, em ốm nhách mà nhìn vết tích như bãi chiến trường :(

19. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

hihi! Cái bạn tư vấn đó chắc là ko biết gì về mỹ phẩm rùi.
    Bạn dùng kem trị rạn ít nhất cũng phải mất 4 tuần thì mới nhìn thấy hiệu quả. Vì sau 21 ngày da được tái tạo 1 lần mà. Mức độ đảm bảo an toàn thì tùy từng loại kem ( xịn hay ko xịn.hiiiiiiiiiiiiiiiiii).
    Cái này 705k.Đảm bảo sau 1 tháng mức độ hiệu quả đạt 70% đến 83% tùy theo cơ địa của từng người.
    Hãng Sản Xuất: Galenic Elancyl
    Xuất Xứ: Pháp

Còn cái này xịn nhất quả đất. Đảm bảo 90%, cho đến thời điểm này thì ko ai bị kích ứng cả. Cả VN giờ còn 01 hộp. Và ko bít bao giờ có hàng về.
    Cái hộp nhỏ: 1.685.000(hết hàng rùi)
    Hộp to: 3.600.000 (còn 01 hộp)

20. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Tớ cũng chả tin mấy cái kem chống rạn tại vì đã đem chính mình ra thử nghiệm. Tập 1 bôi Vichy, tập 2 bôi Clarin, mà bôi rất đều đặn theo như hướng dẫn từ khi bầu 4 tháng, tớ bầu cũng không tăng cân nhiều, tầm 10 - 12 kg (chỉ có đẻ xong thì ôi thôi như cái thùng tô nô ấy). Nhưng mà vẫn rạn trắng xóa cả bụng và đùi. Đúng là vô phương cứu chữa, đành chấp nhận "hy sinh" vậy...