Kinh nghiệm: be nha em luoi an qua

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi minhphuongquocthai, 18/8/2009.

1. minhphuongquocthai

minhphuongquocthai Thành viên tập sự

Be nha em bi om xong bay gio luoi an qua, khi an be toan ngam thuc an trong mieng thoi cac me co cach nao mach gium em voi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhphuongquocthai
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

bé vừa ốm xong chưa có cảm giác muốn ăn đâu mẹ bé ạ. theo ý mình bạn nên bổ sung một đợt vitamin cho bé, hoặc một đợt men tạo cảm giác thèm ăn. hơn nữa bé mới ốm dậy người chưa phục hồi, bạn chia nhỏ bữa, nấu súp loãng, nước xương hầm với khoai tây, ít gạo loãng cho bé dễ ăn. vì người bé còn mệt mẹ nên chịu khó thay đổi bữa thường xuyên cho con. chúc bé ăn giỏi, mẹ vui.

minhphuongquocthai thích bài này.
  3. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

bé nhà mình cũng mới ốm dậy đấy, ăn trả bữa được 1 tuần liền nên trông cũng lại đc chút ít những mấy hôm nay lại ngậm và lười ăn mà trước đây ko bao giờ ngậm cả, thế mới chết chứ. Ngậm mãi thành quên thì ai mà kiên nhẫn cho ăn đc, cháu nhà mình ngậm mãi quên bây giờ 4 tuổi ăn vẫn ngậm đấy.

4. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Các mẹ đừng lo, sau ốm là bé lại ăn bình thường ấy mà. Bé nhà mình đợt trước cũng ngậm chảy nước ra, ko hciuj nuốt, cả tiếng đồng hồ mà ko ăn hết lưng bát con, mẹ ức chế lắm. Nhưng 1 hôm mẹ lỡ tay cho nhiều nước nên bột bị hơi loảng chút, cứ lo hôm nay con sẽ ko ăn, ngậm càng dễ chảy ra. Thế mà thật bất ngờ là chưa đầy 5 phút con chén vèo hết. Mẹ mừng wa xá bà kon ơi, thế là từ đó mẹ cứ nấu loảng hơn bình thường chút, thế là bé ăn ngon lành mà lại nhanh ơi là nhanh, khỏe cả mẹ, khỏe cả con.

5. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bạn đừng quá lo lắng
    Con bạn ốm dậy sẽ ăn lại bữa mà
    Nếu bé phải uống kháng sinh đợt ốm vừa rồi bạn nên cho bé uống thêm men tiêu hóa.
    Thân mến.