Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 41
    Click:

Cám ơn
    10
    Được cám ơn 12 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default cho trẻ 4 tháng tuổi ăn dặm như thế nào

Các mẹ ơi nuôi con vất vả nhỉ.Bé nhà mình đến 20(DL) này đầy 4 tháng tuổi mà còi quá các mẹ ạ.Lúc sinh đã 3,5kg rồi mà bây giờ mới 6,2kg.Bé chỉ bú mẹ thôi.bây giờ mình mới cho cháu ăn thêm sữa ngoài,nhưng cháu chẳng chịu ăn.Mình cũng đã mua bột sữa hipp dành cho trẻ ăn dăm nhưng mình không biết phải cho bé ăn như thế nào.Các mẹ tư vấn cho tôi với.Cảm ơn.

Click:

Cám ơn
    27
    Được cám ơn 77 lần trong 70 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi havyconyeu View Post
    Các mẹ ơi nuôi con vất vả nhỉ.Bé nhà mình đến 20(DL) này đầy 4 tháng tuổi mà còi quá các mẹ ạ.Lúc sinh đã 3,5kg rồi mà bây giờ mới 6,2kg.Bé chỉ bú mẹ thôi.bây giờ mình mới cho cháu ăn thêm sữa ngoài,nhưng cháu chẳng chịu ăn.Mình cũng đã mua bột sữa hipp dành cho trẻ ăn dăm nhưng mình không biết phải cho bé ăn như thế nào.Các mẹ tư vấn cho tôi với.Cảm ơn.
    Mình cũng cho con ăn bột sữa hipp. Mình không pha theo như hướng dẫn đâu vì còn kiểm tra xem con có thể ăn ở độ đặc như thế nào. Thường thì bạn pha thử một lần sẽ có kinh nghiệm ngay. Cho khoảng 30ml nước ấm khoảng 40-50 độ, cho từng thìa bột vào quấy đều (bột hipp dễ tan hơn các loại bột khác), kiểm tra nếu loãng quá thì cho thêm từng chút bột (nhớ pha loãng để còn cho sữa bột vào, sữa sẽ hút nước), sau đó cho thêm khoảng 1 muỗng sữa công thức(tương đương lượng sữa pha với 30ml nước) mặc dù bột ăn dặm của hipp đã có sữa nhưng mình vẫn cho thêm, quấy đều cho sữa tan, cho bé ăn thử. Xem phản ứng của con để lần sau còn chỉnh độ đặc của bột.
    Chúc bé ăn ngoan!!!

Men vi sinh Biolactovin của Viện Công nghệ sinh học
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=60424

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

4 tháng mà nặng 6.2kg thì cũng không phải là còi đâu. Bạn cứ yên tâm. Bé nhà mình 26/4 này được tròn 4 tháng đây. Hôm 22/4 vừa rồi bắt đầu cho ăn bột sữa của Hipp đây. Bé ăn ngoan lắm. Bước đầu mẹ nó pha loãng thôi. Đặc hơn sữa 1 tí thôi để bé dễ nuốt. Sau 2 bữa bé ăn ngoan và đặ biệt là thấy đi ngoài ổn thì mới pha đặc hơn 1 tí nhé. Nói chung là bột sữa Hipp ăn rất ngon và thơm nên mẹ nó cứ cho con ăn đi nhé. Hôm nay là ngày thứ 3 con mình ăn bột Hipp đấy. Bé ăn ngoan lắm. 4 tháng được 7.2 kg rồi.

HẠNH PHÚC LỚN NHẤT CỦA BỐ MẸ LÀ CON KHÔN LỚN

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    366
    Được cám ơn 633 lần trong 566 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Em ủng hộ các mẹ đã góp ý kiến , giờ em xin bổ sung thêm kinh nghiệm bản thân ạ. Bé nhà em thì ăn dặm thêm bột Nestle, thay đổi khẩu vị nếu thấy bé ngán HIPP, Nestle cũng giống như HIPP có nhìu vị. Ngoài ra em còn cho bé ăn thức ăn đóng hũ của HEIZN và HIPP, thấy con thích lắm, cứ há hốc mồm ra (trộm vía) chờ mẹ đút như chim non chờ chim mẹ đút sâu cho ... đủ vị nhé mẹ nó: thịt thỏ, thịt bê non này, thịt bò này, thịt gà nữa, cùng các loại củ quả (cho bé 4 tháng trở lên). Mẹ nó thử đi, bé chắc chắn sẽ ngon miệng và lên cân nhanh, bụ bẫm trông yêu lắm. Chúc 2 mẹ con vui khỏe

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con em cũng sắp đến giai đoạn ăn dặm rồi, hôm nay đọc topic của các mẹ thì em có thắc mắc thế này. Mình có thể nấu bột cho con ăn thay cho bột ăn liền được không? Các mẹ đều dùng bột ăn liền thì chắc nó phải tốt lắm nhỉ ? Nhưng em lạc hậu vẫn không quen dùng đồ hộp và ăn liền lắm. Em đọc sách và hỏi một vài người thì thấy bảo nấu bột tôm (tôm đồng giã ra lọc lấy nước) hoặc thịt thăn rất tốt nhưng ở topic không thấy ai làm thế cả. Các mẹ giải thích để em còn học hỏi thêm ... kiu kiu các mẹ

Click:

Cám ơn
    27
    Được cám ơn 77 lần trong 70 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Me Bong va Bin View Post
    Con em cũng sắp đến giai đoạn ăn dặm rồi, hôm nay đọc topic của các mẹ thì em có thắc mắc thế này. Mình có thể nấu bột cho con ăn thay cho bột ăn liền được không? Các mẹ đều dùng bột ăn liền thì chắc nó phải tốt lắm nhỉ ? Nhưng em lạc hậu vẫn không quen dùng đồ hộp và ăn liền lắm. Em đọc sách và hỏi một vài người thì thấy bảo nấu bột tôm (tôm đồng giã ra lọc lấy nước) hoặc thịt thăn rất tốt nhưng ở topic không thấy ai làm thế cả. Các mẹ giải thích để em còn học hỏi thêm ... kiu kiu các mẹ
    Đương nhiên nấu được cho bé là tốt và tin cậy vì chính tay mẹ làm mà. Nhưng nhiều lúc bận thì cho con ăn một vài bữa bột ăn liền cũng chẳng sao. Chẳng hẳn mỗi tôm đồng và thịt thăn mới tốt cho bé, bạn có thể lấy thịt gà, bò, cá, một số loại rau...nấu cháo rồi xay nhuyễn cho bé ăn. Thay đổi các loại đạm cho con. Mình cũng hay tự nghĩ món cho con nhưng vụ này cũng phải tìm hiểu sự tương thích của thực phẩm và cách nấu sao cho dưỡng chất không bị biến đổi.

Men vi sinh Biolactovin của Viện Công nghệ sinh học
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=60424

7. Người dưới đây đã cám ơn haanh09 về bài viết hữu ích:

Me Bong va Bin (08-26-2009)

Nơi Cư Ngụ
    pleiku- gia lai
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chao me havy
    Con ban 4thang tuoi ma 6.2kg van on chua sao dau me no ah...Be nha minh duoc gan 5th roi nhung minh van chua cho be an dam vi minh thay cac bac si khuyen la nen duy tri cho be bu hoan toan trong 6th dau va tu 6th tro di hay tap cho be an dam.

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    286
    Được cám ơn 366 lần trong 295 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi chitran222 View Post
    Chao me havy
    Con ban 4thang tuoi ma 6.2kg van on chua sao dau me no ah...Be nha minh duoc gan 5th roi nhung minh van chua cho be an dam vi minh thay cac bac si khuyen la nen duy tri cho be bu hoan toan trong 6th dau va tu 6th tro di hay tap cho be an dam.
    đấy là mẹ bé ở nàh thôi, chứ ai mà phải đi làm sớm thì vẫn phải cho bé ăn bột sớm thì bé mớikhỏi đói.

Hội Kinh Doanh ***** CLB THÍCH ĐỦ THỨ

Click:

Cám ơn
    10
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Me Bong va Bin View Post
    Theo mình biết thì giai đoạn trẻ tập ăn cũng ko cần phải chú trọng về dinh dưỡng lắm vì lúc này con mình đang làm wen với thức ăn khác sữa mẹ,đặc hơn sữa mẹ.Khi nào con wen rồi thì lúc đó mới cần đến chế độ dinh dưỡng.Mẹ nó cứ cho bé ăn những gì đơn giản,dẽ làm thôi như:nước bọt cơm,khoai tây luộc chín nghiền mịn rồi vắt sữa vào.Ngoài ra cho bé ăn thêm nước hoa quả,nước rau luộc cho thêm chút muối.Nhà mình có chuối nên mình hay cho con ăn lắm.Ăn chuối cũng rất tốt đấy.Chúc bé ăn ngon!

11. Người dưới đây đã cám ơn havyconyeu về bài viết hữu ích:

Me Bong va Bin (08-26-2009)

Click:

Cám ơn
    10
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi chitran222 View Post
    Chao me havy
    Ừ.Mình cũng thấy nói cho con bú hoàn toàn trong 6 tháng đầu but giai đoạn thích hợp nhất cho bé ăn dặm là từ 4 đến 6 tháng.Cho bé ăn dặm muộn sẽ làm cho bé khó ăn hơn đấy.Từ 4th hệ tiêu hóa của bé đã đủ hoàn chỉnh để ăn thức ăn khác sữa mẹ rồi ko phải lo lắng đâu.

13. Người dưới đây đã cám ơn havyconyeu về bài viết hữu ích:

chitran222 (09-07-2009)

Trang 1/5 12345 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ