Thông tin: Hội 7x 8x đời đầu Ế vợ. Ai thích nhào dzo

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi dtkiencan, 1/8/2012.

1. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Hi các anh ế vợ.

Mình ko phải là 7x. Mình là 8x đời đầu nhưng cũng không phải ế vợ vì có vợ rồi

Nhưng quanh mình có 2 đứa bạn SN 1980 mà chẳng thấy lấy vợ gì. Có ông anh 7x mà cũng thế.

Mình quan sát thấy trai già già hoặc hơi già nhiều người thì vẫn tán tỉnh đi chơi với mấy bạn 9x, nhưng cũng có người ngại mất rồi hic

Thật ra những người này có thể là
    - Cảm thấy mình hơi già già rồi. Nghĩ chuyện đi tán tỉnh mấy KTX, rồi buông lời nọ lời kia thấy khó khăn, không hợp
    - Mải làm ăn quá nên quên mất cả niềm vui hp gia đình
    - Có 1 chút tự ti về công việc sự nghiệp tiền bạc, tương lai

Nhưng nói chung là mình thấy cũng ổn chả hiểu tại sao lại vẫn ế thôi. Cũng ko phải kén chọn gì Hay là do cái số cái duyên.

Thấy có hội 8x ế chồng bảo đợi lúc nào có hội Ế vợ thì giao lưu nên mình lập topic. Kêu gọi các anh chàng còn độc thân, ngại tán ở đâu đâu thì vào đây Tán cộng đồng "Ế chồng 8x LCM ạ"

Vì tôi có vợ rồi nên tôi chỉ làm chủ tịch lâm thời. Ngay lập tức rời vị trí khi nơi đây có MINH CHỦ

Các anh em mạnh dạn lên nhé. Kế hoạch cuối năm có người" để ta ko còn "ĐỘC THÂN"

*Cũng nói thêm là có nhiều anh tôi biết không thích gái trẻ quá đâu nhé. Vì sự khác biệt suy nghĩ giữa các thế hệ hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dtkiencan
    Đang tải...

2. dtkiencan

Ðề: Hội 7x 8x đời đầu Ế vợ. Ai thích nhào dzo

Các anh cứ vào đây

- Giới thiệu bản thân
    - Bàn chiến lược tác chiến,
    - Chia sẻ kế hoạch,
    - kể chuyện hẹn hò, kinh nghiệm bản thân

--> Cứ thoải mái đê anh em ta cả có gì ai tư vấn được thì tư vấn. Không khéo anh nào trên này hay hay có chị em lại vào Tán luôn ấy chứ --> Đỡ mất công anh em ta :D

3. dtkiencan

TÂM SỰ CỦA 1 CHÀNG TRAI Ế

Năm mình học lớp một, mình xinh trai nhất lớp. Lúc này đã biết phân loại con trai và con gái. Nhưng khi đó với mình, con gái vẫn là sinh vật rắc rối, thường xuyên khóc nhè và hay nhún chân khi hát tốp ca - ghét!

Năm lên lớp hai, mình xinh trai thứ nhì lớp. Thằng được coi là xinh trai nhất lớp theo mình thì ẻo lả, trắng như cục bột và chỉ có thể từ trường về nhà nếu được bố mẹ đón. Mặc kệ! Mình chẳng quan tâm con gái trong lớp, mình mơ chị Hằng liên đội phó xinh gái nhất trường. Thích nhất là lúc đầu giờ cả trường tập thể dục, chị ý đánh trống. Lúc hát Quốc ca thì chị ý bắt nhịp cho cả trường hát, tay thì kéo cờ. Tóm lại ở trong trường chị ý có địa vị, xinh đẹp, biết hát, lại biết làm việc thành thạo với trống và cờ.
    Năm lớp năm. Ngoài mình ra cũng có nhiều thằng xinh trai trong lớp (chúng nó ở đâu chui ra thế nhỉ?). Mình không còn đứng thứ nhì nữa, nhưng cũng chẳng quan trọng. Điều quan trọng là chị Hằng liên đội phó đã chuyển trường. Mình cũng hiểu ra rằng dù chị ý không chuyển trường thì cũng ngoài tầm với. Mình chuyển sang quan tâm đến em Diệp lớp phó phụ trách học tập kiêm quản ca. Diệp cũng có chức sắc, hát cũng hay, lại học cùng lớp với mình. Diệp thích ăn xí muội Thái, nhưng kệ thôi, Diệp thích thì Diệp bảo bố mẹ mua cho!
    Năm lớp bảy. Mình bớt xinh trai dần, cũng chẳng quan trọng. Quan trọng là có vẻ mình chậm lớn hơn các bạn cùng lớp. Tình hình cũng không tệ lắm vì nói chung tầm tuổi này con trai nhỏ người hơn con gái. Diệp có vẻ gắn bó với Hoàng - Chi đội trưởng. Hai đứa học nhóm với nhau suốt ngày, mình thừa biết không phải lúc nào Hoàng đến nhà Diệp cũng chỉ để học nhóm. Nhà mình gần nhà Hoàng, mình sẽ mách bố mẹ nó. Còn Diệp, nếu cần mình có thể nhịn ăn sáng mua xí muội Thái cho Diệp gặm chơi!
    Năm lớp chín. Mình còi nhất lớp, cũng không biết mình xinh trai đứng thứ mấy trong lớp vì đã lâu không thấy ai khen. Khỏi cần khen luôn! Hai năm nay Diệp và Hoàng đi học bằng một xe đạp. Bố mẹ Hoàng quản lý con kiểu gì thế không biết? Ứ quan tâm luôn! Thực ra yêu cán bộ lớp có gì hay ho nhỉ? Em Hiền Anh cũng xinh đấy chứ, lại hay cho mình mượn bút. Mấy lần nghỉ ốm toàn em ý chép bài cho, còn mang vở qua tận nhà.
    Ba năm cấp ba. Mình vẫn còi như thế thôi (không còi hơn đâu nhá!), nhan sắc có vẻ tệ hơn vì mầm tình tua tủa trên mặt. Hiền Anh không thi cùng trường với mình. Năm cuối cấp chia tay chỉ đề nghị mình ghi vài dòng trong lưu bút. Con gái cấp ba dữ quá, toàn kết bạn với con trai ở ngoài trường. Mấy thằng mặt già như rễ cây, chạy xe hai kỳ đến cổng trường đón bạn gái nẹt pô ầm ĩ. Bụt chùa nhà không thiêng mà! Bây giờ mình chỉ mơ có Hiền Anh để đi học cùng, mình có bao nhiêu chuyện để kể nhá, mà cũng thích nghe Hiền Anh kể chuyện nữa cơ.
    Đại học. Nhan sắc của mình bị thời gian, khí hậu nóng ẩm nhiệt đới gió mùa ở VN và sự thờ ơ của nữ giới tàn phá không nương tay. Có thằng bạn thân mô tả: “Mặt mày nhìn kỹ lộ rõ cả đầu lâu”. Bây giờ mà có bạn gái thân thì tốt quá! Chẳng cần xinh đâu, tính tình hiền hậu là được, quan trọng là chịu kết bạn với mình. Sớm hôm đi về lẻ bóng buồn quá ai ơi. Nhanh lên không ra trường mất rồi!
    Ra trường. Đi làm chỗ này chỗ nọ, chẳng có đồng nghiệp nữ nào thèm liếc. Soi gương thấy mình giống cái điện thoại đời cổ, vỏ xước phím lô, sóng chập chờn pin một vạch, thi thoảng lại sụt nguồn. Nói thế nhưng vẫn thèm có bạn gái, xinh thì không dám mơ rồi, ngay cả hiền hậu cũng không cần nốt. Cứ là con gái, mình mẩy tóc tai tứ chi đủ cả là phải lòng ngay.
    Đến giờ, mình đã quên hẳn thói quen soi gương mỗi buổi sáng. Việt Nam có hai nhân vật xấu xí nhất trong lịch sử văn học là Trương Chi và Sọ Dừa, hai vị này nhất định sẽ bớt mặc cảm nếu sống cùng thời với mình. Hy vọng có bạn gái hơi bị mong manh, giống như xem đá bóng, đội nhà bị dẫn trước 3 trái không gỡ, hiện giờ là phút bù giờ thứ 4 của hiệp 2. Thằng bạn thân (lại một thằng bạn thân) góp ý chân tình: “Mày hiện giờ không còn quyền đặt tiêu chuẩn bạn gái đâu. Cứ là con gái, trời mưa biết chạy vào nhà là được!”
    Ừ nhỉ, tao cũng có cần gì cao xa đâu, trời mưa biết chạy vào nhà là được. Ví dụ trời mưa không vào nhà mà cứ đứng giữa sân ngửa mặt lên cười tao cũng ok, tao sẽ ra sân đứng cạnh cô ấy, 2 đứa nắm tay nhau... cười.

meoxinh121 thích bài này.
  4. dtkiencan

Mục tiêu cuối năm nay:

giải quyết, giải tán cái hội 8x ế chồng trên lcm
    -giải quyết, giải quyết giải quyết

5. dtkiencan

Trời mình cứ tưởng có HỘi viên đầu tiên hehehe.

6. dtkiencan

Hihi không khéo cái Topic mình còn .... ế hơn cả các anh :D :D.

7. nothi1

nothi1 Banned

ế là cái thế của ng anh hùng k chịu quỳ gối trước đàn bà

8. Kalinka.

Kalinka. Hội yêu Marketing

Hic. Có nhiều định nghĩa về Ế lắm, em thấy Top này cũng Ế nên em vào góp vui tí cho may.

9. dtkiencan

Vậy chúng ta cùng định nghĩa thế nào là Ế

Nothi1 đã có 1 định nghĩa đầu tiên rất là hay hehee

10. Kalinka.

Không biết các bác 7x, 8x có chém nhiều trên face ko nhở? Em thì 9x cơ, vào đây hơi lạc loài tí, nhưng thích thế đấy

11. dtkiencan

12. hieu_kute

hieu_kute Thành viên đạt chuẩn

không thích các bạn gái quá trẻ. thế 8x đời cuối được không ah ? ;)

13. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ê chồng có đc mò vô đây không bác ơi???? Em kết người sn 80 lắm đấy ạ! :D

14. dtkiencan

Được bạn ơi. Vào đây để giao lưu. Dưng mà các anh "e thẹn" quá

15. Kalinka.

Hội này các "chú" ko rôm rả tẹo nào cả.

16. Lantrailt

Chắc mải mê đi tìm các "cô" đấy bạn ạ he he...

17. Lantrailt

Bác chủ hội xem xét như nào đi, tạo điều kiện để ACE hết ế chứ? :rolleyes:

18. mi_gao_que

mi_gao_que Quà quê- Thực Phẩm Sạch - Handmade

Anh này tuyên thệ kinh quá! Hem hỉu năm nay đã nổ hay chưa? :D. Thấy nên vào bon chen chém bừa ạ! Các bác thông cảm đêm khuya em chưa ngủ đc hihi

19. phuonghoai

phuonghoai Thành viên tập sự

hi, em sn 89 8x đời cuối ko biết có đc vào đây ko nhỉ, tuổi em hợp với 80 81 82 lắm:x:x, biết đâu vào đây lại hết ế, hi

20. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

há há, em sinh năm 87 đang ế chồng, nhưng không phải vì thế mà vào lót dép ở hội này ạ, chẳng là anh trai em sinh năm 1977 vẫn ế nên vào xem các anh có kinh nghiệm tán tỉnh yêu đương thế nào không để cho anh trai em nhập hội với ak.hí hí,không tết năm nay bố mẹ em khao lão cho cả 2 anh em.hí hí