Du lịch Đà Nẵng - Hội An - Huế

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi menhimdanhda, 30/3/2007.

1. menhimdanhda

menhimdanhda Bắt đầu tích cực

Côngty mình đang dự định đi nghỉ lễ 30/4 ở ĐN _ HA_ Huê . Dự định đi 5ngày, đi về bằng oto. Đoàn có khg 40người cả NL và TE ( 2,3tuổi).Các bố mẹ có cao kiến gì giúp mình với nhé .MÌnh thấy lo nhất vụ đi lại vì đi bằng oto mà xa như vây....
    Cảm ơn các Bố Mẹ nhiều nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menhimdanhda
    Đang tải...

2. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Ơ, công ty mình cũng đi chương trình như thế nhưng mà bắt đầu từ Đà nẵng-Huế - Hội An, đoàn mình cũng 30 người nhưng mình đi bằng máy bay. Đi bằng ô tô thì hơi cực nhỉ, nhất là em bé đấy. Thế cty bạn có đi Bạch Mã không? Tụi mình tự book vé máy bay (giá rẻ của Pacific airline đó), phần còn lại mình thuê Fiditourist sắp xếp. Ở khách sạn 3 sao thôi, ăn thì khoảng 60K 1 người một bữa, mình có ăn hải sản ở Lăng cô. Chương trình xem ra có vẻ ổn. Theo mình bạn nên thuê qua 1 công ty du lịch vì tự đi trong những ngày lễ này thì rất dễ gặp phải chuyện khó chịu vì dịch vụ đấy.

3. menhimdanhda

Vụ vé máy bay thế nào hả bạn, nếu ko mình cũng chuyển qua đi máy bay vì đi oto thì vất vả quá . Đoàn của bạn định đi bao lâu ?
    Mình ở HN nên lịch trình đi sẽ có khác, mình cũng sẽ thử hỏi thêm các tour du lịch .Cám ơn bạn nhiều nhé .

4. Jeany

Mình mua vé máy bay giá rẻ của Pacific đấy, ở SG thì hết chỗ rồi, mình không biết ở HN thì thế nào nữa.
    Đoàn mình đi từ 28, mùng 1 về. Dạo này thấy nóng quá nên cũng hơi nản vì SG đã nóng vậy thì Đà Nẵng chắc là nóng lắm

5. Jeany

Nhà menhimdanhda cuối cùng có đi Huế - Đà Nẵng không ? Nhà mình đi cũng vui nhưng gặp trời mưa ở Huế . Ối giời ơi, lần đầu tiên biết thế nào là mưa miền trung, mưa gì mà từ ngày này sang ngày khác, không ngớt, tiếc quá, phí mất hẳn 1 ngày

6. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Nhà J này cứ nói quá thôi :rolleyes: SG mưa có kém gì, ngày phải làm đến mấy trận nhỉ ;)

7. Jeany

Hí hí, SG cũng mưa nhưng giữa những cơn mưa trời lại sáng mừ

8. Trái ớt dễ thương

Trái ớt dễ thương Bắt đầu tích cực

Jeany đi Huế thế mà kg biết để ọp cái , heheeh hôm đó Ớt cũng đi LĂng cô, gặp trời mưa tơi tả luôn. Nhưng được cái ngày 29 trời vẫn đẹp mà/

9. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Theo mình biết thì Pacific chưa có chuyến bay HN _ĐN. Còn con nhỏ 2 -3 tuổi thì mình khuyên chân thành là không nên cho đi bằng ôtô, mặc dù các công ty du lịch ra sức ca tụng những ưu điểm của đi ôtô so với tầu nhưng thực tế là đi ôtô vẫn là vô cùng vất vả so với các cháu bé và cả bô mẹ nữa.

10. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Nhà mình đến giữa tháng 6 này cũng đi Đà Nẵng rồi. Đang phân vân ko biết có nên tạt ngang tạt ngửa đâu nữa ko ngoài Đà Nẵng đây vì nghĩ đi mà chiến đấu với hai ông con nghe cũng khiếp quá:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

11. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Để bố nó chiến đấu, mình chỉ tay năm ngón chứ nhờ :rolleyes::mrgreen:

12. menhimdanhda

Minh di cung dinh mua Hue! Buon kinh khung luon!
    Cac me co ai di MUi Ne chua, cho minh kinh nghiem voi nhe!
    ( Sao ko go duoc dau nhi???)

13. Mẹ Michky

Mẹ Michky Thành viên mới

Tháng 6 này nhà mình cũng đi Hội an theo chương trình của cq ông xã. Không biết vào đó ngoài phố cổ ra còn cái gì quanh quanh đấy đẹp không nhỉ? Mua sắm quà cáp thế nào, các mẹ đi rồi chỉ giáo với? Đồ túi tắm thổ cẩm không biết có mắc lắm không?

14. cgtt

cgtt Thành viên tập sự

Mình đi Hội AN rồi, vào khu phố cổ chỉ ngắm thôi :), vì giá toàn cho Tây, chỉ có đi ăn mấy món đặc sản bình dân ở ven sông thì rẻ, mình không nhớ là vào ngày rằm hay cứ cuối tuần thì họ thả đèn trên sông. Bạn vào đó thì nên tham quan cả hai khu phố cổ và phố mới dọc hai bên bờ sông.

Ngoài ra trước khi vào phố cổ có một đoạn phố bán khá nhiều giày và boot, bạn có thể đặt đóng theo số hoặc theo kiểu bạn chọn (đợt đó mình đi trước mùa đông - có lẽ bây giờ thì không cần nữa :D) nếu bạn có thời gian chơi tại đó.

15. menhimdanhda

Năm nay lại đi Đà Nẵng theo cty OX. Chắc sẽ cố gắng đi thêm vài nữa chứ loanh quanh ở ĐN chả có gì. Nhưng đi đông nên chưa biết sẽ ntn đây ạ.

16. amie

amie Thành viên mới

Đi Hội An thích lắm, đường phố nhỏ nhỏ rất nhiều cửa hàng để mua, giá cũng phải chăng. Resort thì đẹp và biển cũng okie luôn. Tiếc rằng tớ chưa đi được vào ngày 14 âm lịch, vì nghe nói ngày này dân Hội An tắt điện để thắp đèn lồng. Hic, hi vọng rồi có ngày vào đây đúng ngày này.

17. menhimdanhda

Tớ vừa ở ĐN về đây, dính mưa chán quá cơ. Năm nay tớ ở Cửa Đại, bãi biển đẹp nhưng hơi nguy hiểm với TE.Vào khu phố cổ không đúng ngày Rằm nên cũng chả có gì đặc biệt, tự đi mua đèn rồi thả, ngắm phố mua đồ linh tinh.Tớ khoái nhất ngồi cafe ở Hội An, phong cách rất Tây và thú vị.

18. nonbaitho.info

nonbaitho.info Banned

Mẹ nào đi Huế, cứ nhắn em, em chỉ dẫn nhiệt tình nhé. Mẹ nào đến Huế thì nhớ thưởng thức đặc sản huế nhé:):):)

19. MyBoo

MyBoo Banned

Minh vừa đi 1 chuyến Đà Nẵng - Hội An - Huế về nè. Ai có nhu cầu tớ chia sẻ kinh nghiệm. 2 nơi đầu bảng ko thể bỏ qua là Cù Lao Chàm (gần Hội An) và Bà Nà (gần Đà Nẵng). Tớ đi kiểu du lịch bụi. Trước khi đi tớ tham khảo chi tiết trên mạng rồi đến đó hỏi thêm người dân địa phương. Cuối đi được nhiều nơi mà chi phí còn rẻ hơn hẳn đi theo tour chọn gói từ Hà Nội. Lại vui, thoải mái. Tớ vẫn còn giữ contact của 1 số người đã giúp tớ. Cứ dính đến chỗ nào giành riêng khách du lịch thì "chém" thôi rồi, còn người dân địa phương thực sự ở đây rất nhiệt tình và hiền hòa.

yColors thích bài này.
  20. mailan13

mailan13 Thành viên đạt chuẩn

đợt này mình đi đúng vào rằm tháng 8 đây, chắc có nhiều thứ hay ho lắm nhỉ, hồi hộp đến ngày đi quá :D