Kinh nghiệm: Nên Hay Không Nên Sinh Ở Viện 198!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thuy_nghean, 2/8/2012.

1. thuy_nghean

thuy_nghean Cung cấp các SP Xứ Nghệ!

Chào các mẹ chuẩn bị lót ổ đón bé iu!
    Em sinh em bé được 3,5 tháng rồi. Theo Em mẹ nào có ý định đăng kí sinh ở 198 hãy mạnh dạn và yên tâm đăng kí nhé. Em đã sinh mổ ở đấy và có một số nhận xét sau:
    - Bác sỹ tận tình, chu đáo, trình độ chuyên môn, tư vấn ok (Sinh mổ cũng không hề đáng ngại các mẹ nhé)
    - Y tá cũng nhiệt tình, thăm nom e bé cần thận
    - Bệnh viện sạch sẽ, điện nước đầy đủ
    - Lúc tắm cho em bé không như các bệnh viện khác phải lấy số (sợ lạc con lắm) mà các chị í sẽ tắm xong bé này trả về cho mẹ mới bế bé khác ra tắm.
    - Giường nằm thì thoải mái nhé, bệnh viện quy định ko có trường hợp 2 sản phụ 1 giường (có lúc rảnh người nhà còn có thể nghỉ ngơi thoải mái. hehe).
    ....
    Nghe nhiều chị kể sinh ở viện sản đông đúc chật chội khổ quá nên em muốn chia sẻ một vài kinh nghiệm như vậy,
    Chúc các chị lựa chọn được nơi đón bé iu như ý muốn

Hà Nội, 08/03/2013. Giờ thì em bé của mình đã gần 11 tháng rồi. HEHE, Mình đã giới thiệu cho rất nhiều mẹ khám và sinh tại 198 do Bác sỹ Huệ đỡ và thấy rất nhiều mẹ alo thankiu mình vì dịch vụ rất ok, bác sỹ cũng rất ok nên mình để luôn số của anh í ở đầu topic
    tiện cho mẹ nào cần liên lạc nhé. Mr Huệ - 0912252660 (Anh í rất nhẹ nhàng, nhiệt tình, tay nghề cũng ok, handsome, 1 vợ 2 con thì phải... hihi)

10/08/2013, Đọc lại topic mình thấy vui ghê, rất nhiều mẹ vào đây sinh và chung cảm nhận như mình.
    Chúc các chị các em vượt cạn may mắn nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuy_nghean
    Đang tải...

2. doitmyway

doitmyway Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Nên hay không nên sinh ở viện 198!

Chị ơi, e cũng đang có ý định sinh ở viện 198, chị cho e hỏi khi nào m đi làm thủ tục đc ạ? (e đang ở tuần 27) và viện phí và lót tay thế nào ạ? Cảm ơn chị nhiều ạ!

3. thuy_nghean

Hi b,
    Minh mai tuan thu 37 hay 38 j do moi di xet nghiem cac thu. Vien phi thi re lam vi m co bao hiem dung tuyen. Ban co bao hiem ko? Chi phi phu thuoc vao sịnh mo hay sinh thuong nua.nhung m thay ko ton lam. M sinh mo lot tay bac si 2 tr b ah
    QewtUOTE=doitmyway;12512134]Chị ơi, e cũng đang có ý định sinh ở viện 198, chị cho e hỏi khi nào m đi làm thủ tục đc ạ? (e đang ở tuần 27) và viện phí và lót tay thế nào ạ? Cảm ơn chị nhiều ạ![/QUOTE]

4. heocoi_883

heocoi_883 Mẹ NguyênĐức 0985.885.833

Em cũng hóng xem viện 198 xem thế nào. Thấy mẹ này nói nghe cũng ham hố ghê vì gần nhà. Nhưng đang lo ko biết có ok không nữa. Nếu nhận hss muộn thì để 35w mới đăng ký xem con xuôi ngược thế nào.

5. thuy_nghean

Hi,
    Mình thâý ổn bạn ạh. Kể cả trường hợp thai ngược cũng ko lo, mọi người sinh mổ ở đấy cũng nhiều mà
    QUOTE=heocoi_883;12640035]Em cũng hóng xem viện 198 xem thế nào. Thấy mẹ này nói nghe cũng ham hố ghê vì gần nhà. Nhưng đang lo ko biết có ok không nữa. Nếu nhận hss muộn thì để 35w mới đăng ký xem con xuôi ngược thế nào.[/QUOTE]

6. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

lần đầu e mới nghe có tên bệnh viện này , hứt :(

7. heocoi_883

heocoi_883 Mẹ NguyênĐức 0985.885.833

Bệnh viện này ở gần trường Đại học Thương mại ý mẹ nó ạ. Ngay sát đường phạm hùng mà. Chắc mẹ nó ít đến khu vực này.

8. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

viện này thì em ko biết.mấy bà chị họ toàn sinh ở 108 thôi.

9. Binno

Binno Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào sinh ở đó rồi thì cho ý kiến đi, bệnh viện đấy ngay trước nhà mình. K biết về sản khoa thế nào nhưng nhà mình mấy năm rồi các cụ có bệnh phải mổ toàn mổ ở đây, ở đây được cái ở hơi bị sướng, phòng điều hòa và phần lớn là khép kín mà lại rất sạch sẽ, ăn uống của bệnh viện cũng rất ngon và rẻ. Đấy là các cụ nhà mình toàn dùng bảo hiểm đấy mà cũng đc ở sướng vậy.
    Đang tính xem mấy cô bạn đẻ ở phụ sản hà nội thế nào, nếu k ổn hay cũng bon chen vào viện 19-8 xem thế nào vì vừa thấy trưa nay gặp mẹ chồng hàng xóm đẻ mổ ở đó khen hết lời. mà tiện cho gia đình chăm sóc nữa.
    Bạn nào sinh ở đó rồi cho thêm ý kiến đi, mình thì chắc đẻ thường thôi, trước sinh cũng rất dễ dàng, có triệu chứng báo hiệu thì chỉ 5h sau là xong, mà đau đẻ cũng chỉ mất khoảng 30 phút là đã xong hết rồi. Hôm đó vào phụ sản Hn ng quen và bác sỹ ở đó còn khuyên mình về nhà nghỉ ngơi, tối muộn hay vào con so thì phải gần sáng may ra mới đẻ vì mình đi đến bệnh viện vẫn rất bt, còn đi lại thăm thú khắp nơi chảng có triệu chứng gì đau gì cả. Xong mình cứ bảo e đã tắm rửa, gội đầu xong hết rồi, thôi cứ cho e nhập viện cho yên tâm, thế là họ bảo thôi cho lên xem chị e cho có kinh nghiệm, nên tới nơi chưa đầy 40 phút mình đã đẻ xong nếu nghe lời các bà ý chắc đẻ rơi ngoài đường rồi.

10. mebebin3

mebebin3 Thành viên rất tích cực

Em cũng đang hóng ở bv này đây ạ. Em cũng gần 28t rồi, em định sinh ở bv giao thông nhưng chưa biết thế nào :D. Em thấy bv 198 ở gần chỗ em hơn, các mẹ cho em thêm thông tin nhé :). Mà có phải đăng kí trước sinh và làm các xét nghiệm ko ạ ??? Tuần thứ bao nhiêu thì mình làm các xét nghiệm ạ ???

11. Cún.TK

Cún.TK Thành viên chính thức

mình có nghe nói về dịch vụ sinh nở ở viện 198 rất tốt, viện này ở phố Trần Bình- Mai Dịch mà. 2 bà chị họ mình đều sinh em bé ở đó, 1 chị cùng cơ quan mình cũng vào viện đó, ko quá đông các mẹ nên các bác sỹ có time chăm sóc các mẹ và bé tốt hơn, vệ sinh lại sạch sẽ nữa chứ

12. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

hóng hớt các mẹ phản hồi thế nào
    năm nay quá tải nên việc chọn viện mà sinh cũng làm chị em bầu khổ quá

13. thuy_nghean

Bạn ui,d
    Mình ko rõ việc sinh đẻ ở bệnh viên giao thông thé nào nhưng m cảm thấy ở đó ko chuyên nghiệp lắm.
    Lúc m được 37 tuần, bị ngã rách ngón chân phải khâu. Mọi người đưa m vào bệnh viện giao ithông (vì ngay gàacn cty) nhưng họ kiao dám khâu, bác sỹ trả lời là bệnh viện ko chuyên sản nên viện khâu khiếc có ảnh hưởng đến sữa mẹ, con cái hay ko thì họ ko rõ và ko chịu trách nhiệm. chồng mình đến nghe vậy cho mình đến ngay 198, ông bác sỹ khoa sản - cũng là ng mổ đẻ cho mình gọi vào khâu phát là xong, có mấy ngày là khỏi lun. Giờ trộm vía con mình khỏe mạnh, sữa cũng mái thoải chả ảnh hưởng gì cả.
    Nói vậy mình thấy bệnh viện 198 chuyên hơn nhìu đấy, mà đảm bảo sạch sẽ hơn nhé.

Sửa lần cuối: 14/8/2012
  14. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Em không sinh ở đây nên không có kinh nghiệm gì, up topic lên để các mẹ khác vào tham khảo:)

15. thuy_nghean

Mình nghe thông tin giờ bệnh viện phụ sản không người ở tỉnh ngoài đăng kí sinh từ 01/08 thì phải. Mọi người có ai bít thông tin này không?

16. Cún.TK

Cún.TK Thành viên chính thức

Mình chưa nghe thấy thông tin này

17. mebebin3

mebebin3 Thành viên rất tích cực

Sinh ở bv 198 có phải đăng kí trước ko các mẹ ??? Nếu mà mình sinh thường thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ ??

18. thuy_nghean

Bạn cứ đến trước vài tuần làm các xét nghiệm ,
    Về chi phí tớ thấy trước có mấy chị sinh thường trong phòng tớ chi khoảng 1,5 - 2 triệu thui (500 - 1000k là cho bác sỹ, còn lại là viện phí, rẻ lắm). Ấy có bảo hiểm ko?

19. thuy_nghean

Tớ thấy rất ổn bạn ah. Mà nói thật những ai sinh ở 198 xong cũng đều khen,
    B cứ tìm hiểu kỹ nhé!

20. Bong dieu

Bong dieu HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Mình chưa nghe thấy thông tin này nhưng lấy kinh nghiệm xương máu của mình thì các mẹ dù cho đông đúc cỡ nào cũng cố chen vào Viện C nhé. Chịu khó , chịu khổ, chịu nhục mất vài ngày.