Be luoi bu

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Lai Thi To Nga, 13/12/2004.

1. Lai Thi To Nga

Lai Thi To Nga Thành viên tập sự

Con gai cua minh 4 thang tuoi, tu luc moi sinh ra da co bieu hien luoi bu va cang sau nay cang luoi , bay gio da 4 thang tuoi nhung moi ngay be chi bu tong cong khoang gan 600mlsua, minh rat lo lang ve viec nay, be len can rat cham, thang vua roi len co 400gr, cac bac cha me oi! hay giup minh giai phap nao de cho be cua minh an nhieu chong lon day? Xin chan thanh cam on!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lai Thi To Nga
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Gia Nguyet

Gia Nguyet Thành viên nổi tiếng

Em be cua Nga 4 thang ma chi bu dc khoang 600ml thoi sao?em be cua minh dc 1thang12 ngay ma bu dc 800ml /ngay do ma minh con so la be bu it vi co hom be bu dc ca 1000ml/ngay.Minh nghi la tuy vao be thoi,ma be bu me hay bu binh vay?if bu binh ban thu doi sang sua khac coi vi em be cua minh luc dau bu similac be cung bu ko dc ngon lam bay gio minh doi sang enfalac thi be bu tot hon roi.[/list]

3. ptruclinh

ptruclinh Thành viên tập sự

Trời...com em 1 ngày nó bú có 550-600ml ne`...chán chưa...nó lười bú quá biết làm thế nào cho nó tham bú đây... các chị nào ra tay chỉ bảo giúp chúng em với. :cry: :cry:

4. Gia Nguyet

Gia Nguyet Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình có biểu hiện lười bú rồi,tự nhiên qua tháng thứ 2 bé bú 1bình 150 mà cả nửa tiếng đến 1 tiếng đồng hồ,lúc trước thì chỉ cần 10phút thôi,bây giờ thì 1 ngày bé bú được khỏang 700-800ml kèm bú mẹ 3 cữ nữa.mỗi lần bé bú osin phải ẳm bé qua võng ngồi thì bé mới bú,còn bé cháu của mình thì phải cho ra đường bé mới bú.

5. mebeyeu

mebeyeu Banned

Be nha minh gan 3 thang ruoi tuoi ma cung an duoc co tren duoi 400ml/ngay, minh lo lang qua vi be di phan lai xanh let, tuy la phan nhuyen, co hoi thi bac si noi do be an it qua. Qua 3 tuan roi ma tinh hinh khong co gi tien trien ca. Minh phai lam sao bay gio, moi nguoi co kinh nghiem gi giup minh voi, minh cam on nhieu! :roll:

6. baoduy

baoduy Banned

bé của mình cũng dược 3tháng 5,bú 1 lấn dược 120- 130ml,vậy mà mấy bữa nay bé cũng lười bú qúa.Mình có chiêu thức này nói xem các mẹ có áp dụng dựoc ko nhé.cứ ép cho bé bú dược bao nhiêu thì dược số còn lại dợi dến lúc bé ngủ mà chép chép miệng thì kê bình sữa vào tiếp bé sẽ nút thế là hết khẩu phần của bé. :roll:

7. phucorcl

phucorcl Thành viên tập sự

8. cadao

cadao Thành viên mới

Bé nhà mình cũng lười bú lắm (bé 7 tháng rồi) cả ngày bé bú chưa dược 500ml nữa.

9. me John

me John Thành viên chính thức

Cac Chi oi! Con Em cung vay, 7 thang rui ma bu co duoc 800ml/1 ngay thui. Em co bi quyet nay khong biet co ap dung duoc voi con cac Chi khong, Cac Chi hay dem ra that nhieu do choi cho con vua choi vua bu. Chi nao co bi quyet nao hay hon nua thi noi cho Em biet voi nhe!

10. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Bí quyết của mình nè nhưng không khuyến khích mọi người áp dụng vì có thể tạo thói quen không tốt cho bé, chỉ tham khảo thử thôi nhé :
    - Đục lỗ núm vú hơi lớn 1 chút (chú ý chống sặc cho bé như nghiêng bình vừa phải, khi bé chịu bú mới dốc bình lên, dùng bình sữa chống sặc)
    - Vừa cho bé bú vừa lắc võng, hát ru, bé phê quá bú 1 hơi . (Chỉ tác dụng đối với bé ghiền bú khi ngũ như con mình).
    - Nếu bé mê ngủ quá thì cho bé cầm khăn hay đồ chơi màu sắc.
    - Pha sữa hơi đậm 1 chút để vừa ăn gian sữa vừa có vị ngọt hơn, bé thích uống hơn ! Sau đó phải canh cho bé uống nhiều nước bù lại hay ăn cháo với rau cải giúp tiêu hóa (như lá mồng tơi, khoai lang) nếu không bé sẽ bị bón.

Chúc các bé nhanh chóng ham ăn để các mẹ không đi "bán than" nữa nhé !

11. Nhim's mother

Nhim's mother Thành viên tập sự

Hi moi nguoi
    Nhim nha minh da hon 3thang roi ma tu 2 thang nay van chi an deu dan khoang 600ml-700ml/ngay,moi lan 90ml.Be an ngoai toan bo va minh cho be an thay doi cac loai sua.Minh muon co cho be an tang dan len ma cha thay hon gi,moi lan be chi an dung the la ngung,mim moi khong an them roi,co la be non ra luon.Minh da mua thuoc Hydrosol polyvitamine cua hang Roche cho be uong 2 tuan roi vi nghe noi se tang cuong vitamin,kich thich an uong ma hinh nhu cha co gi thay doi.Moi nguoi co cach gi de be an nhieu len hon khong,tu van cho minh voi!!Cam on nhieu!!!

12. Mod NDCSC

Mod NDCSC Moderator

Nội dung này trích từ Topic "Các câu trả lời của mẹ Luti". Các mẹ nào có câu hỏi liên quan nội dung này, vui lòng đặt câu hỏi và bàn bạc ở đây nhé!

Bác Luti ơi, Táo nhà em bây giờ ban ngày hay cứ khi nào không ngủ thì nhất định không chịu bú mẹ, ban đêm bé nhắm mắt mồm kêu meo meo mẹ cho ti thì mới chịu ti, còn ban ngày chỉ ngậm và cắn, tuần nay Táo không bú mà em thấy lượng sữa giảm hẳn, thường ban ngày chỉ cần bé bú 2 lần và tối về em ăn thêm thì đêm rất nhiều sữa nhưng tuần này đêm em cũng thấy sữa ít, mấy ngày đầu không bú thì sữa căng và chảy ra sau 3 hôm cho đến bây giờ thì cả ngày đến tối không lúc nào thấy căng sữa nữa, em lo lắm, không biết làm cách nào cho Táo bú trở lại, nếu Táo chịu bú sữa ngoài thì còn đỡ đằng này 1 ngày Táo chưa ăn đến 120ml sữa và gần 2 bát con bột loãng thôi, Táo mới được 5.5 tháng, em cho ăn thêm gì nữa hả chị? mong tin chị

TRẢ LỜI CỦA ME LUTI: Mẹ bé thử xem lại chế độ ăn của mẹ xem có gì ảnh hưởng đến mùi vị của sữa không ? Khi cho bú người mẹ có mềm mại không ? Có vuốt ve, âu yếm nói chuyện với bé không ? Bé có đang mọc răng không ? Nhiều bé lúc mọc răng bị đau miệng nên không muốn ngậm ti hút đâu. Mình nghĩ nếu bé không bú nhiều, để đảm bảo không bị mất sữa mẹ đừng lo lắng quá, cộng với việc vắt bớt sữa ra để kích thích sữa chảy về.

Lưọng bột ăn thế nhiều rồi, đừng cho bé ăn thêm bữa nữa mà khó tiêu.
    Pho mai cũng bắt đầu tập được rồi mẹ Táo ạ

13. tra my

tra my Thành viên tập sự

bé nhà mình gần 4 tháng tuổi rùi mà cũng chỉ ăn được có 400ml một ngày thui mình cũng lo lắng quá mong các bà mẹ nuôi con có nhiều kinh nghiệm mách bảo giúp mình với