Trang 40/693 đầuđầu ... 30343536373839404142434445465090140540 ... cuốicuối
kết quả từ 391 tới 400 trên 6921
    Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 531 lần trong 366 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Hội các mẹ sinh rắn vàng mùa xuân nè !

Trích Nguyên văn bởi thuhanoi2304 View Post
    à,các mẹ khám bác Cường thì khám ở đại học Y cho nó bớt đông mà mình thấy khám cũng ok lắm, đặt lịch nên đặt trước khoảng 1 tuần.1 tuần bác Cường SA 2 lần vào chiều t3 và t6.mình đặt sớm thì được hẹn giờ sớm.SA 4D 1 lần 400k, nếu ngta hẹn 3h thì 3h phải có mặt ở đó rùi vì 3h ngta sẽ gọi tên mình,có muộn cũng k được muộn quá 30p vì quá 30 ngta gọi những ng có lịch hẹn 3h30.qua lượt mình là dễ xuống cuối buổi lắm ý.Mình hẹn 3h SA 4h đã tung tẩy đi ăn uống rùi(tại mình nghe mọi ng khám ở Tôn thất thiệp phải đợi từ 2-3h sợ quá nên nghĩ mãi mới qdinh đi khám bác ấy).g9 các mẹ nhé
    Các mẹ đi đâu hết rồi mà nhà vắng tanh vắng ngắt thế.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    18,310
    Được cám ơn 9,414 lần trong 7,535 bài
    Điểm đánh giá
    16 (100%)

Trích Nguyên văn bởi mehaycuoi View Post
    Các mẹ đi đâu hết rồi mà nhà vắng tanh vắng ngắt thế.
    buổi tối cuối tuần các mẹ bận chăm chồng chăm con rồi

Nơi Cư Ngụ
    Cầu Giấy, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    205
    Được cám ơn 520 lần trong 485 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ thuhanoi2304 ơi,
    Mẹ nó khám bsi Danh Cường ở trên viện Y hay là ở dưới phòng khám Vietlife ở Mỹ Đình. Nhà tớ ở ngay gần Vietlife nên nge mọi người bảo đến 18w vs 22w thì ra bác ấy xem cho. Ở Vietlife thì phải đặt trước 4 đến 5 ngày mới đc bsi Cường khám cơ. Tớ cũng chưa biết thế nào.
    Ah, nhân tiện mẹ nó là dược sĩ, tớ hỏi chút. Tớ đang 13w, uống procare (uống hết 1 lọ rồi, đang lọ 2). Folic thì tớ uống từ trc' lúc có thai 6 tháng đến tận giờ. Đi khám ở 21 Vạn Phúc thì các bác ấy cho uống thêm sắt vs canxi nữa. Thế đã ổn chưa cậu nhỉ? Vì tớ thấy trong procare hàm lg canxi với sắt cũng có nhg màh thấp. Mẹ tư vấn cho tớ chút nha! Tks nhều!
    vâng, em là dược sỹ các bác toàn bảo uống thuốc của nhà trồng được trong khi đó e toàn đi mua.gặp chỗ nào tiện thì mua thôi.
    hôm nay e được chiêm ngưỡng bác Danh Cường rồi, bác ấy hôm nay dễ tính hơn lời đồn nhiều.e thì bít bé nhà e là boy rùi nhưng cứ hỏi thử thêm bác ấy cho chắc, lúc đầu e tưởng bác ấy k nói nhưng bác ấy ai hỏi vẫn nói đều đều chẳng ngại gì cả
    e khám chỗ bác Tuấn của PSHN và bác Cường cũng tương đương nhưng bác Cường thì sát hơn 1 chút,bác ấy kết luận là bình thường rùi,bé nhà e đã dc 75g rùi 13w2d

Click:

Cám ơn
    109
    Được cám ơn 272 lần trong 253 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Mèo Bông béo View Post
    Mẹ thuhanoi2304 ơi,
    Mẹ nó khám bsi Danh Cường ở trên viện Y hay là ở dưới phòng khám Vietlife ở Mỹ Đình. Nhà tớ ở ngay gần Vietlife nên nge mọi người bảo đến 18w vs 22w thì ra bác ấy xem cho. Ở Vietlife thì phải đặt trước 4 đến 5 ngày mới đc bsi Cường khám cơ. Tớ cũng chưa biết thế nào.
    Ah, nhân tiện mẹ nó là dược sĩ, tớ hỏi chút. Tớ đang 13w, uống procare (uống hết 1 lọ rồi, đang lọ 2). Folic thì tớ uống từ trc' lúc có thai 6 tháng đến tận giờ. Đi khám ở 21 Vạn Phúc thì các bác ấy cho uống thêm sắt vs canxi nữa. Thế đã ổn chưa cậu nhỉ? Vì tớ thấy trong procare hàm lg canxi với sắt cũng có nhg màh thấp. Mẹ tư vấn cho tớ chút nha! Tks nhều!
    bác ấy kê cho mẹ nó uống thế là được rùi đấy, nhưng chỉ uống thêm canxi vào 3 tháng giữa thai kỳ thui nhé
    3 tháng cuối thì dừng uống nhé mẹ nó
    mẹ nó uống acid folic trướng mang thai được cơ à, tớ toàn đi khuyên ng khác thế mà mình thì hem uống toàn bữa đực bữa cái hic
    mình khám ở đại học Y, bên đấy làm việc cũng ổn lắm, không phải chờ quá lâu.bên pk Vietlife thì mình k bít 15-18w thì ra đại học Y làm xét nghiệm triple test cho nhanh.làm hôm trước hôm sau nó trả ngay.làm xét nghiệm tất cả các ngày từ t2-t6 thì phải
    ở phụ sản HN phải chờ lâu lém

thay đổi nội dung bởi: thuhanoi2304, 09-08-2012 lúc 03:04 PM

5. Người dưới đây đã cám ơn thuhanoi2304 về bài viết hữu ích:

Mèo Bông béo (09-10-2012)

Click:

Cám ơn
    20
    Điểm đánh giá
    0

bác ấy kê cho mẹ nó uống thế là được rùi đấy, nhưng chỉ uống thêm canxi vào 3 tháng giữa thai kỳ thui nhé
    3 tháng cuối thì dừng uống nhé mẹ nó
    mẹ nó uống acid folic trướng mang thai được cơ à, tớ toàn đi khuyên ng khác thế mà mình thì hem uống toàn bữa đực bữa cái hic
    mình khám ở đại học Y, bên đấy làm việc cũng ổn lắm, không phải chờ quá lâu.bên pk Vietlife thì mình k bít 15-18w thì ra đại học Y làm xét nghiệm triple test cho nhanh.làm hôm trước hôm sau nó trả ngay.làm xét nghiệm tất cả các ngày từ t2-t6 thì phải
    ở phụ sản HN phải chờ lâu lém
    Ôi. Làm triple test mà có kết quả nhanh thế ah. E làm 2 lần ở 2 bv khác nhau cũng mất sớm 1 t đó. Trong Nam triple test nó có nhiều chỉ tiêu xét nghiệm lắm nên lâu hơn và tốn tiền hơn.Ở ngoài này em thấy có vài trăm trong kia em làm toàn trên 1 triệu.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    707
    Được cám ơn 270 lần trong 210 bài
    Điểm đánh giá
    0

e hôm nay vừa đến bác Vỹ khám về ạ. lần đầu đi khám nên ko biết gì cả. thai e đc 7 tuần, chiều dài phôi 9mm, tim thai: 141. thế có ổn ko các mẹ

Click:

Cám ơn
    20
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi janess View Post
    e hôm nay vừa đến bác Vỹ khám về ạ. lần đầu đi khám nên ko biết gì cả. thai e đc 7 tuần, chiều dài phôi 9mm, tim thai: 141. thế có ổn ko các mẹ
    Trộm vía ngàn lần quá ổn đấy. Bí mật nhé tim thai lúc 7t được 141 là bé khỏe và có khả năng là bé gái đó nghen. Chúc hai mẹ con luôn khỏe nghen.

9. Người dưới đây đã cám ơn mehaycuoi về bài viết hữu ích:

janess (09-10-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    215
    Được cám ơn 310 lần trong 278 bài
    Điểm đánh giá
    0

Có mẹ nào đi hội chợ Bầu ở Giảng Võ chưa nhỉ,mình mới đi về hồi trưa,đến đó toàn thấy bụng là bụng,mà toàn mấy mẹ bụng to rùi,kiểu bé xíu xiu như tớ ít lắm
    Uống thử 1 ngụm sữa bầu đầu tiên trong đời,cũng không đến nỗi kinh dị lắm,bi h đang ngồi ngẫm nghĩ xem có nên dùng hay không,thấy người bảo nên,người bảo không cần cũng được,hic

Click:

Cám ơn
    20
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hanabi2410 View Post
    Có mẹ nào đi hội chợ Bầu ở Giảng Võ chưa nhỉ,mình mới đi về hồi trưa,đến đó toàn thấy bụng là bụng,mà toàn mấy mẹ bụng to rùi,kiểu bé xíu xiu như tớ ít lắm
    Uống thử 1 ngụm sữa bầu đầu tiên trong đời,cũng không đến nỗi kinh dị lắm,bi h đang ngồi ngẫm nghĩ xem có nên dùng hay không,thấy người bảo nên,người bảo không cần cũng được,hic
    Các mẹ đâu rồi để nhà cửa vắng tanh quá em vô mà chả có ai 8888 cả. Buồn quá

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 15 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mehaycuoi View Post
    Các mẹ đâu rồi để nhà cửa vắng tanh quá em vô mà chả có ai 8888 cả. Buồn quá
    Sáng e vừa đi siêu âm về các mẹ ạ. Bác sỹ bảo nữ nhi. Nhà e có 1 gái đầu lòng rồi, bố nó lại là con trai độc nên e cũng mong con trai lắm. Đi siêu âm về giờ chả biết tâm trạng của mình lúc này là gì nữa. Vẫn giả vờ cười như bt cho anh xã đỡ sốt ruột nhưng thực tế trong lòng e cũng có hụt hẫng. Haizz ông trời ko chiều lòng người các mẹ nhỉ.

Trang 40/693 đầuđầu ... 30343536373839404142434445465090140540 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ