Cửa hàng Hồng Minh chợ Thành Công - hàng đẹp và rẻ

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Gecman, 3/4/2007.

1. minhtu197

minhtu197 Thành viên chính thức

Ðề: Cửa hàng Hồng Minh chợ Thành Công - hàng đẹp và rẻ

Từ h em sẽ cách ko bao h đến cửa hàng Hồng Minh nữa. em là khách quen, hầu như đồ j của nhóc nhà em em cũng mua ở đó. Chưa bao h gặp trường hợp nhầm nhọt j cả. Thế mà hôm trc em đến đó mua mấy thứ đồ trong đó có bánh ăn dặm Hipp. Khi thanh toán, chị bán hàng bảo bánh ăn dặm của Hipp chẳng ngon, có loại của Nga ngon lắm, ca ngợi hết lời, lại đc bà chủ ngồi cạnh thêm vào: ăn bánh này vừa ngon vừa nhiều dường chất hơn bánh Hipp kia nhiều. Em nghe bùi bùi tai thế là mua luôn chẳng để ý j. Đến hôm qua mở ra ăn, bánh cứ iu iu kiểu j, ngửi thì chẳng thơm , mình ăn thử cứ thấy bư bứ, cho bé con ăn thử thì cứ ngậm lúng búng trong miệng rùi nhè ra, cầm cái hộp xem hạn thì đến 24/7/2011 là hêt hạn.
    Điên hết cả tiết, mình nghe tụi nó dỗ ngon ngọt cũng chẳng để ý, nó bán cho mình đồ ko ngon, đồ hết hạn, mà có rẻ dúm j đâu,.Lương tâm bán hàng để đâu ko biết. mà bán đồ cho trẻ con nữa chứ. Hic

2. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng mới bị như bạn nhưng là sữa bà bầu. Nói chung tớ vẫn mua đồ ở HM, nhất là đồ cho các bé vì ở đó tiện lợi và rẻ. Có điều mua đồ ăn dặm cho bé thì tớ thường nghiên cứu kĩ trước khi đến CH mua nên ít bị lôi kéo. Trước kia bé nhà tớ hay dùng đồ ăn dặm của Hipp, nhiều lần thấy giảm giá nhiều là tớ để ý xem tại sao, hóa ra là date ngắn. Ở HM này hình như là đại lí độc quyền cho sản phẩm Arywa của Nga nên các em nhân viên suốt ngày mời chào khách mua. Hồi còn mua sữa cho con ở đó, bao lần tớ bị gạ đổi sữa hoặc bột ăn dặm sang Arywa nhưng tớ dứt khoát ko đổi. Hôm vừa rồi mua đồ cho con, tiện thì mua 2 hộp similac mom cho mẹ, thấy bà cô già bảo "Cháu uống sữa tươi bà bầu của Nga đi, thơm ngon và dễ uống hơn sữa similac nhiều. Có người lấy cả thùng một lúc đấy". Thế là mình xiêu lòng, lấy tạm 1 hộp 85k về uống thử. 1 lít sữa bầu 85k, đắt hơn cả sữa Úc, tưởng là thơm ngon nhưng về nhà bóc ra tớ chả uống nổi, tiếc của phải pha thêm sữa Vinamilk 100%. Nhìn kĩ thì thấy HSD đề 22/07/2011, tức là 2 tháng nữa là hết date. Cũng điên tiết, bực mình nhưng nghĩ bụng bảo "Thôi mình mất tiền ngu để học thêm kinh nghiệm". Bạn đừng cạch mặt chỗ đó, thực ra ngoài việc hay tiếp thị kiểu đó ra thì ở HM bán hàng với giá cả khá mềm, nhất là với thời bão giá này thì ta có thể tiết kiệm khối xiền ấy chứ. Nhưng phải tự bảo vệ mình bằng cách trước khi ra khỏi CH phải tự tay xem lại hóa đơn và kiểm hàng, trước khi quyết định mua thì phải hỏi giá trước, chớ nghe lời qc của mấy em nhé, phải kiên quyết nha.

thuyhong218macmannhi thích.
  3. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

mình thì ở ngay thành công nên nhưng cũng chỉ thỉng thoảng mua ở HM thôi, mọi lần mua thì cũng k vấn đề gì cả nhưng mới đây , ra mua đồ sơ sinh để chuẩn bị sinh , hôm đây trời mua lúc chiều nên khoảng 8h tối KH có vẻ vắng nên CH đã lục đục đóng cửa rồi, tớ hỏi đóng của chưa thì nhân viên bảo chưa nên mình vào mua. vào thì nhân viên có vẻ muốn về rồi nên cứ giục chị nhanh lên k cửa hàng đóng cửa. Mình thì chưa biết mua từ cái gì đầu tiên, nhân viên thì chả tư vấn gì cả, đưa 1 bảng danh sách tự nghiên cứu, mình cũng hơi khó chịu nhưng đã mất công đến rồi nên mua đại mấy loại rồi đi về. nói chung phục vụ chán thật

macmannhi thích bài này.
  4. minh châu 89

minh châu 89 Thành viên tích cực

hn e cũng lò tò ra HM mua bỉm goo.n cho bé, nhưng so sánh vs sp e hay mua bt thì thấy bao bì có vẻ khác quá, k hiểu goo.n có hàng nhái k nữa :( nhưng hn 28 tết r, chả biết mua ở đâu cả nên đành mua liều, k thì tết k có bỉm dùng

5. Thanhnd_84

Thanhnd_84 Thành viên rất tích cực

e công nhan là nhà HM này hay gạ mua những cái mà nhà này là nhà NK, mấy lần nghe gạ gãm nhg về chán lắm.Nhg fai công nhan là nhà này bán rẻ, quần áo cho bé mặc nhà đa dạng mà rẻ

6. macmannhi

macmannhi Thành viên chính thức

Mình có vào shop Kico đó 2 lần nhưng đều đi ra không mua được gì vì giá đúng là cao hơn ở Hồng Minh.

Mình cũng bị Hồng Minh 34 Thành Công tính tiền sai. Mình mua có 1 cái khăn che mặt thôi mà hóa đơn tính thành 4 cái, đến mấy hôm sau mình sắp đồ cho Nghé mới phát hiện ra, mang hóa đơn lên thì họ bảo là lâu quá rồi họ không check lại được, em không giải quyết cho chị được. Giời ạ cần gì check, làm quái gì có ai mua 4 cái khăn che mặt cơ chứ.

Hôm nay mới đọc được topic này thấy nhiều mẹ kêu bị tính tiền sai, giá đọc được từ trước thì mình đã kiểm tra kĩ ngay tại đó rồi.

Mà cái hàng Hồng Minh 34 Thành Công này hàng hóa không có dán giá gì sất (ở shop cổng chợ thì dán giá từng món 1 luôn), mua cái gì cũng phải hỏi, hỏi nhiều nhân viên lại thái độ. Hôm đó là lần đầu tiên mình đến Hồng Minh, nghĩ mua ở shop nào cũng như nhau mà lại không biết đường xá khu đó, không biết chợ Thành Công ở đâu, thấy cái shop 34 Thành Công thì tạt vào luôn. Đi mua đồ cho Nghé mình vào Hồng Minh đầu tiên. Mình không biết giá nên cái gì cũng hỏi, ngoài hỏi giá còn hỏi thêm kiểu như "Ngoài quần Mio ra em có loại khác rẻ hơn nữa không?", bọn nhân viên ở đấy khó chịu ra mặt, lại còn ăn nói với mình rất chi là xấc xược nữa. Chồng mình đi cùng cũng cáu mình "Sao để cho bọn nhân viên nó ăn nói cái kiểu thế?". Phải cái hôm mình nặng nề nhọc mệt nên đi ra thanh toán cho được việc.

Không biết có phải vì thế mà bọn đấy nó ghét nên nó tính tiền sai cho mình không, hừ hừ.

7. macmannhi

macmannhi Thành viên chính thức

Hóa ra đây là cái bệnh lâu niên của Hồng Minh rồi, hay là nhân viên biết mẹ nào chả mua nhiều đồ nên cố tình làm thế, hừ hừ. Ghét quá.

Một vài thứ mình cần nhưng ở Hồng Minh không có hoặc có thì là loại đắt tiền không cần thiết. Ví dụ như nước muối sinh lý Hồng Minh bán cái loại gì của Pháp ý đắt lắm, mình lấy 5 lốc (mỗi lốc 5 lọ tí xíu) ra báo giá là 50K thôi mình không lấy nữa. Về qua hiệu thuốc mua nước muối sinh lý của TRAPHACO 10 lọ to uỳnh có 30K. Mình đi tìm mua băng thóp cái loại may thành đường tròn như băng đô luôn (không phải dùng miếng dán) và hơi chun nhẹ để co giãn được ý nhưng Hồng Minh không có, chỉ có loại của Mio khá là to, dày, cứng, lại là loại miếng dán (sẽ làm bé cộm đầu khó chịu), rồi ra chợ gần nhà thì gặp, có 6K/cái thôi, he he. Mà trên các shop online mình cũng chưa thấy chỗ nào bán băng thóp loại đó cả nhá.

8. hangxachtayduc

hangxachtayduc Thành viên tích cực

tớ cũng vào HM một lần từ lâu lắm rồi, cũng ko để ý giá có rẻ ko nhưng mà thái độ phục vụ ghét quá nên cũng ko bao giờ quay lại nữa

9. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

của hàng Hồng MInh bg có phải là siêu thị Hồng Minh ở đường Nguyễn Phong Sắc phải ko?