Cửa hàng Hồng Minh chợ Thành Công - hàng đẹp và rẻ

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Gecman, 3/4/2007.

1. Gecman

Gecman Thành viên tập sự

Chào các bạn.
    Có rất nhiều bạn nhắn tin hỏi thăm mình địa chỉ cửa hàng Hồng Minh chợ Thành Công, mình post lên đây cho đỡ loãng topic của bạn ThucAnh.

CH ở ngay đối diện cổng chính chợ Thành Công, hiện nay Hồng Minh có 3 cửa hàng khu vực này: 2 cửa hàng gần cổng chợ và 1 cửa hàng mới mở cạnh anh Hưng Thành Công chuyên bán Farley's, chắc các bạn biết chỗ đó rồi.

Hồng Minh bán rất nhiều quần áo: hàng cotton mặc nhà, quần áo TQ hàng NEXT, hàng VN xuất khẩu. Các bạn ghé thăm sẽ thấy giá cả cực kỳ cạnh tranh và hàng rất nhiều, không cần đi mua hàng theo kiểu du kích nằm vùng:p

À cửa hàng còn bán cả fomai hoa quả Pháp, kem váng sữa Monte, pudding các loại ...nhé.

Chúc các bạn mua được nhiều đồ đẹp và rẻ cho bé yêu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gecman
  2. meomit194

meomit194 Bắt đầu tích cực

hỏi địa chỉ

Chị có thể cho em địa chỉ cụ thể của cửa hàng không ạ?. Em cảm ơn chị nhiều.

3. Gecman

Gecman Thành viên tập sự

Địa chỉ đây bạn:
    Cửa hàng Hồng Minh
    Phòng 101 C2 Thành Công.
    ĐT: 8314744

4. nguyenhanhcpt

nguyenhanhcpt Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi, số điện thoại của Hồng Minh bây giờ là thế nào? Thanks!

5. nhim_xu_dangyeu

nhim_xu_dangyeu Thành viên rất tích cực

Ðề: Cửa hàng Hồng Minh chợ Thành Công - hàng đẹp và rẻ

Mình cũng đang cần tìm mà gọi đến ấy lượt ko đc ạ:(

6. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: hỏi địa chỉ

Mình là fan ruột của Hồng Minh đây. Bạn có thể đến đó mua bất kì cái gì cho bé từ sơ sinh cho đến 14 tuổi, giá cả rất ổn, chất lượng hàng hóa tốt. Có 4 cửa hàng ở khu vực chợ Thành Công nhưng theo kinh nghiệm của mình, bạn nên mua ở "hội sở" 101 C2 và cửa hàng mới mở ở 34 phố Thành Công-gần cửa hàng bán gà hấp muối. 2 hội sở này bán đủ các loại hàng, mua gì là có ngay, đặc biệt bên 34 tập trung bán nhiều đồ chơi, sách vở, xe cộ, tha hồ chọn. Bên 101 C2 có em Loan bán quần áo rất nhiệt tình, tư vấn tận tụy, không ngại đi tìm size theo y/c của khách. Quần áo ở HM nhìn chung là đẹp nhưng chủ yếu là đồ mặc ở nhà, đồ đi chơi thì cũng thường thôi, với những mẹ thích hàng độc thì ko nên mua. Tớ thì vẫn mua vì ko có nhu cầu diện nhiều cho con. Một điều quan trọng nữa là khi mua xong các bạn nhớ kiểm lại hàng và hóa đơn, tránh tình trạng râu ông nọ cắm cằm bà kia, vì ở đó nhiều mã hàng hóa quá nên nhiều khi bị trùng nhau, chênh lệch có khi lên đến mấy trăm k. Tớ bị mấy lần rùi.

7. nhim_xu_dangyeu

CHo em lại số đthoai của cửa hàng đc ko ạ. Em gọi mấy lần mà máy đều tít tít hết.

8. BoBốp

BoBốp Thành viên chính thức

Cho tớ đánh dấu......................

9. me Nina

me Nina Guest

Mình cũng thích mua hàng ở Hồng Minh. Mua cái gì cũng rẻ. Như 4 hộp sữa Fontana, ở siêu thị bán 40k, ở ngoài bán 32k, đến HM thì chỉ có 28k thôi. Hoặc Wakodo hộp số 9, tớ mua ở đại lý Wakodo ở Yên Phụ là 380k, sang HM mua chỉ có 370k thôi. Vote cho HM :D.

10. nhim_xu_dangyeu

Không bết là bên Hồng Minh í có bán sữa Ensure Gold ko nhỉ. Em đang cần mua mà ko tìm đc chỗ nào giá cả phù hợp cả. Mua cả thùng nên cũng muốn đc CK tý mờ :(

11. Chep & Cookie09

Hình như có đấy. Hum qua tớ mới ghé mua váng sữa cho con.

12. nhim_xu_dangyeu

Hôm qua Trung thu, em đi mua ít đồ cho thèng cháu ở nhà. Đúng là chưa bao h mua sữa chua vs cả váng sữa cho trẻ con, em mua có mấy vỉ mà hết những 265k. Hichic. Em ko biết là có nhiều loại ko, dưng mờ váng sữa của Aiba là 50k/ vỉ 4 hộp, sữa chua (ko biết của hàng nào) 40k/vỉ 4 hộp. Thế là có bị đắt ko hả các chị
    Nhà em mỗi tháng ngốn hết mấy triệu tền sữa: sữa Ensure Gold cho bố, Pediasure cho cháu, Simila mom cho chị hichic. thế nên cũng mún tìm chỗ nào rẻ rẻ 1 tẹo để mua.

Hum qua em hỏi giá sữa Ensure nhưng cũng vô cùng lắm: 465, 460, 470. Hic, em hỏi mua nguyên thùng dưng lại ko bán, kếu mua ít thì bán, nhều ko bán (em hỏi mua ở Nghi Nga đới)

13. Chep & Cookie09

Mua ở HM thì không sợ đắt đâu. Chỉ sợ không có hàng thôi. Loại sữa chua bạn mua 40k/vỉ 4 hộp là sữa chua dâu của Monte, loại mới ra, ăn ngon cực luôn. Bình thường mình vẫn mua váng sữa Monte cho con ăn, thấy ở HM bán giá ổn, date dài mà. Mua mấy thứ váng sữa, sữa chua trẻ em đắt lắm. Một tháng riêng tiền sữa chua và váng sữa hàng ngày, con tớ ăn hêt ít nhất 1000k(đấy là chưa kể mua sữa chua Nestle 14k/hộp bé tí, nó ăn liền lúc 2 hộp),ngoài ra còn sữa uống thì 4 hộp, sữa non Ausome 1 hộp, bột ăn dặm, thức ăn đóng lọ Hipp(giờ đã 18 tháng nhưng mẹ vẫn cho ăn bột ăn dặm hoặc ngũ cốc pha sữa vào bữa sáng). Không dám cộng nữa.
    Đừng mua ở Nghi Nga bạn nhé. Đắt lòi ra, tớ bị mấy vố rùi, được cái gần đường phố lớn thoai.

14. nhim_xu_dangyeu

Thế hả chị. Hnao phi lên Hồng Minh mua zậy. Loanh quanh khu nhà em thì có mỗi Nghi Nga là shop lớn thoai. Nhưng em ghét cái thái độ phục vụ của bọn NN lắm, từ chủ đến nhân viên đều khinh khỉnh.
    Èo, mà nhóc nhà chị cũng biết tiêu xiền của ba mẹ nhở :d, nhưng vẫn đỡ hơn cháu em, ăn vào kiểu j cũng bị nôn ra, ngày nào cũng nôn, hôm nào may thì nôn ra ít, nhều hôm sạch sành sanh chảng còn j cơ. Đồ thì mua rõ đắt mà con lại ko đc miếng nào :((

15. Chep & Cookie09

Uh đúng roài đó, mẹ nó chịu khó đi lên Thành Công mà mua cho con, ở đó có cả quần áo nữa, nhiều lắm ý, cái gì liên quan đến các bé là có hết. Tớ cũng rứt ghét Nghi Nga vì cái thái độ phục vụ coi thường khách, có lần xã nhà tớ đã phải lớn tiếng mắng mỏ thái độ phục vụ của bọn nó rùi.
    Hờ hờ, nhắc đến việc thằng con tớ đốt xiền làm tớ não cả lòng. Tháng nào ít nhất chi vào cậu ý cũng phải 7000k, chưa kể lương giúp việc. Dưng mà được cái cháu nó cũng thương mẹ nên mẹ cho ăn gì cũng ăn hết sạch, lại còn lên cân đều (trộm vía). À mà sữa non Ausome ở HM không có nên tớ đang phải tìm nguồn để mua đây.

16. nhim_xu_dangyeu

Bé nhà chị đc 18th rùi mà vẫn uống sữa non j j đấy ạ, Em ko hiểu nhều về mấy cái vụ sữa đấy đâu. Nhà em quanh năm chỉ biết đến sữa của Abbott, thỉnh thoảng đá thêm Vinamilk vào thoai. Bé nhà chị thế là ngoan rùi, ăn tốt, lên cân tốt là ukie lứm rùi. Em kể chiện cháu em hầu như ăn cái j cũng nôn mà chảng ai tin :(

Kiu kiu các chị chủ topic German, kiu kiu chị Chip & cookie09 nhều nhé. Em có bán hộp đựng cơm trưa vs cả các loại đũa ăn cao cấp. Link đây .Bữa nào qua ủng hộ em nhé.

Sửa lần cuối: 24/9/2010
  17. người mẹ trẻ

người mẹ trẻ Thành viên rất tích cực

các mẹ có vẻ chuộng hồng minh wa nhỉ.e thì thích mua ở bên kico hơn,cũng ở ngay cổng chợ thành công,gần hồng minh.e thấy ở đó đồ giá rẻ,mà mấy e bh cg nhiệt tình nữa.bjowf mới mở thêm gian nữa nên cg có nhìu đồ hơn,đảm bảo pvu cả mẹ cả con nhiệt tình luôn

18. nhim_xu_dangyeu

Ơ, em tưởng Kico chuyên bán quần áo và đồ dùng cho trẻ con. Còn mấy loại đồ ăn thì ko bán. Trc gần nhà em cũng có cửa hàng Kico, dưng mờ em thấy bán đắt quá.Không biết ở chỗ chợ Thành Công thế nào.

19. hoanghoa411

hoanghoa411 Thành viên chính thức

Ở khu Thành Công cũng còn nhiều hàng quần áo đồ dùng trẻ em lắm, cửa hàng cũng có, mà các mẹ bán ở nhà cũng có. Nhưng mà công nhận mua sắm ở Hồng Minh rẻ hơn nơi khác thật, có đồ cũng hay lắm, cô em chồng mua cho con mình đc lô quần cotton thôi, nhưng rất thích vì có can thêm 1 miếng ở mông (dạng như quần đắp mông bây giờ đang rất phổ biến), mặc khi đóng bỉm tiện lắm.

20. hoanghoa411

hoanghoa411 Thành viên chính thức

Tớ vừa xem lại hóa đơn mua ở Hồng Minh, hàng tớ hay mua la 102B C2 Thành Công cơ, tel là 043.7725424, vì có 2 hàng Hồng Minh ngay sát nhau mà. Hàng này gần cổng chợ hơn, đối diện cổng chợ hơn hàng kia :)