Kinh nghiệm: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo xoắn,....

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mebong666, 9/8/2012.

1. mebong666

mebong666 Hội Bính dần 86& Nam Định

Chào các mẹ, hôm nay e mạn phép xin mở topic này để giúp các mẹ phân biệt được hàng thật và hàng giả của tảo xoắn Nhật và collage ( 2 mặt hàng này e đã 2 lần mua phải hàng giả, hàng nhái) đồng thời tiếp thu kinh nghiệm của tất cả các mẹ để phân biệt nhiều mặt hàng khác nữa đặc biệt là các loại thực phẩm chức năng, vitamin bổ sung dưỡng chất,...

Trước tiên là kinh nghiệm phân biệt tảo xoắn Nhật: trên thị trường có nhiều loại tảo, nhưng e chỉ có kn về loại tảo xoắn này thôi . Chẳng là e có mở topic mua thanh lý hộp tảo xoắn dạng này loại nhỏ, cho con e uống. Link đây ạ. Nhưng ko có mẹ nào bán, trước e cũng đc mẹ e mua cho 1 lọ tảo này loại to 2200v rồi, nhưng uống ko tác dụng, trong khi đó con bé con nhà mợ e uống lọ nhỏ thì lại hết táo, tăng cân tốt. Nên e lại cố bon chen đi mua cho con nhà e uống, ko có mẹ nào có loại nhỏ nên hôm qua m đã qua 63 Quốc Tử Giám mua, thì thấy thuốc e mua cho con bé e thế này: hình dạng bên ngoài thì màu xanh thẫm ( có thể nói là xanh đen), bóng, ngửi mùi hơi tanh, ngậm vào miệng 1 lúc vị hơi khó chịu cũng khó tả để tối về e thử lại rồi tả cho các mẹ nghe. Nhưng khi tảo tan ra màu xanh như màu lá tảo mà các mẹ thường thấy ấy. Mua lần này e mới biết là lần trc mẹ mình mua cho mình lọ 2200v là hàng giả vì lần trc mình uống thì tảo cũng mùi vị tương tự nhưng ko bóng, và cầm ra tay dính rất nhiều bột màu xanh. Hic thế mà lần trc cứ đinh ninh mua hàng xịn như vậy mình đã 2 lần mua phải hàng giả rồi đấy. Một lần là collagen hàng của Mỹ.
    2. Các mẹ khi mua collagen nhớ tham khảo link này để phân biệt hàng thật, hàng giả nhé Link phân biệt collagen thật và giả
    Vài chia sẻ thế còn mẹ nào có kinh nghiệm phân thiệt hàng thật, giả của các loại thực phẩm chức năng khác ko ạ? Mời các mẹ vào chia sẻ cho mọi người cùng biết. E thấy thực phẩm chức năng đc nhiều ng mua và quan tâm, nhưng giờ rất nhiều hàng giả, riêng e mua có mấy lần thì vấp 2 lần hàng giả rồi, chứng tỏ hàng giả nhiều kinh khủng. Hi, em văn dốt, câu chữ hơi lủng củng, mong các mẹ thông cảm nhé :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebong666
    Đang tải...

2. CamyShop

CamyShop Thành viên rất tích cực

Ðề: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo xoắn,

Cảm ơn mẹ nó về thông tin hữu ích!

mebong666 thích bài này.
  3. mebong666

Re: Ðề: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo x

hihi, you are wellcom. up lên cho nhiều mẹ biết nào

4. giam.can.thoi

giam.can.thoi Tư Vấn Giảm béo Sau sinh

Ðề: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo xoắn,

hehe. Mình chưa biết tảo xoắn như thế nào cả, Nay mới tìm hiểu. Thank mẹ nó nhé

mebong666 thích bài này.
  5. mebong666

hihi, cám ơn mẹ nó nhiều, mẹ nó vote cho bé nhà mình với nhé, link dưới chữ ký, hình như mẹ nó cũng đi thi hoa hậu còi ấy nhỉ

6. Chang2908

Chang2908 Thành viên đạt chuẩn

Re: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo xoắn,

Bây giờ cái gì cũng thật giả lẫn lộn, tảo 2200v giá 680 thì có nên tin không nhỉ

7. mebong666

Ðề: Re: Tổng hợp các kinh nghiệm phân biệt hàng thật, hàng giả: thực phẩm chức năng, tảo x

bạn nên đến xem trực tiếp và kiểm tra hàng trc khi mua, nếu đúng là hàng thật mới trả tiền. Theo mình nên mua trên lamchame những mẹ đã có uy tín, nếu chẳng may hàng thế nào còn đổi trả đc, hoặc mua ở các hiệu thuốc, chứ nếu mua ở các trang như muare, enbac... mua xong là xong chẳng đổi trả lại đc đâu. Giá này là hợp lý mà có chỗ còn rẻ hơn bạn ạ

hang_nhat08 thích bài này.
  8. hang_nhat08

hang_nhat08 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thật sự chưa biết hàng giả như thế nào, nhưng mình nghĩ đồ nào cũng thế, mua ở nơi có uy tín, nhìn mặt hàng khôn khôn hoặc các chi tiết cẩn thận thì yên tâm. Tỷ dụ như đồ chơi mà giả thì các góc cạnh không được trơn tru, chữ thì nhòe nhoẹt.

Đối với tảo, màu sắc rõ nét, chữ rõ ràng, date ghi rõ, thành phần rõ ràng, mã hàng hóa 49....
    với tảo nguyên chất - tảo tổng hợp 100%- thì date là 3 năm kể từ ngày xuất xưởng nhé.
    Với các sản phẩm của nhật, đôi khi không ghi made in japan nhưng nếu các bạn nhìn thấy chữ 日本製 (nipponseiーnihonsei) nghĩa là made in japan nhé. Hoặc có trang web thể hiện trên sản phẩm có đuôi cuối thường là co.jp.

Bên nhà mình có bán các sản phẩm của nhật, mua từ nhật về đoàng hoàng, chuyển xách tay, mặt hàng nào cũng có hóa đơn ghi rõ nơi mua và ngày mua hàng và số lượng sản phẩm,... Bằng tiếng nhật. Mọi người mua hàng bên mình hỏi có phải hàng thật không thì bảo "nếu bên nhật bán hàng giả thì hàng bên mình mới là giả". Giả dối, chặt chém là làm hại đời con cháu mình. Mà con cái mới là cả gia tài quý nhất của đời người.
    Thật ghét những ai vì lợi nhuận mà gian lận. Hic, chẳng thế mà sao việt nam mình còn nhiều người vì lợi nhuận mà bán thịt thối, rau nhiễm thuốc,... Nghĩ mà thấy bực. Tẩy chay bọn trung quốc. Ở bên Nhật, người ta ghét bọn trung quốc ra mặt luôn ý.
    Bức xúc với bọn buôn gian, bán lận, buôn hàng giả nên mẹ cháu bày tỏ tí thui.

Chúng mình Luôn là khách thông thái các mẹ nhé

me.rongconmebong666 thích.
  9. mebong666

cám ơn những chia sẻ vô cùng hữu ích và tâm huyết của mẹ nó ;D

10. hang_nhat08

hang_nhat08 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ bông ơi, sao topic của mẹ nó hay vậy mà lèo tèo quá. Hôm nay đọc được cái tin này này
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/651691-Thanh-lý-tảo-Nhật-hộp-1500v/page4. Có mẹ bảo tảo hộp 220v giá 600k thì là đồ tàu à.
    Mình xin chia sẻ với các mẹ một chút về tảo nhật
    Tảo hộp ở nhật loại 220v, giá trên hộp ghi là 3000 yên, nhưng thi thỏng họ có giảm giá, có lần mình thấy giá được giảm là 1480 yên, nhưng mà mỗi người chỉ được mua từ 1-2 hộp thôi, hạn mình xem rất mới và rất tốt. Nên nếu mà các bạn ý bán 1-2 hộp thanh lý giá như vậy mình nghĩ cũng ok.

Nhưng mà thực chất ở Nhật có chuyện như thế này. Các sản phẩm bày bán ở cửa hàng rất hay bị các bạn việt nam và trung quốc chôm - chủ yếu là người xuất khẩu lao động nghèo. Mình chỉ phong phanh là ở 2 thành phố lớn là osaka và tokyo có cửa hàng bán đồ ăm trộm, đủ cả đặc biệt là mỹ phẩm, sữa trẻ em,.... Có lẽ chính vì thế mà một vài sản phẩm này khi mang về việt nam có giá rẻ hơn chăng, mình thật sự ko biết, cũng có thể các bạn ý đánh congteno nên giá rẻ chăng.???

Mình thật sự không biết tảo giả nó có hình thức và mùi vị thế nào. Mẹ bông gặp phải tảo giả rùi thì báo cho mọi người biết mà tránh để tẩy chay hàng tàu.
    Với sản phẩm tảo túi bên mình đang bán, do sản phẩm tảo túi không bán ở cửa hàng - mình cũng ko hiểu sao. Nếu mua phải mua trực tiếp từ nhà sản xuất nên đảm bảo hàng túi không bị liệt vào hàng ăn trộm. Với lị cái tảo túi này cũng đặc biệt là nếu mà mình mua với số lượng nhiều - trên 50 túi thì nhà sản xuất họ bắt mình phải giải trình là tại sao mày mua nhiều thế, mua nhiều để làm gì. Mình đã phải giải trình vài lần rồi.

Nếu các bạn mua ở shop nhà mình thì đảm bảo ko hàng ăn trộm, ko hàng giả. Mong rằng nếu các mẹ mua ở shop khác cũng ko bị mua phải hàng giả.

me.rongconmebong666 thích.
  11. mebong666

trc mình uống lâu rồi nên ko nhớ mùi vị thế nào cả, cho vào mồm là uống nước luôn thôi :), có điều tảo giá nó nhiều bột xanh ra tay và màu xanh nhạt hơn tảo thật :)

12. mebong666

trc mình uống lâu rồi nên ko nhớ mùi vị thế nào cả, cho vào mồm là uống nước luôn thôi :), có điều tảo giá nó nhiều bột xanh ra tay và màu xanh nhạt hơn tảo thật :)

13. MP sinh học Dr.spiller

MP sinh học Dr.spiller Thành viên tích cực

Mình cũng mới nghe nói về tảo xoắn, không biết trông nó như thế nào. Chắc sắp tới cũng phải dùng đến. Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé.

14. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Giờ nhiều hàng giả, hàng kém chất lượng quá. Đồ ăn, đồ uống vào người mà họ cũng làm giả :( Tiền đâu phải tất cả!

15. mebong666

up lên cho các mẹ cùng đọc nào, giờ hàng giả tràn lan luôn :(

16. liluss

liluss Thành viên rất tích cực

Tảo thật có ngửi mùi hơi tanh và hơi khó uống 1 chút cả về kích thước và mùi vị viên thuốc
    Hi, vì 1 ngày phải uống 20-30 viên lận nên nhiều mẹ kêu cái khoản này à

17. Mẹ Tí Duy

Mẹ Tí Duy Thành viên rất tích cực

Đánh dấu để khi nào mua thì phải xem kỹ.........

18. Shibasaki tam

Shibasaki tam Thành viên tập sự

Nàng ơi,cùng chung số phận.số là mèo shibasaki của mình hay về nước công tác,nên lây ít hàng cho mình bán cho khách.mà thật là mình thấy giá trên Bill của mình đắt hơn giá đồ Nhật tại việtnam.giá Nhật còn đắt hơn giá đồ Nhật tại việt nam.toàn bán tảo 500k mẹ nó ạ,thật là...

19. Shibasaki tam

Các mẹ ơi,tình hình là chồng em là Nhật bổn.hay về Nhật công rác lắm.tháng đi 2 chuyến hoặc 1 chuyến. Mà em rất đau khổ cái là.... Hàng nhật tại Nhật nó còn đắt hơn cả giá hàng Nhật tại vietnam.huhuhu

20. Shibasaki tam

Nàng ơi,chồng mình là người Nhật.nàng có lấy gì mình bảo chồng mình lấy hộ về.mình muốn mở 1 topic bán vài món đồ Nhật,vì tháng nào bọn em cũng có dắt díu nhau về Nhật cả.mẹ thấy thế nào???