Trẻ 9 Tháng Tuổi Uống Được Sữa Tươi Chưa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi 317108, 22/8/2009.

1. 317108

317108 Banned

Chào các mẹ, tình hình là Bống nhà em không chịu uống sữa bột, không uống tẹo nào, em đã dùng đủ thứ để nhử mà vẫn không chịu uống. Em thường hay mua sữa tươi đóng hộp giấy của Ba vì uống, hôm qua cho con uống thử, thích lắm, uống ừng ực hết cả một hộp sữa 110ml, hic mà mọi khi uống sữa bột căng lắm được 60ml. Không biết cho uống sớm như vậy có sao không nhỉ? em vẫn đang phân vân, vì uống được tý nào hay tý đấy. Các mẹ cho em tý kinh nghiệm với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 317108
    Đang tải...

2. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

theo mình ko nên cho bé uống sữa tươi sớm, có thể bị dị ứng sữa bò, tốt nhất là sau 1 năm tuổi.
    Tuy nhiên , bạn cũng có thể thử ít 1 xem con có phản ứng gì ko.
    Chúc con bạn hay ăn chóng lớn

3. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Theo tớ chưa nên thử
    Một năm hãy cho uống mà phải cho uống từng chút một
    Ngày thứ nhất vài thìa, ngày thứ hai thấy phân bé ổn ổn lên 50ml.... tiếp tục đến ngày 3 lên 100ml...
    Mà lúc đầu chọn sữa tốt tốt một chút cho con, Úc hoặc Pháp chẳng hạn, chứ đừng nên dùng sữa VN.
    Chúc bé hay ăn chóng uống sữa tươi, hehe

4. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

sửa tươi tiệt trùng không đường ,,, 8 tháng thì uống dược nhưng mà không nên cho bé uống nguyên chất ... phân nửa sửa hân nửa nước đem đung nóng lên để nguội cho bé uống, Khi con mình 6 tháng ăn bột ngọt thì mình vô tình đọc được trên cách chỉ dẩn xữ dụng đấy. uống quen dần có thể cho bé uống sửa thôi không cần pha với nước nửa. nhưng dưới 1 tuổi bạn nên hâm nóng lại cho con.

5. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mình thấy sữa mà đem đun nóng lên thì có vẻ không ổn nhỉ, mình chưa đọc và nghe thấy ở đâu nói đến đun sữa lên cho con uống cả như vậy có sợ mất chất dinh dưỡng của sữa không nhỉ.

6. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Mình chỉ mới biết thôi ... Vì mua bột cho con ăn ... trong bao bì bảo là 100ml nước cộng 100ml sửa tươi đem đung nóng để nguội 50độ rồi bỏ bột vào quậy cho bé ăn ... Mình đã là qua ... nhưng bì nhạt quá bé không thích ăn ... Mình nghỉ chắc không mất chất nên trong bao bì mới bảo thế ...

7. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

nhóc nhà mình cũng lười uống sữa bột lắm , 20 tháng rùi nhưng vẫn ráng cho con ăn từng thìa một chứ để bú bình chắc mọt kiếp mới xong .sữa tươi thì hút một lèo hết veo hộp to ..đang định chuyển sữa dê tươi cho con nhưng phân vân quá không biết có tốt bằng sữa bột không ...

8. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

kinh nghiệm của tớ đây,con gái cũng k chịu uống sữa,k uống 1 giọt nào cơ,tớ stress kinh khủng,mãi đến khi con được 7 tháng,tớ mua Dialac anpha về,sữa này ngọt,thơm,dễ uống.Có đợt nàng k chịu uống,tớ còn phải pha sữa rồi để nguội,thậm chí để vào tủ lạnh 1 lúc:(.
    Bây giờ thì ok rồi,1 tháng nàng uống hết 2 hộp 900g cơ
    Còn sữa tươi phải ngoài 1 tuổi mới uông được.bé nhà tớ bg 1 ngày 2 bữa sữa ct,1 hộp sữa tươi 180ml mà phải để tủ lạnh mới uông:p

9. diamondvan

diamondvan Thành viên mới

mình cũng nghĩ như mẹ Wildmoon , nếu cho bé thử thì bạn nên chọn sữa của Úc hoặc Pháp chứ đừng mua sữa VN . Bé nhà mình hơn 10 tháng rồi, cũng không chịu uống sữa ngoài chỉ bú mẹ thôi, mình tìm mọi cách cho bé uống thêm sữa ngoài vẫn không được nên hằng ngày mình pha thêm sữa vào trái cây cho bé ăn và cho thêm vào cháo mỗi lần 1 muỗng
    Chúc be hay ăn chóng lớn nhé

10. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bạn nên để bé được 1 tuổi rồi cho uống mẹ nó ạ. Sữa tươi rất tốt nhưng không nên cho bé uống sữa tươi quá sớm mẹ nó cứ để bé 1 tuổi rồi cho bé uống thì tốt hơn nhé.

11. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Ko nên bạn nhé, cứ đợi trên 1t, thường trẻ con rất thích uống sữa tươi, nhưng cứ trên 1t hãy cho uống :D