Chuẩn Bị Mang Thai Sau Khi Bị Thai Lưu Lần Đầu

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi GirlThich, 24/8/2009.

Tags:
  1. GirlThich

GirlThich lilosa.com

Chào cả nhà!!!
    Em mạn phép mở đề tài này, rất mong nhận được những lời khuyên bổ ích từ các mẹ trong diễn đàn đã có kinh nghiệm.
    Tình trạng thai bị chết lưu không phải hiếm xảy ra đối với các bà mẹ. Vậy em xin mở chủ đề này để chúng ta cùng bàn luận
    Nếu muốn có thai trở lại thì có nên dùng thuốc gì không? có biện pháp gì hỗ trợ cho các chế độ ăn uống sức khỏe và tránh bị lưu thai một làn nữa không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GirlThich
    Đang tải...

2. tyct

tyct Thành viên tập sự

theo kinh nghiệm của mình thì người mẹ nên ăn uống tẩm bổ, giữ sức khỏe, tăng cân được là điều tốt, lưu ý tránh thai ít nhất là 3-6 tháng sau sẩy để ổn định tử cung, sau đó mới quyết định có em bé hay không.
    mình cũng đã từng lưu thai 1 lần lúc 3 tháng, sau đó mình phải mất 2 năm mới có lại em bé, mình mới sanh được 3 tháng rồi. trước đó mình cứ tưởng sẽ không có khả năng sanh lại nữa

3. vomattit

vomattit Đủ quyền lập Họ

Em cũng bị lưu thai 7 tuần từ tháng 3 năm ngoái ạ. Em vẫn còn nhớ đúng ngày 13 thứ 6, mưa gió đùng đùng, nghĩ lại lúc nào cũng thấy đau lòng...
    VC em kế hoạch để tránh năm Canh Dần (vì xã em tuổi Tỵ) nên dự tính tháng sau sẽ thả để kiếm 1 con mèo con.
    Theo em, sau thai lưu mình nên uống lấy vài chục thang thuốc bắc để hồi phục sức khỏe. Em uống 1 thời gian thấy da dẻ hồng hào hơn và béo hơn. Giờ em cũng lo lo là, vì người ta cứ bảo lưu 1 lần là lần sau quen. Mình cứ chuẩn bị sức khỏe cho tốt thì chắc ko vấn đề gì đâu các chị nhỉ?!

4. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Em uống thuốc bắc ở đâu mà hiệu quả vậy? Chỉ cho chị chỗ chị cũng cắt thuốc bắc uống nhé!
    Em đừng lo lắng quá, cứ chuẩn bị sức khỏe thật tốt, trước khi định có bầu thì em đi khám để bổ sung các chất cần thiết như sắt, axit folic, vitamin E... Ko sao đâu em nhé! :D

5. annaphuong84

annaphuong84 Thành viên tập sự

Ðề: Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu lần đầu

Chào mọi người!
    Em là thành viên mới của diễn đàn. nay vào google search vấn đề :''Chuẩn bị mang thai sau khi bị thai lưu lần đầu" em thấy diễn đàn của mình rất hay và bổ ích cho các mẹ nên em đã đăng ký làm thành viên.

Em cũng buồn lắm vì em cũng bị thai lưu khi 7 tuần. Em rất mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm để có thể có thai lại một cách an toàn nhất ạ.

Em xin cảm ơn.

6. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Ko bít các mẹ thế nào chứ em thì ko bao giờ uống thuốc bắc cả, mấy chị ở chỗ làm cũng bảo đi cắt thuốc bắc nhưng em chịu ko tin tưởng hi hi.Em cũng bị thai lưu lúc 8 tuần.lúc đấy buồn quá cứ khóc mãi.Em nghĩ các mẹ nên đi bác sỹ tư vấn cho, và khi có bầu lại cũng nên chọn 1 bs có kinh nghiệm để thoi dõi.Khi có bầu lại em cũng theo khám ở chỗ bác sỹ bên PSHN được cho uống thuốc và tiêm nữa giờ em có bầu được 22 tuần rồi bé nhà em nghịch suốt ngày đạp mẹ hihi

7. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

các mẹ cứ tẩm bổ nhiều vào, có sức khỏe là có tất cả. Mà các mẹ cũng đừng quá lo lắng, tâm lý cũng quan trọng lắm đấy. Tớ đây thai con lưu lúc 32 tuần cơ, buồn lắm. Nhưng rồi chồng và mọi người động viên là ổn mà. GIờ cũng đang mang bầu ở tuần thứ 6. Cả nhà chúng ta cùng cố gắng nhé

8. cô gái xinh đẹp

cô gái xinh đẹp Thành viên tập sự

Chào mẹ nó, em cũng là thàng viên mới, hôm nay mới tham gia lần đầu, em cũng bị thai lưu ở tuần thứ 8, mẹ nó theo BS nào ở BV PS HN , chia sẻ dùm em với, em đang muốn có em bé , mà thả 2 tháng rồi, vẫn chưa có , con bé KQĐ cũng mất hút ko thấy nữa, em đang lo quá mẹ nó ạ, chiwa sể với em nha
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông !

9. cô gái xinh đẹp

cô gái xinh đẹp Thành viên tập sự

Chúc chị mẹ tròn con vuông , em nhớ cảm giác đc mang bầu lắm
    Thật là hạnh phúc

10. phuongcham107

phuongcham107 Thành viên tích cực

em cũng có hoàn cảnh giống mấy mẹ đây buồn quá, sau bận thai lưu kiêng 6 tháng và thả hơn năm rồi mà chẳng thấy 2 vạch đâu, buồn thật, giờ lại thêm anh xã hơi yếu, các mẹ có cách gì mách em với

11. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

chào cả nhà, mình bị thai lưu 32w do xoắn dây cuống rốn đã được 5 tháng. giờ khép lại quá khứ, hướng tới tương lai. mẹ nào đã từng trải qua rồi hãy cho mình xin một ít kinh nghiệm để phòng tránh rủi ro cho lần tiếp theo nhé:
    - nhóm máu mình là nhóm B, không hiểu có Rh - hay + nữa nhưng chắc không có vấn đề gì
    - mình đã đi khám phụ khoa và không bị viêm nhiễm gì
    - mình muốn đi khám nội tiết nhưng thực sự không biết đến viện nội tiết thì bảo là khám cái gì (hic hic) mình không quen bác sỹ nào cả mà
    - nhà mình gần viện 103, mẹ nào biết bác sỹ nào tốt gần khu đó thì tư vấn cho mình với, mình sẽ theo từ khi bắt đầu đến khi kết thúc
    cảm ơn cả nhà

12. bombi85

bombi85 Thành viên tập sự

chào cả nhà,cũng lâu rùi em ko vao diễn đàn hôm nay mới vào 1 tý cũng muốn tham gia trò chuyện.
    Em cũng như các mẹ nè mà còn bi thai luu song thai nữa cơ khóc quá nhiều bây giờ đã qua được hơn năm rùi mà bây h vẫn chưa có nè.Dạo gần đây KN của em còn ko đều cứ loạn linh tinh cả lên có mẹ nào cho em tý kinh nghiệm để mong 2 vạch nhanh nhanh nè.Chiến trường đi tìm 2 vạch sao gian nan quá

13. quynhquynh2010

quynhquynh2010 Thành viên mới

chào các mẹ, em nè, lần 1 thai lưu 6 tuần tuổi, lần hai sảy thai tự nhiên 4 tuần tuổi, em đá di cắt chục chén thuốc bắc để uống, thấy kinh nguyệt đều hơn, thế mà 6 tháng rồi, thả lỏng, chẳng thấy gì cả
    em mong sang năm sẽ sinh con rồng, mà đi tìm 2v cũng gian nan thật.

14. huongdoremon

huongdoremon Thành viên tập sự

Hic. Cho em tham gia diễn đàn với nhé.

Tết vừa rồi em cũng bị TNTC 6 tuần. Giờ đang kiêng. Nhưng ko bit có nên đi khám phụ khoa trước khi bắt đầu có thai lại không. Em cũng muốn săn Rồng con mà khó quá.
    Làm thế nào để tránh TNTC lần 2 bây h ạ???

15. giang_nt

giang_nt Thành viên tích cực

trường hợp của bạn mình nghĩ ko đáng lo nghĩ về sức khỏe của mẹ đâu, vì dậy rốn bé bị xoắn nên dinh dưỡng ko vào được dẫn đên TL, trường hợp thai lớn như vậy rồi hầu như ko phải do bất đồng nhóm máu (trường hợp bất đồng nhóm máu mẹ-con cũng rất ít vì đa phần mng ng là rh+, rất ít ng là rh-), hay do nội tiết yếu.
    nếu bạn vẫn muốn xét nghiệm thì có thể đến bệnh viện hoặc trung tâm xét nghiệm, mình làm ở Nghĩa Dũng, nói muốn xét nghiệm nhóm máu, rh, phân tích máu, nội tiết, là nga ta sẽ xét nghiệm mà. lấy máu và nhớ ko ăn sáng nhé.

16. Tranght

Tranght koreaxachtay.blogspot.com

. Hị hị.... mình cùng bị như thế này. mãi chưa thấy gì buồn quá các mẹ ạ. ... M định đi làm TTOn ma ko biet nen bat dau o dau? Có mẹ nào biết thì chỉ cho m với nhé.... hu hu tks

17. mrs dphuong

mrs dphuong Thành viên tập sự

Chào cả nhà. hnay là lần đầu tiên m đăng kí và tham gia forurm. M thấy chủ đề giống hoàn cảnh của m wa nên reg luôn.
    M cũng cưới từ năm ngoái r có em bé luôn, không may mắn là tuần 9 tháng r mà bị thai lưu, shock wa, jờ nghĩ lại vẫn đau nhói. nhưng bit lam sao đc, số phận rồi, đành chấp nhận vượt wa vì tg lai đang ở phía trước. M đẻ thường từ đầu tháng 8, jờ thì đag chuẩn bị tết này kế hoak co ebé đây, mong cho mọi điều tốt lành và may mắn sẽ đến với những ng me như chúng ta. Cũng mong vào đây để chia sẻ nỗi lòng cũng như kinh nghiệm với các bạn. Chúc các bạn ăn uống nh để khỏe mạnh rùi có em bé nhé. Cứ phải vui vẻ, vô tư lên các bạn ạ. tất cả vì tương lai con em chúng ta mà

18. queanh108

queanh108 Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 17/12/2011
  19. huongmaibeautiful

huongmaibeautiful Mẹ Hương Mai

e cũng bị lưu lúc thai đc 7w và h sau 7 tháng e đang có bầu lại đc 2 tháng,chỗ em năm nay thế nào cũng rất nhiều mẹ bị sảy,e chỉ uống có 2 thang thuốc bắc nhưng do ko hợp nên e cũng bữa bỏ bữa uống,chỗ e có mẹ bị sảy thì lấy củ cây vạn tuế uống và có bầu lại ko bị quen dạ nữa,mẹ nào mới sảy thì cố kiếm củ vạn tuế uống nhé,mấy mẹ chỗ e sảy uống củ đó lần 2 khỏe de ko có hiện tượng ra thai j cả,e cũng qua thời gian đó rồi nên h trộm vía 2 mẹ con e rất khỏe ah

20. huongmaibeautiful

huongmaibeautiful Mẹ Hương Mai

với củ gai thì mẹ nào muốn an thai thì nên uống nó rất tốt,còn mẹ nào mới sảy xong thì nên cố gắng kiếm củ cây vạn tuế sắc uống,chắc chắn lần sau có bầu sẽ ko bị quen dạ đâu,vì mấy mẹ chỗ mình uống lần bầu sau ko thấy ai có hiện tượng sảy nữa