Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 37
    Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    3,164
    Được cám ơn 1,721 lần trong 1,092 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Lam sao de me co sua nhieu cho be bu?

cac me cho minh hoi lam sao se co nhieu sua cho be bu?ngay nao minh cung an gio heo nhung ko thay hieu qua.

Các đề tài tương tự:

2. Người dưới đây đã cám ơn Gia Nguyet về bài viết hữu ích:

suhao_1412 (03-15-2010)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chuyen an uong theo phong tuc Vn thi minh khong biet nhieu nen mien ban. Nhung muon nhieu sua cho con bu thi minh cung phai uong nhieu nuoc nua. DDung co an khong ma quen uong nuoc nhe. Va ban cu cho be ngam ddau vu cang nhieu cang tot vi khi be ngam ddau vu cua minh thi tuyen sua se tang cuong lam viec nhieu hon.

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    3,164
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

cam on Conbe nhieu,minh cho be bu luc nao cung cam thay la be chua no nen phai cho bu binh them.ban cho minh hoiem be minh 1thang bu dc 120ml/lan la co it ko?

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 17 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Kinh nghiệm của mình là cứ ăn uống đủ hết các loại thức ăn, chỉ trừ một số món độc hại thì không nên dùng thôi. Song song bên cạnh đó là phải uống thật nhiều nước và uống thêm các loại sữa như sữa công thức dành cho bà mẹ mang thai và cho con bú, hoặc các loại sữa khác như sữa đậu nành...

Lúc trước ngày nào mình cũng ăn thật nhiều canh giò heo hầm đậu, hạt sen, đu đủ ... mà vẫn không đủ sữa cho bé bú. Ngoài ra mình còn ăn thêm gà ác hầm thuốc bắc (món này mình thích lắm) nhưng cũng không ăn thua gì. Sau này mình đọc được cuốn sách Nghệ thuật cho con bú thì mới vỡ lẽ là CẦN PHẢI UỐNG THẬT NHIỀU NƯỚC. Và quả thật ngẫm nghĩ lại mới nhận thấy là mình ít uống nước quá.

Muốn sữa mẹ có chất lượng thì trong thực đơn ăn uống hàng ngày của bạn phải hội đủ các thành phần dinh dưỡng căn bản cần thiết như đạm, đường, mỡ, vitamin và muối khoáng. Mỗi bữa ăn nên có một đĩa rau xanh luộc, canh soup, thịt cá..vv.. và uống thêm nước ép trái cây. Khẩu phần ăn cần cao hơn mức bình thường, ăn 3 bữa chính và 2 bữa phụ tùy sự hấp thu của cơ thể bạn.

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    3,164
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

dung la minh uong it nuoc lam,vay luc me AD uong them nc thi co thay sua ra nhieu hon ko?em be cua me AD dc may thang roi?be bu co nhieu ko?minh moi sanh dua dau long nen it kinh nghiem gap ai cung hoi kinh nghiem nuoi con het.

Nơi Cư Ngụ
    Tp.HCM
    Click:

Cám ơn
    548
    Được cám ơn 849 lần trong 802 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

GiaNguyet oi, đừng lo lắng quá mà stress cũng dẫn đến mất sữa đó. Trộm vía, 1 tháng mà bú được 120ml là quá giỏi rồi. Nhưng lúc này nên bú mẹ nhiều hơn, chỉ thi thoảng mới dặm sữa ngoài thôi, như thế sức đề kháng của bé mới tốt.
    Bạn cứ cho bé mút ti mẹ thì mới kích thích được sữa tiết ra. Ngoài ra chế độ ăn - uống - ngủ phải bảo đảm đủ chất - lượng như cá mẹ nói đó mới sản xuất được sữa.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Be dduoc 1 thang ma bu dduoc 120ml la tuong ddoi "rat" nhieu roi dday. DDung ep be uong qua nhieu ma be' bi. o.c sua thi toi nghiep. Con nit ddua bu nhieu ddua bu it cung nhu nguoi lon, nguoi ham an va nguoi luoi an vay

Nơi Cư Ngụ
    Miền xa lắc xa lơ
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ráng uống nước và sữa tươi nhiều, nếu có thuốc vitamin (loại thuốc mà mình uống lúc mang thai) thì nên tiếp tục uống. Một cách nữa là khi bé bú một bên, bên kia thường bị chảy sữa, dùng đồ bơm sữa bơm bên kia ... và để dành bỏ vô bình cho bé bú. Nếu đi làm có thể đem theo cái đồ bơm đó theo và đúng giờ thì bơm ra xong cất trong tủ lạnh tối về cho bé bú ...

Nơi Cư Ngụ
    Tp.HCM
    Click:

Cám ơn
    548
    Được cám ơn 849 lần trong 802 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

có mấy món này, Gia Nguyệt thử xem nhé:
    1/ Hoa chuối thái lát mỏng ngâm muối hầm với chân giò
    2/ Tôm sú bóc vỏ ướp muối với 1 chút r*** nếp đem hấp lên
    3/Gà ác hầm
    4/Chân gà hầm với đậu đỏ
    5/Đu đủ luộc
    ....
    Nói chung Gia Nguyệt phải động viên cái mồm ăn nhiều vào + uống nhiều nước, sữa, nước trái cây..đảm bảo bé sẽ có nhiều sữa mà bú đấy.
    Chúc 2 mẹ con khỏa mạnh nhé.

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 17 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Gia Nguyet
    dung la minh uong it nuoc lam,vay luc me AD uong them nc thi co thay sua ra nhieu hon ko?em be cua me AD dc may thang roi?be bu co nhieu ko?minh moi sanh dua dau long nen it kinh nghiem gap ai cung hoi kinh nghiem nuoi con het.
    Có đấy, nên mình mới mạnh dạn chia sẻ kinh nghiệm này với bạn đó.

Bình thường mỗi ngày mình chỉ uống khoảng 1 lít nước là cùng, kể cả khi cho con bú. Vì vậy, sau khi hiều về việc thiếu nước khi cho con bú thì mình đã tăng cường uống mỗi ngày khoảng 2,5 đến 3 lít nước hoặc nhiều hơn. Tất nhiên lượng nước trên có bao gồm luôn cả phần sữa công thức và thức ăn có nước như canh, nước luộc, nước chè...

Hiện tại đang có bầu mỗi ngày mình cũng vẫn phải cố gắng tập uống nước thật nhiều, vì bản thân mình cực kỳ lười uống nước.

Sau này đọc thêm một số tài liệu sức khỏe về vấn đề nghiêm trọng của việc thiếu nước (gây ra nhiều chứng bệnh, nhất là chứng bệnh viêm niệu đạo) nên mình rất sợ và thế là hàng ngày phải ráng nạp cho đủ lượng nước cần cho cơ thể.

Song song bên cạnh việc uống nước nhiều là phải ăn đầy đủ các chất dinh dưỡng, nhất là vitamin và chất đạm, chất sơ + uống sữa.

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ