Cho bé ăn bao nhiêu fomai trong 1 bữa, trong 1 tuần

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Nhocty, 13/12/2004.

Tags:
  1. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Chào các bố các mẹ,
    Nhocty nhà mình được 7 tháng rồi. Thỉnh thoảng mình cho nó ăn 1-2 cục (20gr) fomai party cubes trộn chung vào bũa bột.
    Mình thắc mắc là bé có thể hấp thụ bao nhiêu fomai cho 1 bữa và mỗi tuần có thể ăn mấy lần.
    Các bác giúp mẹ cháu với nhé.

@NhãTrang ơi, nguyệt san Tamahiyo gì gì đó có nói đến vụ này ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhocty
    Đang tải...

2. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

NhocTy 7 thang an dduoc bao nhieu cheese thi an nhung me nhoc ty phai dde y vi cheese se lam cho be kho ddi cau dday. Cho be an cheese cung phai rat can than vi cheese cung de lam be bi nghen. Be an dduoc bao nhieu thi an nhung me phai can bang thuc ddon cua nhocty dde moi chat dinh duong dduoc ddam bao nhe. Phai chi Conbe con nha minh cung tham an cheese nhu vay nhi :evil:
    Chac conbe nha minh tap an it tu nho dde giu eo cho giong nguoi mau :shock:

3. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Có đấy Nhocty ơi, các sản phẩm làm từ sữa như phomai, ya-ua liều lượng cho ăn như sau:

* 5-6 tháng: 55g/lần
    * 7-8 tháng: 85-100g/lần
    * 9-11 tháng: 100g/lần
    * 12-15 tháng: 100-120g/lần

4. me Gấu

me Gấu Thành viên sắp chính thức

Chị Trang ui, cái trọng lượng này chỉ số lượng một lần ăn hả ? Sao em thấy nhiều quá . Nếu là sữa chua thì không vấn đề gì chứ là phomai thì ăn làm sao hết . Mỗi bữa em cho con Gấu ăn có 1/2 viên Kiri 20G thôi mà . :roll:

5. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Ừ, là số lượng khuyến khích cho một lần ăn của bé đó em, với cheese thì nhiều thật đấy, chị có hỏi bác sĩ của Su, bác sĩ bảo đó là khuyến cáo bé ăn đủ được nhiêu đó thì càng tốt, ít hơn cũng không sao, có thể bên đây họ chú trọng ăn nhiều sản phẩm bơ sữa hơn bên mình :wink: . Tuy vậy, thực tế tùy theo bé mà mình cho bé ăn theo nhu cầu của bé thôi nhe, Su ăn 1/2-1/3 lượng đó thôi .

6. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Minh cung hoi bac si cua Becon nha minh ve cach an uong thi ben dday bac si co phan de dai hon. Quan trong la can bang moi thu cho no va neu no ddac biet thich mon gi thi cu cho no an mon an ddo mien la mon an ddo khong co ddoc cho be la ok.
    Con nha minh thuoc loai lam bieng an nen chua bao gio minh thay mon nao ma con be an thoa thich ca. Vai mieng la lac ddau roi thoi khong an nua.

7. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Nhocty và mẹ Gấu ơi, xin lỗi vì mình nhầm, số lượng trên đúng là chỉ dành riêng cho Ya-ua thôi, cụ thể số lượng phomai cho bé ăn như sau:

* Phomai viên, miếng thông thường:

7-8 tháng: 12-14g/lần
    9-11 tháng: 14g/lần
    12-18 tháng: 14-17g/lần

* Phomai tươi màu trắng dạng kem:

5-6 tháng: 13g/lần
    7-8 tháng: 20-24g/lần
    9-11 tháng: 24g/lần
    12-18 tháng: 24-29g/lần

Kể ra Su nhà mình ăn nhiều cheese thật, mà nó thích lắm, ở bên đây có loại Cream Cheese Kiri rất ngon, một hộp 6 viên, 20g/viên, một lần nó ăn cả 2, 3 miếng . :)

8. me Gấu

me Gấu Thành viên sắp chính thức

Em cũng đang cho Gấu ăn cái loại Kiri ấy nhưng mà nó chỉ thích cho vào cháo ăn thôi chứ nếu ăn ngoài thì hay bị nghẹn . Chị ơi, có thể cho vào chung với sữa được không ? Nó có tan không ?

9. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Thảo ơi, nếu bé thích cho vào cháo ăn thì cứ cho bé ăn thế em ạ, ăn riêng ở ngoài em có thể xay ra hay cắt từng lát mỏng . Chị chưa bỏ phomai vào sữa lần nào, chỉ có xắt lát bỏ vô món mì nước của SuSu (nó thích lắm!), rất thơm và tan ra một chút đó em . :D

10. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

hi hi may quá, đang định thắc mắc thì Mụ Se Sẻ lại đính chính... :D

11. bong

bong Thành viên tích cực

Hom nay em mua được phomai rồi loai bò cười party cubes nó có nấm, hành và blue cheese
    tháy ghi là la vache qui rit, ko biết có đúng không

12. BINLADEN_HAN

BINLADEN_HAN Thành viên tập sự

Chi Trang oi. Bin nha em an moi toi 2 mieng bang 1cm thi co nhieu qua ko. Nhung be nha em rat thich vi em dam phomai voi 1 loai qua gi do cho cu cau an.

Em rat thich cai hinh chi lam cho em Tks chi nhieu nhieu

________
    con la mat troi be bong cua bo me
    Quynh(HN)0904239026

13. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Quỳnh ơi, BIN mấy tháng rồi em ơi ?.
    Cái miếng phomai 1cm em nói có phải là loại phomai Con bò cười đó không, 1 miếng đó tương đương 20g đấy, ăn phomai 14-17g/ lần là dành bé 12-18 tháng, tuy nhiên nếu bé tiêu hóa tốt, ăn nhiều hơn cũng không sao .

14. Mod NDCSC

Mod NDCSC Moderator

Nội dung này trích từ Topic "Các câu trả lời của mẹ Luti". Các mẹ nào có câu hỏi liên quan nội dung này, vui lòng đặt câu hỏi và bàn bạc ở đây nhé!

Em đang cho Zo ăn format hoa quả dành cho trẻ con của Pháp, em không nhớ chi tiết tên nhưng có những từ thế này chị ạ: aux du fruits... Em cho zo ăn 1 ngày 1/2 hộp. Zo được 10 tháng mấy ngày rồi chị ạ, liệu cho ăn như thế có nhiều không? Zo thích ăn format đấy lắm!
    Luti: Nếu là hộp 60 mg thì Bé 10 tháng ăn được 1 hộp/ ngày rồi (chỉ sợ mẹ không đủ tiền mua cho con ăn thôi vì cái đó khá đắt đúng không ) Cho bé ăn thế tốt đấy em ạ, PM tươi kích thích tiêu hóa khá tốt.

15. phuongvi

phuongvi Bắt đầu tích cực

mình cũng đang thắc mắc cho bé 13 tháng tuổi ăn bao nhiêu viên phô mai 1 ngày đây

16. văn uyên

văn uyên Thành viên chính thức

bé nhà mình ăn phomai từ lúc 9 tháng đến nay,ngày 1 viên 20gam,mình có hỏi bác sĩ dinh dưỡng ăn liên tục như thế có được không,và bs bảo không sao ca,nếu bé ngán thì ngưng một tuần rồi lại ăn tiếp.Mình vẫn bỏ phomai vào cháo của bé,còn để nguyên bé không chịu ăn.

17. OANHOANH

OANHOANH Thành viên tập sự

cac me oi nhim con nha em dc 6 thang roi em cho chau an nua vien pho mai party cube mau xanh nuoc bien co mot vi; chau rat thich; em cho chau an ca mot vien co dc khong nhi? co nhieu qua khong a?

18. OANHOANH

cac me oi tra loi gium em di ma; 6 thang co nen cho an ca vien phomai party cube khong ?

19. meNQT

meNQT Thành viên đạt chuẩn

minh thay nha chi Huong o Kim Ma co loai phomai tuoi danh cho be 4 thang tro len day, no ngon ngot con party cube thi minh khong ro lam. co ai biet tu van giup di

20. OANHOANH

con em duoc 7 thang 10 ngay roi, ma ngay nao em cung cho chau an gan mot vien fomat cube paty chau rat thich; em muon hoi cac me la moi ngay chau an nhu vay co sao ko? co phai dung lai ko nhi?