Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 27
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Con gai 9 tuoi xem phim "nguoi lon"

Các mẹ ơi cứu với !!!
    Con gái em (9 tuổi) tối qua lục túi mẹ lấy iPod để nghe nhạc, trong lúc mẹ cháu đang ăn cơm dưới bếp. Nó bấm nhầm vào xem video của người lớn xem mất 5 phút. Con em (3,5 tuổi) khai với mẹ là chị Nhi xem cô cởi quần áo ra rồi hôn nhau ??!! Lúc bấy giờ con gái 9 tuổi mới khóc nức lên: con ngượng lắm ?!!Em tức quá đánh cho 1 trận nhừ tử vì em đã cấm không cho dùng đồ của mẹ trước khi em xuống bếp ăn cơm, vậy mà con gái không nghe lời, lại còn tò mò xem đến tận 5p (nó kể xem đến chỗ chú cởi quần áo của cô ra, cô chú hôn nhau, cô mút chim chú.. rồi chú và cô dí chim vào nhau...) Ôi các mẹ ơi cứu em với, em phải làm thế nào với con em đây, nó ám ảnh con bé lắm.

Các đề tài tương tự:
    Ms. Phượng/ 091.772.8686

Click:

Cám ơn
    10
    Được cám ơn 20 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

mẹ nó bất cẩn quá đấy.Nhưng cái đó thì phải cất kỹ đi chứ.Mà cũng đừng đánh bé làm gì,trẻ con ngây thơ ko biết gì.Lâu dần rồi chúng cũng quên đi thôi.Cứ làm gì còn cách nào nữa, bởi bé đã xem rồi còn gì

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    547
    Được cám ơn 330 lần trong 269 bài
    Điểm đánh giá
    0

Đúng rùi cái này mẹ nó phải cẩn thận hơn mới đúng. Mà tâm lý của trẻ cái gì cấm nó thì nó hay tò mò hơn nên mới vậy. Theo em chị nên nói chuyện nhẹ nhàng với bé để giải tỏa tâm trạng cho bé thì bé sẽ quên ngay thui mà.

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 4 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

THeo mình nghĩ bạn đừng la mắng hay đánh bé, vô tình để lại ấn tượng những hình ảnh trong phim tâm trí bé, mẹ hãy gần gủi và chơi cùng bé nhiều hơn cho bé mau quên những gì bé đã xem.

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 60 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cái này phải nên trách mẹ trước khi trách bé. Trong nhà có con lớn mà mẹ nó bất cẩn quá.

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 10 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Me be Hin View Post
    Các mẹ ơi cứu với !!!
    Con gái em (9 tuổi) tối qua lục túi mẹ lấy iPod để nghe nhạc, trong lúc mẹ cháu đang ăn cơm dưới bếp. Nó bấm nhầm vào xem video của người lớn xem mất 5 phút. Con em (3,5 tuổi) khai với mẹ là chị Nhi xem cô cởi quần áo ra rồi hôn nhau ??!! Lúc bấy giờ con gái 9 tuổi mới khóc nức lên: con ngượng lắm ?!!Em tức quá đánh cho 1 trận nhừ tử vì em đã cấm không cho dùng đồ của mẹ trước khi em xuống bếp ăn cơm, vậy mà con gái không nghe lời, lại còn tò mò xem đến tận 5p (nó kể xem đến chỗ chú cởi quần áo của cô ra, cô chú hôn nhau, cô mút chim chú.. rồi chú và cô dí chim vào nhau...) Ôi các mẹ ơi cứu em với, em phải làm thế nào với con em đây, nó ám ảnh con bé lắm.
    Theo mình thấy thì không nên đánh hay rầy bé chút nào. (9 tuổi bây giờ "biết chuyện" lắm), 9 tuổi đã hiểu được chút chút rồi chỉ có điều chưa tưởng tưởng hết ra được snh hoạt tnh2 dục là như thế nào thôi.
    Bây giờ bé đã biết rồi, mình nghĩ bạn nên đối xử với bé khôn ngoan một chút, xem đây như là cơ hội tốt để giáo giục giới tính cho bé, bé sẽ tin tưởng mẹ nhiều hon,và khi có chuyện gì bé sẽ tìm đến và tâm sự với me. Hãy đối sử với bé như một người lớn thật sự để bé xem mẹ như là một người bạn của mình có thể san sẻ được những chuyện vui buồn. Đừng dồn bé vào thế kẹt, biết đâu bé lại chẳng hỏi "Tại sao mẹ xem được mà con không xem được???" thì bạn chỉ biết bó tay thôi!!!
    Thân mến chúc hai mẹ con có cơ hội gần gũi nhau hơn!!!

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Đánh con hôm đó thương con quá đi mất. Sáng hôm sau con cũng dậy sớm mở cửa chào mẹ đi làm và nói " mẹ ơi con quên hết rồi" để cho mẹ vui. Em vẫn luôn nhẹ nhàng với cháu. Cứ 9h gọi về giao việc cho con (học bài, phơi quần áo, trông em, đọc truyện...) hoặc hỏi han xem con làm được những việc gì từ sáng.

Ms. Phượng/ 091.772.8686

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeBean05 View Post
    Cái này phải nên trách mẹ trước khi trách bé. Trong nhà có con lớn mà mẹ nó bất cẩn quá.
    Đồng ý với mẹ này. Hic, dưng mà tớ trộm nghĩ mấy cái clip đấy thường chỉ mấy em tin tin chưa vợ chưa chồng, chứ mình con cái lớn cả rồi thì lưu làm gì nhỉ. Mình thì mình chưa bao giờ có ý định lưu mấy cái này trong dđ/máy tính/... cả.

Nơi Cư Ngụ
    HN-HCM
    Click:

Cám ơn
    212
    Được cám ơn 387 lần trong 212 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Ám ảnh lắm đó mẹ nó ơi ngày trước lúc mười mấy tuổi tớ vô tình xem trộm sách playboy của pappa mà ám ảnh mãi ghê quá đi mất đấy,lại giận lây cả papa nữa,thấy ghét lắm a..hic

Click:

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 25 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cám ơn me be Hin nhé, từ sự việc của bạn mình rút kinh nghiệm cho mình về những vấn đề này đối với con. Mặc dù con mình bây giờ mới 2 tuổi nhưng mình vẫn hay vào đây để xem, học hỏi và rút kinh nghiệm cho mình ^^.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ