Con gai 9 tuoi xem phim "nguoi lon"

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Me be Hin, 26/8/2009.

1. sandflake

sandflake Banned

Lần sau nhớ để cẩn thận và nếu có nhỡ rồi cung kô nên đánh con cái làm gì . Nên khuyên bảo các bé cách nhe nhàng. Đừng đánh các bé tội mấy nhỏ.

Đang tải...

2. Bé Him

Bé Him Thành viên mới

tội nghiệp bé ghê cái này do mẹ nó sai nha đánh con nó tội nghiệp lần sau nhớ để chỗ nào con nó ko lấy đc, mà nói chung kô đc để trong ipod

3. SUỐI NGỌC MUSIC

SUỐI NGỌC MUSIC Banned

Lối giáo dục mang lại hiệu quả cao.

Theo mình thấy thì không nên đánh hay rầy bé chút nào. (9 tuổi bây giờ "biết chuyện" lắm), 9 tuổi đã hiểu được chút chút rồi chỉ có điều chưa tưởng tưởng hết ra được snh hoạt tnh2 dục là như thế nào thôi.
    Bây giờ bé đã biết rồi, mình nghĩ bạn nên đối xử với bé khôn ngoan một chút, xem đây như là cơ hội tốt để giáo giục giới tính cho bé, bé sẽ tin tưởng mẹ nhiều hon,và khi có chuyện gì bé sẽ tìm đến và tâm sự với me. Hãy đối sử với bé như một người lớn thật sự để bé xem mẹ như là một người bạn của mình có thể san sẻ được những chuyện vui buồn. Đừng dồn bé vào thế kẹt, biết đâu bé lại chẳng hỏi "Tại sao mẹ xem được mà con không xem được???" thì bạn chỉ biết bó tay thôi!!!
    Thân mến chúc hai mẹ con có cơ hội gần gũi nhau hơn!!!

Rất ủng hộ bác này. Một lối giáo dục tốt, điềm tĩnh và văn minh mang lại hiệu quả cao.

4. giahuy_0207

giahuy_0207 Thành viên chính thức

Đầu tiên là E nghĩ chị nên xoá ngay những thứ phim ảnh nhưng vây trong Ipod đi đấy mới chỉ là con gái mình cầm vào .Chứ nếu là bạn bè hay hàng xóm hay bố mẹ chồng với phải cái đấy thì....hô...hô...hai tai :confused: ngượng chết mất người ta sẽ đánh giá là chị ko đứng đắn .E ko có ý chê trách gì chị nhưng những thứ ấy nếu có thì phải cất cẩn thận ;) .Với lại con gái đã xem đến 5'' chứng tỏ một điều nó cũng đã tò mò về vấn đề ấy rồi ,chị nên ngồi nói chuyện nhẹ nhàng với cháu là khi nào cháu có gia đình như mẹ lấy bố sẽ có những chuyện ấy xẩy ra để sinh ra em bé như cháu :D và phải giáo dục giới tính ngay cho bé ,phải biết phòng tránh những mối quan hệ tình cảm vì cháu còn bé ,nên nói khi nào cháu đủ 18T lúc đó hãy nghĩ đến những việc tình cảm trai gái .Nên giải thích theo kiểu mở ,đừng doạ nạt nghĩ rằng là nó sẽ quên ''con quên rồi mẹ ạ" là một kiểu nó trấn an lại chị đấy :( .
    Hy vọng chị giải quyết vấn đề thấu đáo :D

5. huongrainbow

huongrainbow Thành viên chính thức

Hồi nhỏ mình cũng thế, bố và các chú cũng mang phim xxx về nhà xem rồi cũng cho mình xem mới chết chứ, mình thì thấy hay quá là hay, các chú còn bảo là nó bé biết gì, thế mà mình lại biết, mình còn thích làm giống thế. Thế là chuyên chạy sang nhà thằng hàng xóm hai đứa làm giống hệt, nhưng mà hồi đó bé quá chỉ là nằm nên nhau, một lần mẹ bắt gặp đánh cho một trận te tua mình oan quá không hiểu sao lại bị đánh vì người lớn làm được mà mình lại không.( hồi đó khoảng 4.5 tuổi gi đấy). Sau này lớn lên nghĩ lại thấy lo quá cứ sợ mình đã mất trinh thì không lấy được chồng, hoặc chồng sẽ ruồng bỏ? vì thế mà khi chồng đòi quan hệ trước hôn nhân nhất định không chịu. Đến ngày thành hôn khi mình bảo là "em vẫn còn jin" chồng nói "anh biết", mình mới thở phào. Thế đấy, giá như ngày trước mẹ tâm lý hơn chắc mình không sợ đến 20 trời là mình đã mất trinh.. Và từ ngày bị mẹ đánh cứ gập thằng hàng xóm là ngượng đến giờ gập nó vẫn ngượng mới khổ chứ.

Sửa lần cuối: 22/9/2009
  6. babyvn00

babyvn00 Thành viên tập sự

ko trách đựoc bé, nó mới 9t mà, làm sao biết được cái nào không nên xem.. Trường hợp này mình nghĩ mẹ nên nhẹ nhàng, rồi giải thích cho con hiểu và đừng làm gì để cho bé phải ấn tượng và kinh tởm những cái đã xem được.

7. baby_o91

baby_o91 Thành viên mới

Ðề: Con gai 9 tuoi xem phim "nguoi lon"

theo mình bạn la mắng bé là không phải bạn ạ bạn không nên như thế mà cũng tại bạn bất cẩn để phim đen trông ipop làm gì không khóa máy lại.mà lỗi là do bạn thôi bạn ạ