Con gai 9 tuoi xem phim "nguoi lon"

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Me be Hin, 26/8/2009.

1. Me be Hin

Me be Hin Thành viên tập sự

Các mẹ ơi cứu với !!!
    Con gái em (9 tuổi) tối qua lục túi mẹ lấy iPod để nghe nhạc, trong lúc mẹ cháu đang ăn cơm dưới bếp. Nó bấm nhầm vào xem video của người lớn xem mất 5 phút. Con em (3,5 tuổi) khai với mẹ là chị Nhi xem cô cởi quần áo ra rồi hôn nhau ??!! Lúc bấy giờ con gái 9 tuổi mới khóc nức lên: con ngượng lắm ?!!Em tức quá đánh cho 1 trận nhừ tử vì em đã cấm không cho dùng đồ của mẹ trước khi em xuống bếp ăn cơm, vậy mà con gái không nghe lời, lại còn tò mò xem đến tận 5p (nó kể xem đến chỗ chú cởi quần áo của cô ra, cô chú hôn nhau, cô mút chim chú.. rồi chú và cô dí chim vào nhau...) Ôi các mẹ ơi cứu em với, em phải làm thế nào với con em đây, nó ám ảnh con bé lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me be Hin
    Đang tải...

2. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

mẹ nó bất cẩn quá đấy.Nhưng cái đó thì phải cất kỹ đi chứ.Mà cũng đừng đánh bé làm gì,trẻ con ngây thơ ko biết gì.Lâu dần rồi chúng cũng quên đi thôi.Cứ làm gì còn cách nào nữa, bởi bé đã xem rồi còn gì

3. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rùi cái này mẹ nó phải cẩn thận hơn mới đúng. Mà tâm lý của trẻ cái gì cấm nó thì nó hay tò mò hơn nên mới vậy. Theo em chị nên nói chuyện nhẹ nhàng với bé để giải tỏa tâm trạng cho bé thì bé sẽ quên ngay thui mà.

4. nháicon

nháicon Thành viên mới

THeo mình nghĩ bạn đừng la mắng hay đánh bé, vô tình để lại ấn tượng những hình ảnh trong phim tâm trí bé, mẹ hãy gần gủi và chơi cùng bé nhiều hơn cho bé mau quên những gì bé đã xem.

5. MeBean05

MeBean05 Bắt đầu tích cực

Cái này phải nên trách mẹ trước khi trách bé. Trong nhà có con lớn mà mẹ nó bất cẩn quá.

6. newmom

newmom Thành viên mới

Theo mình thấy thì không nên đánh hay rầy bé chút nào. (9 tuổi bây giờ "biết chuyện" lắm), 9 tuổi đã hiểu được chút chút rồi chỉ có điều chưa tưởng tưởng hết ra được snh hoạt tnh2 dục là như thế nào thôi.
    Bây giờ bé đã biết rồi, mình nghĩ bạn nên đối xử với bé khôn ngoan một chút, xem đây như là cơ hội tốt để giáo giục giới tính cho bé, bé sẽ tin tưởng mẹ nhiều hon,và khi có chuyện gì bé sẽ tìm đến và tâm sự với me. Hãy đối sử với bé như một người lớn thật sự để bé xem mẹ như là một người bạn của mình có thể san sẻ được những chuyện vui buồn. Đừng dồn bé vào thế kẹt, biết đâu bé lại chẳng hỏi "Tại sao mẹ xem được mà con không xem được???" thì bạn chỉ biết bó tay thôi!!!
    Thân mến chúc hai mẹ con có cơ hội gần gũi nhau hơn!!!

7. Me be Hin

Me be Hin Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Đánh con hôm đó thương con quá đi mất. Sáng hôm sau con cũng dậy sớm mở cửa chào mẹ đi làm và nói " mẹ ơi con quên hết rồi" để cho mẹ vui. Em vẫn luôn nhẹ nhàng với cháu. Cứ 9h gọi về giao việc cho con (học bài, phơi quần áo, trông em, đọc truyện...) hoặc hỏi han xem con làm được những việc gì từ sáng.

8. meminhquan

meminhquan Bắt đầu tích cực

Đồng ý với mẹ này. Hic, dưng mà tớ trộm nghĩ mấy cái clip đấy thường chỉ mấy em tin tin chưa vợ chưa chồng, chứ mình con cái lớn cả rồi thì lưu làm gì nhỉ. Mình thì mình chưa bao giờ có ý định lưu mấy cái này trong dđ/máy tính/... cả.

9. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Ám ảnh lắm đó mẹ nó ơi ngày trước lúc mười mấy tuổi tớ vô tình xem trộm sách playboy của pappa mà ám ảnh mãi ghê quá đi mất đấy,lại giận lây cả papa nữa,thấy ghét lắm a..hic

10. Bupbedepxinh

Bupbedepxinh Thành viên chính thức

Cám ơn me be Hin nhé, từ sự việc của bạn mình rút kinh nghiệm cho mình về những vấn đề này đối với con. Mặc dù con mình bây giờ mới 2 tuổi nhưng mình vẫn hay vào đây để xem, học hỏi và rút kinh nghiệm cho mình ^^.

11. Thai Anh

Thai Anh

mẹ nó phải cẩn thận hơn thui, cho con đi chơi thư giãn để nó mau quên chuyện đó và mẹ nó phải bỏ cái Ipod đó khỏi tầm mắt của con cho nó khỏi bị ám ảnh. Lâu dần vui chơi là con quên thôi

12. kinkin2009

kinkin2009 Thành viên rất tích cực

hú hồn! Con trẻ thường tò mò, vậy mà lại để hớ hênh. Rút kinh nghiệm thôi, may là bé nói ra, chứ bé mà không nói ra mà lần sau cứ xem trộm thì tiêu!

13. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Bạn Moonkids ơi mình cũng có con gái 9t sắp lớn rùi, mình cũng muốn giáo dục giới tính lắm. nhưng nhiều khi không biết phải bắt đầu như thế nào.

Mình cũng đồng tình với bạn newmom
    nhưng lại không biết cụ thể phải làm sao :mad:

Sửa lần cuối: 28/8/2009
  14. thuthuyfashion

thuthuyfashion Banned

mẹ cháu lần sau lên chú ý hơn nhé, trẻ nhỏ dễ bị ảnh hưởng lắm đó,

15. yeutretho

yeutretho Thành viên chính thức

Đúng đấy,Minh cũng muốn giáo dục giới tính cho con nhưng phải giáo dục như thế nào chứ nói chung chung thì ai nói cũng được:cool:

16. Bố cu Toàn

Bố cu Toàn Thành viên tập sự

Chết chửa, thế là xong, sao bé nhà chị quên nổi, tôi là đàn ông mà từ hồi có con cũng tuyệt đường luôn với ba cái phim đấy, tốt nhất là chị hãy xóa toàn bộ mấy cái đó đi rồi giải thích cho con hiểu.

17. ShopDieuAnh

ShopDieuAnh Bắt đầu tích cực

Trời ơi sau này cũng chẳng biết dạy con thế nào nữa. Bây giờ tâm lý tụi nó phát triển sớm lắm, các phương tiện truyền thông lại hiện đại nữa : phim ảnh, internet,... Gần nhà em có 1 bé gái 4 tuổi mà đã đòi thay quần áo đẹp để sang nhà chú đẹp trai bên hàng xóm chơi. Chết thật...

18. redmoon188

redmoon188 Thành viên tập sự

hic hic con nít giờ khôn lắm nên các mẹ cẩn thận...:(

19. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Vào đọc topic này thấy thương con gái quá. Đôi lúc người lớn càng bí mật (một cách vô tâm) thì con trẻ càng tò mò. Hồi em còn nhỏ, bố mẹ đi vắng, các chú làm cho nhà em lấy chăn che cái hoa gió ngăn cách giữa phòng em và phòng để tivi, và chiếu phim không cho thím cùng với mấy đứa trẻ con xem, tò mò ghê lắm, em cứ thắc mắc là các chú đang xem cái gì mà cười vui thế, bắc ghế trèo lên ghé mắt nhìn qua, thấy 2 cô xinh gái và 1chú đẹp trai, xinh đẹp ngang Diễm Hương và Lý Hùng ngày đó. Hix, họ đang nói chuyện với nhau thì... oaoa ghê quá, em trèo xuống bảo với thím là ghê quá, kinh tởm từ hồi đó nhưng không dám nói với ai, nó như 1 cái gì đó cực kỳ tội lỗi đến mãi sau này lấy chồng rùi mới dám nói việc mình khổ sở thế nào kể từ khi xem cái đoạn phim kinh khủng đó (bih lấy chồng rùi thì thấy nó bình thường hehe).

Sửa lần cuối: 9/9/2009
  20. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực