Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 28

Ðề tài: be cham moc rang

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default be cham moc rang

Xin chao ca nha, minh la thanh vien moi cua dien dan.
    Be nha minh duoc 20 thang roi ma moi moc co 6 rang thoi, minh sot ruot khong biet chau co bi lam sao khong? Ca nha chia se voi minh voi.

Các đề tài tương tự:
    thay đổi nội dung bởi: mebaduy, 08-26-2009 lúc 02:54 PM Lý do: viet them vao noi dung bai gui

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

con mình 8 tháng rồi mà cũng đã mọc được cái răng nào đâu. ngày nào cũng phơi nắng sớm nửa tiếng, uống canxi đầy đủ mà chẳng hiểu sao vẫn không chịu mọc cái răng nào cả. móm rồi.

Click:

Cám ơn
    3,800
    Được cám ơn 2,649 lần trong 1,599 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Bé nhà mình gần 10 tháng đây, cũng chưa mọc cái răng nào. Thỉnh thoảng sốt cả nhà cứ mừng hụt tưởng sốt mọc răng. Mà cũng phơi nắng hàng ngày, ăn uống đủ canxi. Trộm vía bé cũng bắt đầu tập đi mon men rồi nên chẳng ai bảo còi xương cả.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 8 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà mình được 10 tháng mới mọc đcj 2 cái răng, hôm trước cũng mãi chẳng mọc được cái răng nào cả nhà sôt ruột quá. Bây giờ có răng rồi mà lại mọc rất buồn cười nhé, một cái răng cửa dưới rồi đến răng cửa trên một cái, thôi kệ miễn là mọc được răng, các mẹ và các bé cố lên

me bebi

Click:

Cám ơn
    3,800
    Được cám ơn 2,649 lần trong 1,599 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi thuy_havmi View Post
    Bé nhà mình được 10 tháng mới mọc đcj 2 cái răng, hôm trước cũng mãi chẳng mọc được cái răng nào cả nhà sôt ruột quá. Bây giờ có răng rồi mà lại mọc rất buồn cười nhé, một cái răng cửa dưới rồi đến răng cửa trên một cái, thôi kệ miễn là mọc được răng, các mẹ và các bé cố lên
    Đúng đấy, kệ thôi. Mỗi bé phát triển một khác, không thể đem so sánh con mình không bằng con người ta được. Các cụ đã bảo "có đầu có đuôi nuôi kiểu gì cũng lớn" mà.

Click:

Cám ơn
    59
    Được cám ơn 85 lần trong 56 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé con nhà tớ 5,5 tháng mọc răng,9 tháng 8 cái và bg 13 tháng rồi vẫn 8 cái.Con anh trai tớ 1 tuổi mới bắt đầu mọc bgio 14 tháng cũng 8 cái
    Vì mỗi lần mọc,nó mọc 4 cái liền,nói chung các mẹ đừng quá lo lắng chuyện răng lợi của con,sớm muộn gì cũng đủ hết thôi

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    163
    Được cám ơn 226 lần trong 214 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con tớ từ hồi 1 tuổi mọc liền 4 cái đến giờ gần 16th rồi vẫn 8c, chả thêm cái nào, sốt ruột phết

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    1,914
    Được cám ơn 757 lần trong 589 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    7 (100%)

Công thức chung để tính số răng trẻ cần có là số tháng tuổi - 4 hoặc 6, các mẹ cứ thế mà tính.
    Cả 2 đứa nhỏ nhà mình mọc răng từ lúc 7 tháng nhưg ko giống nhau. Con bé lớn thì cứ cái một, tới khi đủ cả hàm. Được cái ko sốt, ko quấy, ko bỏ ăn.
    Đứa thứ 2 thì 16 tháng, mỗi lần 2 cái cho tới khi đủ 8 răng, mình đổi sang sữa dê Cabrima cho thêm nhiều canxi thì tháng rồi nó mọc luôn 6 răng (4 nanh 2 răng hàm trên), ko sốt nhưng bỏ ăn mất mấy ngày. Chắc vì đau, cái lợi của nó rách ra to tướng. Hiện giờ tiếp tục sưng ở hàm dưới, có lẽ nó sắp mọc thêm nữa.
    Để thúc đẩy mọc răng nhanh, ko đau mình có cho uống thêm Zymafluor của Pháp nữa. Ngoài ra cho ăn nhiều thức ăn giàu đạm, canxi như tôm, cua đồng, trứng.... cho ăn các thức ăn thô như cháo hột, thịt băm, bánh quy chứ ko để bé ăn thức ăn nhuyễn nữa.
    Các mẹ cứ thử xem nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    62
    Được cám ơn 128 lần trong 110 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Vào đây mới thấy tình hình các bé bây h sao hay chậm mọc răng thế nhỉ. Con nhà mình 9th mới mọc răng, mặc dù cái chân răng đã lộ rõ tù hồi 7 tháng. Tớ nghe có người nói có khi lợi dầy quá răng không chui ra được, có bé phải đi viện trích lợi. Nghe thấy mà xót xa, nhưng theo tớ các mẹ đừng sốt ruột quá, đừng đi trích lợi làm gì, cứ để tự nhiên như con tớ rồi đến lúc nó cũng tự chui ra.
    À tớ nghe nói ăn váng sữa cũng kích thích mọc răng đấy, chả hiểu đúng không nhưng quả là gần đây tớ ngày nào cugnx cho cu con ăn váng sữa, bây h thì 9th có hai răng rồi các mẹ ạ

Nơi Cư Ngụ
    ShopThanhLy.com - 39 Luỹ Bán Bích P.Tân Thới Hoà Q.Tân Phú HCM - 0907.449.669
    Click:

Cám ơn
    903
    Được cám ơn 2,023 lần trong 1,293 bài
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Bé nhà minh 8 tháng rưỡi cũng chưa chịu mọc cái răng nào,mình sờ vào lợi thì thấy gai gai ở nướu dưới mà chờ cả tuần cũng chẳng thấy cái răng ý lên nổi.Cả tháng nay cứ hành bé đau nên cứ cáu mãi,thấy con như vậy đau thắt ruột hix.hix..

Địu Korea dành cho bé từ sơ sinh đến 3 tuổi
    39 Lũy Bán Bích, P. Tân Thới Hòa. Q.Tân Phú, HCM
    Y/m: nhunhu100
    Phone :0907.449.669

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ