be cham moc rang

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mebaduy, 26/8/2009.

Tags:
  1. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Bé nhà tớ đến 22 tháng 10 này là được 1 tuổi rồi, nhưng vẫn 4 cái răng thôi chán ghê, mọc răng chậm quá

Đang tải...

2. TuyetLinh

TuyetLinh Thành viên tích cực

EM Bé nhà em gần 10 tháng rồi cũng chẳng răng lợi gì hết, bác sỹ khám bảo không sao, chẳng cần uống canxi, thế nên em cũng thấy không lo lắm đâu, chắc con gái không phái chồng răng giả đâu ạ

3. xuanthu2009

xuanthu2009 Thành viên mới

Con mình cũng 8,5 tháng rồi mà mãi chả mọc được cái răng nào. Mấy hôm nay lại dở chứng lười ăn nữa chứ. Chán hết cả người.

4. meLiza

meLiza Đủ nếp lẫn tẻ

Bé nhà mình 16,5 tháng mà mới mọc được 5 cái răng. 14 tháng mới mọc 2 cái đầu tiên, 15 tháng có 5 răng nhưng đến bây giờ lại ngừng lại. Bé uống 500ml sữa 1 ngày + 200ml sữa chua + 100ml váng sữa. Biết đi từ 1 tuổi. Có mỗi răng là mọc chậm. Nhưng mình cho con ăn cháo ninh nhừ và rau băm từ 1 tuổi, mặc kệ có răng hay ko? Bà nội thì cứ muốn xay nhuyễn cháo ra sợ bé bị đau dạ dày nhưng mình vẫn cứ cho ăn như thế, bé cũng chẳng bị sao cả. Ăn thế cho quen chứ ăn cháo xay rồi sau mất phản xạ nhai.

5. ma bibi

ma bibi Banned

hồi đó bé nhà mình 10 tháng mới mọc 2 cái răng cửa đầu tiên ah, 10 tháng rữoi là biết đi rrufi, thấy cũng bình thường các mẹ ah, mình nghĩ mọc sớm thì mau rụng sớm thui...heee

6. chickyhouse

chickyhouse Thành viên chính thức

Mỗi bé phát triển theo mỗi cách khác nhau nên các mẹ đừng sốt ruột nhé.
    Bé nhà mình lợn cợn từ hồi 6 tháng cứ tưởng mọc răng lúc đó nhưng chờ mãi chả thấy đâu :(
    Đến lúc 9 tháng thì mọc 3 cái liền :)

7. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ
    Bé nhà em cũng chậm răng lắm giờ 27 tháng rồi mà vẫn có 9 cái, và đang chuẩn bị nứt 2 cái nữa, chậm quá bé được 14kg rồi và cao 90cm. mọi cái phát triển bt chỉ mỗi tội chậm răng thôi mặc dù cũng uống bổ sung caxi và vitamin, casua3 nhưng cũng vẫn thế các mẹ ạ. em cũng thay đổi chế độ ăn uống liên tục mà cũng nản quá.

8. chibuchit

chibuchit Thành viên chính thức

Bé nhà tớ 9 tháng mới nhú 1 cái răng. Giờ gần 10 tháng mới thấy nhú thêm 3 cái (2 cái trên, 2 cái dưới, đều là răng cửa). Mình lúc đầu cũng sốt ruột nhưng thấy mọi người bảo chậm mọc răng thì sẽ chậm thay răng, có thêm sức đề kháng để không bị sốt khi mọc răng nên mình cũng không thấy lo nữa. Nhưng giờ mình đang sốt ruột vì có 1 răng sắp trồi của bé (nằm trong 4 cái răng kể trên) có chân răng nằm chéo chứ không thẳng. Mình chỉ sợ răng con khấp khểnh, cái trồi, cái thụt thôi. Giờ phải làm sao bây giờ? Có mẹ nào có phương pháp "bí truyền" không chỉ giùm mình với.