Nạo phá thai - nhân quả và cách siêu thoát cho vong nhi

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi khicondangyeu, 20/8/2012.

1. mybube

mybube Bube Shop

Ðề: Nạo phá thai - nhân quả và cách siêu thoát cho vong nhi

gieo nhân nào gặp quả đấy:(
    Nhưng có nhiều khi có những ng ko muốn bỏ nhưng ko thể còn cách nào khác
    Đời là bể khổ

Đang tải...

2. mẹ Bảo Bối

mẹ Bảo Bối Thành viên rất tích cực

Ðề: Nạo Phá Thai Và Nhân Quả – Cách Siêu Thoát Cho Vong Nhi

Cảm ơn chủ top cho mình và mọi người cùng biết thêm thông tin.

3. mebibi607

mebibi607 Sỉ&Lẻ Sơn Móng OPI AU100% - 0943.43.66.55

bài này ý muốn hướng mọi ng đến cái ngưỡng lương thiện và ko nạo phá nữa .... Nhưng thực sự đọc cái đoạn " Cô gái 15t nằm mơ có em bé quanh mình ... mặc dù chưa phá thai " ... -> hỏi ra thì mới biết kiếp trước đã từng phá thai ... nên kiếp này em bé vẫn theo . => nói thật mình thấy đoạn này hơi vô lý . đọc thì biết vậy , chứ có ai mà biết kiếp trước mình thế nào . Thực lòng là tớ ko tin lắm .

khicondangyeu thích bài này.
  4. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Chúng ta có thể tin cũng có thể ko tin, cái đó tùy thuộc vào mỗi người. Nhưng mong muốn của bài viết cũng giống như suy nghĩ của bạn đó là những ai đã đọc và đang đọc bài viết này sẽ hiểu được vì sao chúng ta nên cố gắng tránh không để chuyện như vậy phải xảy ra

5. aisaeoh

aisaeoh Bắt đầu tích cực

Đọc mà cứ thấy sợ sợ kiểu gì ấy, tốt nhất là ko nạo phá thai:(

vankhanhchau thích bài này.
  6. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

htrc nhà e có gọi hồn về.hồn của bé đỏ nhà dì e cũng theo về cứ kêu mẹ ơi con đây mà.thế là mọi ng mới nhớ ra là trc đây dì cũng có nạo phá 1 lần.nhiều ng ko tin nhưng mà chuyện xảy ra ko ai biết mà h bé đỏ về tìm mẹ thì e tin sái cổ lun.
    h e có bầu đứa nào để đẻ chứ ko bao h phá.nếu chưa mún có thì phải kế hoạch tốt

7. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

mong các con sớm được siêu thoát.....

8. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Mình đã đọc bài này rồi, Rơi nước mắt khi đọc bài này đó. Cầu mong mọi vong hồn thai nhi trên trái đất này sớm được đặt tên, siêu thoát và đầu thai làm người. adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; vadidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; vadidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; vadidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; vadidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat; adidaphat;

9. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Đánh dấu để rảnh thì đọc, dài quá................:(

10. thuyanh.93

thuyanh.93 Thành viên tích cực

Đọc bài thơ mà ứa nc mắt mong các vong linh con sớm đc siêu thoát .a di đà phật

11. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Mình cầu mong các bạn gái hãy bảo vệ sức khoẻ sinh sản cho chính mình trước, chủ động phòng tránh những điều đáng tiếc. Có con rồi, nhìn con mình hình dung những đứa trẻ đáng lẽ được sinh ra và bao bọc yêu thương nhưng đã bị bỏ đi một cách tàn nhẫn ( ai cũng hiểu vì sao lại tàn nhẫn nhé) thấy tội nghiệp quá, không liên quan gì mà mình có thể ngồi khóc , không hiểu sao nữa.

Cầu mong linh hồn các con được siêu thoát và sớm đầu thai làm người trong những gia đình tử tế. Thương các con bé nhỏ lắm lắm, các con không tội tình gì, âu cũng là số kiếp trời sinh , năm lần bẩy lượt mới được làm người . Thực lòng thương các con và mong các con siêu thoát .

12. me_zun

me_zun Thành viên chính thức

Thực sự đọc bài của mẹ khicondangyeu em đã khóc. Em đang đi tìm bài này từ mấy ngày nay rồi. Vì em là một người mẹ có lỗi,độc ác. Sau khi sinh cu Bin được 10 tháng,em đã 2 lần bỏ thai,và tai họa đã dáng xuống gia đình em dần dần. Có 1 hôm đi xuống nhà cô bạn chơi ( cô ấy là 1 người thầy tâm linh ). Cô ấy nói em có 2 vong đi theo,1 là con trai và 1 là con gái. 2 anh em chúng nó dắt tay nhau đi nhìn rất tội nghiệp,không có quần áo mặc,đói và rét.Chị bỏ chúng nó đi xong chị ko lo cho chúng nó 1 tí nào cả. Chúng phải ngủ ngoài đường vì không có nhà ở. Lúc đấy em thật sự bàng hoàng và lạnh người. Cô bạn em đã giúp em nói chuyện với 2 ún tiểu ấy,và em đã biết. Sau khi cu Bin nhà em được 10 tháng,em đã bỏ đi 1 câu con trai xinh xắn,cậu bé ấy nói : Cô ơi ! Số kiếp của con không phải để làm người,con chỉ mượn ghế để vào nhà bố mẹ con ngồi thôi,con rất ghen với anh trai,vì anh ấy được bố mẹ thương yêu,mà con thì không có gì,con không có sữa,con không có quần áo ấm mặc,con rét lắm,chúng con phải ngủ ngoài đường vì không vào được nhà,mẹ con chẳng để ý gì đến con cả.
    Sau khi nói chuyện với bé trai xong,em được nói chuyện với bé gaí : " Cô ơi ! Con chết oan ! Con chết oan lắm cô ơi ! Con tu ba kiếp mới được làm người,con xin được vào nhà họ Trịnh,để cứu khổ cho bố mẹ con,bố mẹ con khổ quá,suốt ngày cãi nhau,con thương bố mẹ con lắm. Nhẽ ra mẹ con định sinh con ra rồi,thế mà mẹ lại giết con đi. Con giận mẹ con lắm. Nếu mẹ con giữ con lại,bố mẹ con sẽ có tất cả,vậy mà mẹ con giết con rồi. Con giận mẹ con lắm ! Nên bây giờ bố mẹ con mất hết tiền tài rồi,mất hết lộc rồi,bố mẹ con sẽ phải chịu khổ như những gì mà con đã phải chịu. Con giận mẹ bao nhiêu thì con thương mẹ bấy nhiêu,bố mẹ cứ yên tâm đi,con sẽ lại làm con của bố mẹ.
    Các mẹ biết không . Em đã rất ân hận. Suốt 4 tháng qua,em rơi vào cảnh khổ sở.Công việc của chồng thi bị chèn ép,công việc của em thì mất hêt tiền tài. Đấy là do em đã bỏ đi những đứa con tội nghiệp mà không quan tâm chăm sóc về vấn đề tâm linh cho các con. Khi biết được con như thế,em vô cũng day dứt,ngày nào cũng sống trong suy nghĩ tội lỗi. Không ngủ được. Bây giờ gần tết rồi,em cũng muốn lên chùa làm lễ siêu sinh và đặt tên cho các con. Mà cũng không biết chùa nào nhận làm nữa. Các mẹ có ai đã từng làm,thì chia sẻ cho em với nhé ! Em cảm ơn các mẹ. Cũng khuyên các mẹ,nếu đã có thai thì đừng bỏ con. Tội nghiệp con lắm !

thang_v2khicondangyeu thích.
  13. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Đọc bài của em chị rất xúc động, mong rằng chị em nào khi đọc được những lời tâm sự của em sẽ ko bao giờ rơi vào trường hợp phải day dứt và ân hận như em :(

14. me-cu-ti

me-cu-ti Thành viên tích cực

Dạo gần đây thấy tình trạng nạo phá thai của giới trẻ dễ dàng và tràn lan quá:( thương quá nhưng em bé chưa kịp sinh ra đời:(

15. tieuho2010

tieuho2010 Bắt đầu tích cực

bài này hay quá, cảm ơn chủ top nhé

16. betapchoilo

betapchoilo Thành viên chính thức

Tôi chưa có đọc bài viết chủ thớt mà thương quá

Adi đà phật cầu mọng các e đc siêu thoát

17. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Nhà mình bây giờ dù anh cu lớn đã hơn 4t nhưng vẫn chưa có ý định sinh thêm đứa nữa.
    K phải vì k muốn , mà vì chưa đủ đk . Kinh tế còn khó khăn . Nuôi một đứa , nghĩ đến lúc nó vào cấp 1 thôi cũng đã méo mặt .
    Chứ giờ thêm đứa nữa , nói k có gì ăn thì hơi quá . Nhưng nuôi ăn thì dễ chứ nuôi học mới khó .
    Chẳng may mà có bầu , thì chắc mình cũng k đủ dũng cảm để đi bỏ con .

18. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

các mẹ dù làm gì xin hãy đừng bỏ những đứa con thân yêu của mình nhé

19. saobang85032000

saobang85032000 Thành viên nổi tiếng

Bài viết rất hữu ích. Nhưng nên hướng đến đối tượng thanh niên trẻ bây giờ nhiều hơn, các bạn ấy trẻ, nghĩ phóng khoán, yêu phóng khoáng và bỏ cũng rất...thoáng

20. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

đọc bài này xong mà nghĩ đến cảnh cuộc sống dễ dãi của các bạn trẻ bây giờ như thế này thì nỗi lòng con trẻ ntn ?