MỚI kinh doanh 20 NGÀY, VẬY MÀ CÓ LÚC TOPIC TỚ VỌT LÊN TOP GOOGLE, có mẹ nào giống tớ ko?!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi AnTam, 21/8/2012.

1. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

*18/02/2013
    Đầu năm Nội thất trẻ em & gia đình AnTamKids đánh dấu 1 bước khởi đầu thật đáng nhớ, thật thú vị & happy khi có nhiều em keyword ngoi lên & vững chân trong Top 1 google, hế hế ^_^ Ngắm thử em đê:
    www.antamkids.vn

(u):):D(u):):D(u):):D(u):):D(u):):D(u):):D(u):):D(u):):D
    Có ai muốn như em ko nào???!!!!

[HR][/HR]
    Hôm nay 08/01/2013
    mình lại kiểm tra thứ hạng của www.antamkids.vn nhà mình, mà đúng ra là iem hay kiểm tra lắm hí hí.
    Mỗi khi thấy em nó lên cao tít là em sướng lắm! hà hà :D

Quả thật là happy khi lần lượt các em key của mình lọt top, mà top cao google luôn ý nhé! Đã có thực tế chuyển đổi.....sang order chốt thành money luôn rồi nha!
    KH tíu tít thế là mừng....nhưng em lại chẳng có thời gian nhiều buôn zưa lê với các mama rồi! hì hì!

Giường tầng trẻ em: top 4 google nè
    Giuong tang tre em: top 8 gôgle nữa nè!
    Giuong o to: top 10 google nhé!

Bàn học trẻ em: đang là top 11 google. cố lên tẹo nữa là leo lên trang nhất, hứ hứ
    Giường ô tô: top 12 google nhé! Cố lên tí nữa kiếm cái mặt tiền nha!
    Giuong tre em: trang 2 nè, thứ 15 google. Nhanh sang trang 1 nhá!

Còn mấy em khác đang ở xa xa, cố lên cố lên nào!

Thương hiệu của em sẽ tiếp tục phủ sóng & thu về những kết quả là big money, hihihi (u):)

Có ai muốn như emmmmmmmmmmmmmmmmm ko nào?????!! (u)>:)

[HR][/HR]
    Ngày hôm nay có mấy lúc em search chữ: BÀN HỌC TRẺ EM, topic em nằm hẳn ở thứ nhất, có lúc thứ 2 đấy nhé!
    Sướng quá!

Thảo nào, chiều nay có mẹ trong Hồ Chí Minh allo em bảo mua bàn học cho con. Em cũng ko để ý số điện thoại, mà thấy giọng miền trong!
    Hỏi bạn bán bàn à, em bảo vâng ạ.....cứ nói chuyện 1 hồi thì rà là mua ở SG, nhưng h em chưa có chi nhánh trong đó!
    Hii, chị ý bảo search trên google nên cũng chưa đọc kỹ, cứ tưởng SG...hiihii!

Cám ơn chị. Hẹn chị bao h em có chi nhánh trong đó chị ủng hộ em nhá!(u):)

Lần lại mây` hôm trước cũng có mấy chị allo hỏi mua ....ko phải chị em lamchame nhà mình đâu, các chị ý kiếm ra nhà em trên google đấy!

Thích quá!

Quả này em tiếp tục đẩy mạnh tối ưu hóa cho em Topic AnTamKids nhà em luôn nằm ở trang nhất, để KH tìm là thấy nhà em ngay, lalala!

Có mẹ nào có topic được ngự ở vị trí ngon lành cành đào TOP trang 1 google ko?...hihi..
    Ở trên đó là mình vợt được lương khách hàng đáng kể đấy!:D

Hình đây, LALALA:

[HR][/HR]
    *_*Cập nhật CÁC THÔNG TIN - COMMENT HỮU ÍCH!

Bí quyết thứ !: bạn hãy quan sát các từ khóa (là các từ liên quan tới sản phẩm, khi cần khách sẽ có thể search gôgle) mình sử dụng & đặt tại các vị trí sau:
    1. Tên topic:
    2. Chữ ký:
    3. Đoạn giới thiệu ngắn gọn hiện lên ngay dưới tên web (topic) khi search từ khó liên quan tới SP tại google:

Tạm thời thế nhé, còn nhiều cái nữa, mình sẽ tiếp tục share:D (u)

Cám ơn anh nhiều! (u):)
    Em tận dụng tối đa các nguồn khách hàng, trong đó có công cụ search ạ!
    Đây mới chỉ là bước đầu dò dẫm.....trong mục tiêu dài hạn của công cuộc kinh doanh online của em:D
    Rất chú tâm đến những cái anh nói & em rất nhất trí với quan điểm cuả anh!

Xây dựng thương hiệu cá nhân tốt tại 1 diễn đàn, khách hàng search google ra topic nhà mình, trong đó họ sẽ soi các thông tin để check độ tin cậy, xem người bán hàng là ai...những thông tin đó em có cả (& tiếp tục hoàn thiện).
    Vậy là em có được khách hàng từ sự kết hợp hoàn hảo giữa các nguồn thông tin tốt nhất cho KH, hihi
    Rất là ok đấy!

Em sẽ tiếp tục hành động để mang lại hiệu quả cho mình & tiếp tục share những cái mình học & làm được để chị em giao lưu tham khảo & ứng dụng hihi
    :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi AnTam
    Đang tải...

2. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: MỚI kinh doanh 20 NGÀY, VẬY MÀ CÓ LÚC TOPIC TỚ VỌT LÊN TOP GOOGLE, có mẹ nào giống tớ

Chúc mừng bạn nhé. Mở chi nhánh MN đi để có thể giao hàng TQ nhé

AnTam thích bài này.
  3. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ðề: MỚI kinh doanh 20 NGÀY, VẬY MÀ CÓ LÚC TOPIC TỚ VỌT LÊN TOP GOOGLE, có mẹ nào giống tớ

Cám ơn mẹ ong mật ngọt;)
    Em ổn HN sẽ mở rộng ah, hihi, vui quá!

4. Chuot*con*cua*me

Chuot*con*cua*me Bột rau, coffee AN, Tiêu sạch, mật ong rừng

Chà Chà
    Hoành trang quá bác ơi, em chưa thử search topic của em bao giờ :(
    Nhưng chắc là cũng ko thể top 20 quá^^ vì quá nhìu nhà giống mình
    Đi tìm điểm khác biệt thôi ...

ngoquanghoaAnTam thích.
  5. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Nhà mình search google pink cake mebaobinh là ra trang đặt hàng. Các mẹ muốn đặt hàng nhà e cứ search PINK CAKE mẹ bảo bình là ra nhé.

AnTamchuotvang_kenny thích.
  6. ngân_ĐH kinh tế_ĐHQGHN

ngân_ĐH kinh tế_ĐHQGHN Thành viên tập sự

oa. được quá ta. chúc mừng nhé, cứ thế mà phát huy bạn ạ

AnTam thích bài này.
  7. hoalantim_230885

hoalantim_230885 Thành viên rất tích cực

Chị thật là giỏi đó ah. em phải sang nhà chị học hỏi kinh nghiệm đây ah.....

AnTam thích bài này.
  8. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

em cũng phải thử search google cụm từ của nhà em mới được, chắc top 100, hihi.
    Chúc mừng chị nhé, buôn bán phát đạt quá.

AnTam thích bài này.
  9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

chúc mừng chị nhé!hi hi thế này thì doanh số sẽ tăng vượt bậc đây.

AnTam thích bài này.
  10. chuotvang_kenny

chuotvang_kenny hàng nhập Mỹ 0937794779

em chưa thử bao giờ...hok biết dc vào top 100 hok nữa...

juneeii_146AnTam thích.
  11. C_T

C_T Vì em là gió...

Ngày xưa em để " Đậm Đà Bánh Tẻ Phú Nhi " thì topic của em ngay trang đầu luôn, bây giờ thì em hay đổi tên topic nên nó ở trang số 3 khi search bánh tẻ Phú Nhi
    Em nghĩ 1 phần cũng là do ngôn từ mình dùng hiếm và ít trùng nữa chị ạ!(u)

AnTam thích bài này.
  12. mamgiengcon

mamgiengcon HÀNG XÁCH TAY có sẵn 0978755047

AnTam thích bài này.
  13. Me_nghe09

Me_nghe09 Đủ quyền lập Họ

Tớ nghĩ là mẹ nó search trên chính máy mẹ nó tạo topic và hay vào bằng máy đó đúng ko??? Vì khi mình sử dụng máy tính và hay vào các trang nào thì tự động sẽ lưu tại bộ nhớ của máy các trang hay vào, và khi sd google để search thì nó sẽ tìm kiếm ở đó đầu tiên và kết quả trả về bao giờ cũng hàng đầu. Cái này tớ học cũng gần 10 năm rồi........ko biết có thay đổi gì ko??? Nhưng để tìm kiếm lại cụm từ khác trên máy khác thì nó trả về khác lắm. Ở VN trang trả về kết quả tìm kiếm nhiều nhất là khi đăng bài ở Vật Giá... vì thế trang Vật Giá mới đắt hàng các gian hàng như vậy

AnTam thích bài này.
  14. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Chúc mừng chị. Hì hì. Em cũng phải cố gắng học hỏi mới được

AnTam thích bài này.
  15. toibeo

toibeo tradahanoi

Chúc mừng mẹ nó nhé..................

AnTam thích bài này.
  16. KINGKONG88

KINGKONG88 HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

cái này gọi là công nghệ SEO các mẹ nhé, thích lên top google rất đơn giản thôi mà:D

AnTam thích bài này.
  17. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Chúc mừng An Tâm nhé. Nhưng khỏi mất công SEO làm gì, mà cũng đừng tốn sức làm việc đó. Chỉ cần đặt link dưới chữ ký và tham gia thảo luận thì đã là một hình thức SEO rồi đấy. Chưa kể nếu khuyến khích khách hàng sử dụng thanh chia sẻ địa chỉ cuối mỗi bài viết để đánh dấu lên Facebook, Google, Twitter... thì còn hiệu quả hơn nữa.

Tuy nhiên kết quả Google là chuyện nhỏ, người ta có đủ tin tưởng mà mua không mới là chuyện lớn. Hàng ngày Google có thể giúp bạn có hàng ngàn lượt click. Nhưng chỉ cần làm sao tăng vài % người xem topic của bạn đặt hàng thì đã có giá trị hơn thêm là thêm hàng vài trăm lần số người click rồi xem topic.

Mà để có người hỏi mua thì topic cần có thông tin thật, có khách hàng thật, có phản hồi tích cực. Hay nói chung là độ tin cậy. Càng có độ tin cậy cao thì kinh doanh càng hiệu quả, chứ không phải có đông khách biết nhé.

Vì nhiều người rao bán danh bạ 15 triệu địa chỉ email với giá chỉ có 1.5 triệu đồng. Nếu gửi cho từng ấy người và so ra số lượng người biết như vậy đã gấp vài trăm lần số lượng thành viên đăng ký của Lamchame.com rồi. Nếu số người biết tỷ lệ với số khách hàng thì chúng ta cũng chẳng cần làm topic hay làm website làm gì, chỉ cần bỏ 1.5 triệu mua danh bạ đó rồi spam. Nhưng thực tế thì không như thế.

Sửa lần cuối: 22/8/2012
  18. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Cái này chuẩn ạh! Quan trọng nhất là từ khóa và ít trùng lặp.

Ngày trước e làm đầu cầu cho chị lethuyhp, ngay hôm sau thử search từ khóa "Nước giặt Lord" thì ra mỗi topic của em và ở vị trí 1 luôn :D dù chị lethuyhp bán trước bao lâu nhưng từ khóa trên tiêu đề topic lại ko rõ ràng. Bgiờ thì e hết đc lên top 1 rồi ạh :D:D:D vì sp này bắt đầu rộng rãi ra rồi :D Nếu search từ khóa ấy sẽ ra topic của lethuyhp

AnTam thích bài này.
  19. sunnyheart

sunnyheart Thành viên tích cực

He, topic của em sau 2 năm giờ cung trong trang đầu Gg rùi.

AnTam thích bài này.
  20. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

hello cả nhà!
    Ngày mới tốt lành & happy nhé các mama! (u):)

Em sẽ lần lượt tiếp chuyện với all, để chúng ta cùng học hỏi nhau!
    Vừa sáng tới cty em đã có 1 KH allo hàng họ cữa đấy ạ!
    Thích quá!

Cám ơn các anh chị em lamchame, mình sẽ chia sẻ sau!
    bây h mình đi tiếp chuyện khách hàng đã, hí hí:) (u)