Tư vấn về chuyện yêu đương

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngocmai1289, 22/8/2012.

1. ngocmai1289

ngocmai1289 Bắt đầu nổi tiếng

Các chị ơi, em và người yêu(hơn em 1 tuổi) đã yêu nhau được 2 năm. E đã về nhà anh ý rất nhiều lần, trộm vía cả nhà anh ý cũng thoải mái, quý mến em. Tuy nhiên anh ý chưa về nhà em lần nào, vì sợ bố mẹ em phản đối: vì ngoại hình đối lập, em thì to béo, anh ý thì bé tẹo tèo teo, thấp hơn em. Hơn 1 năm ra trường, e học lên còn anh ý vẫn chưa xin được việc, vì chạy việc ở tỉnh khó khăn, nên càng ko dám về. Anh ấy rất có chí, giờ vừa lo xin việc vừa mở vốn kinh doanh in ấn áo, đồng phục,.. Mà anh ý cũng rất đàn ông, bé nhưng mà suy nghĩ sâu sắc và lo cho em lắm ạ. Thêm nữa là 2 đứa quê xa nhau, nhà em lại sẵn lo việc cho em nếu về tỉnh, trong khi đó nếu xin về nhà anh chưa chắc đã có việc, nên chắc chắn bố mẹ em lại phản đối nữa. Bây giờ hai đứa vẫn rất yêu nhau(cả hai là mối tình đầu đấy ạ), em muốn kể chuyện em ra đây, xin ý kiến của các mẹ từ phía ngoài cuộc, nếu không cũng là chia sẻ cho nhẹ lòng thôi ạ! Cảm ơn các mẹ đã bỏ thời gian đọc mớ hỗn độn này!(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocmai1289
    Đang tải...

2. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

Ðề: Tư vấn về chuyện yêu đương

giống nhà tớ cách đây 5 năm thế, bây giờ có 2 nhóc rồi
    hihi

ngocmai1289 thích bài này.
  3. me_bach

me_bach Thành viên nổi tiếng

Vậy em muốn các mẹ tư vấn chuyện gì? Chuyện làm thế nào để thuyết phục bố mẹ em đồng ý cho 2 đứa, hay chuyện có nên tiếp tục mối tình không, hay gì...? Nếu e muốn hỏi có nên tiếp tục không, thì chị nghĩ e đã tự có câu trả lời. E nói là 2 đứa rất yêu nhau, e thấy bạn trai e cũng rất tốt...=> vậy thì kiên trì tình cảm của mình thôi. Khó khăn sẽ phải khắc phục, giống như bạn dautram ấy, giờ 2 nhóc rồi :rolleyes:

4. ngocmai1289

Nghe chị dautram đã thành công mà em cũng thấy mừng, em chỉ muốn xem người ngoài cảm thấy thế nào, để e sáng suốt hơn thôi, chứ có tý việc gì là em lại mụ mẫm hết cả người ra, chả làm được gì. Nói chung yêu thì rất yêu, chân thành, ko vụ lợi nhưng em sợ không vượt qua được khó khăn. Nói chung là rất băn khoăn về hướng đi sắp tới, vẫn yêu nhau thì phải làm thế nào để bố mẹ chấp nhận!

5. chippeo

chippeo Bắt đầu tích cực

Bạn cứ thử cho bố mẹ bạn gặp anh ý một lần em sao rồi tính tiếp , nhỡ khi gặp anh ý các cụ thấy hiền lành ngoan ngoãn ko phản đối gì thì sao . nói chung phải thử mới biết đc thế nào chứ

6. steedboy

steedboy Thành viên mới

Khiếp em này lo xa thế, dẫn chàng còi về có khi bố mẹ lại khoái ý chứ..vi có thể bố mẹ suy nghĩ...xấu dây tốt củ ý mà.... :d...jk....ai cũng lo như e thì ai dám lấy chồng lấy vợ nữa...

mi_gao_que thích bài này.
  7. ngocmai1289

Nói chung là khác biệt nhỏ thì ko nói chứ khác biệt lớn quá như trường hợp của em thì khó lắm đấy ạ! Không phải em lo không có cơ sở đâu! Hic. E hơn anh ý mười mấy cân đấy ạ, con trai mà bé tẹo như học sinh cấp 2....

Sửa lần cuối: 24/8/2012
  8. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

Hoàn cảnh của bạn cũng gần giống nhà mình cách đây 3 năm về trước. Nhưng nhà mình ko lãi bằng nhà mẹ dầu tràm.(có 2 nhóc ý mà) hihi. Tuy nhiên cái này do bạn quyết định là chính thôi. Người ngoài cuộc khó nói lắm. Như mình đó, quyết định lấy nhau thì sau này sướng khổ mình chịu thui. Nhiều lúc khó khăn, mình cũng nản, mình lại nghĩ sao ngày xưa mình lại quyết định lấy để bây phải khổ thế chứ. Nhưng rùi, khi thấy chồng quan tâm, yêu thương và săn sóc cho mình. Mình lại nghĩ thui thì khó khăn 1 chút nhưng vợ chồng yêu thương nhau cũng vẫn hơn. Mình nghĩ nếu người yêu bạn là người có ý chí phấn đấu. Thì sau này sẽ ko sợ khổ đâu. Còn gd bạn có điều kiện, thì sau này bố mẹ bạn cũng sẽ ko bao h để cho bạn khổ. Ông bà sẽ bù trì cho con cái mà. Chúc bạn có 1 quyết định đúng đắn nhất để có được hạnh phúc của mình

9. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

Nói chung mẹ nó cứ đưa anh ấy về, ngoại hình ko quan trọng bằng tính cách đâu.cốt yếu là sau này 2 người sống với nhau thế nào thôi.

10. ngocmai1289

Hôm nay em và người đó chính thức chia tay rồi các mẹ ạ, .......................................................................................................................................

11. ngocmai1289

Em và người đó vẫn còn rất yêu nhau, nhưng 6 tháng nay người yêu em về quê xin việc(ra trường từ năm ngoái) nhưng đến bây giờ vẫn chưa xin được việc và ở nhà in áo, hai tuần bọn em gặp nhau được nửa buổi, muốn ôm nhau, hôn nhau 1 chút cũng ngại vì toàn đi chơi nơi công cộng. Đến bây giờ buổi tối nói chuyện cũng khó sắp xếp. Mỗi lần về nhà hay gặp nhau em đều phải nói dối bố mẹ. Em cảm thấy quá mệt mỏi nen đã đề nghị chia tay. Nhưng vẫn còn yêu nhau thì khổ quá, em buồn lắm.

12. maiboong

maiboong Bắt đầu nổi tiếng

tình đầu là tình dang dở ](*,) ](*,) ](*,)

13. mi_gao_que

mi_gao_que Quà quê- Thực Phẩm Sạch - Handmade

Bác này nói đúng nè! hehe...,biết sao được