Cần giúp: Mẫu tóc xoăn ngắn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Bim & Ben, 31/8/2009.

1. benxitrum08

benxitrum08 Thành viên chính thức

Ui, em thích kiểu giống chị này nè, mà chị ơi có phải vuốt keo giữ nếp ko , ra tiệm ko biết nói sao cho họ làm giống kiểu chị nhỉ:D

Đang tải...

2. zinette

zinette Thành viên tích cực

đẹp quá còn gì, xoăn đẹp mà màu tím cũng đẹp nữa. Địa chỉ ở đâu thế mẹ nó ơi?

3. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

chị nào tóc ngắn ghé qua 39c Nguyễn Du đi.nhiều kiểu đẹp và lạ lắm.ghé qua tham khảo bà chủ có quả đầu xoăn cực mà làm vuốt keo dễ cực chỉ cần bôi và lắc thế là vào nếp

4. bikun

bikun Thành viên rất tích cực

nếu các chị muốn tham khảo thi có thể qua của hàng Lan Anh, 61 Quán Sứ, hồi trước ở Chân Cầm,h mới chuyển sang!Cả cty em mọi người đều thíc cắt, sửa, làm xoăn ở đấy!Chị ấy được cái nhiệt tình , nhẹ nhàng....tư vấn kỹ cho bạn...nếu chị ấy mà thấy kiểu bạn muốn làm ko hợp là chị ấy ko làm đâu nhé!!!
    Em cung đang có ý định nuôi tóc dài hơn chút lên làm xoăn cho thay đổi!!!Xoăn thfi em chưa làm nhưng cắt tóc và Sấy kiểu cực Ok!!!
    Giá cả hợp lý, chắc khoảng 5-600k...ko biết cửa hàng mới to hơn, có đắt hơn ko???

5. ngoccham2010

ngoccham2010 Thành viên chính thức

ui gì chứ lam xoăn là e cạch đến già luôn, làm đúng 1 lần mà nhìn như dở hơi, vừa già , vừa xấu. lại hỏng hết cả tóc. Híc

6. ladyA

ladyA Thành viên đạt chuẩn

xin đừg ai vào làm cái nhà hà an kia ạ.nhà e ngay gần đấy, ngày xưa trót dại ra ép tại thấy nó treo biển rẻ. khiếp, ép gẫy hết tóc ở bên trong, đến bg tóc mới em mọc lại vẫn cứ bị xấu .bà chủ kêu 3 thág nữa quay lại chị ép lại cho mà xin kiếu

7. tran thanh van

tran thanh van Thành viên tích cực

cám ơn em nhiều trên diễn đàn này cũng rất nhiều mẹ làm tóc xoăn ở nhà chị rồi về k phải vuốt keo mà chỉ vuốt dưỡng tóc thôi .nói chung làm xoăn phải thấy thích thì mới thấy đẹp được khách. lại còn phải hợp và tin tưởng để cho thợ tạo kiểu nữa em ạ.khi nào mát mới em qua chị làm tóc nhé

8. chip190284

chip190284 Thành viên tích cực

hix, e vừa làm tóc xoăn đc 1 tuần đã duỗi thẳng đơ, nhuộm thì k lên màu. Mất xiền mà nhìn tóc cứ như cũ, còn xơ hơn trước.

9. hanhtsubaki

hanhtsubaki Thành viên đạt chuẩn

Tóc đẹp quá, em đang muốn đi làm kiêu này đây! Dưng mờ phải nói chủ quán là làm kiểu thế nào nhở? :-?? Chị làm ở địa chỉ nào thế?:rolleyes::rolleyes:

10. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

lần trước bà xã ụt ịt chỉ cho mình địa chỉ đến làm tóc rồi và mình cũng làm xong công nhận là rất đẹp chị chủ rất nhiệt tình tư vấn (thực ra mình cũng có bít nhiều gì về tóc tai đâu) mình chỉ nói là làm lọn to vừa phải chị ý hiểu ngày và mình cũng nhuộm nữa. Làm xong thấy rất ưng ý về ai cũng khen, tổng thiệt hại 600k cả nhuộm cả uốn

11. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi, minh thấy mẫu tóc xoăn mới của Vic cũng đẹp lắm. Mẹ nó lấy hình trên mạng rồi mang thwr đến Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám bảo anh ấy làm cho, mình thấy ở đấy làm xoăn đẹp phết. Mính cũng chết quả đầu xoăn mới của Vic đứ....đừ...đừ.......mỗi tội vừ sinh xong béo quá làm xoăn sẽ bị già, tiếc lắm cơ ý!

12. Linh Lam

Linh Lam Bắt đầu nổi tiếng

Mình đọc nhiều topic về làm tóc và cắt tóc mà hình như chưa thấy ai đề cập đến của hàng chị Hương Rose ở Hòa Mã, tớ vote số 1 cho cửa hàng đấy đấy. Bản thân tớ đã từng làm Minh Phương, đẹp thì có đẹp thật nhưng chỉ đẹp khi ra đấy gội sấy thôi vì bản chất tóc tớ là tóc bông mà đến đấy chẳng ai tư vấn cho tớ, tở bảo có nhu cầu làm đầu là cứ thế làm cho tớ thôi, đầu tớ sau khi gội sấy ở hàng xong thì đẹp cực kỳ, ai nhìn thấy cũng phải hỏi làm ở đâu, nhưng nếu gội rồi uốn ở nhà thì trông như bú rù ý, vì nó bông xù hết cả lên, từ đó tớ đặt quyết tâm là ko làm đầu nữa. Nhưng sau khi ra chị Hương thì tớ thay đổi quyết định, tớ kết nhất ở đấy vì tác phong làm việc rất pro, chị ý nhìn mặt tớ, nhìn tóc tớ rùi tư vấn tớ phải để kiểu đầu gì, phải làm ntn và tớ thực sự bị thuyết phục với kiến thức về tóc của chị, mặc dù tở cũng chả phải hiểu chuyên môn gì cho cam đâu nhưng cách nói của chị đã thuyết phục tớ, cuối cùng tớ được 1 cái đầu rất ưng ý và làm cho tớ lung linh hơn hẳn ý...quan trọng là gội đầu xong tớ chỉ cần vuốt dưỡng, ko cần sấy. Ở đấy bạn có thể làm xoăn lọn to, lọn nhỏ, hoặc tóc chỉ hơi loăn quăn trông mềm mại lắm. TỚ đặc biệt kết chị Hương làm xoăn ngắn, trông mềm mại và nữ tính vô cùng. Tớ thích là thích kiểu làm đầu mà trông như ko làm ý, tóc làm xong trông loăn quăn, đuôi tóc hơi xòe xòe cụp cụp 1 tý trông hiện đại lắm, tớ đã chứng kiến rất nhiều người tóc ngắn, cứng đơ, làm xong thì hơi bị duyên dáng luôn. Và một điều đặc biệt nữa là đến đấy sẽ do chị Hương trực tiếp làm và cắt cho mình, thợ phụ chỉ giúp việc thôi, nên đảm bảo mình sẽ ưng ý. Có lần chị cắt tóc cho tớ, tớ ko ưng kiểu đấy lắm, 2 hôm sau đến để bảo chị cắt ngắn hẳn đi vì tớ ko muốn để lưng lửng ngang vai, chị Hương cắt xong rùi ko lấy tiền tớ vì bảo tại lần trước tớ chưa ưng. Túm lại tớ hoàn toàn hài lòng và thỏa mãn khi đến đấy.
    Àh nhưng mà bây giờ chị Hương đã chuyển từ Hòa Mã sang Tuệ TĨnh rùi, 38 Tuệ Tĩnh. Và có 1 điều quan trọng nữa là giá cắt tóc của chị Hương thì okie, 300K rẻ hơn 1 số hàng khác nhưng làm đầu thì đắt đấy, hình như toàn trên 2triệu, các bạn nhớ phải hỏi kỹ giá nhé. Đầu tờ vừa ép vừa uỗn xoăn hết 2.5tr đấy. CŨng đắt nhỉ.

13. Khanh Hien

Khanh Hien Thành viên tích cực

chị ơi chị làm tóc ở chỗ nào thế ah? hnay e cũng vừa làm nhưng chả xoăn mấy, chán lắm. chỗ chị làm đúng là vừa rẻ vừa đẹp, e đang muốn đi sửa lại tóc mà k bít có đc k nữa?

14. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

chị khen làm em tò mò kiểu đầu quá.hôm nào chị up ảnh đầu cho chị em tham khao kiểu đầu chị với nhé

15. Bà xã ụt ịt

Bà xã ụt ịt Đam mê...

Các mẹ tích cực làm đẹp quá, hihi, gần tết rồi mà. Tóc mình sau làm xoăn chẳng sấy sủng gì, chỉ vuốt gel thôi, và nhất là ko chải, để giữ lọn bóng. sau này thấy dài quá mình đi cắt thành đầu Nhật, hai bên vẫn để dài và uốn thêm 1 chút, giống đầu cô nàg gì trong fim
    Chuyện nàng dâu ở HTV1 buổi chiều ấy, y hệt luôn :D :D, nhìn cũng hay hay.

phuonghumg87 thích bài này.
  16. Khanh Hien

Khanh Hien Thành viên tích cực

Baf xã ụt ịt làm tóc ở hiệu nào thế? Chỉ cho e với?

17. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

Tks bà xã ụt ịt nhé, rất nhiều mẹ trên diễn đàn đến đc đó làm về rất ưng ý, vụ này mẹ nó phải ra nhà chị Thủy lấy tiền hoa hồng thôi. :p
    sory bà nhé tôi chia xẻ địa chỉ cho nhiều mẹ trên này, vì hạnh phúc gia đình của các mẹ nên tôi muốn mọi ng tìm đc địa chỉ ưng ý để làm mới bản thân trong mắt các ox thôi. He he ko pr đâu nhé.

mình ko nhớ đc đâu bạn chỉ nhớ là ở chỗ bán chân gà nướng mỹ miều đi thẳng vào cửa hàng chị ý ở bên tay trái là thanh thủy nhé

Bà xã ụt ịt thích bài này.
  18. BeTrangLinh

BeTrangLinh Thành viên chính thức

Hôm qua, tớ bận đưa con đi chơi, nên chưa đi làm tóc được. Mách cho bạn mình đi, bạn ấy làm xoăn ngắn về, cũng xoăn, cũng lên màu, cũng đẹp nhưng lọn lại ko cuộn to giống của mẹ nó, mà cứ nhỏ tí, tách từng sợ một ấy. Hay do cách bóp keo nhỉ?
    Mình thích sau khi bóp keo ( hoặc ko bóp ) cuộn tóc nó to, dày như tóc của mẹ ụt ịt, thì làm ntn nhỉ (hỏi ngố tầu thế này ko biết các mẹ có hiểu ko ;) )

19. Bà xã ụt ịt

Bà xã ụt ịt Đam mê...

Làm đầu hợp thì cũng tùy người mà các mẹ. Tớ có một lời khuyên rất rất chân thành là ko nên nghe theo lời chỉ của mọi người nhiều quá, hì hì, vì thật ra, ở đấy có người làm rất đẹp, có người lại ko ưng, chê, thì đúng là tớ ngại quá. Thật đấy. Với cái nữa là mẹ nào có con nhỏ, ko nên đi quá xa để làm. Chất tóc VN dày, làm xoăn với thuốc ngoại rất khó vì hàm lượng amoniac trong thuốc họ đã giảm tối đa, ít làm hại cho tóc, thực tế chỉ hợp với tóc của người phương tây thôi, vì sợi của họ mỏng, dễ sấy chải. Thế nên người làm tóc có nhiều kinh nghiệm họ sẽ biết pha thuốc vừa phải, để thời gian vừa phải. Bản thân tớ thấy chị T gần nhà làm rất ưng, vì chị ấy có kinh nghiệm, cũng chịu khó học hỏi thêm, vừa rồi ra đòi hoa hồng của chị ấy rồi, được nhuộm tóc lại miễn phí ;). Tks các mẹ nhé :p :p. Tớ thích nhất khoản canh giờ chuẩn của chị ấy :)). Nhuộm lại chân tóc mà ko bị lệch màu tí nào,mà tóc tớ cũ rất là đen và thẳng. Sắp tết rồi nhưng chị ấy cũng ko tăng giá đâu. Cửa hàng từ B9 chuyển sang B8, cạnh quán cafe Mây Chiều ấy. các mẹ đi thẳng từ ngõ có hàng chân gà nướng Mỹ Miều, đi thẳng vào 1 đoạn là thấy, ngay bên tay phải thôi. Mod đừng mắng em quảng cáo nhé :p :p. tại các mẹ hỏi nhiều quá mà PM cho từng mẹ thì ngại ghê í :D.
    P/S: Các để tóc xoăn được thành lọn như thế kia tớ thấy chị T làm thế này: Tóc lau khô vừa phải, ko sấy, ko chải, chỉ rẽ mái cho gọn thôi. Sau đó dùng gel mềm của Nhật(loại gì í tớ hem biết tên, hoặc momo serum của Davines), quệt một ít vào đầu ngón tay trỏ ( cứ nhúng ngón tay vào cho đều là được), rồi dùng ngón trỏ ấy cuốn các lọn tóc, làm cả đầu xong thì dùng cả bàn tay, cuộn từng phần tóc to để cho các lọn gọn vào với nhau là xong. Đơn giản lắm, các mẹ làm vài lần là quen tay thôi, tuyệt đối ko chải tóc nhé, vì nó làm tung lọn, mà dễ bị xù lắm. Để tóc khô vừa phải rồi hẵng vuốt gel, hoặc sấy xa xa thôi. Cái ảnh tớ chụp là sau khoảng 4 ngày làm tóc rồi, tớ gội đầu lại ở nhà và tự làm theo chị ấy bảo, cũng ok mà :D

20. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn nhé, hic, mình cũng rất thích tóc xoăn mờ tóc mình íu quá, không dám manh động!!Hicc