Bao giờ thì cho con ăn phomai được

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bong, 14/12/2004.

1. bong

bong Thành viên tích cực

Các mẹ ơi cho em hỏi bao giờ thì có thể cho con ăn phomai được và bắt đầu ăn bằng loại gì, cho ăn như thế nào. Cháu không chịu ăn bột thì cho ăn thêm phomai có được không a?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bong
    Đang tải...

2. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Tốt nhất là 7 tháng trở lên hãy cho bé ăn. Loại phomai thông thuờng tán nhuyễn hay xay nát ra rắc lên trên hay trộn với các món bột, cháo, rau củ, cá nghiền cho bé. Bột thuộc nhóm chất bột, phomai thuộc nhóm chất đạm, nếu bé không chịu ăn bột bong thử cho bé ăn khoai lang, khoai tây hay ruột bánh mì nghiền nhuyễn thay thế xem, thỉnh thoảng cho thêm phomai vào cho bé ăn cũng được, nhưng không nên cho ăn thường vì sẽ làm bé mau ngán .

bong ơi, bạn xem thêm ở đây nữa nhé :

http://www.lamchame.com/forum/viewtopic.php?p=4173#4173

3. Mod NDCSC

Mod NDCSC Moderator

Nội dung này trích từ Topic "Các câu trả lời của mẹ Luti". Các mẹ nào có câu hỏi liên quan nội dung này, vui lòng đặt câu hỏi và bàn bạc ở đây nhé!

Pho mát tươi chỉ nên cho bé ăn sau 6- 7 tháng tuổi thôi, hoa quả thì bạn có thể cho bé quen dần với một hai thìa chuối tây nghiền nát hoặc nhai nát chứ chưa nên cho bé ăn nhiều ngay, cứ phải tăng dần tý môt. Mứt trái cây của Hip thì mình không biết nhưng phải cẩn thận vì thường các loại mứt trái cây nhừ có tỷ lệ đường rất cao .

- Em đang cho Zo ăn format hoa quả dành cho trẻ con của Pháp, em không nhớ chi tiết tên nhưng có những từ thế này chị ạ: aux du fruits... Em cho zo ăn 1 ngày 1/2 hộp. Zo được 10 tháng mấy ngày rồi chị ạ, liệu cho ăn như thế có nhiều không? Zo thích ăn format đấy lắm!
    Luti:
    - Nếu là hộp 60 mg thì Bé 10 tháng ăn được 1 hộp/ ngày rồi (chỉ sợ mẹ không đủ tiền mua cho con ăn thôi vì cái đó khá đắt đúng không ) Cho bé ăn thế tốt đấy em ạ, PM tươi kích thích tiêu hóa khá tốt.

-

4. 111

111 Thành viên tập sự

chị ơi cho em hỏi thăm tí, Petit Monterbourg 20% bé 06 tháng có ăn được ko ạ, nếu có thì ăn như thế nào ạ. Em mong sự trả lời của chị vì bé của em lười bú em đang định bổ sung thêm phomai ấy mà. cám ơn chị nhiều nhé

5. 111

111 Thành viên tập sự

chị ơi cho em hỏi thăm tí, Petit Monterbourg 20% bé 06 tháng có ăn được ko ạ, nếu có thì ăn như thế nào ạ. Em mong sự trả lời của chị vì bé của em lười bú em đang định bổ sung thêm phomai ấy mà. cám ơn chị nhiều nhé.

6. Me Vit

Me Vit Thành viên chính thức

Minh nghi be 6 thang an duoc roi, minh cung cho con minh an tu luc chau duoc 6 thang. Can than hon khi mua ban de y co loai de danh cho tre tu 4 thang tuoi tro len day.

7. 111

111 Thành viên tập sự

Sao cái loại em mua lại ko có ghi dành cho bé bao nhiêu tháng ( của Pháp ấy). Loại chị mua tên gì nhỉ, có thể chỉ giúp em với.

8. Me Vit

Me Vit Thành viên chính thức

Minh cung ko nho chinh xac ten dau, cung la cua Phap day, minh mua o nha chi Huong trong muc mua sam tieu dung. Tuy nhien ban cu yen tam con ban 6 thang la an duoc fomai hoa qua cua Phap roi.

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn tham khảo và cho bé ăn đúng cách để đảm bảo tốt cho bé nhé.
    Với phô mai miếng, viên:
    7-8 tháng: 12-14 g/lần
    9-11 tháng: 14 g/lần
    12-18 tháng: 14-17 g/lần
    Phô mai tươi màu trắng dạng kem:
    5-6 tháng: 13 g/lần
    7-8 tháng: 20-24 g/lần
    9-11 tháng: 24 g/lần
    12-18 tháng: 24-29 g/lần

10. support5

support5 Moderator

11. vuvanhanh84

vuvanhanh84 Thành viên đạt chuẩn

Phô mai rất giàu giá trị dinh dưỡng nhưng không phải muốn cho con ăn lúc nào và bao nhiêu cũng được. Mẹ hãy đọc thêm thông tin dưới đây để có chế độ dinh dưỡng tốt nhất cho bé.

12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Tốt nhất là 7 tháng trở lên hãy cho bé ăn