Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    79
    Được cám ơn 16 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Uống lá chó đẻ (diệp hạ châu) có bác nào dùng rồi mách nước em với

Nhà em có mấy thành viên bị trứng cá, em trai em còn bị trứng cá bọc, rồi bia r*** nhiều mên gan hơi cao nữa , em cũng bị trứng cá tí ti vì chắc mùa hè nóng quá, em sắc là chó đẻ để cả nhà cũng uống (là này còn gọi là diệp hạ châu đắng), bác nào dùng rồi, thức tế có tác dụng gì mách em với, vì em uống thấy đắng quá...ăn máy cái kẹo không hết đắng. (cảm ơn các bác trước, các bác đừng copy các bài báo nhé vì em tìm hiểu nhiểu rồi nhưng em muốn xem thực hư thế nào í ạ....

Dung (Gọi là Dung Pháp) : 0996 40 50 90 www.myphamphapduc.com.

QUAY ĐẦU LÀ BỜ....AI NGỜ LÀ THÁI BÌNH DƯƠNG....

Nơi Cư Ngụ
    thanh nhan, hbt, ha noi
    Click:

Cám ơn
    648
    Được cám ơn 1,600 lần trong 1,253 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Uống lá chó đẻ (diệp hạ châu) có bác nào dùng rồi mách nước em với

Uống diệp hạ châu sẽ giúp mát gan nhưng ko nên uống trong thời jan dài bạn nhé, sẽ làm cho mình thiếu máu đấy. Đây là kinh nghiệm xương máu của mình thời sinh viên, thấy nóng trong người, mụn nổi, đi tìm cây chó đẻ răng cưa về sắc nước, uống đậm đặc.
    Mình uống gần 2 tháng trời, lúc đầu còn khỏe, sau thấy người mệt mỏi, da tai tái. Bác sĩ yêu cầu dừng uống, bổ sung viên fe và ăn nhiều thịt, rau củ quả đỏ.
    Đắng là vị đặc trưng của diệp hạ châu nên ko có cách nào thay đổi được đâu bạn ah
    Trong số các loại trà thảo dược của Học viện quân y, có sp Bogatra giúp thanh nhiệt, giải độc, hỗ trợ điều trị viêm gan, gan nhiễm mỡ. Bạn tham khảo thử link dưới chữ kí của mình nhé

thay đổi nội dung bởi: pnam, 09-10-2012 lúc 10:45 PM

3. Người dưới đây đã cám ơn pnam về bài viết hữu ích:

myphamphapduc (09-14-2012)

Click:

Cám ơn
    3,756
    Được cám ơn 6,785 lần trong 4,122 bài
    Blog Entries
    14
    Điểm đánh giá
    0

Để ko đắng bạn nên cho vào 1 ít cam thảo.
    Diệp hạ châu ko nên uống quá 1 tháng.
    Mình đã uống rồi. Rất tốt

5. Người dưới đây đã cám ơn zetafashion về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    3,212
    Được cám ơn 2,946 lần trong 1,861 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

nàng có thể cho cam thảo , quả la hán hoặc cho cỏ ngọt vào nhé,yên tâm là hết đắng nhé, nhà tớ uống suốt mùa hè thay nước, chả thấy sao cả, chỉ thấy mụn nhọt đi hết

7. Người dưới đây đã cám ơn metengcha về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 6 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Lá chó đẻ uống mát gan lắm bạn ạ. Mình thấy giã lấy nước uống mới đắng chứ đun lên uống cũng bình thường mà.

9. Người dưới đây đã cám ơn LienTranKD về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    3,212
    Được cám ơn 2,946 lần trong 1,861 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Trích Nguyên văn bởi LienTranKD View Post
    Lá chó đẻ uống mát gan lắm bạn ạ. Mình thấy giã lấy nước uống mới đắng chứ đun lên uống cũng bình thường mà.
    chó đẻ có 2 loại , cây xanh và cây tím, cây tím thì uống rất dễ, chỉ nhang nhác đắng thôi chứ ko như cây xanh, nếu nấu đặc thì đắng lắm, nhưng lại có tác dụng hơn cây tím chị ah. Mà công nhận là nấu khi cây tươi dễ uống hơn là so với cây khô luôn

Nơi Cư Ngụ
    67 Vương Thừa Vũ, Hà Nội Việt Nam
    Click:

Cám ơn
    99
    Được cám ơn 33 lần trong 27 bài
    Điểm đánh giá
    0

Úi, em uống 1 lần mà không sao uống được nữa, đắng kinh khủng, hơn cả mướp đắng

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    31
    Được cám ơn 98 lần trong 83 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi levinh05 View Post
    Úi, em uống 1 lần mà không sao uống được nữa, đắng kinh khủng, hơn cả mướp đắng
    hx.em đợt này cũng bị lên nhiều mụn trứng cả quá uống boganic với C sủi mãi ko thấy đỡ.Cũng có ng bảo uống lá chó đẻ mát gan tốt lắm nhưng e ko biết mua ở đâu.mẹ nào biết chỗ chỉ giúo e với.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    278
    Được cám ơn 2,109 lần trong 1,783 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi basichouse View Post
    hx.em đợt này cũng bị lên nhiều mụn trứng cả quá uống boganic với C sủi mãi ko thấy đỡ.Cũng có ng bảo uống lá chó đẻ mát gan tốt lắm nhưng e ko biết mua ở đâu.mẹ nào biết chỗ chỉ giúo e với.
    bạn xem link chữ kí mình, yên tâm chất lg cũng như giá cả nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    79
    Được cám ơn 16 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi basichouse View Post
    Bác có ở gần chợ Thanh Xuân không, chợ ngay cổng trường cấp 2 Việt Nam - Angieri có bán mà, 50k/ kg lá khô, nếu không tìm được bác alo em cho bác tạm nửa cân, Dung : Không chín, không chín, không , không , không, 348....hì hì....em uống ngày 2 cốc cũng có vẻ mát mát nhưng hơi ỏng bụng ...vì hàng ngày em có uống nhiều thế bao giờ đâu.

Dung (Gọi là Dung Pháp) : 0996 40 50 90 www.myphamphapduc.com.

QUAY ĐẦU LÀ BỜ....AI NGỜ LÀ THÁI BÌNH DƯƠNG....

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ