Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 55
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Red face Bị dư ối- Em lo quá !

Em lo quá các mẹ ơi! Em mang thai được 32w rồi, hôm qua siêu âm chỉ số ối của em là #22cm bs kết luận là bị dư ối. Từ trước đến giờ mỗi lần đi khám định kỳ mọi kết quả của em đều bình thường hết, vậy mà lần này lại như vậy...Đọc tài liệu trên mạng thấy bị dư ối thì em càng lo hơn, trong khi bs trong bv Từ Dũ lại ko nói giải pháp gì chỉ nói về theo dõi thôi...Bị ít ối thì còn biết uống nhiều nước, uống nước dừa cho nước ối cân bằng lại, còn bị dư ối thì em ko biết làm sao hết. Có mẹ nào từng bị như em ko? chỉ cho em với...Khoảng 2w nay ngày nào em cũng uống nước dừa và nước mía để em bé sinh ra sạch và trắng, ko biết đó có phải là nguyên nhân làm cho em bị dư ối ko? Với lại khoảng 10 ngày nay em bé của em cứ hay gò cứng bụng, mỗi lần như vậy bụng dưới của em rất là căng tức, bs nói em có dấu hiệu dọa sinh non, nên kêu em ở nhà nghĩ ngơi 1 tuần để uống thuốc. Tự nhiên gần cuối thời kỳ mà sao đủ thứ chuyện, tinh thần em ko ổn định được, mặc dù biết lo thì cũng chẵng giải quyết được gì...nhưng ko thể nào ko lo được các mẹ ơi !Mong các mẹ truyền cho em thêm kinh nghiệm và niềm tin...Chúc sức khỏe cả nhà...

2. Người dưới đây đã cám ơn kieulien về bài viết hữu ích:

nhamtuatbinhdan (07-08-2011)

Click:

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi kieulien View Post
    Em lo quá các mẹ ơi! Em mang thai được 32w rồi, hôm qua siêu âm chỉ số ối của em là #22cm bs kết luận là bị dư ối. Từ trước đến giờ mỗi lần đi khám định kỳ mọi kết quả của em đều bình thường hết, vậy mà lần này lại như vậy...Đọc tài liệu trên mạng thấy bị dư ối thì em càng lo hơn, trong khi bs trong bv Từ Dũ lại ko nói giải pháp gì chỉ nói về theo dõi thôi...Bị ít ối thì còn biết uống nhiều nước, uống nước dừa cho nước ối cân bằng lại, còn bị dư ối thì em ko biết làm sao hết. Có mẹ nào từng bị như em ko? chỉ cho em với...Khoảng 2w nay ngày nào em cũng uống nước dừa và nước mía để em bé sinh ra sạch và trắng, ko biết đó có phải là nguyên nhân làm cho em bị dư ối ko? Với lại khoảng 10 ngày nay em bé của em cứ hay gò cứng bụng, mỗi lần như vậy bụng dưới của em rất là căng tức, bs nói em có dấu hiệu dọa sinh non, nên kêu em ở nhà nghĩ ngơi 1 tuần để uống thuốc. Tự nhiên gần cuối thời kỳ mà sao đủ thứ chuyện, tinh thần em ko ổn định được, mặc dù biết lo thì cũng chẵng giải quyết được gì...nhưng ko thể nào ko lo được các mẹ ơi !Mong các mẹ truyền cho em thêm kinh nghiệm và niềm tin...Chúc sức khỏe cả nhà...
    Chị ơi, em giống chị này. Hồi tuần thứ 30 em đi siêu âm bác sĩ cũng bảo hơi nhiều nước ối trong khi tất cả các tuần trước đều bình thường. Em cũng lo cuống cả lên, nhưng hỏi bác sĩ điều trị thì bác sĩ điều trị bảo: Không có dấu hiệu tiểu đường, thai nhi không có gì bất thường thì cũng không sao đâu. Mà bụng em cũng bị gò như bụng chị ý. Bác sĩ cũng nói em phải nghỉ ngơi và cho uống thuốc Spasmaverine.
    Lúc đầu em cũng lo lắm, không uống nước mía, nước dừa luôn. Suốt ngày uống nước dâu ngô, nhưng uống dâu ngô cũng chỉ lợi tiểu, hình như không giúp gì trong việc nước ối rút bớt đi. Nhưng để ý kỹ 3 tuần nay rồi, thấy bé vẫn hiếu động như bình thường, đi siêu âm vẫn thấy bé khỏe nên em cũng kệ, chẳng buồn lo nữa. Cứ uống thuốc rồi đi kiểm tra đều đặn thôi chị ạ. Em nghĩ, bây giờ cứ theo chỉ dẫn của bác sĩ, nghỉ ngơi và uống thuốc rồi theo dõi. Thế thôi. Chứ em cũng hỏi chán rồi, chẳng có cách nào cả. Nhiều nước ối so với bình thường thôi chứ ko phải là đa ối. Mà bụng gò thì uống thuốc cho hết gò.
    Mà thai em 33 tuần rồi, hơn chị có 1 tuần thôi đấy. Có người trao đổi rồi.
    Chị ơi, đừng lo nữa nhé. Con chúng ta chắc rồi cũng an toàn khỏe mạnh thôi. Chắc bé dọa chị em mình chút thôi. An tâm ăn dưỡng rồi chờ ngày bé chào đời. Vui vẻ chị nhé. Mong chị em mình luôn may mắn.

4. Người dưới đây đã cám ơn bibi_0409 về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 106 lần trong 106 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chắc không sao đâu, lúc trước cũng khoảng trên 30 tuần mình đi siêu âm màu bs siêu âm còn nói mình bị đa ối nữa kìa, làm mình lo mãi không ngủ được vì đa ối nguy hiểm lắm, gặp ai cũng hỏi, sau đi siêu âm lại ở bs khám thì kết luận chỉ hơi dư ối thôi, chẳng sao cả, nhiều khi máy siêu âm cũng không chính xác đâu bạn ơi, đa ối mới phải lo, còn dư ối thì cũng không sao đâu

6. Người dưới đây đã cám ơn meoquynh về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bibi_0409 View Post
    Chị ơi, em giống chị này. Hồi tuần thứ 30 em đi siêu âm bác sĩ cũng bảo hơi nhiều nước ối trong khi tất cả các tuần trước đều bình thường. Em cũng lo cuống cả lên, nhưng hỏi bác sĩ điều trị thì bác sĩ điều trị bảo: Không có dấu hiệu tiểu đường, thai nhi không có gì bất thường thì cũng không sao đâu. Mà bụng em cũng bị gò như bụng chị ý. Bác sĩ cũng nói em phải nghỉ ngơi và cho uống thuốc Spasmaverine.
    Lúc đầu em cũng lo lắm, không uống nước mía, nước dừa luôn. Suốt ngày uống nước dâu ngô, nhưng uống dâu ngô cũng chỉ lợi tiểu, hình như không giúp gì trong việc nước ối rút bớt đi. Nhưng để ý kỹ 3 tuần nay rồi, thấy bé vẫn hiếu động như bình thường, đi siêu âm vẫn thấy bé khỏe nên em cũng kệ, chẳng buồn lo nữa. Cứ uống thuốc rồi đi kiểm tra đều đặn thôi chị ạ. Em nghĩ, bây giờ cứ theo chỉ dẫn của bác sĩ, nghỉ ngơi và uống thuốc rồi theo dõi. Thế thôi. Chứ em cũng hỏi chán rồi, chẳng có cách nào cả. Nhiều nước ối so với bình thường thôi chứ ko phải là đa ối. Mà bụng gò thì uống thuốc cho hết gò.
    Mà thai em 33 tuần rồi, hơn chị có 1 tuần thôi đấy. Có người trao đổi rồi.
    Chị ơi, đừng lo nữa nhé. Con chúng ta chắc rồi cũng an toàn khỏe mạnh thôi. Chắc bé dọa chị em mình chút thôi. An tâm ăn dưỡng rồi chờ ngày bé chào đời. Vui vẻ chị nhé. Mong chị em mình luôn may mắn.
    Cám ơn em nhiều nhé! chị cũng cảm thấy thoãi mái chút ít, nhưng sao mấy bữa nay chị uống thuốc mà em bé vẫn còn gò,bs cho chị đặt thuốc Salbumol 1 mg ngày 1 viên, chị đọc trên mạng thì thuốc này cũng ko được tốt lắm nhưng cũng chẳng biết làm sao.Bé vẫn đạp và lượn trong bụng mẹ bình thường nhưng vẫn hay gò cứng mình. Đáng lẽ càng về sau thì nước ối càng phải giảm đi, còn đằng này thì chị em mình lại tăng...Thôi cầu mong sao mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mình và mọi người sắp được làm mẹ em nhé !!!

8. Người dưới đây đã cám ơn kieulien về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 19 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

Các mẹ ơi,em vừa đi khám tuần trước(khám trong viện PSHN) thí không sao nhưng sang tuần này thấy bụng hay bị gò,tức bụng đi khám phòng khám tư thì BS bảo bị dư ối,BS có cho thuốc chống co và kháng sinh để uống nhưng 2 VC mình vẫn lo quá.các mẹ đã từng bị vậy bây h sao rồi ạ? Cho em chút kinh nghiệm nhé.Cả nhà em đang lo lắng lắm ạ.

10. Người dưới đây đã cám ơn Gaulun về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    187
    Được cám ơn 31 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Theo mình hiểu thì hình như uống dừa nhiều quá sẽ làm tăng ối đấy bạn ạ. Mình thấy ai bị thiếu ối thì bác sĩ khuyên uống thật nhiều nước dừa nhé. Bạn xem lại thử xem. Chúc mẹ con bạn khoẻ nhé

VỚ (tất) NAM NỮ CÔNG SỞ - THỂ THAO - THỜI TRANG, CTY NHÀ SX, HÀNG CHẤT, GIÁ SỈ CHO NGƯỜI MUA LẺ : http://www.lamchame.com/forum/showth...t=73208&page=1

IT SOLUTION : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=82719

12. Người dưới đây đã cám ơn meocon2002 về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Bị dư ối- Em lo quá !

thai của mình 22 tuần tuổi, hôm nay đi siêu âm cũng bị dư ối, ngoài ra tất cả đều bình thường. Bác sĩ cho mình uống kháng sinh rùi bảo 2 tuần nữa đến siêu âm lại xem thế nào, nếu vẫn bị dư ối thì phải hội chẩn. Là con đầu lòng chưa có kinh nghiệm nên mình cũng lo lắm, cứ thấp thỏm ko yên. hic hic

Click:

Cám ơn
    927
    Được cám ơn 2,035 lần trong 1,455 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng bị dư ối, không nhớ chính xác lắm nhưng khoảng tuần 36. Bác sĩ không cho thuốc nhưng phải theo dõi liên tục. Và sinh sớm 2 tuần so với ngày dự sinh. Bạn chịu khó đi khám thường xuyên nhé, bác sĩ sẽ cho hướng giải quyết tốt nhất.

Click:

Cám ơn
    410
    Được cám ơn 818 lần trong 665 bài
    Điểm đánh giá
    0

Đừng bận tâm nhiều quá mẹ nó ak, hiện tượng này thường gặp mà mẹ nó cứ làm theo hướng dẫn của bsi tầm 1 vài tuần là hết mà.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    112
    Được cám ơn 119 lần trong 97 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mình có chị bạn cũng bị dư ối, thế rồi về nhà uống nước râu ngô, 1 tuần sau đi khám lại thì ối giảm hẳn đấy.
    Bạn thử uống nước râu ngô xem.

17. Người dưới đây đã cám ơn Rongcon299 về bài viết hữu ích:

Sâu Sâu' Family (03-16-2013)

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ