Hà Nội: ★ ★ ★ Người Giúp Việc Tốt Cho Các Mẹ ( Update 20/06)

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi cylcorp, 7/9/2012.

?

Những gia đình đã được giới thiệu NGV bởi tôi

1. Service : Phong cách phục vụ !

7 phiếu
    77.8%
  2. NGV Chất lượng !

4 phiếu
    44.4%
  3. Phục vụ uy tín

4 phiếu
    44.4%
  4. NGV thông đồng với Kênh

0 phiếu
    0.0%
  5. NGV không có kĩ năng làm việc

1 phiếu
    11.1%
  6. Kênh lừa đảo gia đình

0 phiếu
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. sukem.cake

sukem.cake Thành viên tập sự

Ðề: Người giúp việc tốt cho các mẹ.... ( Cập nhật 12h50ph 18/9 )

Tình hình là giữa tháng sau mình sinh em bé nên muốn tìm NGV làm giờ hành chính (nhà em nhỏ lại nhiều người nên ở lại ko tiện).
    Công việc yêu cầu là lau dọn nhà cửa, giặt giũ và phụ em trông em bé, lương khởi điểm 2.5 tr, làm tốt sẽ tăng lương. Nhà mình ở Mễ Trì (gần siêu thị Big C Thăng Long). Nói là phụ trông em nhưng ko phải làm gì nhiều vì em chăm em bé hoàn toàn, chỉ khi em ăn thì bế hộ hoặc pha sữa, chuẩn bị nước tắm, ... thui.
    Mình xin nói qua tình hình nhà mình, ban ngày thường chỉ có mình và con (mới sinh) ở nhà cùng với ông bà nội và một em bé 8 tháng tuổi. Đi chợ nấu ăn thì mẹ chồng mình làm là chủ yếu, chăm 2 em bé cũng mình với ông bà làm là chính. Nói chung là ở nhà lúc đấy mẹ mình nhờ việc gì thì làm hộ bà nhưng ko phải là các việc phức tạp.
    Khi mình đẻ xong 1 tháng sẽ về nhà ngoại bên Cầu Diễn (cách nhà nội 6km) và giúp việc sẽ theo sang luôn. Nhà ngoại thì ban ngày thường chỉ có mình và con nên cũng ko phải làm gì nhiều.
    SĐT của mình là: 0902212800. Mình cần bắt đầu từ tháng 10 nhé.

Theo danh sách của chủ top thì mình thấy có cô 7- Cô Nguyễn Thúy Anh - 38 tuổi - Hộ Khẩu Hà Nội. ( Nhóm III ). Cô này cũng gần nhà mình nên nếu mẹ nào liên lạc mà ko cần nữa thì chủ top báo cho mình với nhé. Mình cám ơn.

Đang tải...

2. cylcorp

cylcorp ★ Người Giúp Việc ★

Trường hợp của mẹ sukem.cake mình sẽ lưu lại và theo dõi ! Vì thời gian là giữa tháng sau mẹ mới cần NGV nên mình tin với thông tin đầy đủ mẹ chia sẻ ở đây ! Mình hi vong sẽ tìm được người phù hợp cho mẹ ! * Trường hợp cô Nguyễn Thúy Anh - Ưu tiên số 2 cho mẹ sukem* ! Cảm ơn mẹ sukem đã quan tâm

3. Hiarin

Hiarin Twins' Mom

Ðề: Người giúp việc tốt cho các mẹ ! ( Cập nhập liên tục.. )

Cô số 6 tình hình thế nào rồi vậy?? Trưa nay bạn hứa 3pm sẽ đưa cô ấy đến nhà mình nhưng 4 giờ vẫn chưa thấy đâu. Mình hỏi thì 1 lúc sau mới báo là sẽ ko đến nữa vì thiếu giấy tờ... Giờ đọc topic lại thấy có 2 người cùng hỏi... Nếu bạn đã giới thiệu cô ấy cho chỗ khác rồi thì nên nói thẳng với mình để mình đỡ mắc công chờ nhé!

Mà mới từ hôm qua đến hôm nay bạn đã tăng "tiền xăng xe" từ 200-400 lên thành 300-500 rồi cơ à??

Sửa lần cuối: 19/9/2012
    cylcorp thích bài này.
  4. cylcorp

Cảm ơn bạn đã góp ý ! Nếu không đủ giấy tờ chỉ có xác nhận phía chủ nhà thì mình sẽ không giới thiệu cho các mẹ vì nguồn gốc chưa rõ ràng không thể chỉ nói miệng xuông với nhau được.. Mình đã hồi âm mong mẹ hiarin thông cảm ! Một lần nữa mong mẹ hiarin thông cảm và cảm ơn mẹ góp ý về vấn đề phí dịch vụ ! Đây hoàn toàn là vấn đề chủ quan từ cá nhân thấy phù hợp hay không ! Điều quan trọng là nếu NGV đến tay được các mẹ có hài lòng hay không ! Về phía cá nhân , mình thấy sau thời gian hoạt động, thấy với mức phí hiện tại là hợp lí !
    Còn về việc 2 mẹ khác cùng hỏi NGV này ! Thì hoàn toàn là không có ! Vì NGV này vẫn đang trong thời gian chờ việc và xác nhận này ! Chưa được mẹ nào đón đi cả ! Mẹ có thể xem xét lại !
    Cảm ơn mẹ hiarin đã góp ý ! Thân !

Sửa lần cuối: 19/9/2012
    kioko_chichiclstorm thích.
  5. MeBinvaBush

MeBinvaBush Thành viên rất tích cực

bạn ơi, mình ở Mỹ Đình. Hôm qua mình đã gọi điện thoại và nt cho bạn. Mình đang cần người gấp lắm. Bạn cố gắng sắp xếp giúp mình nhé. ĐT của mình 0912071368

cylcorp thích bài này.
  6. cylcorp

Thưa MẹBinvaBush ! Trường hợp mẹ ở Mỹ Đình - cần người trông bé 16 tháng mình vẫn để ý ! Hiện vẫn chưa có người phù hợp thưa mẹ ! Biết mẹ đang cần rất gấp ! Vậy để không lỡ việc của mẹ ! Mong mẹ tham khảo nhiều kênh để có nhiều tham khảo ! Về phía mình ! Mình sẽ hồi âm sớm nhất khi thấy người phù hợp ạ ! Cảm ơn mẹ !

7. minhhuongchip

minhhuongchip Thành viên chính thức

Ban ơi bạn có thể cho mình trao đổi với cô Đinh Thị Hậu dược không? Tháng 10 mình cũng cần người.

8. Hiarin

Hiarin Twins' Mom

Cô ấy không đủ giấy tờ nhưng bạn vẫn cố giới thiệu mẹ Bướm Vàng nhận cô ấy ư?? Các mẹ trên này cũng liên lạc với nhau cả đấy!

9. kagau

kagau Thành viên tập sự

Mình đang cần 1 cô giúp việc, bắt đầu đi làm tầm đầu tháng 10. Nhà mình ở đường Ngọc Hồi - Văn Điển. Cô Hậu có vẻ phù hợp với nhà mình nhưng mình vừa liên lạc thì có một bạn đã đón cô rồi. Nếu có trường hợp nào tương tự thì confirm cho mình nhé. Mình chuẩn bị sinh em bé nên cần người phụ giúp việc gia đình và trông trẻ.

10. phuongzung

phuongzung Thành viên mới

Mình cũng đang cần 1 người giúp việc, yêu cầu tuổi 35-45, chăm trẻ tốt, yêu trẻ, thật thà, biết quán xuyến và sắp xếp công việc, lương 2,5t làm tốt sẽ tăng.

Sửa lần cuối: 24/4/2014
    cylcorp thích bài này.
  11. mulihua

mulihua Vì đường xa thiên lí

Em đang tìm giúp chị bạn một nhân viên phục vụ quán ăn. Đặc thù là bán cơm và bún chả. Bán bữa trưa. Nhưng cần chuẩn bị từ 7h30, bán đến khi hết khách, khoảng 3h là dọn dẹp xong. Công việc cụ thể là: phụ chuẩn bị đồ ăn, bưng bê, gom rửa. Nấu chính là chị bạn em.
    Lương 2 triệu, ăn 1 bữa trưa, tự túc chỗ ở. Làm việc tại ngõ Thanh Miến, gần Văn Miếu Hà Nội ạ.
    Yc: tuổi 22-35, nhanh nhẹn, chăm chỉ, thật thà.
    Bác nào biết giới thiệu dùm em, LH sđt: 0985 267 299
    Bắt đầu làm việc từ 10.08 âm lịch.

cylcorp thích bài này.
  12. cylcorp

Ðề: Người giúp việc tốt cho các mẹ.... ( Cập nhật 22h 19/9 )

Cảm ơn mẹ phuongzung & bạn mulinha ! Hi vọng mình sẽ giúp được 2 bạn !

phuongzung thích bài này.
  13. pig_pig

pig_pig Thành viên nổi tiếng

Đến giữa tháng 11 mình có nhu cầu GV vì cuối tháng 11 mình sinh em bé. Nhà mình có 2 vợ chồng, 1 bé trai 3 tuổi đã đi nhà trẻ, mình sắp sinh, nhà tập thể tầng 1, không phải leo cầu thang, không có ông bà ở cùng.
    Yêu cầu về người GV: Có kinh nghiệm chăm trẻ nhỏ, tuổi từ 35-45, thật thà, sạch sẽ, ít về quê, có khả năng ở lâu dài (vài năm), biết nấu ăn càng tốt vì trong tháng ở cữ mình không thể làm các việc này được.
    Lương thử việc:2,5tr/tháng.
    Có gì Pm giùm mình khi có người nhé.

cylcorp thích bài này.
  14. cylcorp

Vâng thưa mẹ Pig _pig ! Mong mẹ bớt chút thời gian gửi cho mình thông tin Tên mẹ ! Địa chỉ ! Cùng SĐT để mình có thể hồi âm khi tìm thấy NGV phù hợp ! Cảm ơn mẹ đã quan tâm ! Mẹ đã có sự chuẩn bị từ khá sớm và mình hi vọng mình sẽ tìm được NGV vừa ý cho mẹ Pig _ pig ! Chúc mẹ và bé khỏe đẹp !

15. pig_pig

pig_pig Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, tớ PM rồi nhé, bạn check giùm tớ. Tks nhiều.

cylcorp thích bài này.
  16. methoquay

methoquay Thành viên chính thức

Tớ đang tìm người giúp việc. Yêu cầu từ 40-50 tuổi, trung thực, nhanh nhẹn, biết việc, thành thạo việc nhà, biết trông con nhỏ. Đã từng đi làm giúp việc rồi. Nhà tớ là nhà chung cư tại khu Mỹ đình, nhà có 2 vợ chồng, con gái 4 tuổi và 1 con trai vừa sinh. Tớ hay ở nhà nên công việc nhà thực chất không nhiều, chỉ cần dọn dẹp nhà cửa, giặt giũ quần áo (chủ yếu dùng máy giặt rồi), ban ngày đỡ tớ việc chăm em bé (tớ hầu như ở nhà, và làm việc tại nhà), đỡ tớ nấu nướng ăn uống, không cần đưa đón bé lớn đi học. Tớ ưu tiên người biết chăm em bé tốt để tớ có thể làm việc ở nhà, nhưng người giúp việc ko bao giờ phải chăm bé môt mình (bản thân tớ cũng ko yên tâm). Bạn tìm hộ tớ người phù hợp nhé. Tớ tên Nguyệt 0983060698. Lương ban đầu 2,5m, nếu như làm việc thực sự hiệu quả thì có thể tăng lên 3m sau. Ah có cô giúp việc 48 tuổi người Thanh Hóa tớ thấy ở trang 1 có phù hợp với nhà tớ không?

cylcorp thích bài này.
  17. minhhuongchip

minhhuongchip Thành viên chính thức

Mình có gửi thông tin và nhu cầu NGV của mình vào mail của bạn, bạn check thông tin rồi trả lời mình nhé!

cylcorp thích bài này.
  18. cylcorp

Mình đã check và save thông tin của mẹ methoquay minhhuongchip ! Mình sẽ hồi âm sớm nhất cho các bạn !

19. bongmon

bongmon Thành viên chính thức

Đánh dấu vì có thể sắp cần..................................

cylcorp thích bài này.
  20. bovit

bovit Thành viên tích cực

Ðề: Người giúp việc tốt cho các mẹ.... ( Cập nhật 15h15 20/9 )

Mình đang cần tìm giúp việc trông trẻ và làm việc nhà. Lương 3-3.5 triệu.
    Yêu cầu: trung thực, sạch sẽ, khỏe mạnh.
    Việc nhà thì k có nhiều vì nhà mình là nhà chung cư. Chủ yếu giúp trông 2 bé 4 tháng. Nhà mình có 1 ng giúp từ 7h-17h rồi. Tối về có mọi ng ở nhà nên chủ yếu là phụ giúp thôi.
    Có 1 vấn đề là nhà mình k có phòng riêng cho giúp việc, phải ngủ phòng khách.
    Nếu có ai bạn giới thiệu giúp nhé!
    Tks

cylcorp thích bài này.