Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
    Click:

Cám ơn
    42
    Được cám ơn 7 lần trong 7 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Có phải ai thử que cũng phát hiện ra thai không ạ?

Chào tất cả các ace.
    Chuyện là em đã trễ kinh nửa tháng rồi ( thông thường em chỉ trễ khoảng 1 tuần thôi vì chu kỳ em kô đều mà), thử que thì không thấy gì, em thấy đau bụng dưới lâm râm giống như đau khi có chu kỳ vậy đó, mà vẫn không thấy có chu kỳ, thi thoảng em có buồn nôn và có dịch không màu ra nhiều ( không có mùi nhé), em còn bị cảm cúm nhẹ nữa ạ, em đi siêu âm bác sĩ bảo một là thai còn nhỏ chưa vào tử cung, hai là chậm kinh. Em cũng không biết là thế nào nữa. Các chị tư vấn giùm em nhé

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 12 lần trong 11 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Có phải ai thử que cũng phát hiện ra thai không ạ?

Em ơi em thử đến một bác sĩ khám lại xem sao,nhiều khi em dính bầu vào những ngày sau rụng trứng hoặc như chị ngày xưa có bầu con trai vào ngày cuối chu kì,tức ngày chị dự đoán mai là đèn đỏ,thế rồi tháng ấy tịt đèn đỏ và chị có thai luôn. Chị thử que khi trễ 5 ngày,nhưng phải tháng sau siêu âm bs mới thấy túi thai đấy em ạ !
    Có thể bs đoán đúng nên nếu không quá sốt ruột thì em cứ chờ vài tuần nữa kiểm tra lại nhé !
    Còn dịch màu như em nói thì suốt thời gian có bầu chị không thấy,cả máu báo gì gì...chị cũng không có nữa,cẩn thận nghen em !

Click:

Cám ơn
    42
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi nguyenhaihathao View Post
    Em ơi em thử đến một bác sĩ khám lại xem sao,nhiều khi em dính bầu vào những ngày sau rụng trứng hoặc như chị ngày xưa có bầu con trai vào ngày cuối chu kì,tức ngày chị dự đoán mai là đèn đỏ,thế rồi tháng ấy tịt đèn đỏ và chị có thai luôn. Chị thử que khi trễ 5 ngày,nhưng phải tháng sau siêu âm bs mới thấy túi thai đấy em ạ !
    Có thể bs đoán đúng nên nếu không quá sốt ruột thì em cứ chờ vài tuần nữa kiểm tra lại nhé !
    Còn dịch màu như em nói thì suốt thời gian có bầu chị không thấy,cả máu báo gì gì...chị cũng không có nữa,cẩn thận nghen em !
    vâng ạ, em cảm ơn chị nhiều ạ, nhưng e cứ ra dịch miết mà nhiều lắm ạ, nhưng may mà nó không có mùi, em cũng định sẽ đi siêu ăm lại tiếp nhưng siêu âm nhiều có sao không hả chị?

Nơi Cư Ngụ
    23B / 59 / 176 Trương Định - HÀ Nội
    Click:

Cám ơn
    1,091
    Được cám ơn 2,934 lần trong 2,608 bài
    Điểm đánh giá
    1 (67%)

hay quá, đánh dấu để còn ngâm cứu nữa.......
    Trích Nguyên văn bởi BS Mai Quỳnh View Post
    Chào bạn!
    Tôi là bác sĩ Mai Quỳnh ở Tổng đài Sức khỏe Việt 19006690
    Qua thông tin bạn cung cấp thì bạn trễ kinh nửa tháng rồi nên hiện tại bạn sử dụng que thử thai là có kết quả tương đối chính xác. Vì thông thường, chậm kinh từ 4- 13 ngày có thể sử sụng que thử thai, tốt nhất là ngày thứ 8.
    Bạn cũng đừng lo lắng quá, có thể bạn chỉ rối loạn kinh nguyệt vì vòng kinh bình thường 28- 32 ngày mà bản thân bạn thường chậm kinh đến 1 tuần.
    Hiện tại bạn nên đi khám lại ở các bệnh viện để có thể chẩn đoán chính xác. Khi bạn đi khám các bác sĩ sẽ khám và làm các xét nghiệm : siêu âm, XN máu, XN nước tiểu... từ đó mới có thể kết luận chính xác bạn có thai hay không.
    Chúc bạn và gia đình sức khỏe!
    Nếu có những vấn đề về sức khỏe, tình cảm cần giải đáp bạn có thể gọi điện đến Tổng đài Sức khỏe Việt 19006690 để được biết thêm thông tin.

Nơi Cư Ngụ
    573 Nguyễn Trãi, HN- 0976.952.444
    Click:

Cám ơn
    1,852
    Được cám ơn 1,895 lần trong 1,567 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi lienkimchu89 View Post
    vâng ạ, em cảm ơn chị nhiều ạ, nhưng e cứ ra dịch miết mà nhiều lắm ạ, nhưng may mà nó không có mùi, em cũng định sẽ đi siêu ăm lại tiếp nhưng siêu âm nhiều có sao không hả chị?
    Em thử khám phụ khoa xem thế nào. Tháng trước chị chậm 20 ngày đau lưng và lâm râm đau bụng cứ tưởng có bầu (vì thử 2 que đầu có thêm vạch mờ) mấy que tiép sau đó thì 1 vạch chị có ra dịch. đi khám thì bị viêm cổ tử cung. chị đặt thuốc 3 lần giờ khỏi rồi em ạ. Em cứ đi khám cho chắc ăn nhé

Click:

Cám ơn
    42
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi incoi2410 View Post
    Em thử khám phụ khoa xem thế nào. Tháng trước chị chậm 20 ngày đau lưng và lâm râm đau bụng cứ tưởng có bầu (vì thử 2 que đầu có thêm vạch mờ) mấy que tiép sau đó thì 1 vạch chị có ra dịch. đi khám thì bị viêm cổ tử cung. chị đặt thuốc 3 lần giờ khỏi rồi em ạ. Em cứ đi khám cho chắc ăn nhé
    hi, chị ơi em thử mấy que đều 2 vạch rồi, mừng quá nhưng chưa dám nói cho ai bít hết, để mai em đi siêu âm cho chắc chắn ạ
    Camư ơn chị vì những dòng chia sẻ ạ

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    91
    Được cám ơn 148 lần trong 138 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi lienkimchu89 View Post
    hi, chị ơi em thử mấy que đều 2 vạch rồi, mừng quá nhưng chưa dám nói cho ai bít hết, để mai em đi siêu âm cho chắc chắn ạ
    Camư ơn chị vì những dòng chia sẻ ạ
    thử que 2 vạch là tín hiệu mừng rồi, chúc mẹ nó được như ý nhé

8. Người dưới đây đã cám ơn Mẹ Bé Gia Linh về bài viết hữu ích:

lienkimchu89 (09-24-2012)

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chưa chắc dùng que thử đã đúng nha các mẹ, em bị mấy lần xí hụt rùi á, mừng hụt không à
    Đang mong có bé quá chừng chứ để lâu sợ nhà chồng...nói này nói nọ, thiệt buồn

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 297 lần trong 280 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mio_1987 View Post
    Chưa chắc dùng que thử đã đúng nha các mẹ, em bị mấy lần xí hụt rùi á, mừng hụt không à
    chuẩn đấy c ak, chị e cũng thế, mấy lần dùng que thử thai, 2 vạch mà vẫn ko có gì, toàn mừng hụt thui, chẳng hiểu sao

11. Người dưới đây đã cám ơn Pa2ya về bài viết hữu ích:

lienkimchu89 (09-24-2012)

Click:

Cám ơn
    42
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mio_1987 View Post
    Dạ, em vừa siêu âm sáng nay rồi mẹ nó ạ, mừng quá, em bé được 4w rùi, nhưng em cứ bị đau bụng lâm râm ạ, kô biết có bị ảnh hưởng gì không mẹ nó nhỉ? em hơi lo ạ.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ