Tìm trường mầm non tốt ở Linh Đàm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Thảo Nguyên, 28/4/2007.

1. Mẹ Thảo Nguyên

Mẹ Thảo Nguyên Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình mới về Linh Đàm và sắp cho bé đi học mẫu giáo . Có mẹ nào biết trường nào tốt ở gần khu này không ? Chỉ cho mình với . Mình cảm ơn nhiều nhiều . Chúc các bé hay ăn chóng lớn .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Thảo Nguyên
    Đang tải...

2. Miên

Miên Thành viên tập sự

Ở đó mình thấy mọi người bảo có trường mẫu giáo thực nghiệm Linh Đàm cũng tốt mà .Nếu không bạn chịu khó đưa cháu lên phố Nguyễn An Ninh có hai trường 10-10 và 20-10 đều đạt chuẩn quốc gia .
    Chúc bạn mau tìm được trường vừa ý vì cũng sắp đến thời gian đi xếp hàng mua đơn rồi đấy !!!

3. Mẹ Thảo Nguyên

Mẹ Thảo Nguyên Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn mẹ Miên nhiều nhé .

4. mickey1311

mickey1311 www.ngocanhshop.com

Này, một khi đã ra Nguyễn An Ninh thì tạt qua khu Đền Lừ ngay gần đấy, tớ sắp mở trường mầm non tư thục Kangaroo ở đấy, yên tâm chất lượng cao nhưng giá không cao, hihi, liên lạc YM nick natayho nhé

Mebop2009 thích bài này.
  5. minhhan

minhhan Thành viên tập sự

Giúp em với, gấp gấp gấp!

Các bố mẹ có con học ở trường Mầm non Tư thục Linh Đàm cho em hỏi thăm chút: Hôm nay em qua đó hỏi cô Hiệu trưởng để đăng ký học cho con em 25th thì cô bảo đông lắm rồi. Em qua hỏi thăm một chỗ khác thì được mách là có thể nói khó thì có thể vẫn xin được. Các bố mẹ tư vấn giúp em với xem có cách nào xin được không và học ở đó có tốt không. Nếu học thì phải đóng góp ban đầu và học phí hàng tháng là bao nhiêu ạ? Hoặc bố mẹ nào biết địa chỉ khác cũng tốt ở quanh khu vực Linh Đàm, Pháp Vân thì mách giúp em với, em đang cần cho con đi học từ tháng 11 vì nhà có việc, không có người trông cháu (lúc trước định để 3 tuổi mới cho đi học nên bây giờ mới cần gấp như vậy). Các bố mẹ giúp em với, em cảm ơn nhiều nha!

6. Chip&dale shop

Chip&dale shop Quần áo cho bé yêu

Mình đang tìm hiểu về thủ tục và chất lượng của trường BC Linh Đàm, có mẹ nào biết giúp mình với?

7. mecunpop

mecunpop Bắt đầu tích cực

bé nhà mình đang học trường mần non quốc tế Bông hoa nhỏ ở Linh đàm. Mình thấy cũng rất đc, Mỗi lớp tối đa là 15 bé, 1 cô chính , 1 cô phụ và 1 cô bảo mẫu. Các cô có vẻ rất yêu trẻ và bé nhà mình cũng rất yêu cô, gọi cô là mẹ. Ngoài ra có trường Bon Bon thấy cũng rất đc nhiều người khen. các mẹ thử xem chứ đừng nên cho con vào trường mà mỗi lớp đông quá , các cô ko có thời gian chăm đc hết, tội con lắm

8. pimom

pimom Ms.kyta

Ðề: Tìm trường mầm non tốt ở Linh Đàm

Hn mình cũng ra tham khảo trường mầm non bông hoa nhỏ,mình định gửi bé từ khi 6 tháng ở đây nên cũng đang tham khảo kĩ xem thế nào.Có mẹ nào gửi con nhỏ như con mình ở đây ko cho mình chút kn nhé.

9. dunghoang1983

dunghoang1983 Thành viên tập sự

Ðề: Giúp em với, gấp gấp gấp!

chào ban
    con bạn đã xin được vào trường lình đàm chưa
    nếu chưa bạn có thể gửi mail cho mình theo địa chỉ: dunghoang1983@gmail.com
    mình sẽ chỉ cho cách
    trân trọng

10. bimbip.

bimbip. Thành viên tập sự

Tình hình là con mình đã đi học ở Trường Mầm non Bông Hoa Nhỏ, Bán đảo Linh đàm được khoảng gần 1 năm. Lúc đầu vào cô quản lí quảng cáo là ăn 5 bữa, tốt lắm nên mình thấy yên tâm. Nhìn thực đơn thì cũng thấy có vẻ ổn(đấy là do mình tự cảm nhận thôi). Nhưng bé nhà mình đi học gần 1 năm ở đó mà chẳng tăng 1g nào, thâm chí còn giảm đi. Mấy lần mình lên lớp thấy các con ăn uống vô cùng đạm bạc, có hôm chỉ ăn cơm với 1 ít trứng tráng thái mỏng và cắt nhỏ, cơm rất khô, và 1 bát canh lèo tèo vài miếng bí, không có tráng miệng, mà các con chỉ ăn có 1 bát thôi. (gọi là bát chứ chắc chỉ khoảng 2 thìa). Nhớ ngày trứoc con mình ở trường cũ ăn nhiều lắm, mà cơm cực ngon.
    vậy mà họ thu 31.000đ tiền ăn 1 ngày đấy các mẹ ạ.. Mình cũng hỏi cô giáo nhưng cô giáo chỉ cười.
    Tình cờ 1 hôm mình xuống đóng học phí thấy cô kế toán đang tính khẩu phần ăn gì đó cho các con, mình nhìn thấy cột mua thực phẩm ở bàn chỉ có hơn 800 nghìn đồng. Mình quay sang hỏi cô chủ trường thì được biết trường có hơn 100 trẻ. Mình cũng làm kế toán bếp ăn cho công ty 1 thời gian và tính cả chi phí ga, nước, dầu ăn,....linh tinh cũng chỉ hết khoảng 10.000 đến 15.000 là cùng. .....
    Cô kế toán thấy mình nhìn kĩ thì vội vàng lấy tờ giấy khác che đi.
    Mình thấy bên Trường Bán Công Linh đàm - cháu mình học đó, có cả bảng tài chính công khai cho phụ huynh biết. Còn trường này thì chẳng thấy công khai bao giờ cả.
    Mình đang bức xúc quá. không biết làm thế nào. Nói ra thì sợ các cô trù con mình.
    Ấm ức....

gabeonhungxinhcandybk thích.
  11. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Mình thấy bên đó nhiều trường mầm non cho các con mà. Hôm trc mình có hỏi thấy có trường Hoa Hướng Dương thì phải cơ sở vật chất tốt, rộng rãi, nhìn có vẻ ổn, mẹ nó thử tham khảo xem. Ngoài ra còn có trường thực hành linh đàm cũng ok phết.

12. namthuloves

namthuloves Thành viên nổi tiếng

Con gái em đang học trường thực hành LĐ thì thấy rất ổn, các cô yêu con và tận tình lắm

13. kiboket

kiboket Thành viên mới

Mình cũng cho con học ở trường Thiên an gần đó bé bông nhà mình thấy về nhà vui lắm trộm vía từ khi đi học đến giờ không ốm mà lại tặng cân, ngày nào về cũng bi ba bi bô ...yêu lắm... mình cũng khó tính lắm nhưng đến đây mình thật sự yên tâm khi mình được tiếp xúc các cô và thấy các con ở đây được ăn uống rất tốt đặc biệt được học tiếng anh , học múa , học cảm thụ âm nhạc...
    các mẹ có thể xem trang web : www.mamnonthienan.com

14. keongot_83

keongot_83 Mẹ là hoa hậu (^_^)

Con mình đang học ở Linh Đàm mặc dù nhà mình ở tận Đại La cơ. Ở Linh Đàm có rất nhiều trường mẫu giáo nên có nhiều sự lựa chọn. Mình cũng lăn tăn rất lâu rồi mới quyết định chuyển con về trường đang học mặc dù quanh nhà mình có rất nhiều trường có tiếng có thể xin vào như Bách khoa, Hoàng Gia rồi gần cơ quan thì có Kinder Sun, Little Foot...nhưng cuối cùng mình lại chọn trường hiện tại. Con đã chuyển về đó học được 8 tháng và mình thấy tương đối hài lòng. Mình là bà mẹ khó tính, rất chú trọng đến chương trình giáo dục từ sớm nên mình cũng không biết các mẹ quan trọng vấn đề nào hơn: chương trình giáo dục,chế độ ăn, học phí hay cơ sở vật chất nhưng nếu mẹ nào quan tâm đến việc tìm cho con 1 môi trường có chương trình giáo dục tôt, hiệu trưởng giỏi và tâm huyết thì cứ thử đến trường con mình đang học tìm hiểu xem. Trường đó là Morning sun ở Bắc Linh Đàm, bên ********* có hẳn một topic rất dài nói về trường này các mẹ có thể đọc thêm để tham khảo. Hihi...tự nhiên thành ra mình nghe như quảng cáo ý nhỉ. Nhưng chỉ là thêm 1 địa chỉ cho các mẹ ngó nghiêng thui

15. xuansit

xuansit Thành viên tập sự

Ở Linh Đàm có rất nhiều trường mẫu giáo nhưng cuối cùng mình lại chọn cho ku Đen nhà mình đi vào trường mầm non Sao Mai đối diện với công viên 10/10 vì đây là trường mới thành lập nên chắc chắn sự chăm sóc của các cô sẽ tốt vì con mình chuyên ị đùn mà. Quả như mình nghĩ, con mình được chăm sóc tốt, sạch sẽ. Bé nhà mình rất bám cô Huyền nữa chứ!:p

16. kiboket

kiboket Thành viên mới

Các mẹ ơi ! Các mẹ có thể tham khảo trường mầm non Thiên An ở Bắc linh đàm xem sao nhé.. Mình thấy các cô quan tâm đến từng bạn một chăm sóc thì yên tâm mà nhất là mình thấy ở đây các con được học 3 buổi tiếng anh với giáo viên bản ngữ nưa đó . dạo này bé nhà mình bi ba bi bô tiêng anh mình ko hiểu , nhưng cũng rất vui
    http://mamnonthienan.com/

Sửa lần cuối: 11/4/2012
  17. chocolate_skin147

chocolate_skin147 Thành viên tập sự

Các mẹ có thể tham khảo trường mầm non Blue Sky xem sao nhé, con em đi học ở đây từ hồi 18 tháng, bây giờ cũng được gần 1 năm rồi. Dù là trường tư nhưng các cô chăm rất tốt, trộm vía con nhà em cũng ăn tốt ngủ tốt, tăng cân đều. Các cô thì chăm con lắm, và con cũng yêu các cô các bạn lắm. Thân! :)

18. camdogiare.com

camdogiare.com Thành viên chính thức

em cũng đang cần tìm một trường mầm non tốt cho bé ở khu linh đàm, mà thấy nhiều trường thế này.......hôm nào có thời gian phải đi mục sở thị mới được, mẹ nào có địa chỉ của tất cả các trường này thì pm em với ná, em cảm ơn nhiều ạ

19. phuong_ga

phuong_ga Bắt đầu tích cực

Sao ko có mẹ nào cho con học trường Billgate ở Linh Đàm giống em ạ???
    Em muốn tìm để cùng chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ đây ạ...

20. virgo884886

virgo884886 Bắt đầu tích cực

Có tớ đây nhưng tớ mới có ý định cho con học Billgate thôi chứ bé nhà tớ hiện chưa đi học. Con bạn học ở đấy thế nào chia sẻ thông tin cho tớ với. Cô có yêu trẻ ko? Bé nhà bạn có thik đến lớp ko vậy? Và phản hồi chung của phụ huynh có tốt ko? Tớ hỏi hơi nhiều thông cảm nhé. Tks