Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 35
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Mở shop quần áo cần bao nhiêu vốn

Em đang rất muốn mở 1 shop quần áo (ở Hà Nội ạ) cho teen. Nhưng ko biết là cần bao nhiêu vốn thì ổn. Có mẹ nào biết không ạ? Tư vấn cho e với.

Nơi Cư Ngụ
    số 12 ngõ 35 Thái Thịnh
    Click:

Cám ơn
    6,471
    Được cám ơn 2,477 lần trong 2,025 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Default Ðề: Mở shop quần áo cần bao nhiêu vốn

Còn tùy số lượng và quy mô shop em muốn mở. Mặt bằng shop có sẵn hay đi thuê??? nếu đi thuê thì phải tính chi phi thuê shop, thường là trả theo quý hoặc 6 tháng. còn bán online như chị thì ko cần. Chị bắt đầu bán online chỉ bằng 10tr thôi.
    Mở shop thì cần khoảng ít nhất 100tr (đó là ban đầu) vì em cần đầu tư mặt hàng phong phú, bắt mắt.
    chúc em thành công nhé.

3. Những người sau đây 2 đã cám ơn voimamut2011 về bài viết hữu ích này

dolcevita (09-24-2012), thanhdongsl (05-17-2013)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi voimamut2011 View Post
    Còn tùy số lượng và quy mô shop em muốn mở. Mặt bằng shop có sẵn hay đi thuê??? nếu đi thuê thì phải tính chi phi thuê shop, thường là trả theo quý hoặc 6 tháng. còn bán online như chị thì ko cần. Chị bắt đầu bán online chỉ bằng 10tr thôi.
    Mở shop thì cần khoảng ít nhất 100tr (đó là ban đầu) vì em cần đầu tư mặt hàng phong phú, bắt mắt.
    chúc em thành công nhé.
    c ơi. 100tr là bao gồm cả tiền thuê cửa hàng & trang trí rồi đúng ko? e cũng chỉ có khoảng từng đấy vốn thôi.

Click:

Cám ơn
    275
    Được cám ơn 514 lần trong 335 bài
    Điểm đánh giá
    0

e nghĩ tầm 100m là ok mở cửa hàng tầm tầm rùi
    Trích Nguyên văn bởi thaola View Post
    c ơi. 100tr là bao gồm cả tiền thuê cửa hàng & trang trí rồi đúng ko? e cũng chỉ có khoảng từng đấy vốn thôi.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội, việt nam
    Click:

Cám ơn
    187
    Được cám ơn 202 lần trong 121 bài
    Điểm đánh giá
    0

ôi....100tr à, cho phép tớ nói thẳng được ko? tơ ko bít quy mô kinh doanh của bạn như thế nào nhưng cho tớ tính sơ sơ nhé
    Tiền nhà thì phải trả trước 3 tới 6 tháng mà tièn nhà cho là 5tr/1t , rồi tiền manacanh 1tr/1 con, , tiền trang trí cửa hàng theo ý mình, bộ kệ, móc cũng tầm gần 20tr, tiền thuế , tiền lô quần áo đâu có ít, 50tr là số tiền bạn mua quần áo trang trí và bán hiện tại, theo mình nó chỉ đủ thôi chứ ko nhiều, và bạn chắc có bán dc hàng đều để có tiền quay vòng vốn ko?

7. Người dưới đây đã cám ơn ngo.bun về bài viết hữu ích:

DaoBichNga (09-29-2013)

Click:

Cám ơn
    23
    Được cám ơn 18 lần trong 17 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em đang rất muốn mở 1 shop quần áo (ở Hà Nội ạ) cho teen. Nhưng ko biết là cần bao nhiêu vốn thì ổn. Có mẹ nào biết không ạ? Tư vấn cho e với.
    dưới 100tr bạn cũng có thể kinh doanh khá ổn rồi.hihi.Mình cũng đang kinh doanh mặt hàng này và đang đi tìm chủ mới cho cửa hàng thân yêu của mình,bạn quan tâm thì có thể qua bên cửa hàng mình nhé!

Tìm chủ mới cho cửa hàng thân yêu ! http://www.lamchame.com/forum/showth...BB%A3p-l%C3%BD

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    731
    Được cám ơn 250 lần trong 202 bài
    Điểm đánh giá
    0

mở shop cũng chỉ lo cái khoản quay vòng thui, lúc mới thì cứ từ từ mà tính chặt chẽ, chứ ko cần fai hoành tá tràng ngay từ đầu đâu, m ko có nhiều vốn nên cũng chỉ bán onl thôi à

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    16
    Được cám ơn 827 lần trong 378 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nó tùy theo QUY MÔ bạn ah. Bé có kiểu bé mà to có kiểu to mà bé có vốn kiểu bé bạn ơi

SHOP CHI & EM - Đại lý đồ lót, đồ ngủ, quần áo mặc nhà.

Web: http://www.ShopChiEm.vn - FB: http://www.facebook.com/ShopChiEm.vn
    Số 259 Khâm Thiên, Đống Đa ,HN - Tel: 04 2239 1052 - 0912.58.85.58

Click:

Cám ơn
    30
    Được cám ơn 83 lần trong 46 bài
    Điểm đánh giá
    0

mở cửa hàng bé thì không hút được khách, lớn thì không đủ chi phí. Nếu bạn cứ quyết làm với 100tr thì phải có cái gì đặc sắc. Hàng hóa mà bạn lấy qua trung gian tại HN thì đảm bảo là ở shop nào cũng có. Nếu muốn biết tình hình hàng hóa thế nào mới bạn đi lòng vòng qua mấy con phố quần áo xem các biển sale off và cho thuê nhà thì biết. Những con phố như Trương Định mình thì tình hình hết ông nọ dọn đi lại có bà kia nhảy vào. UH thì ai có vốn cứ mạo hiểm thôi.
    100tr cũng là vốn lớn, nhưng để mở cửa hàng nhỏ nhỏ như thế thì thực sự là cần đột phá, theo mình bán trên mạng hiện tại cũng sẽ khó, bạn xem trên enbac thì biết, cạnh tranh giá, mẫu mã, địa điểm, cách bài trí... Mình tin rằng nếu bạn ok tất cả các điều kiện đó thì kinh doanh sẽ rất ổn. Nhưng bởi vì bạn còn lăn tăn " cần bao nhiêu vốn" chứng tỏ bạn chưa biết gì về kinh doanh quần áo, mới chỉ là định làm theo ý thích thôi, đó là điều kiện cần chứ điều kiện đủ còn thiếu nhiều lắm, rủi ro sẽ rất cao.
    Mình nghĩ bạn nên bỏ 10tr ( và chỉ 10tr thôi ) để kinh doanh online trước, nếu chẳng may có sao thì số tiền bị mất cũng ít, coi như bạn bỏ học phí để biết mối lái, các đường đi nước bước của kinh doanh quần áo.

12. Người dưới đây đã cám ơn hoangdao về bài viết hữu ích:

cachua_nam (02-18-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    557
    Được cám ơn 368 lần trong 219 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nếu có tiền mà chưa có kinh nghiệm thì nên cất vào ví và xin chân bán hàng ở các shop, vừa có tiền, vừa học việc và học kinh doanh, đợi lúc cứng cáp thì hãy quyết định. Nói thật mình có tiền mà bảo bỏ vốn đầu tư cho bạn thì cũng run lắm vì chặng đường phía trước còn dài và gian nan.

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ