Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Sinh con hợp tuổi cha me ??

Hix mình sắp có chồng, cha me ruột nói la vo chong phai sap xếp sinh con vào năm sau vì nó hợp tuổi sau nay làm ăn tốt. Nhung vơ chồng mình chưa muốn có con, mình phải làm sao đây?

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Về đâu khi nhà đã bán
    Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 134 lần trong 80 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ngathanh View Post
    Hix mình sắp có chồng, cha me ruột nói la vo chong phai sap xếp sinh con vào năm sau vì nó hợp tuổi sau nay làm ăn tốt. Nhung vơ chồng mình chưa muốn có con, mình phải làm sao đây?
    cũng dễ thôi mẹ nó đợi đến giáp sau sinh cũng đc mà. đi coi lại xem còn năm nào hợp để sinh con nữa ko rùi báo với bố mẹ chồng là xong

Mùa đông mưa có ngọt ko?

---Mẹ Nghé---

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

theo em nghi sinh con hop tuoi cha me la rat nen vi tranh duoc moi dieu cho ca cha me va con cai

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    38
    Được cám ơn 46 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nên chọn tuổi sinh con sẽ tốt cho bố mẹ và con cái đấy, tất nhiên là số mỗi người mỗi khác. Tôi sinh đứa đầu là ngâu nhiên ko tính toán nhưng thấy không tốt lắm, mệnh lại khắc với cha mẹ (bố mẹ Thổ, con lại Thủy), nên đứa thứ 2 đa tính toán được mệnh hợp với cha mẹ (Hỏa sinh Thổ), hy vọng sẽ có nhiều điều tốt lành.

Nơi Cư Ngụ
    Ngõ nhỏ, phố nhớn nhà em ở đó
    Click:

Cám ơn
    991
    Được cám ơn 1,108 lần trong 945 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

con cái là trời cho, có những người muốn có mà ko dc. Nói chung nên để tự nhiên là hay nhất. Chỉ là nếu bạn chưa muốn có con thì nên có bp phòng tránh thôi

Nơi Cư Ngụ
    Số 18, tổ 45 - Ngách 389/86, Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Dịch Vọng hậu, Cầu Giấy
    Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 249 lần trong 163 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Chinsu'smom View Post
    con cái là trời cho, có những người muốn có mà ko dc. Nói chung nên để tự nhiên là hay nhất. Chỉ là nếu bạn chưa muốn có con thì nên có bp phòng tránh thôi
    Đúng rồi, con cái là trời cho, nhiều người muốn không được, nhưng mình có cơ hội lựa chọn còn thì cứ lựa chọn những gì mình cho là tốt nhất chứ nhỉ!

Sinh con tính tuổi để hợp bố mẹ quan trọng lắm đấy, nó phần nào ảnh hưởng tới sức khỏe, số phận, vận mệnh em bé, mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe, tâm lý, công việc của bố mẹ nữa. Không nên xem nhẹ.

Đẹp nhất là mệnh con tương sinh mệnh bố mẹ ( nếu ko cả 2 bố mẹ thì nên chọn năm sinh con tương sinh mệnh bố), kế theo là mệnh bố mẹ tương sinh con mệnh con, ba là không sinh, không khắc, ví dụ cùng mệnh với bố mẹ chẳng hạn.
    Nhưng cũng nên coi chừng, phải xem cụ thể, chứ đôi khi nó là con dao 2 lưỡi, giả sử bố mẹ mệnh Kim, sinh con cũng mệnh Kim thì vẫn có thể "Lưỡng Kim, Kim sát". Nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, nói qua loa thế này không thể hết được.

Có cặp vợ chồng cùng mệnh THỦY, sinh bé mệnh THỔ, thế mà em bé cứ quặt quẹo, chẳng lớn được, mặc dù nhà chăm, ăn tốt lắm chứ !

Chủ top nếu chưa muốn sinh năm sau, thì cứ từ từ, rồi tính những năm tiếp theo cũng được.

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 15 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nếu vợ chồng bạn chưa muốn sinh thì khoan sinh con cũng được , bố mẹ 2 bên hỏi có baby chưa thì cứ nói đang để theo tự nhiên ... Lúc mình mới hết hôn cũng nói khoan có con, nhưng 1 phần nửa muốn nữa không,,, kết quả giờ có 1 cô công chúa đã tròn 8 tháng, cã nhà cưng ơi là cưng...hiih ... mình còn tiếc là lúc đó sao không sinh sớm hơn. Còn về tuổi thì cũng hơi tính toán chút... ba bé tuổi chuột mình cũng vậy nên đến năm chuột sản xuất luôn thể hihi

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Mẹ em Chinsu View Post
    Mình thấy bạn nói chí lý. Nếu là vợ chồng mới cưới thì cứ nhận lộc tròi cho . Đến bé thứ 2 thì hãy tính toán cũng chưa muộn muh.

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Click:

Cám ơn
    1,728
    Được cám ơn 1,825 lần trong 1,309 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

mình thấy có con là lộc trời rồi,tại sao bạn lại có ý nghĩ sinh con để hợp tuổi vợ chồng vậy,ví dụ như mình nè,chồng mình tuổi Mậu Ngọ,mình thì Tân Dậu,nhóc con thì Mậu Tý,3 đứa mình đâu có hợp tuổi,vậy mà vẫn hạnh phúc bên nhau,bé sắp 1 tuổi rồi,mình rất hãnh diện về bé

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 24 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chào các bạn .
    Chọn năm sinh con và đặc biệt là tháng sinh rất quan trọng các bạn ạ!
    Như các bạn đã biết sang năm là năm Canh Dần . Về ngũ hành năm Canh Dần là Mộc . Để chọn tháng sinh,thì sang năm Canh Dần là năm Mộc , các bạn không nên chọn sinh vào tháng 7 và tháng 8 âm lịch. Vì hai tháng này này là Thân và Dậu thuộc Kim . Kim sẽ khắc năm Mộc ,cho nên không có lợi cho Bố . Các bạn hãy xem link sau :
    http://xemtuong.net/du-doan-theo-tu-...dex.php?id=290.

Chúc các bạn vui khoẻ.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ