Cần giúp: Sinh Con Hợp Tuổi Cha Me ??

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ngathanh, 14/9/2009.

Tags:
  1. ngathanh

ngathanh Thành viên tập sự

Hix mình sắp có chồng, cha me ruột nói la vo chong phai sap xếp sinh con vào năm sau vì nó hợp tuổi sau nay làm ăn tốt. Nhung vơ chồng mình chưa muốn có con, mình phải làm sao đây?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngathanh
    Đang tải...

2. Mẹ yêu Nghé

Mẹ yêu Nghé Mẹ On khi Nghé iêu đã ngủ

cũng dễ thôi mẹ nó đợi đến giáp sau sinh cũng đc mà. đi coi lại xem còn năm nào hợp để sinh con nữa ko rùi báo với bố mẹ chồng là xong :drinkers:

3. bim84

bim84 Thành viên mới

theo em nghi sinh con hop tuoi cha me la rat nen vi tranh duoc moi dieu cho ca cha me va con cai

4. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Nên chọn tuổi sinh con sẽ tốt cho bố mẹ và con cái đấy, tất nhiên là số mỗi người mỗi khác. Tôi sinh đứa đầu là ngâu nhiên ko tính toán nhưng thấy không tốt lắm, mệnh lại khắc với cha mẹ (bố mẹ Thổ, con lại Thủy), nên đứa thứ 2 đa tính toán được mệnh hợp với cha mẹ (Hỏa sinh Thổ), hy vọng sẽ có nhiều điều tốt lành.

5. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

con cái là trời cho, có những người muốn có mà ko dc. Nói chung nên để tự nhiên là hay nhất. Chỉ là nếu bạn chưa muốn có con thì nên có bp phòng tránh thôi

6. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Đúng rồi, con cái là trời cho, nhiều người muốn không được, nhưng mình có cơ hội lựa chọn còn thì cứ lựa chọn những gì mình cho là tốt nhất chứ nhỉ!

Sinh con tính tuổi để hợp bố mẹ quan trọng lắm đấy, nó phần nào ảnh hưởng tới sức khỏe, số phận, vận mệnh em bé, mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe, tâm lý, công việc của bố mẹ nữa. Không nên xem nhẹ.

Đẹp nhất là mệnh con tương sinh mệnh bố mẹ ( nếu ko cả 2 bố mẹ thì nên chọn năm sinh con tương sinh mệnh bố), kế theo là mệnh bố mẹ tương sinh con mệnh con, ba là không sinh, không khắc, ví dụ cùng mệnh với bố mẹ chẳng hạn.
    Nhưng cũng nên coi chừng, phải xem cụ thể, chứ đôi khi nó là con dao 2 lưỡi, giả sử bố mẹ mệnh Kim, sinh con cũng mệnh Kim thì vẫn có thể "Lưỡng Kim, Kim sát". Nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, nói qua loa thế này không thể hết được.

Có cặp vợ chồng cùng mệnh THỦY, sinh bé mệnh THỔ, thế mà em bé cứ quặt quẹo, chẳng lớn được, mặc dù nhà chăm, ăn tốt lắm chứ !

Chủ top nếu chưa muốn sinh năm sau, thì cứ từ từ, rồi tính những năm tiếp theo cũng được.

7. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Nếu vợ chồng bạn chưa muốn sinh thì khoan sinh con cũng được , bố mẹ 2 bên hỏi có baby chưa thì cứ nói đang để theo tự nhiên ... Lúc mình mới hết hôn cũng nói khoan có con, nhưng 1 phần nửa muốn nữa không,,, kết quả giờ có 1 cô công chúa đã tròn 8 tháng, cã nhà cưng ơi là cưng...hiih ... mình còn tiếc là lúc đó sao không sinh sớm hơn. Còn về tuổi thì cũng hơi tính toán chút... ba bé tuổi chuột mình cũng vậy nên đến năm chuột sản xuất luôn thể hihi

8. jinxing9002

jinxing9002 Banned

Mình thấy bạn nói chí lý. Nếu là vợ chồng mới cưới thì cứ nhận lộc tròi cho . Đến bé thứ 2 thì hãy tính toán cũng chưa muộn muh.

9. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

mình thấy có con là lộc trời rồi,tại sao bạn lại có ý nghĩ sinh con để hợp tuổi vợ chồng vậy,ví dụ như mình nè,chồng mình tuổi Mậu Ngọ,mình thì Tân Dậu,nhóc con thì Mậu Tý,3 đứa mình đâu có hợp tuổi,vậy mà vẫn hạnh phúc bên nhau,bé sắp 1 tuổi rồi,mình rất hãnh diện về bé

10. tuấn việt

tuấn việt Thành viên sắp chính thức

Chào các bạn .
    Chọn năm sinh con và đặc biệt là tháng sinh rất quan trọng các bạn ạ!
    Như các bạn đã biết sang năm là năm Canh Dần . Về ngũ hành năm Canh Dần là Mộc . Để chọn tháng sinh,thì sang năm Canh Dần là năm Mộc , các bạn không nên chọn sinh vào tháng 7 và tháng 8 âm lịch. Vì hai tháng này này là Thân và Dậu thuộc Kim . Kim sẽ khắc năm Mộc ,cho nên không có lợi cho Bố . Các bạn hãy xem link sau :
    http://xemtuong.net/du-doan-theo-tu-tru/index.php?id=290.

Chúc các bạn vui khoẻ.

11. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Hihi, nhà mình cũng Bố Mậu Ngọ và Con Mậu Tý đây. Nhưng khác mình là Canh Thân. hic hic. Má mình nói đợi năm Canh Dần sanh thêm 1 đứa nữa cho đủ bộ luôn. hihi

12. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

:D Anh xã nhà chị bằng tuổi anh xã nhà em rồi,vậy năm sau chị có dự định sinh em bé nữa không:rolleyes:

13. menhocty

menhocty Thành viên mới

Nếu sinh con mà kết quả được như đúng tính toán của mình thì quá tốt. Tuy nhiên có câu: Người tính không bằng trời tính, mưu sự tại nhân thành sự tại thiên. Theo mình nên để tự nhiên là tốt nhất.
    And here is one more thing, do you still looking for investment company

14. MaiQuyBao

MaiQuyBao Thành viên sắp chính thức

Giờ mà còn mê tín vậy à, khối người cái gì cũng cho là hợp, tốt số, mà có được như ý đâu !! Không duyệt, sinh con thế nào để tự nhiên đi, hoàn cảnh khó khăn chưa cho phép thì dùng biện pháp tránh thai, thats it.

15. Me Tom

Me Tom Thành viên đạt chuẩn

em đây mệnh thuỷ, chồng mệnh hỏa định chờ sinh con mệnh mộc nhưng biết đến bao giờ, cưới nhau gần 2năm thế là sinh bé kỉ sửu menh hoả. e thấy chẳng tính được vi luc mong mãi chẳng đậu. để tự nhiên thôi, bé gái sinh giờ, ngày, tháng đều đẹp.

16. mywife

mywife Banned

Bắt tay nhà Bác giống nhà em thế. Bố Mậu ngọ +Mẹ Canh thân = con Đinh hợi, tính đợi đến Nhâm thìn làm tập 2 đây cho hợp tuổi với Mẹ .....

17. meyeutomnhatnha

meyeutomnhatnha Thành viên tập sự

Ðề: Sinh con hợp tuổi cha me ??

Chồng mình sinh năm 1978, mình sinh năm 1982, con trai đầu của mình sinh năm 2008. Mình đang định năm 2013 thì làm tiếp tập 2.Bạn xem hộ mình như vậy có hợp không? Nếu không thì năm nào là hợp?

18. Mecuheocoi

Mecuheocoi Bắt đầu tích cực

nhà này giống nhà mình thế.....................giờ đã bắt được giồng chưa vậy?

19. hangpld

hangpld Thành viên tập sự

mình cũng đang mang thai , vợ chồng mình sinh năm 1985, sang năm là năm 2012 là năm Nhâm Thìn , ai cũng nói là vợ chồng mình và con không hợp nhưng mình thấy có gì đâu mà phải lo. Vì con cái là do trời cho mà , có cả khối người muốn có con , sẵn sàng tốn cả gia tài để có 1 đứa con mà có được đâu .Và bên đạo Thiên chúa thì họ có coi tuổi , ngày , tháng gì đâu vì con cái là món quà mà trời cho , thượng đế đã ban cho vậy mà con cái họ vẫn khoẻ mạnh , gia đình vẫn hạnh phúc đấy .Quan trọng là do mình ăn ở như thế nào thôi . các mẹ có nghe câu nói : " Có đức mặc sức mà ăn" và " Đức năng thắng số " . cho dù các con mà có hợp tuổi với mình mà bản thân cha mẹ không tốt không làm việc thiện thì cũng như không thôi . các mẹ đừng lo lắng quá nha .Mình cố gắng sống tốt và là tấm gương tốt để con cái sống có đức là được rồi .
    Chúc các mẹ có gia đình thật hạnh phúc

20. Me_moka

Me_moka

Ui con thì trời cho,nếu bạn đang trẻ thì 1,2 năm nữa cũng đc ,nếu đứng tuổi thì nên có con sóm là tốt nhất,tuổi đc thì tốt nhưng o hợp thì cũng o sao cả