SỈ LẺ DẦU DỪA TINH KHIẾT - Đẹp da, mượt tóc, chống rạn da cho mẹ bầu

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Fantkute, 29/9/2012.

1. Fantkute

Fantkute Thành viên tích cực

Ðề: Dầu dừa nguyên chất 100% làm đẹp da,công dụng hữu ích trong ngăn ngừa rạn da do sinh e

Sở dĩ dầu dừa được chứng minh là có khả năng giảm cân vì giống như mọi chất béo khác, dầu dừa làm tăng cảm giác no lâu, khiến bạn không có nhu cầu thèm ăn hoặc ăn vặt. Nếu như các chất béo từ thực phẩm sau khi vào cơ thể sẽ bị trữ lại, khiến bạn tăng cân nhanh chóng thì sử dụng dầu dừa sẽ giúp tiêu hao các phần mỡ thừa này nhờ chuỗi Triglyceride.
    Đây cũng là bí quyết lấy lại eo thon mà siêu mẫu Miranda Kerr thực hiện sau khi sinh con.

Chọn thực phẩm giúp giảm mỡ bụng

Sở dĩ dầu dừa được chứng minh là có khả năng giảm cân vì giống như mọi chất béo khác, dầu dừa làm tăng cảm giác no lâu, khiến bạn không có nhu cầu thèm ăn hoặc ăn vặt. Nếu như các chất béo từ thực phẩm sau khi vào cơ thể sẽ bị trữ lại, khiến bạn tăng cân nhanh chóng thì sử dụng dầu dừa sẽ giúp tiêu hao các phần mỡ thừa này nhờ chuỗi Triglyceride.

Giảm cân cực dễ với dầu dừa - 1

Các nghiên cứu cũng cho thấy dầu dừa làm tăng quá trình trao đổi chất, giúp lượng calo bị đốt cháy nhanh hơn. Ngoài tác dụng hỗ trợ giảm cân, sử dụng dầu dừa còn là cách để loại bỏ độc tố cơ thể, cân bằng hệ tiêu hóa, nuôi dưỡng các tế bào. Trong dầu dừa cũng có chất giúp tiêu diệt nấm candida, một loại nấm có thể gây cảm giác thèm ăn, mệt mỏi và tăng cân.

Sử dụng dầu dừa thường xuyên sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh, vì nó có tác dụng chống vi khuẩn, giúp tăng sức đề kháng của cơ thể, giảm các nguy cơ về tim mạch, hạn chế các triệu chứng viêm da, giúp tóc và da khỏe hơn.

Cách để giảm cân với dầu dừa

Để giảm cân với dầu dừa, trước tiên bạn nên để cơ thể làm quen với dầu dừa một cách từ từ. Trước tiên chỉ nên sử dụng 2 thìa mỗi ngày, sau đó tăng lên 4 thìa, cách này không chỉ giúp giảm cân mà còn giúp tăng cường sức khỏe.

Giảm cân cực dễ với dầu dừa - 2

Với dầu ăn sử dụng để chiên xào, bạn cũng nên thay thế với dầu dừa. Không chỉ có hương vị thơm ngon cho món ăn, dầu dừa còn rất an toàn với sức khỏe. Ngay cả khi bạn thích món nướng, hay làm bánh thì cũng có thể thay thế dầu và bơ bằng dầu dừa.

Cách làm dầu dừa cũng khá đơn giản, chỉ cần bạn mua dừa nạo sẵn ở chợ, về vắt lọc lấy nước và nấu lên là đã có được một lọ dầu dừa. Bạn có thể vào đây để tham khảo thêm cách làm. Chúc các bạn thành công với mẹo giảm cân này.

chia sẻ từ http://www.tinmoi.vn/Giam-can-cuc-d...aggregation&fb_aggregation_id=246965925417366

2. taodo2011

taodo2011 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Dầu dừa nguyên chất 100% làm đẹp da,công dụng hữu ích trong ngăn ngừa rạn da do sinh e

Em ơi hộp tin của em bị đầy, em xóa bớt đi nhé chị ko pm cho em được.
    Em đặt ga thì chọn vải nhé, cho chị kích thước chị báo giá cho ok thì chị cắt
    Hàng nhà chị thì vải miễn chê, không sợ bạc màu, sờn hay sổ lông.

3. Mẹ_Tôm_Sóc

Mẹ_Tôm_Sóc Thành viên đạt chuẩn

tớ đang có bầu dùng được không hả mẹ nó???????

4. Fantkute

đệm e 1m8 chị ạ, e chọn vải ở photobucket hả c? e đặt một bộ ga với gối, chăn có ko chi?

taodo2011 thích bài này.
  5. Fantkute

Được chị ạ, dùng chống rạn da, uống giúp con có làn da đẹp c ạ...Đang có chương trình khuyến mại đó c

6. Mẹ_Tôm_Sóc

Mẹ_Tôm_Sóc Thành viên đạt chuẩn

ok để chị nghiên cứu, thank em nhé ^^

Fantkute thích bài này.
  7. Fantkute

ok, nếu chị lấy thì pm e, thank c!!!

8. chickenbi

chickenbi Mơ Màng

Em ơi dầu dừa nhà em uống đc đúng k, chị đang cần chăm sóc tóc nên chỉ quan tâm đến công dụng với tóc.
    Đọc cái giải độc với nấu ăn hay quá :x

9. linhkute

linhkute Thành viên chính thức

Bạn ơi, mình lấy 1 chai dầu 350ml ở địa chỉ 1 nhé. Chiều mai mình qua lấy. Tks

Fantkute thích bài này.
  10. Fantkute

Dầu nhà em mọi người mua về uống với cả súc miệng buổi sáng nữa chị ạ, nếu chị bị viêm họng, uống 2-3 ngụm dầu dừa thì đỡ hẳn chị ạ :X

11. Fantkute

ok bạn, qua Doãn Kế Thiện nhé...trước khi qua alo cho mình số 01234595446

12. Fantkute

Kinh nghiệm 3 tuần chăm sóc mụn trứng cá với dầu dừa

(Phunutoday)- Bạn có tin, tôi đã làm những nốt mụn trứng cá đầu đen nhan nhản trên mặt tiền của mình giảm hẳn chỉ bằng dầu dừa không?

Mặc dù đã qua tuổi dậy thì gần chục năm nay rồi nhưng không hiểu sao mặt tiền của tôi thường xuyên bị mụn trứng cá hoành hành. Tôi luôn chú ý chăm sóc làn da của mình, đeo khẩu trang mỗi khi phải ra ngoài, không nặn mụn, không đưa tay bẩn lên mặt vì sợ kích ứng. Vậy mà tôi vẫn phải chịu trận một mặt tiền với chiếc trán chi chít mụn trứng cá.

Tôi luôn chú ý chăm sóc làn da của mình, đeo khẩu trang mỗi khi phải ra ngoài, không nặn mụn, không đưa tay bẩn lên mặt vì sợ kích ứng. Vậy mà tôi vẫn phải chịu trận một mặt tiền với chiếc trán chi chít mụn trứng cá.
    Do mới đi làm nên lương của tôi cũng không nhiều để có thể mua những loại kem trị mụn. Trong khi tôi lại là người khá kỹ tính nữa. Tôi muốn áp dụng một biện pháp nào đó trị mụn tự nhiên nhất và ít tốn kém nhất. Và sau nhiều ngày tìm kiếm biện pháp trị mụn trên mạng, tôi đã tìm được links bày cách trị mụn không tốn tiền và hiệu quả. Đó là biện pháp trị mụn bằng dầu dừa.

Và sau nhiều lần tích cực áp dụng biện pháp trị mụn trứng cá bằng dầu dừa, chiếc trán chi chít mụn của tôi đã mịn màng trở lại. Những nốt mụn trứng cá cũng lặn mất từ bao giờ. Quả thật dầu dừa vừa giúp chữa trị mụn trứng cá và có thể giúp bạn loại bỏ mụn trứng cá và giữ cho làn da khỏe mạnh.

Khi thấy da mặt tiền của tôi đã còn rất ít lũ mụn xấu xí đeo bám, nhiều bạn bè đồng nghiệp của tôi ngoài tấm tắc khen còn rò hỏi bí quyết giã từ đám mụn này. Tôi đã nói và chia sẻ bí quyết trị mụn bằng dầu dừa nhưng họ thường không tin. Tuy nhiên, cũng như khi giải thích với họ, tôi đã phải giải thích một loạt công dụng của dầu dừa trong điều trị mụn trứng cá.

Thực ra, lý do tại sao dầu dừa lại có thể trị mụn trứng cá hiệu quả vì thực sự nó có các đặc tính sau với làn da bạn đấy:

Ảnh minh họa
    Thực ra, lý do tại sao dầu dừa lại có thể trị mụn trứng cá hiệu quả vì thực sự nó có các đặc tính sau với làn da bạn đấy.

1. Chất chống oxy hóa

Hàng ngày, làn da bạn sẽ có hàng ngàn tế bào chết. Và đôi khi da chết không bị tróc như mong đợi. Điều này làm cho làn da bị tắc nghẽn, thúc đẩy sự phát triển của vi khuẩn gây viêm và mụn trứng cá.

Khi đó, những chất chống oxy hóa trong dầu dừa là biện pháp làm đẹp hiệu quả để thanh toán và trừ khử các tế bào da chết, ngăn ngừa sự tích tụ của vi khuẩn. Theo đó, làn da không có vi khuẩn sẽ không có mụn trứng cá.

2. Chứa nhiều vitamin E

Đây là một đặc điểm nội trội khi điều trị mụn trứng cá với dầu dừa. Nguyên nhân là do dầu dừa rất giàu vitamin E. Nó bao gồm hai loại vitamin khác nhau - Tocopherol, Tocotrienol mang lại dinh dưỡng cho làn da và mái tóc.

Những vitamin E trong dầu dừa giúp kiểm soát tuyến bã nhờn và giúp sản xuất số lượng thích hợp của bã nhờn trên da, giúp tránh mụn hiệu quả.

a
    Dầu dừa tẩy tế bào chết, kiểm soát tuyến bã nhờn, tránh mụn hiệu quả.

3. Axit lauric và Capric

Dầu dừa cũng chứa nhiều các axit có ích là axit lauric và acid capric. Những axit này giúp bảo vệ làn da khỏi sự nhiễm trùng. Khi áp dụng trên da, các axit này được chuyển đổi thành monolaurin và Monocaprin, thay thế các lớp bảo vệ trên da.

Với lớp bảo vệ vững chắc này, làn da sẽ được bảo vệ từ các vi khuẩn gây ra mụn trứng cá.

4. Tăng cường sự trao đổi chất

Bạn có thể ăn dầu dừa bằng cách uống một muỗng canh hoặc hai muỗng canh dầu dừa trước mỗi bữa ăn. Điều này sẽ giúp tăng cường sự trao đổi chất của bạn.

Ảnh minh họa
    Dầu dừa cũng chứa nhiều các axit có ích là axit lauric và acid capric,giúp bảo vệ các vi khuẩn gây ra mụn trứng cá.

Khi sự trao đổi chất được tăng cường, chúng sẽ giúp điều hòa và cân bằng bài tiết hormone trong cơ thể. Khi hormone cân bằng, bạn sẽ giảm cơ hội bị mụn trứng cá.

Ngoài ra, dầu dừa còn giúp chữa lành những tổn thường cho làn da mụn nhanh chóng.

Cá nhân tôi đã áp dụng điều trị mụn trứng cá bằng dầu dừa theo cách sau:

- Uống 2 muỗng canh dầu dừa trước bữa ăn sáng và một muỗng canh dầu dừa trước bữa trưa.

- Tôi cũng massage mặt với dầu dừa sau khi tắm với tần suất mỗi ngày 1 lần.
    a
    Sau 3 tuần, tôi thấy bản thân mình có mụn trứng cá ít hơn, đặc biệt là những nốt mụn ở trán, má, cằm của tôi

Kết quả là, chỉ sau 3 tuần, tôi thấy bản thân mình có mụn trứng cá ít hơn, đặc biệt là những nốt mụn ở trán, má, cằm của tôi. Tôi xin chia sẻ biện pháp này với các bạn để bạn gái nào bị mụn trứng cá thì hãy thử áp dụng biện pháp đơn giản này xem sao nhé!

13. hang_nhat08

hang_nhat08 Bắt đầu nổi tiếng

Ủng hộ mẹ nó, mẹ nó có topic hay quá. Không ngờ quả dừa lại nhiều tác dụng đến vậy.
    Chúc mẹ nó bán hàng đắt khách nhé.
    Mẹ nó nghiên cứu xem món sản phẩm này có thể lên kế hoạch để xuất khẩu được không. Ví dụ như sang nhật chẳng hạn. Tuy nhiên các bạn nhật cũng khó tính lắm, từ khâu chế biến đến thành phẩm, luôn theo quy trình.
    Mình thực sự ủng hộ các sản phẩm việt nam xuất khẩu. Nếu mẹ nó muốn nghiên cứu xuất sang thị trường nhật thì bảo mình để cùng nghiên cứu và thực hiện nhé. Mình có máy thàng bạn nhạt, có gì nhờ chúng nó tư ván thêm và tìm đối tác. Mail cho mình hangnhat08@gmail.com nếu bạn quan tâm nhé

14. Fantkute

Nhân dịp 20/10 siêu khuyến mại khi khách hàng mua chai dầu dừa 350ml tại shop, tặng thêm một chai 100ml để chuốt mi siêu dài và dầy nhé các gái, đã hết số lượng freeship, cơ mà shop sẽ cô gắng ghép ship để các mẹ có thể mua hàng tiết kiệm nhất....

Các voucher khuyến mại tiếp tục được freshipppppppppppppppppppp nội thành và 50% phí ship toàn quốc....
    *** Voucher 1: Mua 5 chai 100ml tặng thêm một chai 100ml giá chỉ có 350k/ 1 voucher...Số lượng khuyến mại không hạn chế
    *** Voucher 2: Mua 3 chai 350ml tặng thêm một chai 350ml giá 600k/1 voucher ....Số lượng khoảng 100 voucher
    *** Voucher 3: Mua 1 chai một lít tặng thêm một chai 350ml giá 550k/1 voucher.... Số lượng khoảng 50 voucher
    Các mẹ cùng cơ quan có thể mua hàng với voucher giá khuyến mại cực sốc, tiết kiệm lên đến 200k ạ !!!

Sửa lần cuối: 6/10/2012
  15. Fantkute

Vâng chị ạ, em cũng được mọi người tư vấn xuất Nhật, vì người Nhật rất ưa dùng sản phẩm tự nhiên mà có nhiều công dụng tốt,....Cảm ơn chị nhiều ạ !!! e sẽ xem xét khả năng sản xuất trên quy mô lớn để xuất khẩu chị ạ.

16. Fantkute

Em cần tuyển cộng tác viên bán hàng online, mẹ nào có nhu cầu thì alo em theo số 01234595446 hoặc add nick yahoo để được biết thêm chi tiết
    Yêu cầu:
    - Bán hàng trung thực, nhiệt tình, năng động, có kinh nghiệm, dẻo mồm càng tốt, có trách nhiệm với người mua và với chủ shop
    - Ghi rõ thông tin đầy đủ của khách hàng bao gồm: số điện thoại, địa chỉ và tên nếu có.
    Lợi ích được hưởng
    - Ăn % chiết khấu cao (sẽ nói rõ khi trao đổi trực tiếp)
    - Được mua hàng với số lượng ít nhưng giá siêu rẻ
    - Tiền chiết khấu được hưởng vào cuối tháng hoặc cuối tuần tùy nhu cầu CTV mong muốn
    - Nếu bán doanh thu cao được thưởng thêm vào cuối tháng
    Nếu mẹ nào có các em đang đi học có nhu cầu làm thêm thì giới thiệu em ạ, vì bán hàng cho e ko cần phải đi ship hàng chỉ ở nhà pâu pâu tìm kiếm khách thôi ạ !!! Khách hàng e sẽ chủ động đi ship....
    Many thanks !!!!

17. me_miu2011

me_miu2011 Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình ở văn cao, rất gần kim mã ko biết mua 1 lọ 350ml mẹ nó có freeship ko nhỉ?

18. Fantkute

em freeship chị ạ, chị cho e địa chỉ cụ thể và số điện thoại c nhé:X

19. ca_heo_coi

ca_heo_coi Thành viên mới

Dầu dừa mượt tóc, thích lắm í ạ ^^

20. Fantkute

uh, dầu dừa nhiều công dụng lắm b ạ...Dầu dừa nguyên chất 100% làm đẹp da,công dụng hữu ích trong ngăn ngừa rạn da do sinh e bé ,sẹo ...chống hư tổn cho tóc, làm dài,dầy mi, chữa bệnh, an toàn hiệu quả