3 tháng cuối: Có thai sớm sau khi sinh mổ 11 tháng, ai giúp em với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi giahung0211, 1/10/2012.

1. Sắc_màu_Việt

Sắc_màu_Việt Thành viên rất tích cực

Ðề: Có thai sớm sau khi sinh mổ 11 tháng, ai giúp em với

Trước hết là chia buồn với bạn, bạn nhé!
    Không biết bé đầu của bạn mất vì lý do gì?
    Bạn đồng nghiệp của mình sau lần mổ bé đầu tiên cũng bị đau vết mổ, mà đau cả hơn năm trời ý, ví như bế con, con đạp vào hoặc tỳ vào mạnh chút là lại khó chịu. Mình không biết mn mổ lần đầu được bao lâu rồi và lần trước bầu bé có to quá không? Thường thì lần mổ trước thai to, thành tử cung bị căng quá mức thì nên để lâu một chút, khoảng 1-2 năm cho tử cung ổn định trở lại rồi mang bầu. TH lần đầu thai vừa , vết mổ tốt thì tầm 1 năm là bạn có thể mang thai được.
    Như mình ý, bé đầu được 12 tháng thì mình có bầu bé 2, lo lắng lắm vì sợ 2 bé gần nhau, vết mổ có vấn đề, nhưng cũng 1 phần 2 bé nhà mình không to lắm, thêm cơ địa tốt, trộm vía bác sĩ mổ bảo mình tử cung dày nên còn sinh được 2-3 bé nữa, hi hi
    Vậy nên mn thăm khám bác sĩ thêm xem thế nào. Cố lên mn nhé!

Đang tải...

2. me_win

me_win Bắt đầu tích cực

Ðề: Có thai sớm sau khi sinh mổ 11 tháng, ai giúp em với

Mẹ nó đi tư vấn bs thế nào rồi.
    Trường hợp chị dâu mình mổ đẻ con gái lần 1, sau khi con dc 5 tháng thì lại phát hiện có bầu đi khám thì thai dc 2 tháng rồi, vậy mà chị ấy vẫn quyết định đẻ, may mắn lần 2 mẹ tròn con vuông mà lại là con trai nữa chứ. giờ thì thằng em lớn hơn con chị rồi, đi đâu toàn bảo là 2 anh em thôi. Bác mìnhh vẫn bảo là đẻ vô tổ chức, hi hi