Cần giúp: Mẹ nào cho con học trường Thực nghiệm Liễu Giai chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi khanhngoc, 21/9/2009.

1. khanhngoc

khanhngoc Thành viên tập sự

Chào các mẹ,
    Bé nhà mình năm sau học lớp 1 rồi, nhà mình ở gần Daewoo mà đang chưa biết cho con học trường nào. Vì thấy dạo này các bố mẹ kêu chất lượng giáo dục lớp 1 ở nhiều trường quá. Mình định xin cho con vào Thực nghiệm nhưng cũng ko biết cụ thể chương trình học ở đấy ntn?:confused:
    Mẹ nào đã có con học ở trường Thực nghiệm rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Mình cám ơn nhiều nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhngoc
    Đang tải...

2. Xiuxiu

Xiuxiu Thành viên tập sự

Con nhà mình năm nay vào lớp 1 TN, chia sẻ với bạn 1 chút thông tin nhé:
    Trường Thực Nghiệm hàng năm tổ chức cho các cháu thi vào đầu tháng 6 (lưu ý mua đơn khoảng tháng 5, mỗi người chỉ được mua 1 đơn, số lượng có hạn), đến đầu tháng 7 thì biết kết quả. Năm vừa rồi, trường có khoang 500 đơn dự thi, lấy 240 cháu (6 lơpx4 cháu/lớp).
    Về giáo dục, thì có 2 hệ riêng: 3 lớp học chương trình của Bộ, 3 lớp học chương trình của Thực nghiệm, việc phân lớp cho các cháu là hoàn toàn ngẫu nhiên (nếu bạn quen thì chắc cung xin được). Bé nhà mình, thì minh chẳng tác động gì, vào lớp Bộ. Mình thấy các cô dạy các cháu cũng khá thoải mái, không áp lực căng thẳng như các trường công mình đọc trên báo. (Tuy nhiên, mọi người nói, học TN, chư viết các cháu ko đẹp được như các trường khác).
    Nhưng một điều mình rất thích là sân trường rộng rãi, trẻ con phát triển hồn nhiên (hơi tự do), học ngoại khóa (ngoài giờ) phong phú.
    Chúc bạn tìm được trường như ý cho con mình

3. huong_huong_thuy

huong_huong_thuy Thành viên mới

hoc truong nay thi qua tot roi .Ban khong phai ban khoan gi dau,lai gan nha ban nua ,thuan loi qua

Hello_vietnam thích bài này.
  4. Cachuaioit

Cachuaioit Thành viên Hội Rắn

Ðề: Mẹ nào cho con học trường Thực nghiệm Liễu Giai chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

Mình cũng đang muốn xin cho con vào học trường Thực nghiệm. Các mẹ có con đã và đang học trường thực nghiệm cho mẹ cháu xin ít kinh nghiệm và chia sẻ thông tin với.

5. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào cho con học trường Thực nghiệm Liễu Giai chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

mình cung muon xin but nghe nói có suất hết rùi nên rất khó

6. Me Tom & Tit

Me Tom & Tit Bắt đầu nổi tiếng

Mình hỏi rồi một suất vào đó từ 1500-2000 USD nên mình cho con thi tay bo thôi nếu không được cho học trường làng thôi vậy.

7. morigirlshop

morigirlshop Thành viên chính thức

Hix. Khó quá nhở. Có mẹ nào cho chi tiết để vào thực nghiệm đc ko????

8. Me Tom & Tit

Me Tom & Tit Bắt đầu nổi tiếng

Năm vừa rồi mình cho con thi và đã bị trượt. Nhưng đứa bạn của mình thì con nó thi tay bo và đỗ. Các mẹ cho con làm nhiều bài về logic vào. Nếu mẹ nào có quen với thầy cô dạy trường đó thì mỗi thầy cô có một suất để vào (đấy là đứa bạn mình nó nói thế vì nó đến gặp cô giáo muộn nên cô đã nhận lời người khác và cô chỉ tư vấn cách trả lời và cách giới thiệu khi vào thi thôi).