Trang 1/18 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 180
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 18 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Smile Dầu dừa làm đẹp da và tóc.

Em hiện đang sử dụng dầu dừa để chăm sóc sắc đẹp hàng ngày. Muốn giới thiệu đến mọi người công dụng của dầu dừa như sau:

Là loại dầu tốt nhất để phòng ngừa sự khô và nhăn da. Đặt biệt dầu dừa có tác dụng chống lại sự oxy hóa do các gốc tự do từ ô nhiễm môi trường gây hại làn da của bạn. Việc sử dụng các loại lotion để dưỡng da chỉ cho kết quả tạm thời về lâu dài là có hại cho da. Dưỡng da bằng dầu dừa là cách tốt nhất để giữ được làn da mãi ở tuổi thanh xuân. Khi dưỡng da bằng dầu dừa nó sẽ thẩm thấu vào các lớp sâu của da giúp tămg cường kết cấu mô da. Dầu dừa giúp cung cấp khoáng và dưỡng chất cho da. Loại bỏ các tế bào già, chết và sừng hóa cho da luôn mịn màng. Làm giảm bớt các vùng da sằn sùi, nứt nẻ và nhăn da.

Dầu dừa giúp dưỡng ẩm cho da, tóc và móng.
    Ở châu Á và các quần đảo Thái Bình dương, dầu dừa được sử dụng rất phổ biến đã hàng ngàn năm nay. Dầu dừa được xem như là thứ thuốc hữu hiệu và tác dụng nhanh để chữa trị các vấn đề về tóc, da đầu và da. Dầu dừa giúp làm mịn da, cho tóc dày và mượt.

Khi chân tay bị nứt nẻ vào mùa hè bạn dùng dầu dừa sẽ rất tốt. Giúp móng dẻo dai khó gãy. Dầu dừa giúp tóc trở nên mượt mà và khỏe mạnh.

Theo các tài liệu Đông Y, việc kết hợp dầu dừa với tinh dầu hương nhu giúp điều trị bệnh rụng tóc, thưa tóc và hói.

Dầu dừa được xem là một loại sữa dưỡng thể rất an toàn, thích hợp với mọi loại da, mọi lứa tuổi, không lo bị kích ứng da

Trị gầu và đem lại mái tóc mềm mượt

Cách sử dụng :

Làm dầu nền để massage, bạn có thể kết hợp với tinh dầu nguyên chất.

Sau khi tắm xong, bạn hãy lấy dầu dừa thoa lên khắp cơ thể, sau đó mát-xa nhẹ nhàng. Bạn cũng có thể nhỏ một vài giọt dầu dừa vào nước tắm, hương dầu dừa sẽ đọng mãi trên da bạn.

Xoa đều dầu dừa lên chân tóc rồi massage từ 15-30 phút để cho dầu thấm sâu vào chân tóc; sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội. Với cách làm này, dầu dừa sẽ tiêu diệt gàu, không chỉ giúp bạn sở hữu một mái tóc mượt mà, óng ả mà còn đem lại cho mái tóc bạn mùi thơm quyến rũ.

Bạn cũng nên xoa dầu dừa vào tóc trước khi đi ra nắng, lớp dầu bám trên tóc có thể bảo vệ tóc ít bị ảnh hưởng bởi ánh nắng mặt trời.

Kinh nghiệm bản thân:
    Mua chai dầu dừa giá dưới 100k/100ml, xài dc hơn 6 tháng:

Mặt: trộn SRM với dầu dừa, em rửa hàng ngày, da cảm thấy rất mịn màng, hồng hào. Tỉ lệ vừa phải, rửa xong phải thấy da mặt sạch, các mẹ trộn nhiều dầu quá thì sẽ bị mụn đấy.

Tóc: gội sơ với 1 ít dầu gội, sau đó gội lại với dầu gội pha với dầu dừa (tỉ lệ 2:1), kết quả là y như xài dầu xả, nhưng an toàn và tốt cho da đầu, còn có tác dụng trị gầu nữa.

Môi: buổi tối đi ngủ bôi 1 lớp dầu dừa, sáng dậy môi mềm mịn, hồng hào, đánh son rất đẹp!

Body: Trộn sữa tắm với dầu dừa, da rất mềm mại!

Túm lại là e rất hài lòng với dầu dừa vì giá cả rẻ, mà lại có tác dụng và an toàn nữa.

2. Những người sau đây 13 đã cám ơn sominam về bài viết hữu ích này

chilli910 (09-05-2012), chuột Túi biển (03-22-2013), congchuanho2000 (10-25-2012), hoangyen.hd (10-25-2012), jade30988 (10-13-2010), maiphuong1412 (12-17-2012), Mamima (03-22-2013), minh1204z (08-23-2012), Monxinhxinh (11-26-2012), neptune_1289 (12-06-2011), Peppercay (12-19-2010), tranganh81 (10-16-2012), xungu (03-25-2013)

Click:

Cám ơn
    69
    Được cám ơn 472 lần trong 296 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi sominam View Post
    Em hiện đang sử dụng dầu dừa để chăm sóc sắc đẹp hàng ngày. Muốn giới thiệu đến mọi người công dụng của dầu dừa như sau:

Là loại dầu tốt nhất để phòng ngừa sự khô và nhăn da. Đặt biệt dầu dừa có tác dụng chống lại sự oxy hóa do các gốc tự do từ ô nhiễm môi trường gây hại làn da của bạn. Việc sử dụng các loại lotion để dưỡng da chỉ cho kết quả tạm thời về lâu dài là có hại cho da. Dưỡng da bằng dầu dừa là cách tốt nhất để giữ được làn da mãi ở tuổi thanh xuân. Khi dưỡng da bằng dầu dừa nó sẽ thẩm thấu vào các lớp sâu của da giúp tămg cường kết cấu mô da. Dầu dừa giúp cung cấp khoáng và dưỡng chất cho da. Loại bỏ các tế bào già, chết và sừng hóa cho da luôn mịn màng. Làm giảm bớt các vùng da sằn sùi, nứt nẻ và nhăn da.

Dầu dừa giúp dưỡng ẩm cho da, tóc và móng.
    Ở châu Á và các quần đảo Thái Bình dương, dầu dừa được sử dụng rất phổ biến đã hàng ngàn năm nay. Dầu dừa được xem như là thứ thuốc hữu hiệu và tác dụng nhanh để chữa trị các vấn đề về tóc, da đầu và da. Dầu dừa giúp làm mịn da, cho tóc dày và mượt.

Khi chân tay bị nứt nẻ vào mùa hè bạn dùng dầu dừa sẽ rất tốt. Giúp móng dẻo dai khó gãy. Dầu dừa giúp tóc trở nên mượt mà và khỏe mạnh.

Theo các tài liệu Đông Y, việc kết hợp dầu dừa với tinh dầu hương nhu giúp điều trị bệnh rụng tóc, thưa tóc và hói.

Dầu dừa được xem là một loại sữa dưỡng thể rất an toàn, thích hợp với mọi loại da, mọi lứa tuổi, không lo bị kích ứng da

Trị gầu và đem lại mái tóc mềm mượt

Cách sử dụng :

Làm dầu nền để massage, bạn có thể kết hợp với tinh dầu nguyên chất.

Sau khi tắm xong, bạn hãy lấy dầu dừa thoa lên khắp cơ thể, sau đó mát-xa nhẹ nhàng. Bạn cũng có thể nhỏ một vài giọt dầu dừa vào nước tắm, hương dầu dừa sẽ đọng mãi trên da bạn.

Xoa đều dầu dừa lên chân tóc rồi massage từ 15-30 phút để cho dầu thấm sâu vào chân tóc; sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội. Với cách làm này, dầu dừa sẽ tiêu diệt gàu, không chỉ giúp bạn sở hữu một mái tóc mượt mà, óng ả mà còn đem lại cho mái tóc bạn mùi thơm quyến rũ.

Bạn cũng nên xoa dầu dừa vào tóc trước khi đi ra nắng, lớp dầu bám trên tóc có thể bảo vệ tóc ít bị ảnh hưởng bởi ánh nắng mặt trời.

Kinh nghiệm bản thân:
    Mua chai dầu dừa giá dưới 100k/100ml, xài dc hơn 6 tháng:

Mặt: trộn SRM với dầu dừa, em rửa hàng ngày, da cảm thấy rất mịn màng, hồng hào. Tỉ lệ vừa phải, rửa xong phải thấy da mặt sạch, các mẹ trộn nhiều dầu quá thì sẽ bị mụn đấy.

Tóc: gội sơ với 1 ít dầu gội, sau đó gội lại với dầu gội pha với dầu dừa (tỉ lệ 2:1), kết quả là y như xài dầu xả, nhưng an toàn và tốt cho da đầu, còn có tác dụng trị gầu nữa.

Môi: buổi tối đi ngủ bôi 1 lớp dầu dừa, sáng dậy môi mềm mịn, hồng hào, đánh son rất đẹp!

Body: Trộn sữa tắm với dầu dừa, da rất mềm mại!

Túm lại là e rất hài lòng với dầu dừa vì giá cả rẻ, mà lại có tác dụng và an toàn nữa.
    minh co the mua dau dua o dau ha chi, em o ha noi

Click:

Cám ơn
    248
    Được cám ơn 964 lần trong 711 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Click:

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 21 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị ơi, chị mách em với, dầu dừa có thể mua ở đâu hả chị?cảm ơn chị nhiều ạ.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,609
    Được cám ơn 10,625 lần trong 7,391 bài
    Blog Entries
    157
    Điểm đánh giá
    13 (100%)

Trích Nguyên văn bởi valentie View Post
    Mách các mẹ nè, hôm qua em cũng mới mua được một lọ dầu dừa (Virgin Coconut Oil) ở cửa hàng Betterday, địa chỉ 100A đường Xuân Diệu. Mùi thì y chang kẹo dừa )
    Thấy bảo dầu dừa này còn dùng nấu ăn nữa, tốt hơn là dầu ăn bình thường (cơ mà nghĩ đến việc món ăn nào cũng có mùi kẹo dừa thì em cũng chưa ham lắm, hehe).
    Có 1 số cách chăm sóc như bạn chủ top nói thì ko cần rửa sạch lại với nước. Thế mà lại cả nấu ăn được à? Đa di năng nhỉ, ngâm cứu cái đã!

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Dầu dừa có thể mua của Tresor D'Orient, bạn có thể search "tinh dầu thiên nhiên" để biết những chỗ mua khác. Ko biết sao bi giờ Tresor tăng giá dầu dừa lên gấp đôi, hic! Lúc trc 95k/250ml, bi giờ 95k/120ml

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi meoxinh22 View Post
    em bán nè,hì,đừng ném đá e quảng cáo nha,em cũng xài dầu dừa và dầu olive để dưỡng tóc và da,ai tóc và da khô dùng là mê luôn,ở hà nôi,tp hồ chí minh thì giao hàng tận nơi,thu tiền,free ship,còn các chị ở xa thì chuyển tiền qua tài khoản của e,e gửi hàng,các chị trả ship,tất cả đều giảm 5% cho kháchmua trên 500k ạh
    Bán hàng tốt thì mình cũng phải quảng cáo mới có ng biết chứ, có gì đâu . Àh, nhưng mà dầu olive dùng trong mỹ phẩm có khác dầu olive để ăn ko nhỉ? Vì dầu dừa dùng trong mỹ phẩm có màu trắng, còn thực phẩm màu nâu. Bữa trc mình lấy thử dầu olive thực phẩm để xài, thấy nó kì kì thế nào ấy, ko thích bằng dầu dừa.

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 23 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

ối nàng ơi,dầu dùng trong thực phẩm nhiều tạp chất lắm,p dùng loại xài cho mỹ phẩm tốt hơn,dầu bên mình vừa ăn đc luôn đo,lại tốt quá í chứ,tinh chế ruì mà,àh quên dầu dừa còn xài để giải độc cơ thể đấy nàng ạh

học bổng thạc sỹ tại trường kinh tế tài chính vân nam:http://muare.vn/vieclam/2536442

Topic học bổng du học(hàn quốc,úc,bỉ):http://muare.vn/vieclam/2354315

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 44 lần trong 43 bài
    Điểm đánh giá
    0

hóng hớt tí.hnào có tiền sẽ lấy chai dầu dừa về dùng thử

Click:

Cám ơn