Kinh nghiệm: Dầu dừa làm đẹp da và tóc.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sominam, 24/9/2009.

1. sominam

sominam Thành viên sắp chính thức

Em hiện đang sử dụng dầu dừa để chăm sóc sắc đẹp hàng ngày. Muốn giới thiệu đến mọi người công dụng của dầu dừa như sau:

Là loại dầu tốt nhất để phòng ngừa sự khô và nhăn da. Đặt biệt dầu dừa có tác dụng chống lại sự oxy hóa do các gốc tự do từ ô nhiễm môi trường gây hại làn da của bạn. Việc sử dụng các loại lotion để dưỡng da chỉ cho kết quả tạm thời về lâu dài là có hại cho da. Dưỡng da bằng dầu dừa là cách tốt nhất để giữ được làn da mãi ở tuổi thanh xuân. Khi dưỡng da bằng dầu dừa nó sẽ thẩm thấu vào các lớp sâu của da giúp tămg cường kết cấu mô da. Dầu dừa giúp cung cấp khoáng và dưỡng chất cho da. Loại bỏ các tế bào già, chết và sừng hóa cho da luôn mịn màng. Làm giảm bớt các vùng da sằn sùi, nứt nẻ và nhăn da.

Dầu dừa giúp dưỡng ẩm cho da, tóc và móng.
    Ở châu Á và các quần đảo Thái Bình dương, dầu dừa được sử dụng rất phổ biến đã hàng ngàn năm nay. Dầu dừa được xem như là thứ thuốc hữu hiệu và tác dụng nhanh để chữa trị các vấn đề về tóc, da đầu và da. Dầu dừa giúp làm mịn da, cho tóc dày và mượt.

Khi chân tay bị nứt nẻ vào mùa hè bạn dùng dầu dừa sẽ rất tốt. Giúp móng dẻo dai khó gãy. Dầu dừa giúp tóc trở nên mượt mà và khỏe mạnh.

Theo các tài liệu Đông Y, việc kết hợp dầu dừa với tinh dầu hương nhu giúp điều trị bệnh rụng tóc, thưa tóc và hói.

Dầu dừa được xem là một loại sữa dưỡng thể rất an toàn, thích hợp với mọi loại da, mọi lứa tuổi, không lo bị kích ứng da

Trị gầu và đem lại mái tóc mềm mượt

Cách sử dụng :

Làm dầu nền để massage, bạn có thể kết hợp với tinh dầu nguyên chất.

Sau khi tắm xong, bạn hãy lấy dầu dừa thoa lên khắp cơ thể, sau đó mát-xa nhẹ nhàng. Bạn cũng có thể nhỏ một vài giọt dầu dừa vào nước tắm, hương dầu dừa sẽ đọng mãi trên da bạn.

Xoa đều dầu dừa lên chân tóc rồi massage từ 15-30 phút để cho dầu thấm sâu vào chân tóc; sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội. Với cách làm này, dầu dừa sẽ tiêu diệt gàu, không chỉ giúp bạn sở hữu một mái tóc mượt mà, óng ả mà còn đem lại cho mái tóc bạn mùi thơm quyến rũ.

Bạn cũng nên xoa dầu dừa vào tóc trước khi đi ra nắng, lớp dầu bám trên tóc có thể bảo vệ tóc ít bị ảnh hưởng bởi ánh nắng mặt trời.

Kinh nghiệm bản thân:
    Mua chai dầu dừa giá dưới 100k/100ml, xài dc hơn 6 tháng:

Mặt: trộn SRM với dầu dừa, em rửa hàng ngày, da cảm thấy rất mịn màng, hồng hào. Tỉ lệ vừa phải, rửa xong phải thấy da mặt sạch, các mẹ trộn nhiều dầu quá thì sẽ bị mụn đấy.

Tóc: gội sơ với 1 ít dầu gội, sau đó gội lại với dầu gội pha với dầu dừa (tỉ lệ 2:1), kết quả là y như xài dầu xả, nhưng an toàn và tốt cho da đầu, còn có tác dụng trị gầu nữa.

Môi: buổi tối đi ngủ bôi 1 lớp dầu dừa, sáng dậy môi mềm mịn, hồng hào, đánh son rất đẹp!

Body: Trộn sữa tắm với dầu dừa, da rất mềm mại!

Túm lại là e rất hài lòng với dầu dừa vì giá cả rẻ, mà lại có tác dụng và an toàn nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sominam
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Neko

Neko Thành viên rất tích cực

minh co the mua dau dua o dau ha chi, em o ha noi

3. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ mua dầu dừa với . Cảm ơn bạn

4. toanh157

toanh157 Thành viên chính thức

Chị ơi, chị mách em với, dầu dừa có thể mua ở đâu hả chị?cảm ơn chị nhiều ạ.

5. lion queen

lion queen I'm fine without you

Có 1 số cách chăm sóc như bạn chủ top nói thì ko cần rửa sạch lại với nước. Thế mà lại cả nấu ăn được à? Đa di năng nhỉ, ngâm cứu cái đã!:???:

6. sominam

Dầu dừa có thể mua của Tresor D'Orient, bạn có thể search "tinh dầu thiên nhiên" để biết những chỗ mua khác. Ko biết sao bi giờ Tresor tăng giá dầu dừa lên gấp đôi, hic! Lúc trc 95k/250ml, bi giờ 95k/120ml:rolleyes:

7. sominam

Bán hàng tốt thì mình cũng phải quảng cáo mới có ng biết chứ, có gì đâu ;). Àh, nhưng mà dầu olive dùng trong mỹ phẩm có khác dầu olive để ăn ko nhỉ? Vì dầu dừa dùng trong mỹ phẩm có màu trắng, còn thực phẩm màu nâu. Bữa trc mình lấy thử dầu olive thực phẩm để xài, thấy nó kì kì thế nào ấy8-[, ko thích bằng dầu dừa.

8. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

ối nàng ơi,dầu dùng trong thực phẩm nhiều tạp chất lắm,p dùng loại xài cho mỹ phẩm tốt hơn,dầu bên mình vừa ăn đc luôn đo,lại tốt quá í chứ,tinh chế ruì mà,àh quên dầu dừa còn xài để giải độc cơ thể đấy nàng ạh

9. s0ingUng0c

s0ingUng0c Pinky Cosmetics & Makeup

hóng hớt tí.hnào có tiền sẽ lấy chai dầu dừa về dùng thử

10. cuncon88

cuncon88 Bắt đầu tích cực

chị ơi.cái nè có dùng cho con trai được không ah

11. callmety

callmety Thành viên rất tích cực

Nhưng dùng dầu dừa có bị bết tóc (khi gội) và gây nhờn với da dầu (khi dùng rửa mặt) không ạ? Em thấy cứ cái nào dưỡng nhiều 1 tí là lại y như thế mà da em thì cực dầu

12. ThaoTI

ThaoTI Thành viên chính thức

Em ơi, cho chị xin giá dầu dừa em bán đi, chị ở Q.1. Cám ơn em

13. selina

selina Thành viên rất tích cực

E SỢ DÙNG XONG ĐẦU NÓ BÓNG LÊN NHƯ TÓC MỖI KHI BẨN ẤY, Ở SG thì mua ở đâu vậy mấy chị

14. haato2007

haato2007 Thành viên tập sự

e có 1 cách tự làm dầu dừa, bảo đảm sạch sẽ, an toàn, rẻ tiền, mà lại lấy được dầu dừa nguyên chất 100%
    Các chị ra chợ mua dừa nạo về, cho vào 1 cái khăn sạch, vắt thật ráo, nước vắt được giống như nước cốt dừa ấy, lưu ý không cho nước vào, chỉ vắt dừa nạo thôi.
    Sau khi có được lượng nước cốt dừa như trên, cho vào 1 cái chảo, để lửa liu riu, khi nước sôi sẽ thấy có 1 lớp váng ở phía trên, vớt ra-> dầu dừa nguyên chất.
    Các chị tiếp tục đun lửa liu riu cho phần nước còn lại trong nồi.
    Chúc các chị có được dầu dừa như ý!

15. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Ðề: Dầu dừa làm đẹp da và tóc.

chào các mẹ, hiện em có nguồn dầu dừa xuất khẩu, đảm bảo chất lượng, đã được kiểm nghiệm hóa sinh và vi sinh ở cty SGS nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng, dầu này tự làm cũng được nhưng mất thời gian và lại bị tác dụng nhiệt chất lượng sẽ giảm, ngoài ra em mới cho ra mắt DẦU MASSAGE CHANH DỪA vì có chanh nên sẽ ít dính tóc hơn là dầu nguyên chất, ai quan tâm vào link dưới chữ ký em nhé!

Sửa lần cuối: 16/10/2010
  16. vivaforever3333

vivaforever3333 Thành viên rất tích cực

m ngxua có là mcho ng hàn quốc, họ rất thích dầu dừa , nào là xà bông, rồi tinh dầu, n mà bôi xong mềm da thật, n nó cứ dính, bóng trên tay, khi mà làm việc cũng khó, chả bít bgio mọi ng dùng nó ntn, n ngày xưa m dùng là vậy.

17. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Hồi nhỏ bà nội em hay bôi dầu dừa lên tóc và mỗi khi xỏ lỗ tai bà cũng hay bôi cho em lắm, cho nên bây giờ em mới được mái tóc mượt mà thế này đó, hồi đó lúc đầu ko chịu bôi, bà nội nói bôi cho tóc suôn mượt, mà thấy nó hiệu quả thật đấy các chị ah, bây giờ vô sg chẳng biết chỗ nào bán nữa

18. menghe

menghe

cưng ơi, chị đang quan tâm nì, biết có mấy chỗ bán nhưng ngại đi mua quá
    báo giá cho chị dầu dừa bôi môi và dầu dừa dùng sau khi tắm ná (có dùng cùng 1 loại đc ko?)

19. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Mình cũng đang dùng dầu dừa, tác dụng khá tốt, hiện mình phối hợp dầu dừa và chanh, có thêm chanh giúp làm sạch và sáng da, mình sắp có dầu dừa nguyên chất đủ để bán cho mọi người. Ai có nhu cầu qua topic của mình nhé!

20. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Nếu bạn dùng dầu dừa nguyên chất thì sẽ rất bết và dính, vì vậy mình đã cải thiện và cho ra mắt sản phẩm kết hợp với chanh, vừa sáng sạch da, vừa ko bết dính, mời các bạn quan tâm dùng thử để trực tiếp cảm nhận