Hà Nội: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Nam & Bi do, 22/10/2012.

1. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Cảm ơn mẹ nó nhé, nghe mẹ nó nói mình yên tâm hẳn đi vì chỉ sợ sau này các con tự ti thôi. Lúc nào rảnh mình sẽ cho các con qua đó kiểm tra vì cũng ko xa lắm

2. cogaibaobinh

cogaibaobinh dăn lòng AQ để sống nào

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

bh e mới đọc kĩ lại topic c ơi, tức là mẹ chị khám và tư vấn đồng thời cũng có trang thiết bị để chữa răng luôn ạ, thế thì tiện quá
    nhưng mà vào đấy chắc có nhiều bs sợ chưa chắc đã đc mẹ chị khám cho nhỉ

3. Nam & Bi do

Nam & Bi do Thành viên rất tích cực

Úi giời nay đang định cho Nấm tới chỗ e thử bộ DIsney.
    Chỗ đó có nhìu BS và y tá khác e ạ, mẹ c là trưởng khoa nên hay phải đi họp hành và hội nghị, hihi, nên trước khi tới gái gọi trước hẹn thì hay hơn. Nó là BV công của nhà nước mà

4. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Tớ đang định cho 2 nhóc nhà tớ qua chỗ mẹ bạn khám răng , mình muốn mẹ bạn khám cho các bé thì gọi điện tới khoa hẹn trước hay gọi trực tiếp cho mẹ bạn :D

5. toc_ha_anh

toc_ha_anh Thành viên rất tích cực

Hôm nào mình phải ông xã nhà mình qua đây xem răng mới được, Cả bộ răng của ổng hỏng gần hết, sâu hết 2 cái răng hàm 1 trên một dưới còn mỗi cái chân răng, còn mấy cái mọc lệch nữa, mình bảo ông đi chữa mà ổng cứ ngại, hix....

6. Nam & Bi do

Mẹ nó cứ gọi tới khoa hoặc tới số mẹ tớ cũng được, hẹn trước nhé, vì mẹ tớ ngoài công việc chuyên môn còn công việc lãnh đạo khoa phòng nữa :)

7. Nam & Bi do

Ưhm, răng thế phải đi chữa đi chứ. Chữa sớm còn fix được vấn đề tốt hơn,. Chữa muộn quá nó ăn hết răng rồi sợ là chi phí làm mới lại nhìu hơn đó.
    Mẹ nó cứ động viên ông xã đi nhé (u)

8. phuonganhflp

phuonganhflp Thành viên mới

Mình xin tư vấn cho các bạn đang bị sâu răng, viêm lợi, chảy máu chân răng, nha chu và những ai sắp bị các vấn đề trên như sau:

- Cách khắc phục nhanh nhất để giảm đau nhức do sâu răng là lấy một ít kem đánh răng chiết xuất từ cây nha đam với sáp ong nhét vào chỗ sưng viêm đó, vài phút sau bạn thấy đỡ hẳn ngay.

Còn các vấn đề chảy máu chân răng, viêm lợi, mảng bám, đặc biệt là tối đánh đến sáng ngủ dậy bạn k còn cảm giác bờn bợn nhiều trong miệng mà hoàn toàn khô, sạch sẽ, k hôi như mọi khi.

Con mình có các mảng bám đen ở chân răng, đánh PS kids(xin lỗi PS nhưng mà thực tế là như vậy ạ) cả năm k thuyên giảm, đợt hè vừa rồi bà ngoại mua cho sử dụng, sau 1 tháng vết đen mất khoảng 80-90% ( đây là con tự đánh 1 lần/ ngày đấy nhé).

Nếu mẹ nào quan tâm thì vào gian hàng trị mụn của mình theo đường link bên dưới để mình chia sẻ cụ thể hơn nhé vì sợ mình quên k vào đây thì k kịp thời phản hồi cho các mẹ được :)

9. phuonganhflp

phuonganhflp Thành viên mới

Gửi các mẹ tham khảo thêm nè:

CHĂM SÓC RĂNG MIỆNG ĐÚNG CÁCH
    Một hàm răng khỏe, đẹp sẽ tạo nên sức hấp dẫn, giúp bạn tự tin hơn khi đứng trước mọi người. Tuy nhiên, để có một hàm răng đẹp và khỏe, bạn cần chăm sóc răng miệng đúng cách:
    Dùng bàn chải răng loại sợi mềm, chải răng nhẹ nhàng theo hướng vòng tròn ngắn ( chứ không chỉ theo hướng lên – xuống), chải kỹ để chắc chắn tất cả các phía của răng đều được làm sạch. Nên chải răng 3 lần/ ngày, tối thiểu là 2 lần sau bữa ăn nhằm đảm bảo làm sạch từ răng cửa đến những góc trong cùng và cả những khe răng hàm để không tạo mảng bám.
    Giữ nướu răng sạch sẽ và khỏe mạnh bằng cách dùng sợi tơ nha khoa để loại bỏ thức ăn thừa bám giữ giữa hai kẻ răng.
    Giữ cho lưỡi sạch nhằm góp phần làm cho hơi thở thơm tho. Cách đơn giản nhất để giảm mảng bám trên lưỡi là dùng bàn chải răng để chải lưỡi hoặc dùng cạo lưỡi chuyên dụng
    Sử dụng thêm các loại nước súc miệng
    Khám răng định kỳ tùy theo độ tuổi. Trẻ em cần khám răng thường xuyên hơn người lớn

Một nghiên cứu về Nha khoa đảm bảo hiệu quả của Kem đánh răng FOREVER BRIGTH ALOE VERA
    Kem đánh răng Forever Brigth Aloe vera đã trở nên phổ biến với nhiều người tiêu dùng trên khắp thế giới và là một trong những sản phẩm bán chạy hàng đầu của chúng ta. Một nghiên cứu từ tạp chí “General Dentistry” số báo tháng 5/ tháng 6 năm 2009 do Học viện nha khoa tổng hợp (AGD) – Hoa Kỳ phát hành khẳng định thêm nữa hiệu quả của kem đánh răng.
    Nghiên cứu đã so sánh hoạt động chống vi trùng của nhiều loại kem đánh răng khác nhau cho thấy rằng chất gel Lô hội (Aloe vera) ổn định được tìm thấy trong Forever Bright là chất kháng khuẩn và kháng viêm do có chứa anthraquinones, saponins và acemannan.
    • Hiệu quả chống vi trùng của Lô hội được khẳng định
    Được thực hiện bởi 3 giáo sư nha khoa Ấn độ, nghiên cứu trong ống nghiệm này đã so sánh hoạt động chống vi trùng của Forever Bright, Colgate, Pepsodent. 3 loại kem đánh răng này được thử nghiệm chống lại 7 loại vi sinh vật gây bệnh thường chi phối hệ vi sinh vật vùng miệng bao gồm Candida, albicans, Streptococcus mutans, Lactobacillus, Enterococcus faecalis, Prevotella intermedia, Peptostreptococcus anaerobius và Streptococcus mitis.

Kết quả đã chứng minh rằng Forever Bright có hiệu quả như hai loại kem đánh răng còn lại trong việc kiểm soát tất cả các vi sinh vật được sử dụng trong nghiên cứu. Bên cạnh đó Forever Bright được chứng minh hiệu quả kháng khuẩn mạnh hơn chống lại Streptococcus mitis ( nguyên nhân gây sâu răng) mặc dù không có bổ sung Florua. Những tác động chống vi trùng của gel Lô hội ổn định được cho là do anthraquinones, saponins và acemannan vì những đặc tính kháng khuẩn, kháng viêm và làm lành viết thương của chúng.
    • Saponins
    Chưa glycoxit và các chất xà phòng có cả đặc tính làm sạch và khử trùng
    • Anthraquinones
    Giúp giảm đau, kháng khuẩn, chống nấm và chống virus
    • Acemannan
    Với tính dẻo nhờn vốn có nên rất lý tưởng cho các công thức kết dính hàm răng giả
    Bên cạnh đó, bài báo của AGD còn tuyên bố “nhựa mủ Lô hội có chứa anthraquinones, là hợp chất hóa học được sử dụng trong việc chữa lành và giảm đau do bản chất của chúng là kháng viêm. Nhưng vì Aloe vera Toothgel ít có vị chát nên răng không có chứa yếu tố mài mòn đặc trưng được tìm thấy trong nhiều loại kem đánh răng thương mại nên sản phẩm là một sự thay thế tuyệt vời cho những người có răng hoặc lợi nhạy cảm”

Nguồn 1. General Dentistry số tháng 5/ tháng 6 năm 2009
    2. Website của Học viện Nha khoa tổng hợp: www.agd.org

10. Nam & Bi do

Hum nay mẹ Tean đưa con tới viện làm răng, mẹ ấy có chat qua điện thoại mấy câu với m (u)

Mẹ Tean Jean: Em oi, chi vua o cho ba ve
    Mẹ Tean Jean: Goi dien cho em thay tat may , moi viec ngon lanh em ah
    Mẹ Tean Jean: Rang con phai nieng, ba giam gia va tu van rat ky nen ko ton kem ma hieu qua
    Mẹ Tean Jean: Chi dang o nha, online = dt, mai ra vp chi phai comment tren topic moi duoc
    Mẹ Tean Jean: Chi cung tay trang rang
    Mẹ Tean Jean: Ba dan di gap bac si Thai , con trai phai thuy tram va tiem thuoc trong 10 ngay e ah
    Mẹ Tean Jean: Ba bao cai nay tot lam
    Mẹ Tean Jean: Chi xuong nha cho con an day , lat nc tiep nhe
    Mẹ Tean Jean: Bb

11. Bông kún

Bông kún Đồ gia dụng 0129.861.5185

chị ơi. e định thứ 7 cho xã qua phòng khám của bác nhổ cái răng hàm trên. ở đó có chụp luôn ko chị hay là qua chỗ nào chụp xong qua về đó nhổ ah. chị tư vấn giúp e với. e cảm ơn chị. à chị ơi thứ 7 bác có làm việc ko chị. e nịnh xã mấy tháng rồi giờ mới quyết tâm nhổ đấy chị. lần trc nhổ 1 cái đau quá nên cứ nghĩ đến nhổ răng là xã e lại sợ, e muốn nhờ bác cho yên tâm hơn chị ah. e cảm ơn chị nhiều ah

12. Nam & Bi do

Thứ 7 Bệnh viện k làm việc e à. Những ngày cuối tuần chỉ làm dịch vụ thôi mà Khoa thành lập k theo tiêu chí dịch vụ, lấy trọng tâm là phục vụ nhân dân nên làm đúng giờ thôi e ạ. trừ những hôm đông quá phải hẹn bn sang thứ 7 thì phải bố trí bsy trực.

Bông kún thích bài này.
  13. T & J

T & J Thành viên chính thức

Hôm vừa rồi mình vừa cho con trai qua gặp Bà, Bà tư vấn rất nhiệt tình và được ưu đãi nữa chứ, thích ghê...Mẹ cháu cũng bon chen theo làm tẩy trắng răng, mọi người ở phòng khám rất nhẹ nhàng , nói thật chứ mình đã đi khám và làm răng ở nhiều nơi rồi nhưng sợ nhất là bị tư vấn làm này làm nọ với giá trên trời mà ko giải quyết được gì. Có lần đi khám răng bác sĩ bảo con mình (10T) phải nắn hàm , chỉnh này chỉnh kia.... hon 20 triệu, nhưng đến đây thì bác sĩ bảo ko cần thiết, cuối cùng mất có hơn 1trieu thôi, và con mình đang điều trị rồi , mình sẽ theo dõi tiếp.Mỗi tội vì làm theo giờ nhà nước nên thứ 7, CN ko làm mình phải tính giờ cho con đến khám và chữa trị , nhưng ko sao cả miễn sao người bệnh được điều trị đúng cách và ko bị quá tốn kém.
    Thanks Mẹ Nấm và Bí đỏ cho 1 địa chỉ tin cậy(u)(u)(u)

Nam & Bi do thích bài này.
  14. Nam & Bi do

Làm sạch và trắng răng theo cách tự nhiên

Những nguyên liệu này vừa dễ tìm vừa mang lại công dụng rất cao giúp răng trắng khỏe và giảm hẳn nỗi lo sâu răng hay nướu răng cho bạn.

Chanh

Các axit citric trong chanh là một phương thuốc hiệu quả giúp làm sạch răng của bạn. Bạn có thể chà một lát chanh trực tiếp trên răng hoặc thử một số biện pháp khắc phục như uống nước ấm pha với nước cốt chanh.

Chanh không chỉ làm sạch răng của bạn, mà cũng tiêu diệt vi khuẩn, ngăn ngừa sâu răng và kiểm soát mùi hôi miệng.

Táo

Từ xa xưa, người ta đã tin rằng các thực phẩm giòn như cà rốt, bông cải xanh, táo, có thể làm sạch răng và nướu răng. Các chất xơ và chất chống oxy hóa trong táo giúp diệt vi khuẩn, ngăn không cho chúng tạo ra mùi hôi miệng và cũng có thể làm răng trắng hơn.

Để duy trì vệ sinh răng miệng cũng như ngừa nhiều bệnh, bạn nên ăn táo mỗi ngày.

Làm sạch và trắng răng theo cách tự nhiên

Muối

Muối là một thành phần tự nhiên rất giàu natri và được coi là có lợi cho răng. Muối làm sạch bề mặt và cũng làm cho nướu răng khỏe mạnh.

Nếu bạn bị đau răng, hãy súc miệng nước muối vì muối có tác dụng chống viêm hiệu quả, giúp cơn đau nhanh chóng qua đi.

Nếu bạn đánh răng với muối, thậm chí bạn còn có thể loại bỏ cả mùi hôi miệng.

Quả dâu tây

Dâu tây có thể làm sạch răng của bạn vì nó có chứa chất tẩy trắng tự nhiên và có thể dễ dàng làm sạch các chất bẩn bám trên răng. Tuy nhiên, khi dùng dâu tây nên đánh răng lại thật sạch vì các axit có trong dâu tây có thể làm hỏng men răng của bạn.

Pho mát

Pho mát có thể là một loại kem đánh răng tự nhiên tốt cho bạn. Các axit trong pho mát có thể "chiến đấu" chống lại các bệnh sâu răng và viêm nướu. Pho mát cũng làm sạch kẽ răng và giữ cân bằng độ pH trong miệng.

Nhờ tính tăng tiết nước bọt của pho mát mà nó còn làm sạch bề mặt răng của bạn, làm giảm mùi hôi miệng và giảm thiểu vi trùng.

cogaibaobinh thích bài này.
  15. cogaibaobinh

cogaibaobinh dăn lòng AQ để sống nào

e cứ toàn bị lỡ hẹn mấy lần muốn qua mà vẫn chưa qua đc
    up lên để topic hữu ích nhiều ng biết đến

16. lana_cute

lana_cute Thành viên tích cực

chị ơi, em 21t rùi, nhưng răng mọc lệch nhiều, ở chỗ mẹ chị có hỗ trợ nắn trăng thẩm mĩ ko ạ. rùi giá cả thế nào nữa ạ, em cũng có thẻ bảo hiểm y tế ở viện 103, nắn răng thẩm mĩ chắc ko được thanh toán theo thẻ bhy tế đâu chị nhỉ

17. Nam & Bi do

Cứ lúc nào thu xếp được thì qua thui gái. Bé nhà e còn nhỏ quá mà, hơn nữa, vấn đề của gái k trầm trọng lắm, k phải gấp mà nên đi lúc nào chẳng được hihi (u)

18. nhanmissyou

nhanmissyou Đức * Quân

em phải đánh dấu để lúc nào có đk thì đi xử lý cái răng mới được, chỉ còn cái chân thui

19. Nam & Bi do

Làm tất cả các dịch vụ về răng gái ạ, mẹ T&J đang làm nắn răng ở đây, giá cả thì theo đúng khung của Sở y tế từ 2008 cơ, rẻ hơn nơi khác rât nhiều e ạ. Theo như mẹ T&J về nói chuyện với c thì ngày trước mẹ ấy đi làm nhìu nơi, cũng chủ quan là thấy chỗ nào tiện thì làm, mất nhìu tiền lém, toàn trên dưới chục tr. Thậm chí nắn răng cho con mà họ còn tư vấn lên tới 20tr cơ.

Chỗ mẹ chị thì khác, do khoa thành lập theo mục tiêu phục vụ nhân dân, ko theo mục tiêu làm dịch vụ lấy doanh thu nên mọi thứ từ thái độ nhân viên, tay nghề, giá cả đều rất khác so với ở ngoài, rẻ hơn rất nhiều

Các dịch vụ về thẩm mỹ theo c hiểu thì Bảo hiểm họ k thanh toán đâu e, họ chỉ thanh toán điều trị bệnh thôi. Nếu e hiểu rõ mục đích của Bảo hiểm thì sẽ rõ, là dùng tiền của nhiề ng để cứu chữa cho 1 số ít người. Chứ k phải để làm đẹp cho mọi ng gái nhé.

Lúc nào gái rảnh qua chỗ mẹ c xem rồi các bác sỹ tư vấn cho, cả về cách làm, thời gian, giá cả,... nếu thấy ok thì làm, chưa hài lòng thì thôi mà. Khám và tư vấn miễn phí, tội gì k tới phải k gái?

20. mybube

mybube Bube Shop

em có 2 cái răng cửa to quá, hơi hô ra, em đang tính đi làm cho nó bằng xuống. Làm nó bằng xuống thì gọi là mài răng hay gọi là gì hả chị?
    Chị tư vấn giúp e nhé, em cám ơn