Hà Nội: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Nam & Bi do, 22/10/2012.

1. Nam & Bi do

Nam & Bi do Thành viên rất tích cực

Sr các mẹ tớ bỏ bê thời gian qua, giờ xin hứa sẽ tư vấn đều đặn nha các mẹ (u)(u)(u)

Một tin vui tớ muốn thông báo là sau 2 năm gắn bó với các mẹ lamchame, bà ngoại đã quyết định mở phòng mạch riêng để phục vụ ngoài giờ - quả là một bước đột phá, vì trước nay mẹ tớ ko thích làm ngoài, hihi. Bây giờ, các mẹ có thể tới 71 Xuân La khám, chữa và làm các dịch vụ thẩm mỹ ngoài giờ roài nhóe.

Tuy nhiên, tớ vẫn lưu ý, để được mẹ
    tớ tư vấn trực tiếp và chỉ đạo chuyên môn, mọi người gọi điện trước nha 097.398.3435, tránh trường hợp mẹ tớ hay đi hội nghị, đi họp và vắng mặt.

Xin chào các mẹ.

Cái răng cái tóc là góc con người. Hàm răng với nụ cười mùa thu tỏa nắng luôn làm xao xuyến cả mùa thu Hà Nội, chỉ có điều làm thế nào để có nụ cười xinh tươi không phải ai cũng biết. Topic này tớ mở ra để tư vấn các mẹ về một góc con người với các dịch vụ làm răng sứ, răng giả, làm răng thẩm mỹ, hoặc các vấn đề liên quan tới thẩm mỹ khuôn mặt nhé.

Phòng khám Răng Hàm mặt 71 Xuân La.
    BS TƯƠI 097 398 3435

Ưu điểm, vưỡn như thía các mẹ nhóe, mẹ tớ vẫn chịu trách nhiệm chuyên môn, hihi, và giá cả theo đúng tinh thần các mẹ đã biết tới bà ngoại tớ:
    1. Về giá cả:

2. Về chuyên môn - cái này mới là quan trọng

3. Ngoài ra:

Hi vọng cả nhà ta đều có nụ cười như mùa thu tỏa nắng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nam & Bi do
    Sửa lần cuối: 13/10/2016
  2. Mẹ Sóc

Mẹ Sóc Thành viên rất tích cực

3. Nam & Bi do

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Ý kiến các mẹ, xấu tốt tớ cho hết lên đây nhé. Quan trọng nhất là nếu có vấn đề gì, mẹ tớ bit để chấn chỉnh nhân viên. Các mẹ tới làm răng, thì feedback giùm tớ nhé. Khoa này mẹ tớ gây dựng lên nên rất tâm huyết với nó và mong nó phát triển phục vụ nhân dân, hihi. Nên ý kiến của các mẹ quan trọng lắm ấy.
    (u)(u)(u)(u)(u)

Sửa lần cuối: 11/4/2013
  4. Nam & Bi do

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Một số bài tư vấn chuyên môn, tớ để đây cho các mẹ tiện theo dõi nhé

Chăm sóc răng cho con để tránh mọc lệnh

Chảy máu chân răng - Những lưu ý và cách điều trị

Ai không nên tẩy trắng răng?

Tẩy răng nhanh và Tẩy răng chậm, các mẹ có biết?

Sửa lần cuối: 20/12/2012
  5. hahien139

hahien139 Sơ mi Nam 0994540206

Chị ơi trc khi đến phải gọi điện ạ, t7 này có làm việc không hả chị.Em đau răng quá rồi

6. hahien139

Chắc mai em phải xin nghỉ để đến đấy làm răng thôi, em bị sâu răng nặng lắm, tự nhiên sáng nay đau quá sa sẩm mặt này vào.

7. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

hihi, teng kiu chị nhiều nhiều
    EM là em đang lo về cái rang của em chị ơi, nó hỏng toàn tập, bị sâu răng và viêm lợi dã man con ngan
    tiện đây chi tư vấn cho em, em thì lười chữa trị, sau khi sinh em có đi hàn 1 lần rồi mà họ hàn kiểu gì giờ lỗ sâu chân răng của e lại to đoành ra, bực thế chi ạ
    cái món này chắc fai nhờ đến nhà bác thôi nhỉ

8. Nam & Bi do

Cảm ơn mẹ Sóc nhé, m hâm mộ thuốc nhà mẹ nó lắm. Nhờ có thuốc mẹ nó mà bà ngoại nhà m huyết áp cao, tim mạch m thấy yên tâm hơn nhìu đó. 2 con m vấn đề hô hấp và tiêu hóa cũng ok hơn rất nhìu.

Mà m mở topic này ko phải kinh doanh đâu mẹ nó à, chỉ muốn giúp các mẹ tư vấn về răng thôi. Ngoài ra giới thiệu c ác mẹ 1 địa chỉ làm răng thẩm mỹ uy tín, giá rẻ nữa. Vì m thấy nhìu mẹ hỏi quá mà câu trả lời toàn phòng khám tự nhảy vào quảng cáo quá lộ liễu, hihi.
    Các mẹ tới đó làm, viện phí thì bệnh viện thu, m ko có gì. Nếu doanh thu nó tốt, mẹ m được thêm 1 khoản thưởng cũng kko đáng kể đâu mẹ nó à, mẹ nó cứ thấy các bác sỹ thu nhập ngoài phòng khám tư ra sao thì bit, mẹ m còn chẳng muốn đi làm tư bên ngoài để kiếm thêm nữa cơ.

Là bệnh viện nhà nước nên nghỉ thứ 7, CN e à. Trường hợp mà thứ 6 đông quá phải chuyển sang thì mẹ chị bố trí bác sỹ, y tá trực làm thêm thứ 7 thôi.
    Gọi điện trước thì sẽ được sắp xếp sẵn bác sỹ chu đáo hơn e à, có điện thoại cố định của khoa đó nhé

Sửa lần cuối: 1/11/2012
  9. Nam & Bi do

E ơi, đau răng thì kinh lắm, ko chịu nổi đâu
    Ngày c còn nhỏ, chứng kiến nửa đêm bệnh nhân tới nhà đập cửa nhờ mẹ c chấm thuốc rồi .... c rất thấm thía câu "Thứ nhất đau mắt, thứ nhì nhức răng" Đau long cả óc ra ấy, ko ngủ nổi cơ. Ngày trước mẹ c phải đi cấp cứu nhiều lắm, ở phòng mổ liên miên...

Mai e cứ tới đi nhé

hahien139 thích bài này.
  10. Nam & Bi do

Sâu răng và viêm lợi hay đi cùng với nhau lắm đó e. Đây là 2 bệnh hay mắc nhất đấy. Nhẹ thì còn đơn giản, nặng thì còn gây thêm nhìu hậu quả như là viêm tủy, viêm hạch, ... lúc ấy thì đau đớn lắm, nhăn nhó hoài à.
    Lỗ chân răng to ra sợ họ hàn chất hàn chưa đảm bảo và ko khít rồi, nếu là trường hợp họ đã cạo và vệ sinh trám sạch sẽ.

Bi giờ, c thấy ngoài phòng khám đa phần là y tá và sinh viên học việc làm, ít được bác sỹ đích thân làm lắm gái ạ. Nhà gái gần viện, hum nào rảnh chạy qua mẹ c xem trực tiếp xem dư lào nhé

11. Nam & Bi do

Làm trắng răng từ dâu tây!

Dưới đây là phiên bản cache tại địa chỉ: http://dantri.com.vn/suckhoe/Lam-trang-rang-tu-dau-tay/2008/5/230704.vip

(Dân trí) - Làm trắng răng bằng các phương pháp hoá học đôi khi gây nên những tác dụng phụ và ảnh hưởng lâu dài cho răng. Hãy cùng khám phá một phương pháp làm trắng răng đơn giản, an toàn và hiệu quả từ quả dâu tây nhé!

Thành phần của quả dâu tây có chứa rất nhiều axit malic giúp loại bỏ và ngăn ngừa việc hình thành các mảng bám trên bề mặt răng, làm răng luôn trắng sáng. Vì vậy, nên ăn 1 vài quả dâu tây ngay sau khi uống cà phê, rượu hay hút thuốc để răng không bị ố vàng.

Phương pháp làm trắng răng từ quả dâu tây vừa đơn giản, vừa an toàn, tiết kiệm lại không gây ra các tác dụng phụ cho răng. Bạn có thể làm trắng răng mình từ quả dâu tây theo hướng dẫn sau:

- Lấy 1 quả dâu tây chín, nghiền thật nhỏ. Cho thêm 1 thìa cà phê nước trà loãng hoặc 1 thìa cà phê nước muối, sau đó trộn đều.
    - Dùng bàn chải đánh răng bôi đều hỗn hợp lên bề mặt răng. Giữ trong khoảng 5 phút. Sau đó chải răng thật sạch với kem đánh răng.
    - Cuối cùng, hãy làm sạch các kẽ răng bằng chỉ nha khoa.

Hãy ngắm mình trong gương! Bạn có thể tự tin với hàm răn trắng bóng và nụ cuời thật rạng rỡ.

Lưu ý: Chỉ nên sử dụng phương pháp này 2-3 lần/ tuần. Dùng quá thường xuyên sẽ không tốt cho răng,
    Lan Thu

12. hahien139

Em vừa ở chỗ bác về chị ạ, bác nhiệt tình, nhẹ nhàng và làm cẩn thận lắm.Vấn đề sâu răng thì đã giải quyết xong rồi ạ, còn các răng hàm số 8 nó mọc lệch nên đau thì chắc đợi 1 thời gian nữa thì em phải qua đấy nhổ.
    Em cảm ơn chị và bác nhiều nhé.Nhiều lần sợ đau nên em k dám đi làm nhưng hôm nay đi làm răng ở đây ai cũng nhẹ nhàng và nhiệt tình cẩn thận hết ý, em làm xong mà chả thấy đau nhỉ cả.

13. kingkong

kingkong Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi, tớ cũng muốn đưa thằng cu vào đây khám, ko biết đăng ký khám có được bà nhà mình khám trực tiếp cho ko nhỉ? Nếu bà có phòng khám tư thì càng tốt, vì tớ tranh thủ ngày nghỉ thì tiện hơn. Mẹ nó cho tớ thông tin Pm nhé, vì tớ ko theo dõi topic thường xuyên được.

14. Nam & Bi do

Thông thường thì mẹ m bao giờ cũng xem trước bệnh nhân rồi chỉ định các bs làm, bn nào khó thì mẹ m tự làm. Bởi vậy mẹ nó yên tâm nhé.
    Nhiều hôm, m thấy mẹ mệt, nói bà nghỉ nhưng ko chịu nghỉ làm đâu, bảo bà k đi làm là ko yên tâm, bệnh nhân ko thấy bà họ cũng ko khám gì hết, hic hic, bà phải đích thân xem răng họ thế nào, rồi chỉ thị lại cho các bs mới yên tâm đó.

Mẹ m ko làm tư m ẹ nó à, hihi, mẹ m đi làm là niềm vui đó, yêu nghề vô vàn. Ở nhà mẹ m cũng trang bị đầy đủ máy móc nhưng mà toàn chữa cho ng nhà free ấy, ko chữa cho ai ở ngoài. Mẹ m muốn khi về nhà chỉ thảnh thơi thôi, đi cho chó mèo ăn, ko thích bon chen ra ngoài kiếm tiền dù rất nhiều phòng nha và BV tư họ gọi. Lũ chó mèo trong khu biệt thự nhà m chúng yêu mẹ m lắm, he he

Mẹ nó tranh thủ cho bé qua buổi trưa cũng được nhé. Cố cho con tới đi mẹ nó à, ở đó trang thiết bị vô trùng tuyệt đối - rất yên tâm, vì mẹ m rất cẩn thận đấy. Nhân viên họ ko dám lơ là đâu. Sợ nhất ở một số nơi là bệnh m chữa chưa xong thì đã bị lây chéo các bệnh của ng khác rùi

15. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Ôi, chị cũng nhiệt tình quá, đúng là cái răng cái tóc là gốc con người mà, quan trọng lắm í. Mỗi tội khi nào đau em mới chịu đi nha sĩ...chắc phải cải thiện mới được! hihi

16. T & J

T & J Thành viên chính thức

Em ơi, ko biết buổi trưa vào khám có tiện ko nhỉ?? chj sợ giờ nghỉ trưa của Bà. Chị muốn bà khám để có phác đồ điều trị cho thằng bé nhà chị 10 tuổi, răng cái thò cái thụt , chắc là phải niềng răng rồi nhỉ? Nhưng giờ tìm được chỗ có uy tín lâu năm và kinh phí vừa phải khó ghê, đi các phòng khám thì thấy răng mình xấu nhất, khó làm nhất, cần phải làm nhiều nhất và tiền cũng nhiều vô kể....hiihihihi. Có gì hỏi Bà giúp chị nhé để chị tranh thủ cho con đi khám, thanks em

17. Nam & Bi do

Mẹ c ko bit c lên đây mở topic e ạ. Hihi, tối qua c mới nói thì bà ko bằng lòng lắm. Ý bà là hiện bà cũng khá đông bệnh nhân, mà c làm thế này nhìu ng ko bit tưởng bà quảng cáo thì bà ko thích.
    Sau đó c nói là nhìu ng có nhu cầu khám chữa bệnh ở nơi an toàn, tin tưởng nhưng ko bit ở đâu. Bên ngoài thì vừa đắt, máy móc ko vô trùng, đã thế toàn sinh viên với thực tập sinh làm, có mấy chỗ là bác sỹ làm đâu. Bởi vậy m làm thế này là làm phước cho ng ta.
    Bà ko nói gì, hihi, đánh trúng điểm yếu mà. Rồi c nói trường hợp của e, bảo cô bé ấy đi chữa bao nơi mà đau đớn lắm, tới chỗ bà gặp đúng bs xịn, làm cho cô ấy ngon lành, có phải là làm việc chăm con mới tốt ko. blah blah blah... Lúc ấy bà mới chịu đó e ạ, hihi. Nhớ giữ gìn nha e, răng đau là khổ sở lắm đó

Bs có lương tâm thời nay tìm có dễ đâu, dù phòng khám bệnh viện mọc ra như nấm

nthang_pmk thích bài này.
  18. Nam & Bi do

Nên cho con đi khám sớm xem như nào chị à. E sợ là khi lớn lên rồi răng đã cố định thì sẽ khó niềng đó. Tầm 10 tuổi, 12 tuổi, các răng đã mọc gần hết, cũng là thời gian hợp lý đó chị.
    Ra ngoài phòng khám tư thì tiền nhìu vô kể lắm. Vì họ đầu tư máy móc, rồi thuê nhà đắt lắm chị à. Ghế máy răng dắt lắm đó, rồi còn bao nhiu loại máy, loại đèn khác, và các loại thuốc răng cũng đắt nữa... , rồi tiền lương trả nhân viên, điện nước, điều hòa nữa chứ, ...nên họ phải thu cao là đương nhiên rồi. Còn BV công thì những thứ này là ngân sách công ích của nhà nước, phục vụ nhân dân là chính. Nhưng vấn đề đáng lưu tâm nhất là ở ngoài ít khi đuọc BS làm lắm, càng ít được BS uy tín làm - vì họ chỉ đứng tên thôi, đại đa số là SV thực tập, y tá, ... tay nghề sẽ ko cao được.

C ơi
    Vấn đề bệnh kia của con như e và c pm đó, e nói chuyện với bà rồi. C cho con tới viện đi nhé, BS Trưởng khoa điều trị bệnh đó rất quý bà, bà sẽ trực tiếp đưa con sang nhờ vả, hihi, yên tâm c nhé. Có khi hum nào c cho con sang, vừa làm răng, vừa giải quyết vấn đề kia luôn
    (u)

19. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Ủng hộ mẹ nó nhé, hơi xa e vì e bên Long Biên, cơ mà e đang khoan giếng cho trung tâm Hương Sen ở đúng chỗ đó đấy mẹ nó ạ. Hihi, Nếu có thời gian e qua đó để khám răng vì răng e thì, hihi, e chả dám cười to ấy.

20. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Ủng hộ mẹ nó nhé, hơi xa e vì e bên Long Biên, cơ mà e đang khoan giếng cho trung tâm Hương Sen ở đúng chỗ đó đấy mẹ nó ạ. Hihi, Nếu có thời gian e qua đó để khám răng vì răng e thì, hihi, e chả dám cười to ấy.