Cảm Xúc Khi Lần Đầu Nhìn Thấy Con

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi YOUR LIFE, 26/10/2012.

1. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Cảm xúc khi lần đầu nhìn thấy con

lúc ấy dù khóc hay cừoi thì đều cùng 1 cảm xúc mẹ nó ạ, cái điều ấy, chỉ những người mẹ mới hiểu được :p

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

YOUR LIFE thích bài này.
  2. YOUR LIFE

YOUR LIFE Thành viên tích cực

Khiếp, mẹ Gáu liều thế. di hẳn 500km bằng xe máy. Em nể mẹ Gấu quá đi. Thật may mắn là mọi việc cũng bình an chị nhỉ. Avatar là bé Gấu hả chị, trông con cứng cáp vững vàng quá. Con không ốm vặt là nhất chị đấy, :p. Chúc Gấu luôn ngoan để mẹ Gấu hạnh phúc mãi nhé. :heart:

gaucon305 thích bài này.
  3. YOUR LIFE

Đừng nghĩ thế em ạh, chẳng gì bù đắp được tình cảm của bố mẹ giành cho con. Dù vật chất thiếu thốn tí, nhưng biết thế nào là đủ, thương nhất là các bé thiệt thòi tình cảm. Lạc quan em nhé. \\:D/

huyensubi thích bài này.
  4. YOUR LIFE

Chúc mừng chị nhé, khóc hay cười đều là niềm hạnh phúc không gì sánh được chị nhỉ. :D. Chị đã lên kế hoạch tập 2 chưa, hihi. Hồi em đi khám chuẩn bị sinh, thấy có chị đến khám, khoe là chờ 10 năm rồi bgio mới có thai, mà sinh đôi 1 trai 1 gái luôn, nhìn chị ấy cười mà ai cũng thấy hạnh phúc, chúc mừng chị ấy rối rít.

mebong160311 thích bài này.
  5. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

cảm ơn mẹ nó, uh, avatar là con quỷ sứ con của chị đấy. chị cũng chúc hai mẹ con khoẻ mạnh, vui vẻ nhá. cứ về đến nhà, nhìn thấy con chạy ra, ùa vào ngực mẹ, miệng gọi "mẹ ơi mẹ", là mình có thể quên hết mọi muộn phiền

6. hoangmaihp

hoangmaihp Bắt đầu nổi tiếng

hihi, như chị nói thì khổ lắm chị ạ,e đặt ra tiêu chí thì cố gắng hoàn thành để bé đầu đỡ khổ chị ạ,e cảm ơn chị nhé,21 thang 11 e sinh bé rồi chị ạ,,,hjhj

7. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

Với những người bình thường thì đã thấy rất hạnh phúc khi làm mẹ rồi còn với những người chậm con thì k có từ ngữ nào có thẻ tả đc cái cảm giác đó. Phải nói thật là k có gì bằng.
    Mình cũng đang có kế hoạch tập 2 đây vì cũng k còn trẻ nữa hề.

8. hoangmaihp

hôm nay e sang xóm bên cạnh chơi,mẹ ấy bầu tháng cuối sắp sinh 12 h bắt xe về quê,3 h là đó bé chào đời,hihi,mẹ ấy táo các chị nhỉ,bụng to rồi mà cứ như không ấy,mà e cũng mong như mẹ ấy,sinh con nhanh chứ có mẹ đau 2 ngày mà chưa sinh được cũng khó lắm

9. YOUR LIFE

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, lạc quan. Đến đúng ngày hẹn con hãy ra nhé, ^^

10. YOUR LIFE

hihi, nhìn avatar nhà chị ngộ nghĩnh đáng iu quá. Chúc chị đánh nhanh thắng nhanh ván này nữa nhé :p

11. Mẹ Cún Bông

Mẹ Cún Bông Thành viên tích cực

Toi toi khi con ngu (anh xa di cong tac nuoc ngoai) buon chang biet lam gi nen minh hay lang thang vua tim mua do vua nghien cuu cac de tai cac me tao de chia se. Doc de topic nay hay qua co cho de minh chia se cam xuc lam me roi.
    Minh da co du 2 tap ca nep ca te, cam giac lan dau hay lan hai khi nhin thay con deu giong nhau, thieng lieng va hanh phuc qua
    - tap mot minh la be gai mang bau be gai that suon se cu khoe nhu trau ay. An khong nhieu nhung lam viec thi vo ke. Luc do cty vua moi tach ra thanh lap moi nen viec kha nhieu, ngay nao 2 me con cung lam toi 7 h moi ve. Lam nhieu den muc sep bao sau nay con em chac hoc gioi toan lam day ( to la dan tien luong ma). Thành tich cua nam do la 2 me con giat giai xuat sac toan cty ca nam dc thuong 20 tr day. To nghi thu 6 dinh sang thu 7 di Sg tai kham. Dem do con phu anh xa cho tho lat gach san va cong vac gach khi the luon. sang do do di e duong xau soc den sg to bi bsi giu lai luon vi da mo 2 phan. Nhap vien ma chang dau don gi. Nhin moi nguoi dau ma thuong qua. To nam cho sinh 12h ma khong dau gi den bac si cung phai nguong mo. Nam cho tren ban sinh 12 h dai nhu mot the ky luon mieng cau troi khan phat nhanh duoc nhin thsy con yeu 3:40 sang con dau moi den bac si minh dat cung co mat va chi 3 hoi bs bao dung minh tuong co van de gi nhung bac sy loi con ra khoi minh tuon tuot. Con khoc rat to cai cam giac nghe con khoc hanh phuc that kho ta. Minh nhin thay con ma nuoc mat chay tu bao gio. Bac sy cho minh om con con gai mat mo that to nhin xung quanh. 15 p co. Khoc vi doi. Ong bo vi dai duoc bac sy cho vao tan phong sinh voi binh sua tren tay. Anh om con gai be bong vao long va cung khoc vi hanh phuc. Con gai nhu hieui duoc tinh cam cha me nen da uong mot hoi 60 ml bo pha nham cong thuc ( thay vi 2 muong sua/60ml thi anh xa cho luon 3 thia kem them ty khuyen mai). Trom via con uong the ko sao ca va bay gio con da hon 4 tuoi roi.

YOUR LIFEhoangmaihp thích.
  12. Mẹ Cún Bông

Mẹ Cún Bông Thành viên tích cực

Tap 2 co ngoai ke hoach. Sau tet vao moi biet co tap 2. Sieu am bs noi bi boc tach 50% nen giu hay de. Phan xa tu nhien minh noi de du la minh chua that su ban bac gi. Hanh trinh giu dc tap 2 thanh nguoi that gian nan, nghi lam suot thôi. 12 w bs noi e chinh thuc da giu dc be minh da khoc ngon lanh. 32w minh bi nhiem trung duong tieu di tieu tơam mau tuoi. Bs ke toa khang sinh nhg boc thuoc ra rôi minh lai bo vi so anh huong den con. On gioi uong nhieu nuoc la het luon ma ko pai dung vien khang sinh nao. 35 w bs bao co tu cung da mo 1 phan roi, laimnghi lam o nha duong trong lo lang. 37w bs lai bat nhap vien vi da mo 2 phan. Nam vien cho mot ngsy ma chang mo them phan nao, cu ngoi om may tinh tinh thuong cho cty. Chieu ngu day thay moi lung gap chi y ta noi vao chi ay kham noi em chuyen phong sinh thoi. Minh vua di vua gôi cho anh xa (dang o vung tau) vua ban giao cong viec. Nam tren bsn sinh minh van vo tu bsn giao cv. Bs phai giuc minh sinh de noi roi day. Tap 2 chao doi sau do 30p. Ra khoi me be khoc to vs nhieu, anh xa thi chua len kip nen chua pha sua cho con, ba ngoai thi khong biet cach khoa cua phong len cho con. Anh xa den om chat con vs khoc rat to mung vi me con da an toan. Minh cung khoc rat nhieu hanh phuc lam, coi bo duoc ganh nang khi mang bau con, hanh trinh giu con that gian nan. Du nhieu lan doa say nhung so con van dc lam nguoi.mminh hanh phuc lam cam giac dc nhin con lan dau that kho ta. Va bsy gio be da dc 2 tuoi roi do.

Vua viet vua nhin con ngu ma thay that am long. Giai tuoi ho ghe gom lam nhung rat biet ninh va tinh cam.

Cuoc song co nhieu cai xay ra thoi gian se troi qua nhânh nhung phuc lan dau duoc nhin thay con yeu thi co le den chet cung ko bg quen

YOUR LIFEhoangmaihp thích.
  13. hoangmaihp

hihi,21 ngày nũa con yêu chào đời chị ạ,e cũng chúc các mẹ sắp có bé mẹ tròn con vuông nhé,có dịp khoe ảnh của các con các chị nhé,,,hjhj

14. hoangmaihp

hạnh phúc của người phụ nữ là nhìn con yêu chào đời an toàn chị nhỉ.hôm trước e đi siêu âm 34 tuần bs cũng nói là bị viêm đường tiết liệu có kê thuốc kháng sinh nhưng e không mua,bs bảo về uống nhiều nước và uống nhiều nước râu ngô,mà dạo này e thấy ra nhiều chất gì trắng ấy a,như vậy là sắp sinh bé rồi các chị nhỉ?.mà bé nhà chị bé gái ak chị,hjhj,chưa gì đã nịnh mẹ rồi,đáng yêu ghê,bé nhà em cũng là bé gái chị ạ,nằm trong bụng mà trườn mẹ ghê lắm cơ ak

15. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

Huhu, hay là tại thằng cu nhà em nó xấu quá hay sao mà lần đầu nhìn thấy con chẳng thấy xúc động gì hết lại quay ra hỏi chồng là: anh ơi anh xem lại số xem người ta có đưa nhầm con cho mình ko sao con mình lại xấu thế này

YOUR LIFE thích bài này.
  16. YOUR LIFE

Mẹ này nhí nhảnh ghê cơ. Nhưng không biết các mẹ thế nào chứ, em chỉ sợ lạc con mà không nhận ra được thôi, trẻ con mới đẻ ra em chẳng biết nhìn xem giống ai, hixx. Thấy các mẹ vẫn bảo nhìn là nhận ra con miìh ngay làm em hoang mang mãi, :(((

17. Tracy110

Tracy110 Hoa Hồng Tím

Em cũng đang rất mong chờ ngày con yêu ra đời, mỗi ngày lại tưởng tượng xem con thay đổi ntn rùi :) Chúc các mẹ sắp sinh con mẹ tròn con vuông nhé ^_^

18. YOUR LIFE

Đọc tâm sự của chị về 2 tập mà thấy xúc động quá. Lần thứ 2 quả là vất vả chị nhỉ. Chúc mừng chị đã có 2 thiên thần, và ông xã nhà chị chắc hẳn cũng là người tình cảm lắm. Happy chị nhé (u)

19. winnyhoa

winnyhoa Thành viên sắp chính thức

Lần đầu tiên nhìn thấy con câu đầu tiên mình hỏi bs là ""sao mắt nó bé thế cô" nà ý bảo" mặt con m to như thế nên m nhìn thấy mắt nó bé là phải,con m vừa đẻ ra đã bằng con ng ta nuôi 1 tháng rồi" (trộm vía con 4 cân mà),lúc đấy mình còn lo mắt con giống bố bé tí nhưng càng về sau mắt con càng to càng tròn,bây h ai nhìn thấy con cũng khen có cái mắt đẹp to tròn mà nhìn cái mắt rất khôn nhanh(trộm vía con),mình sắp để đứa nữa lúc nào cũng nghĩ ko biết có đang yêu như chị nó ko đây ))

20. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

Thằng cu nhà em hồi mới đẻ mắt cũng híp tịt 1 năm dau vẫn 1 mí tự nhiên giờ thành 2 mí lúc nào ko biết đấy