Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 88
    Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Talking Loại sữa nào tốt cho trẻ vừa sinh?

Em muốn tham khảo kinh nghiệm của các mẹ tí ạ. Em đang băn khoăn không biết khi sinh con, nếu mà mình chưa có sữa ngay cho con bú thì nên mua loại sữa nào ạ? Các mẹ tư vấn cho em với nhé, loại nào mà vừa tốt cho con, vừa hợp túi tiền của mẹ thì hay quá ạ, hi hi...
    Cảm ơn các mẹ nhiều...

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 378 lần trong 163 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Mình thấy một số mẹ cho con dùng mama sữa non.

Còn mình thì ngay từ đầu đã định cho con uống XO rồi, nên vừa sinh xong là cho con dùng ngay loại đó.

Mẹ Bảo Châu và Thế Minh

3. Người dưới đây đã cám ơn nguyenbaochau về bài viết hữu ích:

MeyeuNhimnhieu (10-07-2009)

Click:

Cám ơn
    221
    Được cám ơn 538 lần trong 396 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

bạn dùng mama sữa non pha với similac nhé. Nhưng thực ra uống similac là đủ rồi!

5. Người dưới đây đã cám ơn hoamaixanh về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeyeuNhimnhieu View Post
    Em muốn tham khảo kinh nghiệm của các mẹ tí ạ. Em đang băn khoăn không biết khi sinh con, nếu mà mình chưa có sữa ngay cho con bú thì nên mua loại sữa nào ạ? Các mẹ tư vấn cho em với nhé, loại nào mà vừa tốt cho con, vừa hợp túi tiền của mẹ thì hay quá ạ, hi hi...
    Cảm ơn các mẹ nhiều...
    Bạn có thể tham khảo những sữa thông dụng nè:
    Friso gold, XO Dream > Similac, Enfa, dumex, nan > Dielac,cô gái hà lan
    Đó là sếp theo thứ tự giảm dần giá từ đắt đến rẻ.
    Loại nào cũng được miển là công thức 1 (dành cho trẻ mới sinh đến 6 tháng) là ok à.

7. Người dưới đây đã cám ơn lpdquyen về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    38
    Được cám ơn 46 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hoamaixanh View Post
    bạn dùng mama sữa non pha với similac nhé. Nhưng thực ra uống similac là đủ rồi!
    Similac nóng đấy, bé thứ 2 nhà tôi dùng Nan thấy cũng ok lắm.

9. Người dưới đây đã cám ơn haiphongboy về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 10 lần trong 7 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeyeuNhimnhieu View Post
    Cảm ơn các mẹ nhiều...
    Trích Nguyên văn bởi lpdquyen View Post
    Bạn có thể tham khảo những sữa thông dụng nè:
    Friso gold, XO Dream > Similac, Enfa, dumex, nan > Dielac,cô gái hà lan
    Đó là sếp theo thứ tự giảm dần giá từ đắt đến rẻ.
    Loại nào cũng được miển là công thức 1 (dành cho trẻ mới sinh đến 6 tháng) là ok à.
    Hi các mẹ,

Bạn ko nên chỉ chú ý đến giá tiền sữa đâu nha. Ko phải lúc nào cũng là "tiền nào của nấy" đâu.
    Quan trọng phải là chất lượng sữa.
    Đúng là loại nào cũng được vì nguyên tắc sữa số 1 là phải gần giống sữa mẹ. Cũng ko nên "tham " quá - nghĩa là ráng bổ sung gấp đôi, gấp 3... 1 số chất nào đó mà thật ra trong sữa mẹ chỉ có 1 ít và "thiên nhiên" hơn.
    Fri mắc nhưng thật ra nó được SX tại VN do con bò VN cung cấp sữa đó.
    Sim thì được gth là HK nhưng thât ra được SX ở Ireland!
    E, D thì cũng SX tại các nước ĐNA (vùng trũng kinh tế TG)
    Nhưng các mẹ đang phải trả giá cho các nhãn này theo tiêu chuẩn các nước G8 thì phải?
    Mong các mẹ có sự lựa chọn sáng suốt

11. Người dưới đây đã cám ơn bame&con về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    19
    Được cám ơn 39 lần trong 22 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bame&con View Post
    Hi các mẹ,

Bạn ko nên chỉ chú ý đến giá tiền sữa đâu nha. Ko phải lúc nào cũng là "tiền nào của nấy" đâu.
    Quan trọng phải là chất lượng sữa.
    Đúng là loại nào cũng được vì nguyên tắc sữa số 1 là phải gần giống sữa mẹ. Cũng ko nên "tham " quá - nghĩa là ráng bổ sung gấp đôi, gấp 3... 1 số chất nào đó mà thật ra trong sữa mẹ chỉ có 1 ít và "thiên nhiên" hơn.
    Fri mắc nhưng thật ra nó được SX tại VN do con bò VN cung cấp sữa đó.
    Sim thì được gth là HK nhưng thât ra được SX ở Ireland!
    E, D thì cũng SX tại các nước ĐNA (vùng trũng kinh tế TG)
    Nhưng các mẹ đang phải trả giá cho các nhãn này theo tiêu chuẩn các nước G8 thì phải?
    Mong các mẹ có sự lựa chọn sáng suốt
    mẹ này nói chuẩn, theo mìh vì thế ko nên chọn các loại này vì giá thành và chất lượng 1 trời 1 vực
    Tốt nhất các mẹ nên chọn WAKODO _ Nhật bản vì
    - Giá thành và chất lượng cực kỳ sát nhau, giá bán ở VN tương đương với giá nội địa Nhật, hàng chất lượng đồng nhất trên toàn thế giới vì chỉ có 1 loại xuất xứ sx tại Nhật bản cho nội địa và xuất khẩu toàn thế giới
    - Lịch sử phát triển và đóng góp vào công cuộc cải tạo chiều cao và sk của dân Nhật của hãng đã hơn 100 năm (ông tổ của hãng là bs nhi khoa rất tâm huyết với việc nâng cao thể lực và trí lực của dân Nhật bằng sữa và sp dinh dưỡng chất lượng cao của hãng). Dùng sữa này dài lâu mình thấy bọn trẻ thường cao và thông minh.
    - Sữa thơm, ngon, mát, vị nhạt tự nhiên, thành phần và mùi vị giống sữa mẹ nhất trong số các loại sữa. Công thức cân đối, hoàn thiện, đặc biệt đường trong sữa là đường triết xuất từ rau củ quả thiên nhiên rất mát và dễ tiêu, bé bú đc nhiều hơn.
    - Vì tuân thủ theo công thức sữa mẹ nên tạo cho bé đc sức đề kháng ko thua gì sữa mẹ, sữa dễ hấp thu và tiêu hóa cực tốt. Có thể nuôi kết hợp với sữa mẹ mà bé ko thiên về riêng sữa gì mà chấp nhận cả 2 loại song song. Nếu nuôi hoàn toàn 100% thì vẫn yên tâm vì ko thua kém gì sữa mẹ, lại có đc bổ sung thêm dưỡng chất mà ở sữa mẹ ít hoặc ko có.

...
    Vì những lý do trên, bên cạnh đó thì đồ Nhật tiêu chuẩn chất lượng, an toàn vệ sinh.. là số 1, lại hợp với Châu á mình, nên mình đã cực kỳ yên tâm cho bọn trẻ nhà mình uống dài lâu, liên tục. Và hiện tại mình đang rất hài lòng với kq mà wakodo đem lại: các con mình và bọn cháu mình đứa nào cũng khỏe mạnh, ít ốm, cứng cáp, biết ngồi, đi, mọc răng.. sớm, đặc biệt rất cao và thông minh.
    Chừng ấy lý do làm mình ko thể ko giới thiệu cho các mẹ biết đến wakodo
    (Nhiều mẹ còn thấy tiếc hùi hùi vì đã biết đến wakodo hơi muộn đấy, các mẹ có thể tham khảo thêm topic wakodo bên WTT nhé, nhiều thông tin bổ ích lắm)
    Chúc các bé mau lớn, cả nhà vui vẻ.

-

13. Người dưới đây đã cám ơn Mẹ DHJerry77 về bài viết hữu ích:

Kút Kít (01-25-2011)

Click:

Cám ơn
    171
    Được cám ơn 204 lần trong 107 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thấy Nan uổng ổn đó tăng cân đều,kute nhà mình uống mãi...nhưng vừa rồi mình lại chuyển qua Anfa thấy có vẻ ku te khoái hơn...

Thanh Lý sữa bột giá rẻ,nhận ship miễn phí trong tp Thanh Hóa,dtdd:0983622211 gọi điện hay nhắn tin để biết cụ thể nhe,thx!

Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 81 lần trong 76 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi cafebuon View Post
    Mình thấy Nan uổng ổn đó tăng cân đều,kute nhà mình uống mãi...nhưng vừa rồi mình lại chuyển qua Anfa thấy có vẻ ku te khoái hơn...
    Con mình khi bé cũng bú Nan, mình thấy tốt lắm, bé ko bị tiêu chảy, táo, hoặn nôn trớ như mấy loại kia, nhưng bú Nan ko tăng cân nhiều, qua 1 tuổi thì mình chọn loại khác giúp bé tăng cân nhiều hơn.

Click:

Cám ơn
    171
    Được cám ơn 204 lần trong 107 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default sữa cho trẻ sơ sinh

Trích Nguyên văn bởi I MISS YOU View Post
    Con mình khi bé cũng bú Nan, mình thấy tốt lắm, bé ko bị tiêu chảy, táo, hoặn nôn trớ như mấy loại kia, nhưng bú Nan ko tăng cân nhiều, qua 1 tuổi thì mình chọn loại khác giúp bé tăng cân nhiều hơn.
    Đúng ruì,Nan khá ổn nhưng không tăng cân nhiều...con Similac thì nhiệt...mình thấy anfa dùng ổn mát lại tăng cân và giá thành chấp nhận được...

Thanh Lý sữa bột giá rẻ,nhận ship miễn phí trong tp Thanh Hóa,dtdd:0983622211 gọi điện hay nhắn tin để biết cụ thể nhe,thx!

Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ