Loại sữa nào tốt cho trẻ vừa sinh?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MeyeuNhimnhieu, 29/9/2009.

1. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Hồi em vừa mới sinh Sony cũng mua sẵng 1 hộp Similac nhưng BS bảo không uống loại này vì nhiều chất, trẻ em nôn nên có hướng dẫn em mua Dumex ( vì thành phần giống sữa mẹ) con em uống tăng cân và out put tốt.
    Khi con lớn thì cac mẹ hay dùng Wakodo em cùng đổi sang cho con dùng loại này, sau đó là sữa Pháp Novalac. Chắc sắp tới em lại quay về trung thành với Wakodo

Đang tải...

2. matngotchetruoi

matngotchetruoi Banned

Em cũng đang cho cu bi nhà e uong Star Gold nè, công nhận là sữa thơm và không quá ngọt nên cu bi nhà e thích lắm. Mà Star Gold đang có chương trình khuyến mại đấy các mẹ a, nhiều xe vespa, xe đạp và khăn lắm, toàn hàng độc không àh. Mua sữa tốt cho con mà lại được cả đồ chơi nữa thì còn rì bằng phải không các mẹ?

Sửa lần cuối: 22/10/2009
  3. Vit Bup

Vit Bup Thành viên sắp chính thức

Mình vote cho Nan, vì nó nhạt giống sữa mẹ. Hồi mới sinh mình cũng mua sẵn Nan để mang vào viện, mình nếm thấy rất giống sữa của mình thậm chí mình thấy Nan còn ko ngọt bằng cơ.

4. khicon123

khicon123 Banned

Các mẹ ơi, các mẹ có nghe nói về vụ của Dutch lady trên báo tuổi trẻ không. Hic e đang cho bé nhà e u Dutch lady nên lo sợ quá. Mẹ nào biết thì giải thích cho e với??? Help me

5. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Nhà tớ cũng thế ,sinh mổ ,chưa về sữa nhưng vẫn nhét ti cho con ngậm ,con nhiệt tình ti ( mặc dù chả có quái gì ) ,hai ngày sau mổ con tớ có sữa mẹ ti .Giờ 15 tháng rồi sữa mẹ vẫn còn ,mẹ đi làm thì ăn sữa ngoài ,mẹ về nhà thì ti mẹ ,đêm ti mẹ cả đêm :) =>rất nhàn chứ k như mấy mẹ nuôi con bằng sữa ngoài .
    Nhưng nếu k thể cho con ti mẹ đc thì mình thấy dùng NAN là ổn nhất ,vì NAN có bổ xung chất sơ thực phẩm nên bé không bị táo bón ,dễ đi ngoài .Tiếp nữa là vị rất gần với sữa mẹ nên bé dễ ăn .

6. maichaubh

maichaubh Thành viên tập sự

Tôi đang cho cu Bum uống Dulac nhưng xem ra không ổn tí nào. Cu Bum nhà tôi phải 2-3 ngày mới đi cầu 1 lần ( thậm chí có khi 4 ngày). Tôi đang định đổi sang Enfa cho cu Bum đây. cũng chưa biết có hiệu quả không.
    Ah nhân đâynhờ các mẹ tư vấn cho là nếu đổi sữa cho con thì phải đổi từ từ hay là đổi luôn sang loại khác vậy???

7. hoahongden

hoahongden Banned

GOS một loại gốc dưỡng chất rất tốt cho sự hấp thụ và tiêu hóa của trẻ, chính vì vậy rất nhiều nhãn sữa đã đưa vào trong thành phần của mình như XO, Star Kid, trong thời gian gần đây Abbott cũng đã chú ý và bắt đầu bổ sung thành phần này vào sữa của mình. Đây là một thành phần tốt và giá rất mắc. Nếu thật sự Dutch Lady mà bổ sung GOS vào sữa bột hoặc sữa tươi thì quá tốt, nhưng có thể Dutch Lady bổ sung không đúng cách. Các bà mẹ khi cho con sử dụng nên sử dụng sữa của nước ngòai cho an toàn chứ các mẹ Vinamilk và Dutch Lady chỉ lo quảng cáo thật nhiều chứ chất lượng sữa và sức khỏe người tiêu dung thì lại chả mấy khi coi trọng.

8. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Chào mẹ nó .Mình tư vấn cho mẹ nó thế này .
    Khi thay sữa cho con .Từ số bé sang số lớn hơn hay từ sữa này sang sữa khác đều không được thay đột ngột ,dễ làm bé khó thích nghi .Nếu một ngày bé uống ba bữa sữa ,mẹ nó thay bằng 2 bữa cũ+ 1 bữa mới ,cứ như thế tầm 3 đến 4 hôm mẹ nó thay tiếp 1 bữa cũ và 2 bữa mới , tiếp tục sau khoảng 1 tuần thì mẹ nó thay hoàn toàn . Không nên thay đổi đột ngột sữa của bé ( mặc dù nhiều bé dễ lắm )
    Cái này là khi mình làm Neslte thì bắt buộc phải biết đấy .Tháng nào cũng có đợt training à ,mệt lắm nhưng vẫn phải cố , nếu k tư vấn sao cho các mẹ đc :)

maichaubh thích bài này.
  9. maichaubh

maichaubh Thành viên tập sự

Vâng cam on chi nhìu. em se cho cu Bum thay sua tu tu thoi

10. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

không biết có mẹ nào dùng Meiji gold1 cho trẻ không? Mình cho bé dùng Meiji cũng thấy tốt lắm nhưng tội là hơi mắc.

11. MeSuuSuu

MeSuuSuu vuongtronvn

ui em một tuần nữa là sinh đây. Cũng băn khoăn vụ sữa non này quá.

12. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Mấy tháng đầu sau sinh mình đều cho bé bú mẹ kết hợp uống Nanpro + sữa non GH, bé lên cân rất tốt. Bây giờ đến lúc ăn dặm mới là lúc đau đầu.

13. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

mình đang định cho bé uống thêm good health,nhưng mình sợ uống bé sẽ bi đi ngoài vì hiện giờ bé đi rất tốt không bị táo, mỗi tội lên cân ít quá.mình nghe nói GH hợp với bé nào bị táo thì phải,mình đang cho bé bú mẹ+ sữa ngoài,giờ cho uống thêm GH có được không nhỉ? bạn tư vấn cho mình nhé! thanks

14. MeSuuSuu

MeSuuSuu vuongtronvn

Các mẹ ơi giúp mình với.
    Mấy hôm nữa là mình sinh con rồi mà vẫn chưa qd được mua sữa non gì cho con (phòng khi chưa có sữa ấy mà). Các mẹ giúp mình với. Ah trong thời gian mang thai mình toàn uống Similac nên giờ mua sữa gì thì hợp với con nhỉ?

15. Micky

Micky Thành viên chính thức

Sao ko thấy mẹ nào cho con uống Physiolac nhi?đấy là sữa của Pháp, uống rất tốt và mát, mình cũng thấy giới thiệu là tp giống sữa mẹ nhất (cái này ko kiểm chứng đc), mình đẻ mổ ít sữa nên cho con uống bổ sung khi đc 0,5 tháng, trộm vía con lên cân tốt và cũng ko bị táo bón,sữa non thì mình mua 1 hộp Good heath nhưng ko dùng đến vì sau khi sinh mình cho con bú ngay nên con đc bú sữa non của mẹ, thế mà về sau càng ngày càng ít sữa, hic..

16. bekhoe-bedep2009

bekhoe-bedep2009 Banned

tôi thì dùng sữa non GOOD HEALTH, bổ sung vitamin và lượng IG cao, tiền nào của ấy mà. để tăng cường miễn dịch tốt nhất cho trẻ là bổ sung lượng IG và vitamin trong thời gian mới sinh. Các mẹ đang dùng loại này rất nhiều, bạn dùng thử xem.

17. bekhoe-bedep2009

bekhoe-bedep2009 Banned

Mẹ dùng thử GOOD HEALTH xem, mẹ mìn thấy dùng được lém đó

18. bekhoe-bedep2009

bekhoe-bedep2009 Banned

sữa good health mình thấy được lắm đó. Vì nó có thành phần miễn dịch tốt và bổ sung nhiều vitamin.

19. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

Hi. Đọc một hồi về các loại sữa các mẹ chỉ dẫn, cuối cùng cũng chẳng biết loại nào là tối ưu. Nhưng theo mình nghĩ, cũng là kinh nghiệm bản thân, bởi con mình có vấn đề về tiêu hóa nên mình cẩn thận về mấy vụ chọn sữa này lắm.
    Mình nghĩ mỗi bé có một cơ địa khác nhau nên cũng sẽ hợp với các loại sữa khác nhau. Nhưng theo mình, tiêu chí chọn sữa cho con của mình điều ưu tiên hàng đầu là uống sữa đó tốt cho tiêu hoá. Bởi các mẹ cứ ngẫm mà xem, nếu bé tiêu hóa tốt, tức là cơ thể bé hấp thụ tốt các chất dinh dưỡng, mà hấp thụ tốt tức là bé sẽ lên cân đúng chuẩn và khỏe mạnh. Còn chuyện bé có bụ hay không cũng không quan trọng là bé cứng cáp. Ví dụ như bé nhà mình, bé sinh ra có 2,5kg, lại còn thiếu tháng. Mình cho bé bú mẹ và 2 tháng đầu cho ăn thêm sữa Nan, thế mà 2 tháng bé lên tổng cộng 3,5kg. Bé nhìn không bụ bẫm như các bé khác, nhưng chắc và rất khoẻ. Sau đó không biết lí do gì bé lại không chịu uống Nan nữa, mình chuyển sang Hipp. Theo dõi phân và số lần đại tiện của bé thấy cũng rất OK.
    Vì thế, điều mình quan tâm đến khi chọn sữa cho con đầu tiên là sữa giúp bé tiêu hóa tốt. Khi bé còn sơ sinh, thì đấy mới là điều quan trọng.

20. bobby123

bobby123 Thành viên đạt chuẩn

Theo mình biết thì if mẹ mà có sữa thì nên cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ trong 6m đầu, chỉ trừ hi mẹ o có sữa or ít thì mới cho bé dùng thêm sữa ngoài thôi.