câu lạc bộ mèo Đinh Mão 87 ạ

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi frankychip, 30/9/2009.

1. lechan

lechan Bắt đầu tích cực

Công nhận là hoành tráng mà, có chi nhánh ở thành phố lớn là coi như thành công bước đầu rồi, nhưng buôn bán online kiểu này còn đơn giản quá, phải 'toàn diện hóa' nó thành cái thể loại khác bao quát hơn ( một phút ngu từ của tôi). Nói chung giờ là có hàng thì bán chứ chưa hẳn đã có một hệ thống phân phối, dịch vụ riêng nào cả.... ối giời, có list thì ra cả đống.

Tôi thì không thích kinh doanh, thích làm việc gì được đi đây đi đó, nói chung là không ngồi 1 chỗ, vầy mà đang làm vp nè :(... Ôi, nói chung là tôi thuộc loại 'hão huyền' dở ấy mà :))

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. frankychip

frankychip cao chè vằng,lạc rim vừng

uh thì bọn mình còn trẻ mà, đâu có thích ngồi 1 chỗ cuồng chân nhắm, bà đang làm ở cty nào thế ?

3. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

hi, cảm ơn bà động viên, tôi chỉ nói chơi vậy thôi, chứ ban táo như nhà tôi chỉ đủ 2vc sống vui vẻ tự thỏa mãn bằng cơm rau thôi, chứ nếu nói đến có vôn mở CT thì ... hheeh
    bà chưa chồng thích đi đâu chả được, tui với bà franky thì cũng khó rùi :)

4. kising_satan

hiih, thế thì bà đi đi còn chờ gì??? :D

5. frankychip

hì, vừa về đc mấy tháng, chắc 1 năm nữa lại đi bà ạ, tại đợt nè sức khỏe bà nội hok tốt lắm. bà có hay xuống hà nội k ?

6. frankychip

phản đối ý kiến của Chinh nhá, có chồng rủ chồng đi mới vui chứ, khéo m chưa kịp rủ, ổng đã rủ trc đó

7. lechan

lechan Bắt đầu tích cực

Tình hìnhlà mềnh đống ý là còn trẻ thì phài đi chơi. Gì chứ khi vè già lại càng phải đi chơi cho nó thư thả.
    Mà các bà có zai bằng tuổi thì có khi nó còn ham chơi hơn mình ấy chứ.:D

Nài, nài, chưa chồng con nhưng phải có điều kiện mới đi được chứ, giờ xiền đâu ra. Tôi mới vào thử việc cho công ty mỹ phẩm nước ngoài thôi, Người tròn như cái nơm mà rất hay bon chen với các em chân dài mới chết chứ.

@frank: nàng đảm đang nhể, vừa ngó qua mục thanh lý thấy nàng có nhu cầu mua máy làm đậu nành và máy khâu mini. hí hí, có con nhỏ có khác, nữ tính và chu toàn hắn ấy nhỉ. Đậu nành làm bằng thủ công cũng được mờ, hơi vất tý thôi.

@kiss: tôi cũng chỉ hy vọng có bữa cơm bữa cháo giống như bà mà chưa được nè. Đi làm thấy mình bị bóc nột ghê gớm :(

8. frankychip

hì, xã tui hơn 3 tuổi . đợt còn ở nước ngoài k mua đc sữa đậu nành và đậu phụ , 2 vợ chồng fai đi đặt khuôn làm đậu đó. nhưng mà xã vắt tay nên thương , tính mua cái máy cho tiện . ths bà vì lời khen tặng nhá, cũng bt thui, tại tui thích nấu ăn với cả bày biện lung tung ý mà

9. kising_satan

ổng đi 1 mình thì được, chứ tui mà được đi theo bao giờ đâu. chán lắm. hic, cóa lúc nào kêu chồng chán thì nhảy vào nói chuyện với tôi nhé. hihi.

10. kising_satan

uhm, giai nhàtui ham chơi lắm, vợ còn phải lo cho từng tý ý, nên có dám sinh em bé đâu, chờ cho giai nhớn tý đã hehehe.

11. frankychip

hihi, khi nào mà có chán chồng tui bắt xe lên yên bái liền ah , rủ cả huongxinh và lechan nữa, nhưng hok mong là có khi chán mà vẫn lên chỗ bà, khi nào xuống hà nội đi

12. kising_satan

buồn quá bà ạ, tui và giai vừa cãi nhau, mà cũng chả cãi, giai đi ra ngoài rùi, còn mình tui ngồi đây thôi. Vợ chồng tui vui thì rất vui nhưng buôn thì cũng buồn nhiều...
    chỉ vì giai ham chơi mà ra chuyện này. buồn quá, khóc mệt cả người rồi....

13. frankychip

pm nàng rùi, có chuyện gì bình tĩnh xem nào, giai mải đi chơi, mặc kệ bà lo công việc ah?/

14. lechan

lechan Bắt đầu tích cực

Hic hic, các bà đã có giai, cùng tuổi thì thường giai nó trẻ con và ham chơi lắm ( thế nên tôi không yêu giai cùng tuổi ạ, tôi hướng sang các bác 82++ =)) ) nên bất đồng nho nhỏ là chuyện thường tình. Kể chuyện ở đây thôi chứ chán thì chán ít thoai, đừng đến nỗi như bà CHip bẩu chán giai 'theo bạn bỏ lên YB'.

Hị hị, tôi cũng đồng ý với Chip, HN trung tâm, các bà xuống đi ( hề hề) rồi ọp ẹp :"> Tôi có muốn đi thì cũng phải cuối tuần,cũng phải từ từ... tôi dạo này thèm đi vào miền trong :p

@ kiss: sao thế nàng ơi??? Nàng khóc làm gì>_<... bực cả người ra ấy chứ. Có gì thì giãi bày xem nào... pm cũng được. Chưa có gia đình nhưng biết đâu đấy lại tư vấn được cho nàng.

15. lechan

lechan Bắt đầu tích cực

@chip: à, vậy trước đây bà là du học sinh à. Vậy thì xoay xở đủ đường là đúng *fighting*
    tôi cũng khoái nấu ăn, nhưng đắm đuổi làm bánh :| nên dạo trước đang giảm được cân thì đụng vào bánh trái nên đâu lại hoàn đấy, đồ làm bánh nhà tôi cho đắp chiếu rồi.

@ kiss: bà có em mèo mướp chưa đăng ký hở, nó mà ở HN là tôi lấy luôn đấy >_<.... đang chờ 2 tháng nữa đẻ lấy một em mèo xù, nhưng càng đông càng vui :)

16. frankychip

uh cả 2 vợ chồng đều là du học sinh . xã nhà tui 84 bà ạ, mọi ng suốt ngày bảo con mèo với con chuột đó. bi h về đi làm ở vn vì bà mệt với lại còn em bé, mọi ng k an tâm . khi nào con 2 tuổi 2 vợ chồng lại bồng con đi học tiếp master . :d.
    tạm ngưng làm bánh 1 time nhưng làm lại đi để khi nào ọp ẹp còn đc nếm chứ ???
    @kising _satan: bà đâu roài ?/???

17. frankychip

trêu bà ý thế thui, chứ khi nào cãi nhau phải mua vé đi du lich liền, cho xã ở nhà trông con . bà này, có mỗi Chinh ở YB thui mà, tui ở Hà nội mà, ở Định công , bà có ở gần k ??

18. kising_satan

không có gì đâu, mệt mệt tý thuii... giai về rồi, chắc giai cũng mệt, sáng nay còn phải đi xưởng thực hành, khổ thân giai... thương giai lắm, nhưng mừ......
    Giai ham chơi lắm, không phải để tui lo công việc 1 mình mà là không giành thời gian cho tui, không đi cùng tui... nói chung nhiều vấn đề lắm.
    Hômq qua giai còn mắng tui nữa, tui buồn quá nên khóc. mà tui hay khóc lắm, khóc dai nữa chứ
    Giai chán quá bỏ ra ngoài, đêm 12h mò về. hôm nay mệt mỏi quá tui chả online nữa, giờ mới mò dậy :(

Sửa lần cuối: 8/10/2009
  19. kising_satan

Tui cũng thích làm bánh lắm, nhưng mà dạo nay nhiều việc, mùa táo mà, nên không có time làm bánh. :)
    em mèo mướp bà nuôi thật không, tui mang xuống Hn cho, nhưng bà phải yêu thương em nó cơ, đừng vì em nó là mướp mà ghét em nó nhé. tui sợ cho người lạ thì họ không yêu thương em ý, lại mổ thịt em ý thì tôi xót lắm, nên tôi không cho đấy chứ.
    Xã tui cũng đồng ý cho tui nuôi cả em mướp rồi nhưng mà nhà tui chật chội, làm sao mà nuôi nổi 3 em mèo chứ. nếu mà bà thật sự thích em ý, tôi cho em ý xuống Hn, mang tận nhà bà luôn, nhưng bà phải thỉnh thoảng chụp ảnh em ý cho tôi xem nhé.

nhà tui em mèo mẹ đẻ 4 em mèo con, 2 trắng tinh( có 1 đốm vàn trên đỉnh đầu và đuôi màu vàng thui ) 1 em vàng trắng, 1 em mướp nhưng em mươp xinh lắm, em là mèo gái, rất khôn, 2 tay 2 chân màu trắng, mặt màu vàng mướp. :)

tui thương mướp nhất vf em ý đẻ ra đầu tiên, nhỏ nhất đàn, lại là em gái duy nhất đấy.

20. lechan

lechan Bắt đầu tích cực

@ Kiss: nhóc nhà bà mà xinh và NGOAN ( biết đi VS đúng chỗ) là tôi nuôi ^^ nhà tôi có một em mèo vàng rồi, chờ 2 tháng nữa đang cưa cẩm 1 nhóc cho tôi mèo xù nhà nó mới đẻ .... mà về nhà tôi tôi không nuôi đâu ( đi làm suốt mà) , chỉ chơi với nó khi nào ở nhà được thôi. Còn nuôi và cưng mèo thì là phần của bố và ông nội tôi :)) ..bà thông cảm, nhàtôi đang thiếu trẻ con trầm trọng, mỗi lần mang mèo con chó con về là cả nhà hò nhau "đè" bọn nó ra mà chăm sóc nên trộm vía chả cháu nào gầy cả, lớn lên toàn trở thành côn đồ tại gia do được cả nhà ( có bố và ông tôi^^ là chính) cưng nhất đấy :p

Nghĩ đến táo mèo, cái thời ngây thơ ngày xưa nghĩ táo mèo ngon lắm, bạn đưa cho 1 quả ( nhà nó ở SƠn la) là cháp ngay 1 miếng, đắng đến tận bây giờ :)) Rượu táo mèo thì tôi còn uống chứ nghĩ đến táo mèo tươi là lại dấy lên kỷ niệm thời ngu muội ^^

@Chip: định học Master ở đâu thía??? Tôi tăm tia MBA hoặc QUản trị dự án chiến lược nhưng mà năm nay chậm chân, đành phải để năm sau rồi>__<..... có thông tin gì về Master thì share nhá. Còn vụ bánh trái, xin người, tôi béo lắm rồi ý, giờ đang cố để giảm. Chờ tôi giảm cân thì may ra mới học lại làm bánh :p

Nhân tiện, tôi đóng đô ở Mai Động ĐỀn lừ, hôm nọ biết Chip lần đầu tiên khi lạc chân vào gian đồ thanh lý, thích con mèo trắng và con chó bông nhưng lười đi ~~~~ =))

Cái gì??Cái gì thế này??

O___O???? Thịt á??Mổ bụng á??? Có biết tôi đang căm thù mấy thằng mất dạy bắt mèo nhà tôi đi bán/thịt không hử??? ĐỒng ý là tôi có ăn thịt chó ( hị hị) nhưng mèo thì never... ~~~ chó mèo về nhà tôi thì chỉ khổ bố với ông chăm sóc ( tôi lãnh nhiệm vụ 'mua vui' cho bọn nó =)) ). Bà chụp ảnh mèo nhà bà xem nào??? Giai gái đấy??? Chụp đê..mấy tháng rồi ??? Tôi thấy OK là tôi múc luôn chứ chả cần bà nài nỉ. Còn vụ chụp ảnh á?? Qua trang forum.vietpet.com nhé, tôi có hẳn một mục khoe ảnh mèo nhà tôi, mai sau gia tăng quân số thì có mà chụp suốt ngày :))
    Cho luôn cái link này:
    http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=33353
    Hic hic, từ bé đến giờ may ra chỉ có thú vật ghét tôi chứ tôi ghét bao giờ, yêu còn chả hết nữa là. Tôi tuổi mèo, phải yêu thương "đông loại" chứ :D. Đọc đến đoạn em ấy là em gái, tôi duyệt đấy. Ngại nhất là nuôi kiểu nam -nữ thụ thụ bất thân, tôi còn muốn cho các em ấy lớn đã. Bà mà thấy interest, vào link tôi post ở trên mà xem nhé ^^ tôi chuyên môn tự sướng các em chó và mèo đấy